[Funland] Nhanh nhảu đoảng, tài xế đi ẩu vào đường cao tốc ngay trước mặt CSGT

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Em bị dính 1 lần từ đường dẫn xuống nút pháp vân hướng đi giải phóng, có 2 làn, em đi làn trong, có mấy chú xxx đứng đó, 1 chú nhẩy ra đứng làn của em cách vài chục m, buộc em đánh ra làn ngoài (lúc đó ko có xe phía sau), thế là bị tóm với lỗi chèn vạch (vạch liền). Em biết ngay là cố tình bẫy, nhẩy ra để em tránh nên đè vạch

formen

Xe lăn
Em bị dính 1 lần từ đường dẫn xuống nút pháp vân hướng đi giải phóng, có 2 làn, em đi làn trong, có mấy chú xxx đứng đó, 1 chú nhẩy ra đứng làn của em cách vài chục m, buộc em đánh ra làn ngoài (lúc đó ko có xe phía sau), thế là bị tóm với lỗi chèn vạch (vạch liền). Em biết ngay là cố tình bẫy, nhẩy ra để em tránh nên đè vạch
đánh lái thì chết rồi, phải phanh chứ cụ, bài học thái nguyên chưa rõ hay sao.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhưng nếu lối vào đường cao tốc không ghi tốc độ tối thiểu thì làm sao cụ biết nó là bao nhiêu??
Em hay đi nhưng không để ý xem nó có hay không. Tuy nhiên, luật có quy định là ông phải chạy đà trước khi nhập làn. Và lúc đó thì chắc chắn có biển.

Tony_Le

Xe container
Các cụ cho hỏi có phải không có trong quy định bắt buộc phải đạt vận tốc tối thiểu mới được nhập làn vào cao tốc như lều báo nói không?
...
Nhập làn vào đường cao tốc quá sớm

Một lỗi mà hầu như chẳng ai biết, bởi đơn giản là nó… không có trong quy định bắt buộc, nhưng rất nhiều người mắc phải khi nóng lòng nhập làn cao tốc cho nhanh; sự chênh lệch lớn về tốc độ khi bạn chuẩn bị nhập làn cao tốc với xe đang đi trong cao tốc khiến phán đoán tình huống va chạm và của bạn nhiều khi không chính xác. Chính vì vậy, hãy cố gắng đạt tốc độ tối thiểu dành cho cao tốc trước khi nhập làn (khoảng 60 km/h) để hạn chế tai nạn. Tất nhiên, nếu đằng sau không có xe thì bạn hoàn toàn thoải mái, nhưng về lâu dài, hãy tập cho mình thói quen tốt này.
...

Thằng này đi chàng hảng hai hàng là thấy lái non tay rồi.

Lúc nhô ra cao tốc thấy XXX thì phản xạ là né, cắt qua vạch liền để ra làn giữa phi luôn, nhưng ngu quá.

NNS

Xe ngựa
Các cụ cho hỏi có phải không có trong quy định bắt buộc phải đạt vận tốc tối thiểu mới được nhập làn vào cao tốc như lều báo nói không?
...
Nhập làn vào đường cao tốc quá sớm

Một lỗi mà hầu như chẳng ai biết, bởi đơn giản là nó… không có trong quy định bắt buộc, nhưng rất nhiều người mắc phải khi nóng lòng nhập làn cao tốc cho nhanh; sự chênh lệch lớn về tốc độ khi bạn chuẩn bị nhập làn cao tốc với xe đang đi trong cao tốc khiến phán đoán tình huống va chạm và của bạn nhiều khi không chính xác. Chính vì vậy, hãy cố gắng đạt tốc độ tối thiểu dành cho cao tốc trước khi nhập làn (khoảng 60 km/h) để hạn chế tai nạn. Tất nhiên, nếu đằng sau không có xe thì bạn hoàn toàn thoải mái, nhưng về lâu dài, hãy tập cho mình thói quen tốt này.
...

đường cao tốc nó bố trí cả làn tăng tốc để cho xe vào cao tốc tăng tốc tối thiểu để nhập làn

omerta77

Xe điện
Em hay đi nhưng không để ý xem nó có hay không. Tuy nhiên, luật có quy định là ông phải chạy đà trước khi nhập làn. Và lúc đó thì chắc chắn có biển.
Theo e thì ko có biển nếu cụ mới từ đường ngoài nhập vào đường cao tốc. Vì thế cụ ko thể biết tốc độ tối thiểu của đường đó là bao nhiêu.
Phải đi 1 đoạn may ra mới có biển tốc độ tối đa và tối thiểu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo e thì ko có biển nếu cụ mới từ đường ngoài nhập vào đường cao tốc. Phải đi 1 đoạn may ra mới có biển tốc độ tối đa và tối thiểu
Khi nhập làn bao giờ nó cũng có đoạn chạy đà cụ ạ. Cụ không chạy đà là vi phạm luật.

