NHẬN XÉT Xe Ford FOCUS 2.0L TITANIUM + số tự động , máy xăng, 5 chỗ ngồi, phiên bản S

fordfiesta2013

Xe tăng

tói về mình gửi cho bạn lich sử sửa chữa nhé ??? Họ k cho bạn xem hết à ? Họ cập nhật phần mềm hộp số mấy lần rồi, sửa cảm biến cửa mấy lần rồi... Ngày 26 -12-2013 kiểm tra xe có tiếng hú ở bình xăng ( rất to ) ngay21-2-2014 kiểm tra xe đi bị giật, kiểm tra xe có hiện tượng chảy dâu, bảo hàng gioăng nắp dàn cò...ngày 12-3-2014 kiểm tra hiện tượng cửa trước k mở được...ngay 20-3-2014 kiểm tra cửa trước trái k mở được...ngày 27-3-2014 lập trình học lại hộp số... Và còn nhiều lần kiểm tra nữa ban nhé...

Cụ có cần em hỏi không hay cụ đang comment chê Ford thôi. Nếu cụ comment chê Ford thì em xin stop ở đây

Viking Vodka

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ chạy xe này cũng lành mà. Mà xe nào chả có điểm chê.

ferrari360

Xe buýt
Nói thật, nghe giọng Cụ pherolhh hỏi em éo tin cụ ấy hỏi để giúp đỡ gì. Cụ Tanlap2014 là người tương đối nhẫn nại đấy.
Gặp e thì e cho phắn mợ nó rồi.

Nói chuyện kiểu bố đời và như ai đó đụng vào miếng cơm của mình ý

fordfiesta2013

Xe tăng
Cảm ơn bạn vì giám đốc lâm bên dịch vụ hẹn mình giải quyết trong tuân này rồi... Mình vẫn khiếu nại vì chất lượng xe của mình kém quá... Cứ để họ sửa xong rồi tính. Cái gì mình k hiểu mình sẽ hỏi các bạn, hy vọng là tất cả mọi người sử dụng new focus có gì tốt xấu liên quan đến xe cùng trao đổi nhé.
Nếu cụ gặp anh lâm thì OK em không comment nữa

ahuephu

Đi bộ
Tặng bạn pherolhh.

Các bạn giúp mình nhé.
Ơ lạ nhỉ! hôm nọ em cũng thay phớt hộp số. khi giao xe thì có biên bản giao xe, còn khi nhận xe họ chẳng đưa giấy tờ hay phiếu sửa chữa gì cả cứ thế leo lên chạy về (bảo dưỡng 5, 10 15K vẫn có phiếu ). còn họ làm như thế nào thì chịu chỉ biết xe được reset lại và thấy chạy ngon hơn.
Các bác cho e hỏi mình không nhận được phiếu sửa chữa thì có bị ảnh hưởng gì cho những lần bảo hành tiếp theo hay không ? hoặc họ có gây khó khăn cho mình nếu lặp lại lỗi cũ... ?

fordfiesta2013

Xe tăng
em hỏi nhiều vì xung quanh khu vực em ở có 4 người chạy new focus , em đi uống cafe đều đã nc với họ, trong đó xe em mua trước tết 2013 đi đc nhiều nhất 25.000 km, xe em chưa bị bất cứ gì hết, mấy ng kia cũng vậy nên em thấy rất chi lạ khi xe cụ tanlap moi mua đc hơn năm mà gặp nhiều vấn đề như vậy
Focus không vấn đề gì đâu. Vụ cái xe của cụ Tân lập ý là duy nhất ở miền Bắc hỏng mấy thứ một lúc -> hỏng còi, hỏng cái cảm biến mở cửa lúc đầu bên trái sau sang bên phải, hỏng cái doanh ở hộp số. Tât cả đã được thay mới

Cái vụ lập trình hộp số là bình thường (ở Mỹ và châu Âu là tương đối bình thường, ở Việt Nam có thể hơi mới) -> mục đích là để hộp số đạt hiệu năng cao nhất. Power shift thực tế là hộp số được thiết kế cho các xe đua cao cấp (triển khai trên Focus vì thiết kế chủ đạo của nó là thể thao nên lấy hộp số từ xe đua vào). Khi chay xe đua khi có những cú vọt thay đổi tốc độ bất ngờ thường có những tiếng khớp thể hiện ly hợp đã vào đúng vị trí cần thiết. Không có những tiếng này thì không phải Power shift vì nó là 2 bộ ly hợp khô được điều khiển bằng máy tính. Việc chạy phần mềm là để hộp số học cũng bắt nguồn từ việc đó

Việc cụ pherol và mình hỏi là để giúp cụ chính xác cần phải làm gì thôi và thứ hai là anh em mua focus qua đó rút kinh nghiệm. Nhưng có lẽ bọn em nhầm ý cụ

