NHẬN XÉT Xe Ford FOCUS 2.0L TITANIUM + số tự động , máy xăng, 5 chỗ ngồi, phiên bản S

Oldfarmer

Xe tải
Nếu vậy, cụ chụp ảnh mấy cái hóa đơn gtgt sữa chữa của cụ lên đây đi nào , tất cả các mục mà cụ đã kể ấy. Nói thật chứ xe đi hơn năm mà thay 4 cái còi nghe nó buồn cười lắm cụ ạ, có chém thì cũng phải có lý ng ta mới nghe , xe máy tàu khựa cũng ko hỏng như vậy đâu nói gì xe ô tô của mỹ cụ ạ

Bài trước thì cụ bảo thay 2 cái còi bên ngoài, bài sau cụ lại bảo cụ chỉ sửa xe trong hãng, e đọc thấy chỏi trước sau ...
Hình như cụ này có ...thành kiến với cụ Tanlap2014 thì phải? Thấy cụ Tanlap2014 nói tương đối rõ ràng rồi, có up Hóa đơn lên thì biết đâu cụ lại bảo... dạo này hàng photoshop cũng nhiều... biết đâu...
Và cũng có thể có lý do cam kết gì đó giữa cụ Tanlap2014 với hãng trong thời gian chờ đợi check và sửa chữa, sau thời gian đó mà mọi việc không ổn mới tung hê tất cả.

pherolhh

Xe hơi
Bạn kém quá... Mình mua còi rồi yêu câu họ thay... Để thử nghiệm xem còi hỏng hay do điện bi lỗi. Căp còi thứ 2 phải thay vì trên đừong từ miền nam về lại hỏng còi, buộc phai thay k thì vựot đèo nguy hiểm lam. Mình đã cho bạn địa chỉ để hỏi rồi mà ??? Bạn co khẳng định mình khỏe mãi đươc k ? Cũng phải chấp nhận sự k may chứ. Chỉ bực là nó hỏng nhiều nên mỗi khi đi xa phải lo lắng. Mình đã nói rõ là đợi fo việt nam sửa xong mình xẽ cho ban xem hoăc co thể ban se được xem qua các phương tiện thông tin khác nếu mình khiếu nai. Nếu bạn làm ở fo thì cứ alo về hà thành mà hỏi , chứ cú ăn nói kiểu này luc mình đưa hòa đơn ra mà đúng như thế mình sợ mọi ngừoi... NGẠI bạn đấy.
chú ko cần nói nhiều, cứ chụp hóa đơn sửa chữa lên đây, có rất nhiều trang web cung cấp dịch vụ check ảnh photoshop hay chưa nên cứ yên chí.
đọc các bệnh mà chú kể về xe của chú ai cũng thấy có mùi ...
cụ fiesta xin cái số VIN của xe đã cho chưa mà vòng vo mãi thế, a e ng ta đã có ý xin số VIN để giúp kiểm tra rồi mà.

xin nhắc nhở, tuổi tác chưa bít ai hơn nên cụ chủ động dùng từ chú trước thì tôi cũng ko khách sáo.

FunnyFuong

Xe đạp
chú ko cần nói nhiều, cứ chụp hóa đơn sửa chữa lên đây, có rất nhiều trang web cung cấp dịch vụ check ảnh photoshop hay chưa nên cứ yên chí.
cụ fiesta xin cái số VIN của xe đã cho chưa mà vòng vo mãi thế, a e ng ta đã có ý xin số VIN để giúp kiểm tra rồi mà.

xin nhắc nhở, tuổi tác chưa bít ai hơn nên cụ chủ động dùng từ chú trước thì tôi cũng ko khách sáo.
Anh í đánh "cứ" nhưng quên w nên thành "cú" thôi chứ ko gọi kụ là "chú" đâu. Kụ đừng nóng. Chờ ảnh lên là rõ trái phải ngay.

Oldfarmer

Xe tải

Bác này hình như làm ở bên **** ** hay sao nên mắc bệnh nghề nghiệp thì phải? giống hỏi cung quá! Và cũng không xưng "chú" mà chỉ là xưng "bạn" là hợp lý rồi...
Nếu bác quan tâm, muốn làm ra điều gì đấy, bác có thể đến địa chỉ của Tanlap2014 đã cho, biển số xe, địa chỉ cung cấp, sửa chữa xe để tìm hiểu. Sao mà phải làm nặng nề lên thế. Tôi thấy Tanlap2014 giọng rất hòa nhã.

