[VHGT] Nhanh chậm 10 phút - hậu quả của phóng nhanh vượt ẩu tại khu cn quế võ bắc ninh

hon nhien

Xe điện
Em cũng có vài cái xe cont. Gặp phải tình huống này em thấy băn khoăn quá.
Em thì cho rằng xe cont. không có lỗi trong trường hợp này nhưng có một số cụ ở đây lại không nghĩ thế, nên em mới phải tham khảo ý kiến của các cụ, để tránh những trường hợp không may xảy ra.

Em thấy 2 bát hương liền, khổ quá thôi, lỗi xe máy 1 phần nhưng cũng cần xem xét trách nhiệm của xe Công đỗ láo.
Thưa cụ, thay cái xe cont. bằng con Sonata của cụ dừng đỗ ở chỗ đó thì cụ nghĩ sao ạ?
Nếu cụ đi trên đường quốc lộ mà chẳng may phải dừng lại có việc thì cụ sẽ dừng đỗ thế nào ạ? Cụ cho em vài lời khuyên bảo. Thanks cụ!

nguyenducduy

Xe điện
Người mà lao vào cái thành xe đó thì thành bún hết rồi, đến cái xe cũng không cần phải phá nữa chỉ việc cân

lehungacc

Xe buýt
khiếp, quê em đây mà, dưng mà mỗi lần đi qua đoạn đường 18 chỗ KCN này cũng ớn

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Phải cho thằng công đi tù.
Em thấy 2 bát hương liền, khổ quá thôi, lỗi xe máy 1 phần nhưng cũng cần xem xét trách nhiệm của xe Công đỗ láo.
Em éo hiểu trong đầu các cụ này chứa não hay chứa cái gì mà phát ngôn câu như thế này? Cụ có biết tường tận tình huống cụ thể xảy ra thế nào không mà phát ngôn như vậy, cái gì cũng cần công bằng và khách quan cụ ạ, chưa hiểu rõ thì không nên phát biểu, còn nếu đã rõ thì phải nói rõ ra chứ đừng quăng bom kiểu này.

blackpaint

Xe container
Em thì cho rằng xe cont. không có lỗi trong trường hợp này nhưng có một số cụ ở đây lại không nghĩ thế, nên em mới phải tham khảo ý kiến của các cụ, để tránh những trường hợp không may xảy ra.

Thưa cụ, thay cái xe cont. bằng con Sonata của cụ dừng đỗ ở chỗ đó thì cụ nghĩ sao ạ?
Nếu cụ đi trên đường quốc lộ mà chẳng may phải dừng lại có việc thì cụ sẽ dừng đỗ thế nào ạ? Cụ cho em vài lời khuyên bảo. Thanks cụ!
2B đi như thế thì đâm phải cây chuối cũng xxx chứ đừng nói là đâm vào xe máy, sonata hay xe nào khác. Đâm vào xe máy, khéo đi cả ông xe máy kia, đâm vào Sonata thì cái So nát có khi cũng theo quán tính trôi vài trăm mét ấy chứ. Em đảm bảo cụ 2B chỉ cần chạy khoảng 60 thì may ra cứu vãn được, chứ còn tốc độ này em e là cũng phải 90-100 cây chuối.

nGageQD

Xe hơi
60 cây chuối cũng lên nóc tủ cụ ơi.
Em đi honda 40 cây chuối phanh đột ngột đã xô người về phía trước, đằng này lại lao vào đống sắt cố định kia.

Vụ này chỉ khổ xe công vì cực khó xác định lúc đó xe có bật đèn báo nguy hiểm không, chả nhẽ lại lắp hộp đen với camera toàn thân cho 4 bánh.

h đề nghị anh # yêu cầu các xe oto lắp đệm hơi ở đầu và đuôi xe, tình hình như này thì sau 3 năm nữa các bác ý ko cơ cấu kịp lãnh đạo mất.

lahan

Xe tăng
các cụ ơi ..tất cả là do ý thức hết các cụ ạ.Mỗi người ,mỗi cá nhân đều có ý thức hơn thì xã hội sẽ khác hơn nhiều ...ra đường bây giờ chán lắm các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

tomsoicon

Xe máy
Website
www.facebook.com
khiếp tật xe đỗ bên đường thế mà bác này lao ghê thế , chia buồn .

anhtho

Xe ngựa
thực sự là em rất ghét mấy ông dừng đỗ dọc quốc lộ như thế này, em trai thằng bạn em cũng đã ra đi vì bị xe làn ngoài ép vào xe đỗ ven đg như thế!
Tất nhiên, xe máy đi sai thì phải chịu hậu quả, nhưng em cũng rất ghét những thằng xe tải, xe khách, xe con.. đỗ trên vệ đường vào ban đêm. Không biết bao nhiêu tai nạn kiểu này mà thường thì rất thảm. Trường hợp này, nếu có đèn đăng tét (chả biết ông ấy bật trước hay sau) theo em vẫn chưa đủ mà phải có đèn chớp (đèn hazard) thì mới đủ sức cảnh báo. Đi đêm, thấy bóng đèn nhưng cảm giác xa-gần nó không như ban ngày, nhưng là đèn cảnh báo thì dễ làm người ta để ý hơn. Chỗ này lại không có đèn đường nên càng nguy hiểm. Bản thân em, đi đường trường, nếu có việc vào phải vào vệ đường, kể cả ban ngày, em cũng tìm các trạm xăng hoặc chỗ nào rất rộng mới đỗ xe. Nhịn đi tí cho nó lành.
Xin chia buồn với gia đình người bị nạn.