Theo em hiều ý cụ muốn lên đây để cho moi người thấy là cái xe Focus này tệ như thế nào ? và Ford Việt nam đang phải gồng mình lên để sửa cho cụ . Anyway, cụ đang có aLam take care rồi

Một số cụ khác comment kiểu chê bai cụ pherol thì thây không cần thiết phải trả lời vì không giúp ích gì cho cụ chủ topic

fordfiesta2013

Xe tăng
Ơ lạ nhỉ! hôm nọ em cũng thay phớt hộp số. khi giao xe thì có biên bản giao xe, còn khi nhận xe họ chẳng đưa giấy tờ hay phiếu sửa chữa gì cả cứ thế leo lên chạy về (bảo dưỡng 5, 10 15K vẫn có phiếu ). còn họ làm như thế nào thì chịu chỉ biết xe được reset lại và thấy chạy ngon hơn.
Các bác cho e hỏi mình không nhận được phiếu sửa chữa thì có bị ảnh hưởng gì cho những lần bảo hành tiếp theo hay không ? hoặc họ có gây khó khăn cho mình nếu lặp lại lỗi cũ... ?
cụ yên tâm trường hợp của cụ xe đươc ghi nhận gia hạn bào hành lên 5 năm trên hệ thống. Cụ hỏi đại lý để biết thêm chi tiết

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
cụ yên tâm trường hợp của cụ xe đươc ghi nhận gia hạn bào hành lên 5 năm trên hệ thống. Cụ hỏi đại lý để biết thêm chi tiết
Người của FORD GLOBAL đây chăng ?!! Trên thông thiên văn dưới tường đại lý :)) Người dùng vào phàn nàn chất lượng sản phẩm kém thì cứ nhem nhẻm bảo kê sp của Ford tốt, bắt lôi đủ bằng chứng này nọ ra ! Thật tình em chả muốn tham gia nhưng đọc xong thấy í ẹ quá nên phải cmt ! Trình độ có hạn nhưng cứ như là hiểu sâu quan hệ rộng lắm ý !

ParkChuHe

Xe hơi

ferrari360

Xe buýt
Người của FORD GLOBAL đây chăng ?!! Trên thông thiên văn dưới tường đại lý :)) Người dùng vào phàn nàn chất lượng sản phẩm kém thì cứ nhem nhẻm bảo kê sp của Ford tốt, bắt lôi đủ bằng chứng này nọ ra ! Thật tình em chả muốn tham gia nhưng đọc xong thấy í ẹ quá nên phải cmt ! Trình độ có hạn nhưng cứ như là hiểu sâu quan hệ rộng lắm ý !
vâng.theo như cách các ông Sâu nói thì : ko việc của các Cụ và E.để mặc các Ông ý đóng cửa bẩu nhau thôi ( chắc là bảo AE đừng chờm hớp)

Làm Dịch Vụ là lắng nghe ,tiếp thu và giải quyết vậy mà e đọc qua các còm cứ ngỡ như đang hỏi Cung với Người ở cõi Trên ấy chớ hehe

Trách nhiệm của NTD là sử dụng,hưởng thụ và oánh giá sản phẩm.tốt khen,xấu thì phải bê lên để Mọi Người biết và có đánh giá khách quan (focus mới này e thấy kêu cũng ko phải ít đâu,ko giống như mấy bạn sâu bảo là trường hợp cá biệt đâu)

lộn mề quá nên mới nói đôi lời mong các Cụ thông cảm nhớ

Chỉnh sửa cuối:

phuong pro

Xe tải
làm j có xe nào mà đựoc bảo hành tới 5 năm.... em chưa nghe trừong hợp như thế này bao giờ

ahuephu

Đi bộ
Chắc bác Tanlap2014 tập được tính kiên nhẫn từ khi mua Ford :)), em thật sự khâm phục bác ^:)^. có mấy cụ NON vào thể hiện quá!

ahuephu

Đi bộ
Cụ ahuephu dạo này khỏe ko(b)
Cám ơn cụ ferrari360 sức khỏe em chỉ đủ làm chục (b) với cụ:-|

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
làm j có xe nào mà đựoc bảo hành tới 5 năm.... em chưa nghe trừong hợp như thế này bao giờ
Duy nhất có Honda Vietnam bảo hành 5 năm sản phẩm thôi ! (3 năm tiêu chuẩn và 2 năm gia hạn bảo hành) ! Trc mua ESC vào hỏi Ford có bh 5 năm ko thì CVDV cứ cuống cà kê lên, rồi bảo để em hỏi lên nhà máy ! Bố sư khỉ, đến CVDV còn chả nắm rõ chính sách sau bán hàng thì còn vấn véo cái dề :D

minh0075

Xe điện
Cái lỗi chảy dầu hộp số trước kia đã có cụ nào review khá kỳ công ở xe Fiesta, giờ lại vẫn bị trên xe Focus nhỉ, ko khắc phục được?
Đọc cái thớt này cũng vui, người tiêu dùng mà lại đi lụy hẵng như 1 đôi cụ ở đây thì còn hưởng cái chất lượng lởm kiểu này dài dài, ai biết được rồi sẽ ko đến lượt xe mình mà đi bênh hẵng chằm chặp thế?

