[Funland] Nhập khẩu hà nội

muitranhaibanh

Xe buýt
Mình vừa làm xong. Lên OF này mới biết là rất nhiều thánh chém gió, mà chả hiểu biết ếch gì
Làm hộ khẩu thường trú ở 2 tp lớn trực thuộc TW chỉ có 2 cách: có hợp đồng lao động dài hạn hoặc có chỗ ở (nhà đất, căn hộ) + tạm trú liên tục kt3 ít nhất 2 năm trở lên. Mà cái phiếu cắt hộ khẩu chỗ địa phương cũ chỉ cần sai tí địa chỉ hoặc ko đủ 3 cấp thì xác định về quê làm lại
Cụ ơi cho em hỏi KT 3 là trong quận nội thành Hà Nội khác phường có được tính không.hay bắt buộc KT3 tính từ thời điểm mình mua nhà đúng với sổ đỏ của mình

Cụ ơi cho em hỏi KT 3 là trong quận nội thành Hà Nội khác phường có được tính không.hay bắt buộc KT3 tính từ thời điểm mình mua nhà đúng với sổ đỏ của mình
Khác phường thì em không rõ nhưng khác quận thì không được, phải đăng ký lại từ đầu

vneseman

Xe lăn
Kinh nghiệm của em là cứ ra Quận, xxx sẽ hướng dẫn đầy đủ. Em kể quá trình khẩu của em, tất nhiên không đúng trong trường hợp cụ chủ hỏi nhưng để các cụ tự tin và cụ nào có thời gian thì cứ tự làm đỡ mất tiền cho cò với cskv:
1. Hộ khẩu gốc em ở Thanh trì, sau em có nhà Hà Đông nên cắt khẩu từ Thanh trì lên Hà Đông.
2. Hai F1 nhà em theo khẩu mẹ ở Cầu Giấy, em cắt khẩu hai F1 theo em về Hà Đông để cho đi học.
3. Sau em lại chuyển lên Cầu Giấy lại cắt khẩu hai F1 về lại khẩu Cầu Giấy theo mẹ để đi học tiếp.
Quá trình cắt nhập em cứ ra CAQ, thiếu gì xxx báo em, em ghi âm + ghi chú cẩn thận lần sau chuẩn bị đủ ra nộp là xong.

vantruongd2

Xe tải
Mình cũng tự làm sổ hộ khẩu tháng 8 vừa rồi. Bác chịu khó đọc luật 1 chút là làm được. Mình chủ động bồi dưỡng cán bộ CA huyện 500k tiền uống nước. Cả 2 bên đều vui :)

fun ô tồ

Xe tăng
Ko tạm trú 2 năm ở đó thì có hợp đồng lao động lâu dài tại Hà Nội là đc cụ nhé

30A59x.yz

Xe tải
Thôi anh cskv hô giá cao thì vẫn phải nghe anh ấy thôi. Vì anh ấy sẽ là một trong mấy người vào xác minh khi mình lập khẩu đấy.
Trường hợp tìm được mối nào là lãnh đạo của anh ấy thì may ra mới rẻ hơn.

30A59x.yz

Xe tải
Mình cũng tự làm sổ hộ khẩu tháng 8 vừa rồi. Bác chịu khó đọc luật 1 chút là làm được. Mình chủ động bồi dưỡng cán bộ CA huyện 500k tiền uống nước. Cả 2 bên đều vui :)
Cụ ơi. Giữa quận và huyện là một khoảng cách xa vời vợi cụ nhé.

tuvdc

Xe tải
E có đứa bạn mới mua nhà tập thể khu dịch vọng cầu giấy.nhưng tạm trú trước khi mua nhà tập thể đó.thì kt3.bên khu dịch vọng hậu cầu giấy.mà theo luật theo em hiểu muốn đăng ký hộ khẩu thường trú tại chỗ mình mua nhà thì điều kiện phải ở tại chỗ mình mua là từ 2 đến 3 năm.còn không tính cái kt3 tại khu dịch vọng hậu.CCCM đã làm đc hộ khẩu thường trú thì tư vấn giúp em.e chân thành cảm ơn
chắc thiếu thứ giấy tờ gì đó rồi cụ ơi. năm 2018 em mua nhà khu Divhj vọng hậu, KT3 trước đây ở Nghĩa tân, em cung cấp đủ hợp đồng lao động, bảo hiểm y tế, giấy cắt khẩu ở quê và vài giấy tờ nữa là xong. Đừng làm hư đội "đầy tớ" của chúng ta

vantruongd2

Xe tải
Cụ ơi. Giữa quận và huyện là một khoảng cách xa vời vợi cụ nhé.
Nó chỉ khác là huyện thì trạm trú 1 năm. Quận thì 2 năm. Bác có hợp đồng lao động không xác định thời hạn thì cứ thế mà làm. Em còn lưu những gì cần chuẩn bị ra file excel. Xong mục nào thì tích vào mục đó. Trích lời các cụ ở trên. Đừng làm hư đội "đầy tớ" của chúng ta