ISUZU_2007

Xe máy
Vầng, em đồng quan điểm với cụ. Đối chiếu các ảnh thì thấy đoạn này đường rất rộng, con công nằm sát lề, khả năng lỗi của em công là hok nhiều.

etran

Xe buýt
Kinh quá, bác cont tự nhiên mắc vào rắc rối. Chia buồn với cả 2 gia đình.
Em éo hiểu trong đầu các cụ này chứa não hay chứa cái gì mà phát ngôn câu như thế này? Cụ có biết tường tận tình huống cụ thể xảy ra thế nào không mà phát ngôn như vậy, cái gì cũng cần công bằng và khách quan cụ ạ, chưa hiểu rõ thì không nên phát biểu, còn nếu đã rõ thì phải nói rõ ra chứ đừng quăng bom kiểu này.

Báo cáo các cụ, nhất là cụ shares (cụ hãy chú ý đến ngôn từ của mình hơn một chút !!!), em xin có vài lời:

- Muốn dừng đỗ đúng trên đường quốc lộ phải có báo hiệu đầy đủ, bất cứ xe con hay xe tải
- Sở dĩ xe nào người ta cũng làm 1 nấc đèn đỗ (parking light) là như thế (các cụ vặn công tắc đèn đều thấy kí hiệu này (màu xanh lá cây):

- Ngoài ra còn có đèn Hazard, mà các cụ hay gọi là xi nhan đi thẳng, cũng như cái bảng tam giác phản quang (phải đem đặt lùi lại cách dăm chục mét)

- Riêng đối với xe tải khi dừng đỗ ban đêm thì phải có thêm cái bảng phản quang gắn sau đi't nữa mới đủ :) (như dưới đây), và phải ở tầm cao vừa phải đế các xe khác quan sát được (không cao quá, không thấp quá), cái này đúng ra cũng có quy định hết.

Tai nạn xảy ra có nhiều nguyên nhân, khách quan, chủ quan... Cái nào nhiều ít không thể dựa vào vài bức ảnh mà khẳng định được. Các cụ đừng nên miệt thị nhau.

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Báo cáo các cụ, nhất là cụ shares (cụ hãy chú ý đến ngôn từ của mình hơn một chút !!!), em xin có vài lời:

- Muốn dừng đỗ đúng trên đường quốc lộ phải có báo hiệu đầy đủ, bất cứ xe con hay xe tải
- Sở dĩ xe nào người ta cũng làm 1 nấc đèn đỗ (parking light) là như thế (các cụ vặn công tắc đèn đều thấy kí hiệu này (màu xanh lá cây):

- Ngoài ra còn có đèn Hazard, mà các cụ hay gọi là xi nhan đi thẳng, cũng như cái bảng tam giác phản quang (phải đem đặt lùi lại cách dăm chục mét)

- Riêng đối với xe tải khi dừng đỗ ban đêm thì phải có thêm cái bảng phản quang gắn sau đi't nữa mới đủ :) (như dưới đây), và phải ở tầm cao vừa phải đế các xe khác quan sát được (không cao quá, không thấp quá), cái này đúng ra cũng có quy định hết.

Tai nạn xảy ra có nhiều nguyên nhân, khách quan, chủ quan... Cái nào nhiều ít không thể dựa vào vài bức ảnh mà khẳng định được. Các cụ đừng nên miệt thị nhau.
EM đồng ý theo cụ .Cụ nói phải nhưng hầu hết các xe tải khi đỗ ở bên đường vào buổi tối hầu như là tối thui hết.Cái va chạm kia ngoài lỗi của 2b nhưng theo em có khi lúc đó xe Conte kia cũng ko bật đèn chỉ khi tai nạn xảy ra mới bật đèn.

crocodile

Xe buýt
Chắc thằng công không bật đèn báo rồi.

rocy

Xe máy
Website
www.vinatoptravel.com
Đoạn cao tốc 1A em cũng chạy 2 bánh đều, nói thật là gặp xe công, xe tải dừng ở đường em cũng sợ lắm :-s. Đúng là đi nhanh mà lại vô tình lơ đễnh tầm 3s là có vấn đề rùi.
Chia buồn với gia đình người xấu số. Mong cho linh hồn siêu thoát.[-O<

Cheryl2010

Xe máy
Nước mình thì làm gì có luật đúng sai mà các cụ bàn....cứ xe to đền xe nhỏ...lần trước e đi xe zace vào khoảng 7h30 tối,có 2 cụ đi xe máy đâm thẳng vào đuôi xe,1 cụ gẫy xương đùi...cuối cùng đền mất 4tr500...cách đây khoảng 9 năm...đến bây giờ vẫn không hiểu sao lại phải đền tiền....nước mình tính nhân văn cao quá..hiihhiih

scorp

Xe buýt
không biết lúc đấy 2B có bia rượu gì không mà phóng nhanh vậy các cụ nhỉ? anyway, xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân