[CCCĐ] Nhật Bản dưới góc nhìn của em

Cunsoc

Xe buýt
Núi phú sĩ cách Tokyo 2 giờ đồng hồ

Chơi ở Tokyo rất nên chơi ở disneysea nếu là người lớn, còn trẻ em chơi thì nên vào disneyland. Vì ở đó cảnh đẹp và chơi cũng sướng, khi vào cửa họ sẽ kiểm tra sơ và bắt túi mình mở ra, nếu mọi người muốn mang chai nước hoặc chút bánh vì vào đó rất đói, ăn vớ vẩn cũng phải xếp hàng mua, đi cả ngày cũng ko hết. Vé vào cửa tầm 1,5 tr người một ngày. Có nhiều gia đình chơi cả 4 ngày trong disney. Vào ga tokyo đi theo keiyo line rồi đi tàu điện đến
Bãi xe của disney

Cảnh nhìn từ trên cao từ tàu điện đưa vào của riêng disney

Tủ Gửi đồ nhét vào 700 yên là mở đc. Cho đc 2 va ly tương đối

Vào cổng

Trò chơi trong lòng đất. Mình ngồi trên xe đi trong lòng đất tối um sau đó tăng tốc rất nhanh lên đỉnh núi rồi lao ra ánh sáng và rơi tọt vào hàng tối gần Như thẳng đứng nên có cảm giác không trọng lượng. Tim muốn rớt ra ngoài thật đã. Kinh nghiệm trò này là vào đăng kí trước xong đi xếp hàng chơi trò khác. Quá giờ đăng kí trên đó mình sẽ thành vé VIP tức là gần như ko phải chờ, một hàng xếp riêng vào chơi luôn.

Cảnh quan xung quanh. Thấy người Nhật thật giỏi

Toà nhà này em xếp hàng mất gần 3 tiếng, nhưng lúc chơi thật đã là trò tối um thang máy đưa lên và rơi xuống tự do. Thang máy đang rơi dừng lại đột ngột và cửa sổ mở ra sáng bừng và thấy mình đang trên cao vút. Hôm em chơi có 2 người xỉu. Kinh nghiệm khi vào khu này chơi các cụ chịu khó bỏ tiền mua vé VIP sẽ chơi đc nhiều trò hơn.

Tường thạch cao ở Nhật khi chưa ốp và lăn sơn vô cùng chắc và nhẹ. Ở đây mọi thứ công nghiệp và chuyên nghiệp đến độ để làm một văn phòng đầy đủ tiện nghi và làm việc họ lắp ghép trong 3 giờ đồng hồ

Chỉnh sửa cuối:

ginglove

Xe tải
Cuộc sống ở Nhật 50% không lập gia đình. Họ yêu công việc và ko có thời gian nghỉ ngơi. Áp lực làm việc làm cho một số người không chịu nổi dẫn đến số người tự tử tỉ lệ cao nhất thế giới. Họ có thể tự tử ở khu rừng chết hoặc họ lao vào đường tàu điện trên không. Mỗi gia đình có người tự tử phải bồi thường 60 man để nhặt xác vì tốc độ tàu quá lớn nên xác ko còn nguyên vẹn.
Nhà ở Nhật trông cao lớn và vững chãi. Nhưng họ ko xây bằng xi măng mà xây bằng thạch cao do đó rất nhẹ. Độ đàn hồi lớn do đó chỉ cần tàu đến hay đi thậm chí tầng trên tầng dưới đi lại nếu tinh ý ta có thể nhận thấy sự bồng bềnh của sàn nhà.
Không phải áp lực và công việc mà do chi phí đám cưới bên nhật đắt cụ ạ , và tàu điện là shinkanshen không phải shen... cụ vừa viết ạ . Ở nhật nhà xây chủ yếu như vậy để chống động đất , nếu xây bằng xi măng thì sẽ không chịu được cụ ạ

FCOnepiece

Xe hơi
Trông thích cụ nhỉ, chỗ mình chắc còn phải nhiều năm nữa mới bắt kịp họ.

Cunsoc

Xe buýt
Không phải áp lực và công việc mà do chi phí đám cưới bên nhật đắt cụ ạ , và tàu điện là shinkanshen không phải shen... cụ vừa viết ạ . Ở nhật nhà xây chủ yếu như vậy để chống
động đất , nếu xây bằng xi măng thì sẽ không chịu được cụ ạ
Vầng em biết mà. Tại em viết lúc đang bên đó để còn xoá bớt ảnh. Ở bên đó người em lúc nào cũng như ngơ ngơ vì đi tàu nhiều quá, còn viết đc là giỏi lắm rồi ý ạ. Xây nhà thế để nhẹ và ko gây sát thương lớn khi động đất. Em rất nhạy cảm tiền đình nên ở bên đó ngày mấy lần em thấy nền nhà dập dềnh nhất là khu thuỷ cung của díneysea.
Áp lực công việc lớn cũng phá huỷ rất nhiều hocmon mà cụ thì lấy đâu cảm hứng mà yêu.
Với lại muốn có đám cưới phải có chi phí khoảng
2 tỷ nên càng làm cho ng ta ngại cưới.