• Vodka
Reactions: ITI

omerta77

Xe điện
Khi nhập làn bao giờ nó cũng có đoạn chạy đà cụ ạ. Cụ không chạy đà là vi phạm luật.
Chạy đà là đoạn có vạch liền đấy còn gì cụ. Nhưng ở đây e đang nói quy định về tốc độ chạy đà cơ. Nếu trường hợp này xe đi hết đoạn vạch liền mới nhập làn thì có lỗi đâu.
Mấy cụ ở trên đang nói là phải chạy đà đến tốc độ tối thiểu của đường cao tốc mới được nhập làn nên e mới hỏi là căn cứ vào đâu để biết tốc độ tối thiểu đường cao tốc đó để thực hiện theo?

• Vodka
Reactions: IAF

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chạy đà là đoạn có vạch liền đấy còn gì cụ. Nhưng ở đây e đang nói quy định về tốc độ chạy đà cơ. Nếu trường hợp này xe đi hết đoạn vạch liền mới nhập làn thì có lỗi đâu.
Mấy cụ ở trên đang nói là phải chạy đà đến tốc độ tối thiểu của đường cao tốc mới được nhập làn nên e mới hỏi là căn cứ vào đâu để biết tốc độ tối thiểu đường cao tốc đó để thực hiện theo?
Trên đoạn chạy đà nó có biển cụ ạ. Ngoài ra còn phải căn cứ xem có đủ điều kiện nhập làn không nữa chứ. Em hay đi cao tốc thì có nhận xét như sau: có nhiều tài quan niệm nhập, chuyển làn phải chậm mới an toàn là rất sai lầm. Trên cao tốc khi nhập hay chuyển làn nên đi tốc độ thật nhanh để tránh bị xe sau đâm phải. Nhập làn với tốc độ 80kmh đôi khi còn nguy hiểm vì xe đang lưu thông có thể đang đi với tốc độ 120kmh hoặc hơn.

tuan troc.

Xe máy
Trên đoạn chạy đà nó có biển cụ ạ. Ngoài ra còn phải căn cứ xem có đủ điều kiện nhập làn không nữa chứ. Em hay đi cao tốc thì có nhận xét như sau: có nhiều tài quan niệm nhập, chuyển làn phải chậm mới an toàn là rất sai lầm. Trên cao tốc khi nhập hay chuyển làn nên đi tốc độ thật nhanh để tránh bị xe sau đâm phải. Nhập làn với tốc độ 80kmh đôi khi còn nguy hiểm vì xe đang lưu thông có thể đang đi với tốc độ 120kmh hoặc hơn.
Xe sau thấy phía trước có xe nhập làn phải chủ động giảm tốc chứ, không lại thành Hoàng tài cont thứ 2 đấy.

omerta77

Xe điện
E lại thấy khác. Làn để cụ chạy đà trước khi nhập làn thường là làn có tốc độ thấp nhất. Khi cụ nhập làn thì là chuyển sang làn giữa có tốc độ cao thứ 2. Sau đó cụ muốn nhanh hơn mới chuyển sang làn ngoài cùng tay phải là làn có tốc độ cao nhất. Vì vậy không có chuyện cụ vừa nhập làn mà làn đó lại chạy với tốc độ 120km/h được đâu

tomtomchát

Xe container
2 chú xe đen ở trển chắc mắc lỗi i hệt, vừa charge bill xong :))

ubisapro

Xe trâu
Ví dụ làn nó quy định tối thiểu 80kmh, ông nhập lúc 70kmh là sai luật roài còn gì.
Thường đi 1 đoạn mới có biển tốc độ (tối đa và hạn chế). Đoạn lửng lơ lúc nhập này thì đúng là ko quy định tốc độ bao nhiêu nhưng để an toàn thì ko nên đi chậm :D Xe Cap trong Video chắc lái mới or ở tỉnh quen kiểu đi lung tung rồi :))

toimuondie

Xe container
Cảnh sát phi ngang qua đường cao tốc như vậy có an toàn không nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E lại thấy khác. Làn để cụ chạy đà trước khi nhập làn thường là làn có tốc độ thấp nhất. Khi cụ nhập làn thì là chuyển sang làn giữa có tốc độ cao thứ 2. Sau đó cụ muốn nhanh hơn mới chuyển sang làn ngoài cùng tay phải là làn có tốc độ cao nhất. Vì vậy không có chuyện cụ vừa nhập làn mà làn đó lại chạy với tốc độ 120km/h được đâu
Vâng. Tùy cụ thôi.

Cảnh sát phi ngang qua đường cao tốc như vậy có an toàn không nhỉ?
Đoạn này là hết cao tốc rồi cụ ơi. Tốc độ 60km/h. Nhưng các bạn ấy quen rồi, chậm thì không ra đường được. Mà nhiều cụ, mợ cứ hoảng khi gặp ca nên hay bị những lỗi sơ đẳng như này lắm. Với lại đi như thế bị phạt cho nhớ, chứ không thì rồi lại hại người khác.

co canh

Xe tăng
Thảo nào Ông Em làm XXX bảo nhiều ông bà LX ễnh ương tắc ngơ lắm vợt ko hết Anh ợ .