ahuephu

Đi bộ
Duy nhất có Honda Vietnam bảo hành 5 năm sản phẩm thôi ! (3 năm tiêu chuẩn và 2 năm gia hạn bảo hành) ! Trc mua ESC vào hỏi Ford có bh 5 năm ko thì CVDV cứ cuống cà kê lên, rồi bảo để em hỏi lên nhà máy ! Bố sư khỉ, đến CVDV còn chả nắm rõ chính sách sau bán hàng thì còn vấn véo cái dề :D
Có SUBARU nữa bác ơi! 5 Năm tiêu chuẩn luôn.
Chắc là chính sách mới của Ford khi xe được làm trong thời gian bảo hành và tăng thời gian lên chỉ với hệ thống bị lỗi. em xin nhờ bác fordfiesta2013 giải thích lại cho em và các cụ khác hiểu thêm được không ạ.

hoangdc

Xe hơi
Mình xin lỗi đã viết thiếu dấu nên bạn hiểu lầm... Mình định viêt chữ CHỨ... bạn thông cam nhe, minh sn 1971. Moi cái mình nói về chiếc xe của mình la đúng đấy, cứ đợi mấy hôm nữa fo làm việc với mình xong mình đưa hết lên để các bạn tham khảo và chú y hơn đến xe của minh. Còn bạn nào muốn thì hoặc có quan hệ với hà thành fo thì cư gọi điện gặp TRƯỜNG bên dịch vụ hỏi về xe mịnh 29A 92785 là biết ngay mà.mình đã đưa số xe và người phụ trách dịch vụ thì các ban biết là mình k ngại gì hết.... Mình trao đổi trên này chỉ mong các bạn CÓ XE trao đổi kinh nghiệm vối mình thôi. Bạn vui vẻ nhé . Còn nếu bạn cũng đang xử dụng chiếc xe như của mình mà thật sự muốn xem hóa đơn để yên tâm mà BÁN đi cho đơ lo thì mình săn sàng giúp ngay....
đang định qua tháng ngâu rước 1 em về mà đọc thông tin cụ chia xẻ thấy chột dạ ghê :(
có bạn seller nào đảm bảo bị chảy dầu hộp số, đc thay hộp số mới thì pm em để em qua ký hợp đồng nhé.

mazda929

Xe tăng
cảm ơn bác. nư đã nói , đây là sự so sánh chủ quan vì dòng xe này có 1,6 ngĩa rằng cùng phânn cấp với honda city. những nhận xét của em là nằm ở cảm quan của người bỏ tiền ra mua chứ chẳng phải của mấy tay tham hiểu nhiều về xe hay chuyên gia đánh giá . nghĩa rằng em chỉ đánh giá ĐÁNG với cái mình trả hay không và nó còn thiếu hay đủ như thế nào. điều kế tiếp là em đưa ra bảng nhận xét này khi em chưa có rinh về nghĩa là em đến 03 dealer, thử lái , thử ngồi, thử nghe và đó là những gì em nhận xét.
và giờ em đã rinh một em về , em đợ 02 ngày nữa chạy đủ 1000 km , cho em nó vào garage thay nhớt và xác định lại những nhận định của em với các anh kỹ thuật khi đó em sẽ có một bài hoàn chỉnh. còn những phân tích của bác là nằm ở số liệu mà em thì chỉ là đưa ra cảm nhận của một tay mơ bỏ tiền mua xe ợ...
Cụ chủ càng comment càng thấy hớ mà văn cụ chủ viết e đọc mà cứ thấy giống người bị sứt môi....=))

ParkChuHe

Xe hơi
Theo em, các cụ ko tranh cãi làm gì? Toàn các cụ 7x mà em thấy tranh cãi toàn đẩu đâu. Có thể các cụ 2 bên ko hiểu ý nhau. Cụ tanlap thì cách viết có thể hơi có phần đánh giá thấp ông FORD nói chung xuống mặc dù cụ là người sử dụng. Cụ pherol hiểu theo cách đó khi đang rất ưng con Focus của cụ ấy nên có phần hơi nặng lời khi cần show bằng chứng.
>>> Chả có gì mà tranh cãi ở đây!
Em nói thế có gì ko phải mong các cụ bỏ qua!