ginglove

Xe tải
Vầng em biết mà. Tại em viết lúc đang bên đó để còn xoá bớt ảnh. Ở bên đó người em lúc nào cũng như ngơ ngơ vì đi tàu nhiều quá, còn viết đc là giỏi lắm rồi ý ạ. Xây nhà thế để nhẹ và ko gây sát thương lớn khi động đất. Em rất nhạy cảm tiền đình nên ở bên đó ngày mấy lần em thấy nền nhà dập dềnh nhất là khu thuỷ cung của díneysea.
Áp lực công việc lớn cũng phá huỷ rất nhiều hocmon mà cụ thì lấy đâu cảm hứng mà yêu.
Với lại muốn có đám cưới phải có chi phí khoảng
2 tỷ nên càng làm cho ng ta ngại cưới.
Bên nhật nhiều người thất nghiệp với sống bằng trợ cấp, cũng như đi làm các công việc lương ít nên nhiều người không nghĩ đến việc cưới vợ và chỉ sống 1 mình cụ ạ. Nhiều người chỉ có đam mê với game và thế giới ảo nên nhật phát triển về cái này nhất ạ

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn
nhìn quang cảnh ở Nhật mà thèm, chỉ mong sao Việt Nam bằng 1 phần là được. Hazz:-??

PhiêuDu065

Xe đạp
Văn hóa Nhật còn được nâng lên một bậc khi người Nhật đối diện với những khó khăn tưởng chừng như không thể vượt qua. Sau thảm họa “kép” động đất và sóng thần ở Nhật Bản xảy ra ngày 11/03/2011, tạm gác lại những đau thương, mất mát, 500 em nhỏ từ vùng đất bị sóng thần tàn phá đã cùng nhau hát bài “Arigato” để tri ân thế giới đã chung tay, góp sức giúp đất nước họ.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn thấy Nhật Bản là em lại thèm shasimi :((
Chúc mợ có chuyến đi vui vẻ.

PhoNhanMy

Xe máy
Con người họ thì ntn bác

xekhongphanhtay

Xe hơi
Ở Nhật sạch đẹp là do ý thức người dân cao, họ biết giữ gìn công sức lao động họ bỏ ra
Chẳng giống ở ta, thằng làm thằng phá, cứ thằng nọ đổ trách nhiệm cho thằng kia
Các cụ thấy con đường gốm sứ kg ạ? Làm ra rồi nếu biết khai thác giữ gìn thì có thể là một điểm tham quan tốt, nhưng tòa thấy các cụ ra đấy tè và hàng quán la liệt rất mất mỹ quan
Tóm lại do chính thói quen kg tốt của chúng ta đang phá chúng ta

Cunsoc

Xe buýt
cụ đi tự túc ạ?
Vâng em tự đi. Em sang chỗ đứa em ạ
Con người họ thì ntn bác
Con người Nhật như rô bốt cụ ạ. Họ chỉ biết làm việc và làm việc.
Môi trường sống tạo cho họ thói quen. Chắng hạn hệ thống tàu điện ngầm lái tự động(tuy nhiên vẫn có lái tàu) nên chính xác đến từng giây. Cứ 15 phút mới có một chuyến nên họ có thói quen đi rất nhanh ko thì lệch vài giây là trễ 15 phút và cũng chính vì thế họ chẳng đi giày cao mà toàn đi giày đế to và chắc chắn.
Người nhật đc giáo dục tiết kiệm kể cả trc khi mở tủ lạnh cũng phải nghĩ lấy gì vì họ chỉ mở trong 3 giây. Nguyên nhân do tiền điện và nước rất mắc.
Bên Nhật phí gửi xe và xăng xe rất đắt nên phương tiện tàu điện ưu tiên hơn cả. Giờ tan tầm đông nghẹt trên tàu, do đó họ đứng rất trật tự và bất động giống nhau
Áp lực làm việc cao, thói quen trật tự ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày. Dân nhật rất thích lấy vợ Việt vì đơn giản họ hay cười và về nhà còn nghe tiếng nói.
Họ ra đường thoải mái tuỳ thích trang phục ko ai đánh giá. Kể cả bà gì 80 vẫn đánh son và má hồng là bình thường. Tại việt nam vóc dáng có thể cho biết tuổi tác nhưng ở nhật đôi khi ko nhận biết đc vì người họ chủ yếu đi bộ, ăn sạch và có thói quen ăn sống và dùng thực phẩm chức năng nhiều nên chẳng ai bụng phệ.
Nhật chẳng muốn lấy vợ lấy chồng và đẻ. 11 ngày bên đó em gặp duy nhất cặp chụp ảnh cưới, chừng 5 đôi vợ chồng dắt con đi cùng.

Cunsoc

Xe buýt
Người Nhật nếu mua nhà chỉ bỏ ra khoảng phần 3 còn lại ngân hàng hỗ trợ lãi suất 0% nhưng cũng họ cũng ko muốn mua nhiều đâu ạ. Nhà cho thuê thì họ làm một căn nhà xây khung bằng thạch cao còn trong nhà thì lắp cả bộ luôn, tường chính là gỗ mỏng bên ngoài là giấy dán tường. Nhà vệ sinh trông cả bồn tắm như này nhưng là lắp cả cụm đó

Cửa và tủ tường cũng chỉ là lớp gỗ dán giấy thôi ạ

Đây nữa ạ. Họ thích ghép thế nào thì ghép. Sẵn luôn.

Cunsoc

Xe buýt
Hoa trên vỉa hè

Thời tiết ở nhật giống miền nam mình nhưng dịu hơn, khô và mát. Dân Nhật dùng thực phẩm chức năng và ăn uống thực dưỡng khoa học nên chả thấy ai to bụng và da họ rất trắng và sáng.
Kiến trúc phổ biến của lối vào

Thiên đường ở nagoya