[Funland] Nhật Bản - Một đất nước kì lạ!

2ndFACE

Xe tăng
Cái này e xem từ năm kia rồi,hài nhất đoạn đua nhau tư tử...cá nhân bên e với ng Nhật thấy họ cực lịch sự,trách nhiệm, mỗi tội làm như máy

search

Xe điện
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
cụ Nhật cũng như các nước phát triển khác thôi, e ngưỡng mộ họ nhưng không thần thánh họ, Nhật cũng nghiện hút nằm đg, bên tàu xe cũng la liệt ng nằm đến mức cảnh sát phải đến xua đuổi. Nhật khi xảy ra an ninh thì chỉ có bắn chết không tha chứ không chém nhau như phim cụ ạ. nhưng về cs bình thường thì cũng ok an ninh hơn Việt Nam mình. Các nhà ga bến tàu đêm là họ không cho ngủ như mình cụ nhé.
Chẳng ai thần thánh cả, cũng là người thôi, nhưng người ta hơn thì phải công nhận, nhìn mà học mà cố, chứ bới lông tìm vết làm gì, ngọc nào cũng có vết hết cái chính là ít hay nhiều, thế mới là xã hội nhưng xh nhiều khi khác nhau quá xa :)

vuchanphong

Xe tải
về nước Nhật với hoa anh đào ( sakura ) với võ sĩ đạo ( samurai ) với tàu cao tốc ( shinkansen ) thì có nhiều điều để nói lắm ....nhưng cuốc sống thật ở Nhật Bản thì chán vô đối các cụ ạ.

dangtuan999

Xe container
về nước Nhật với hoa anh đào ( sakura ) với võ sĩ đạo ( samurai ) với tàu cao tốc ( shinkansen ) thì có nhiều điều để nói lắm ....nhưng cuốc sống thật ở Nhật Bản thì chán vô đối các cụ ạ.
Sao lại chán hả cụ ơi? Nói cho em biết vài điều cơ bản xem nào???

vuchanphong

Xe tải
Sao lại chán hả cụ ơi? Nói cho em biết vài điều cơ bản xem nào???
sáng banh mắt ra lao đi làm, tối mịt mới về, ăn công việc, ngủ công việc, tự kỷ, ko kết hôn, ko sinh con, bậc sinh thành già tống vào dưỡng lão, cà phê uống liền ực phát hết, xã giao kiểu cách, tôn sùng sếp hơn bố v.v...
phù mệt quá, thưa cụ em mới nhớ được đến thế này thôi ạ

vuchanphong

Xe tải
em quên cái nữa :
giả sử cụ dangtuan999 làm sếp cụ giao cùng 1 việc cho 2 thằng nhân viên : 1 thằng làm thoắt phát xong , kết quả ok. 1 thằng làm hì hục từ sáng đến 23h đêm vã mồ hôi ko xong. Cụ đánh giá thằng nào hơn thằng nào ạ?
Thưa cụ thằng Nhật nó thích thằng vã mồ hôi hơn ạ

dangtuan999

Xe container
sáng banh mắt ra lao đi làm, tối mịt mới về, ăn công việc, ngủ công việc, tự kỷ, ko kết hôn, ko sinh con, bậc sinh thành già tống vào dưỡng lão, cà phê uống liền ực phát hết, xã giao kiểu cách, tôn sùng sếp hơn bố v.v...
Em cũng có nghe nói về tính kỷ luật lao động của người Nhật, nhưng không nghĩ đến mức đó. Thế họ relax vào lúc nào và ở đâu hả cụ? Số người như cụ nói có chiếm tỷ lệ cao trong thanh niên Nhật không?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
e thấy sống VN nó có cái sướng kiểu thoải mái của VN, sang Nhật thì du lịch thôi chứ bạn e sang í kêu buồn tẻ lắm.
nhất là khoản xxx, thế nên ngành JAV nó mí phát triển như thế để duy trì nòi giống :v

Big bus

Xe tải
VN mình cũng là 1 đất nước có nhiều điều kỳ lạ hơn,e hóng 1 cờ lip về VN
VN mình thì chả có gì để phàn nàn mợ nhé. Bằng chứng là: hàng năm thanh tra các cấp đã rà soát hang chục lần mà có thấy sai phạm gì đâu?! Nên cũng chả cần làm cờ líp như thế làm giề :)).