30A59x.yz

Xe tải
Nó chỉ khác là huyện thì trạm trú 1 năm. Quận thì 2 năm. Bác có hợp đồng lao động không xác định thời hạn thì cứ thế mà làm. Em còn lưu những gì cần chuẩn bị ra file excel. Xong mục nào thì tích vào mục đó. Trích lời các cụ ở trên. Đừng làm hư đội "đầy tớ" của chúng ta
Em cũng đồng ý là không nên làm hư "chúng nó". Nhưng đôi khi "chúng nó" hành mình phát nản luôn ấy, và để đỡ nản thì cứ xì cho nó ít đồ ăn.
Đấy là em nói thế thôi. Chứ mấy cái này em toàn tự làm chứ không nhờ vả gì họ. Và vì thế em mới biết quy trình sẽ có cskv vào xác minh này nọ.

ate1987

Xe tăng
Vấn đề đây là bạn em là KT3 bên dịch vọng hậu bây giờ chuyển sang bên dịch vọng.muốn làm hộ khẩu thường trú bên dịch vọng thì quyển kt 3 cũ có tác dụng gì không.hay qua bên dịch vọng đăng ký kt3 lại từ đầu và chờ hai đến 3 năm nữa
KT3 ở HN chứ quan trọng j là khu nào của Hà Nội hả cụ .
Hoặc cụ có hợp đồng lao động dài hạn đóng bảo hiểm của cty nào ở HN làm thủ tục cũng được .
Miễn là có sổ đỏ tên cụ là dc :D
Cái hợp đồng xác nhận ở cty còn dễ làm hơn so với cái KT 3 phải lằng nhằng xác minh qua phường nhé .
Xong lên quận mà làm .

vantruongd2

Xe tải
Em cũng đồng ý là không nên làm hư "chúng nó". Nhưng đôi khi "chúng nó" hành mình phát nản luôn ấy, và để đỡ nản thì cứ xì cho nó ít đồ ăn.
Đấy là em nói thế thôi. Chứ mấy cái này em toàn tự làm chứ không nhờ vả gì họ. Và vì thế em mới biết quy trình sẽ có cskv vào xác minh này nọ.
Ở huyện em thì có công an xã chính quy vào xác minh. Mời nước nói chuyện rồi tiễn khách :D
Sống và làm việc theo pháp luật. Cứ đúng mà làm. Cần thông tin gì thì cụ inbox. Em hỗ trợ cho cụ.

kienbinh

Xe điện
Nhà cụ mua mà có sổ đỏ là auto đc cấp hộ khẩu cụ nhé, cụ lên thẳng Quận làm không phải qua Phường đâu, quận nhận hồ sơ sẽ yc CSKV đến xác minh xem có đúng nhà cụ ở đấy không và mời cụ lên khai báo nhân khẩu, 20 ngày cụ nhận sổ HK và mất mấy chục nghìn thôi, đừng mất tiền oan.
Cụ cho em hỏi trường hợp nhà em đã mua cách đây 6 năm. Sổ đỏ mang tên bố em và hộ khẩu của ông vẫn ở tỉnh. Bây giờ em muốn nhập hộ khẩu cho em về HN thì thủ tục làm như thế nào ạ.

MEC V6

Xe điện
Cụ cho em hỏi trường hợp nhà em đã mua cách đây 6 năm. Sổ đỏ mang tên bố em và hộ khẩu của ông vẫn ở tỉnh. Bây giờ em muốn nhập hộ khẩu cho em về HN thì thủ tục làm như thế nào ạ.
Cụ chuyển khẩu ở quê lên xong ra gặp đội đỏ ở phường xong phút mốt

kienbinh

Xe điện
Cụ chuyển khẩu ở quê lên xong ra gặp đội đỏ ở phường xong phút mốt
Hôm qua em hỏi thì đội đỏ yêu cầu em phải đăng ký tạm trú 3 năm nhưng em lại chưa đăng ký. Nếu muốn chuyển thì phải đợi 3 năm nữa ạ.

MEC V6

Xe điện
Hôm qua em hỏi thì đội đỏ yêu cầu em phải đăng ký tạm trú 3 năm nhưng em lại chưa đăng ký. Nếu muốn chuyển thì phải đợi 3 năm nữa ạ.
[/QUOT
Cụ của ra trình bày và kèm phong bì xong thôi cụ

Moriarty

Xe container
Chả lẽ 6 năm cụ ko đi làm tạm trú hoặc CA khu vực ko đến điều tra yêu cầu khai báo? Thôi để Bác dẫn đường đi.