[Funland] Nhanh 1s chậm cả đời !

hbcovn

Xe hơi
Xe oto có thiên hướng oánh lái phải, tức là có thấy xe máy phóng đến nhưng không đảm bảo biện pháp an toàn. Nếu phanh kịp thì va chạm có lẽ sẽ nhẹ nhàng hơn. Chưa kể cần kiểm tra xem oto có lắp thêm cái gì vào làm thay đổi kết cấu, ảnh hưởng đến khả năng vận hành an toàn cho xe không? Vụ này oto phải chịu trách nhiệm 40%.
Xe có cam cũng chịu trách nhiệm 1 phần. Vì khi đến đoạn đỉnh cầu góc nhìn thoáng nhất, anh ta phải quan sát qua gương thấy xe máy có dấu hiệu vượt ẩu thì phải nháy pha 2 lần báo hiệu cho xe ngược chiều cảnh giác. Đồng thời phải đi chậm hơn, nhưng do không nháy đèn, không giảm tốc độ nhanh nên đã đâm vào xe máy văng lại khiến xe văng về phía nạn nhân, làm nạn nhân bị thương thêm.
Cần xử lý nghiêm 2 phương tiện NGUỒN NGUY HIỂM CAO ĐỘ. Đề nghị xem xét cấm oto đi trên cầu vượt tránh nguy cơ đâm thủng lan can rơi xuống đất vào đầu nhân dân.
Mong 2 bạn xe máy không bị thương quá nặng, chắc nắng quá nên hoa mắt, lại đi đến đoạn gió to tạt quá mạnh nên bị nghiêng xe sang bên trái. Thương.
Phải bắt cả ông xe trắng đi phía trước nữa, ông ấy mà đi nhanh thì 2 bạn này không cần vượt trái, tai nạn không sẩy ra :D

mmxhung

Xe điện
Nếu không có cam của xe đỏ và tai nạn xảy ra ở Thái Nguyên thì tài xế Innova sẽ bị khép vào tội không giảm tốc độ khi phát hiện xe máy lấn làn phía trước.

cusao

Xe lăn
Phải bắt cả ông xe trắng đi phía trước nữa, ông ấy mà đi nhanh thì 2 bạn này không cần vượt trái, tai nạn không sẩy ra :D
Lỗi không làm chủ dãn cách giao thông (hàm ý bao gồm cả trước sau và bên cạnh)

ocean08

Xe điện
Báo này viết là 2 nam thanh niên:
Báo này viết 2 người đàn ông sinh năm 1966, 1967. Nếu đúng như báo Anninhthudo viết sinh 1966, 1967 thì cũng 53, 54 tuổi rồi, thanh niên gì nữa mà đi xe như thế...

vneseman

Xe lăn
ĐI thế này thì có giời đỡ cũng chịu. Quá đen cho bác oto.

Shin_Nguyen_13

Xe hơi
Đi đứng thế này thì chết không oan. sao không lao vào cột điện hay dải phân cách mà die mịa luôn đi.
Pha này lại làm khổ bác tài xe ỉn.

Matizcoi

Xe cút kít
Trường hợp này theo các cụ..là phía oto vẫn phải lo hậu sự (nếu chết), viện phí. Còn đúng sai giải quyết sau đúng không ạ?
Tiền lệ là thế, vì ko có ai đủ dũng cảm bắt đền người chết ....
Sống ở VN là vậy, vừa đòi có lí nhưng phải hợp tình.

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với bác tài Innova. Liệu ô tô có thể bị xử lỗi ko làm chủ tốc độ hoặc tay lái hoặc đơn giản chỉ là xuất hiện ko đúng chỗ đúng lúc ko nhỉ?

hai.tranhr

Xe container
Đi vậy thì có thánh cũng ko đỡ được. Nhưng em hỏi ngu chút: liệu bác tài oto có bị quy lỗi " không làm chủ tốc độ" không vậy các cụ ?
Iem đoán ô tô sẽ bị tốn kha khá thời gian và tiền bạc dù hoàn toàn không có lỗi.

Velvet rose

Xe tải
Các cụ cho em hỏi lái xe Innova mà cứ mặc kệ, chỉ thuê luật sư bảo vệ quyền lợi cho mình, mà không đền bù cho nhà kia cộng với đấm tiền cho xxx thì tốn kém hơn là lo liệu vụ này cho xong không nhỉ??

ong dat

Xe tăng
Em xin hỏi các cao nhân về lỗi "không làm chủ tốc độ".
Đây là 1 kết luận mang tính chất chủ quan rất cao và nó thường được sử dụng có tính chất đổ lỗi và chụp mũ cho các đối tượng. Vì vậy, để tự vệ khi chẳng may vướng vào lỗi này, nên chăng cũng cần hiểu cho đầy đủ,
Xin hỏi: Căn cứ vào dữ liệu hoạc cơ sở khoa học nào để kết luận 1 tình huống thuộc lỗi "không làm chủ tốc độ"
Căn cứ kết quả khám nghiệm hiện trường và dữ liệu thu thập được (camera hành trình của các xe liên quan, camera giao thông, camera của nhà dân xung quanh, lời khai của các bên liên quan, lời khai của nhân chức, kết quả thực nghiệm hiện trường, ....) để xác định vị trí của các phương tiện trước, trong và sau tai nạn; tốc độ và khoảng cách của phương tiện khi phát hiện phương tiện có thể dẫn đến tai nạn; tác động của người điều khiển lên phương tiện khi phát hiện phương tiện có thể dẫn đến tai nạn (phanh giảm tốc độ, đánh lái để tránh, ...); khoảng cách phanh và tốc độ khi va chạm; vị trí của các phương tiện khi xẩy ra va chạm; ....

tellme

Xe tăng
Đi vậy thì có thánh cũng ko đỡ được. Nhưng em hỏi ngu chút: liệu bác tài oto có bị quy lỗi " không làm chủ tốc độ" không vậy các cụ ?
Lên Thái nguyên thì còn lỗi : không giữ khoảng cách an toàn nữa cơ =))

Gagarose

Xe điện
Đen cho bác 4B.
Cầu này buổi tối thỉnh thoảng em qua thấy thanh niên phóng kinh lắm, giờ em qua hay đi đường dưới xong oặt sang phố Huế cho đỡ giật mình.
giờ sẽ đỡ đấy cụ, cụ yên tâm chưa

Patriots

Xe lăn
Em cũng có chung thắc mắc, cũng đã hỏi nhưng chưa có câu trả lời. Em nghĩ cái này do cán bộ quyết tùy vào từng trường hợp thôi, đen thì phải chịu, đến cái ngã ba còn không định nghĩa được thì cái này e là khó quá.
Ô tô còn là nguồn nguy hiểm nữa cụ ạ, nên auto lỗi cụ nhé

poiuy

Xe ba gác
Nếu không có cam của xe đỏ và tai nạn xảy ra ở Thái Nguyên thì tài xế Innova sẽ bị khép vào tội không giảm tốc độ khi phát hiện xe máy lấn làn phía trước.
Đúng thế. Không có cam thì không thể chứng minh xe máy bất ngờ lấn làn mà nếu tính là nó đã lấn cả 1 đoạn dài thì buộc phải phát hiện và tránh nó.