vuchanphong

Xe tải
Em cũng có nghe nói về tính kỷ luật lao động của người Nhật, nhưng không nghĩ đến mức đó. Thế họ relax vào lúc nào và ở đâu hả cụ? Số người như cụ nói có chiếm tỷ lệ cao trong thanh niên Nhật không?
Tỷ lệ thì em ko biết nhưng nơi em ở là đô thị nên nhiều đối tượng như thế lắm ở nông thôn đỡ hơn . Relax ở đâu thì em chịu. Người già , người trẻ khác nhau. Mà relax bằng Pachinko thì nhiều , sạt nghiệp vì trò đó cũng vô số. Cụ hiểu là chính ng Nhật họ nhận ra cái mà họ đang thấy như trong clip trên. Có điều ko thể thoát ra được

BACK

Xe hơi
Chẳng hay lắm

Mazspeed

Xe container
Không thể kỳ lạ bằng VN. Ỉa *** ngoài đường vô tư, vượt đèn đỏ là tất yếu, cãi nhau tí rút dao xỉa cổ họng quá bình thường, công an chăm chăm thu tiền phạt bỏ túi, chính quyền hành dân lòi phong bì ra v.v. và v.v. Nói chung về kỳ lạ thì VN có một không hai rồi.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
em quên cái nữa :
giả sử cụ dangtuan999 làm sếp cụ giao cùng 1 việc cho 2 thằng nhân viên : 1 thằng làm thoắt phát xong , kết quả ok. 1 thằng làm hì hục từ sáng đến 23h đêm vã mồ hôi ko xong. Cụ đánh giá thằng nào hơn thằng nào ạ?
Thưa cụ thằng Nhật nó thích thằng vã mồ hôi hơn ạ
Tỷ lệ thì em ko biết nhưng nơi em ở là đô thị nên nhiều đối tượng như thế lắm ở nông thôn đỡ hơn . Relax ở đâu thì em chịu. Người già , người trẻ khác nhau. Mà relax bằng Pachinko thì nhiều , sạt nghiệp vì trò đó cũng vô số. Cụ hiểu là chính ng Nhật họ nhận ra cái mà họ đang thấy như trong clip trên. Có điều ko thể thoát ra được
Cụ làm bao nhiêu năm bên J mà cụ chém như đúng rồi thế?
Cứ cái kiểu sống như cụ nóii thì dân Nhật nó tự tử hết roài.
Cụ nên xem lại chỗ e bôi đen,không đúng đâu.Có đúng thì chắc chỉ loanh quanh cty cụ làm,quận cụ ở thoai.
Cụ có cần e kể vài cái relax của J mà VN ta nên học hỏi ko?

vuchanphong

Xe tải
Cụ làm bao nhiêu năm bên J mà cụ chém như đúng rồi thế?
Cứ cái kiểu sống như cụ nóii thì dân Nhật nó tự tử hết roài.
Cụ nên xem lại chỗ e bôi đen,không đúng đâu.Có đúng thì chắc chỉ loanh quanh cty cụ làm,quận cụ ở thoai.
Cụ có cần e kể vài cái relax của J mà VN ta nên học hỏi ko?
có 2 chỗ bôi đen , chỗ đầu tiên thì ko biết cụ lấy dẫn chứng thế nào ạ?
chỗ thứ 2 cụ lại nói relax bằng chạy bộ, câu cá, leo núi , tập thể thao? hì hì có ai vơ đũa tất cả đâu ạ . Ý em chỉ nói để thấy cs bên đó còn lâu mới bằng VN - đang xét khía cạnh mình là người Việt. chứ thằng Nhật nó cũng nói cs ở VN còn tỷ năm nữa mới bằng Nhật.
Vâng em rửa tai nghe cụ ạ

Mer_CLS350

Xe tải
Không biết cụ sống ở vùng nào nhưng chỗ em ở+e đi khắp từ Tokyo xuống Kyushyu cực nam chưa bao giờ thấy CS đánh người hoặc có hành vi thô lỗ,chứ chưa nói gì đến bắn nhau.Còn ngủ ở nhà ga vẫn được,chỉ đừng có nằm dài ra ghế thì ok.Một số ga nhỏ đóng cửa sớm thì tất nhiên là ko vào đó mà ngủ được rồi
Đồng ý với ý kiến của cụ.

hse

OFer Tích cực
Thú vị phết