ParkChuHe

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi sao con ANF cảm giác ngồi chật trội thế mặc dù chỉ số nó dài, rộng, cao còn hơn cả altis?? Với cả sao điều hoà 2 vùng độc lập mà lại ko có cửa gió hàng ghế sau? Thế thì độc lập kiểu gì nhỉ

nvkdtt

Xe máy
1. Vỏ dày hơn nên khoang ngồi hẹp hơn. Cộng thêm thiết kế táp lô lồi hẳn ra nên cảm giác hơi chật
2. Hai vùng độc lập là chia theo chiều dọc xe, ko phải chiều ngang

pherolhh

Xe hơi
cụ Tanlap vui lòng cho e xin tấm hình của hóa đơn giấy đỏ giá trị gia tăng khi thanh toán nhé, ko phải giấy photo copy như trong hình.
vui lòng chụp giúp em full cái hóa đơn đừng che đi chỗ nào cả, đồng thời thêm lun hóa đơn thay còi, thông bình xăng , gioăng nắp máy, cảm biến cửa, như cụ đã nói nhé. Số đt trong hóa đơn cũng ko phải số cụ đã cho ở bài trước.

nhân tiện cụ nào hà thành ford xin vào xác nhận giúp e các thông tin cụ tanlap đã nêu.

thanks

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Xe mình bảo hành liên tục, còi 2 lần ( mua còi ngoài 2 lần nữa ) bình xăng tháo sưa thông hơi 2 lần. Thay gioang nắp dàn cò. Thay phớt hộp sổ, cảm biển mơ cửa thì sửa lên sủa xuống vân lúc mơ dược lúc không khi trời mưa...hôm rồi thay càng cua hôp số xong di cảm thấy không vào số mươt như trước nữa... Chạy lại phần mềm hộp số vài lần rồi... Bạn nào dang sử dụng new fo bản 2.0 có trao dổi gì thì mình ok ngay. Quá nản, k bằng hãng khác... Các bạn sắp mua xe nay hãy cân nhăc kỹ nhé.
chay ra gara ngoài thay dầu hộp số thử xem cụ

Tanlap2014

Đi bộ
cụ Tanlap vui lòng cho e xin tấm hình của hóa đơn giấy đỏ giá trị gia tăng khi thanh toán nhé, ko phải giấy photo copy như trong hình.
vui lòng chụp giúp em full cái hóa đơn đừng che đi chỗ nào cả, đồng thời thêm lun hóa đơn thay còi, thông bình xăng , gioăng nắp máy, cảm biến cửa, như cụ đã nói nhé.
thanks
bạn trẻ con qua, bạn đã biết la xe bảo hành lại còn đòi hóa đơn thanh toán . Theo bạn thì chỗ che đây là gì ??? Bạn có vấn đề về thị lực à mà k nhận biết được đấy là hóa đơn gì ??? Một cái hóa đơn đấy chưa đủ làm bạn xấu hổ à ? Nếu mình đưa đủ hóa đơn như đã nói thì sao ??? Bạn có nghĩ là mình cư sử thiển cận như thế thì mọi người trên diễn đàn này sẽ nghĩ gì về bạn k ??? Đumgf cố gắng tỏ ra nguy hiểm nhé ! Mình xin lỗi ban va cac bạn nói câu này nhé :NGU DỐT+ nhiệt tinh = phá hoại chính mình đây... Mình k nghĩ bạn lại thiếu hiểu biết nghiêm trọng thế, nếu thật sự bạn có xe và muốn hỏi thông tin để theo dõi xe của mình thì mình ok ngay, kể cả a e mình gặp gỡ giao lưu cũng ok mà... Nhưng cách noi chuyện của bạn kém quá, nó chỉ chứng minh đươc 2 việc. Thứ nhất, bạn chưa bao giờ có xe. Thứ 2 , nếu bạn là nhân viên của fo thì bạn đã lam hổ thẹn fo nói chung và tự xấu hổ vơi riêng mình vì cách nói chuyên kém cỏi cũng như sự hiểu biết nửa vời của mình... Mình góp ý thẳng thăn thế nhưng k hề giận bạn, nếu khó nghe xin bạn và các bạn bo qua cho mình nhé. Mục đích của mình chỉ muốn trao đổi kinh nghiệm về xe với các bạn để chúng ta sử dụng tốt hơn thôi...mong bạn vui ve nhé

Tanlap2014

Đi bộ
chay ra gara ngoài thay dầu hộp số thử xem cụ
Mung 5-8 nay fo mượn xe mình về chữa và tổng kiểm tra rồi bạn a, đến xót cả ruột về xe với cộ... Mình đen quá, mọi người cũng mua xe giống mình mà có đến nông nỗi thế đau... Để hôm nào fo sửa xong mình sẽ thông tin nhe. Hiện tại nó vẫn bị chập chòn cảm biến cửa lúc chiều vì mưa. Bực kinh.

Tanlap2014

Đi bộ
vui lòng chụp giúp em full cái hóa đơn đừng che đi chỗ nào cả, đồng thời thêm lun hóa đơn thay còi, thông bình xăng , gioăng nắp máy, cảm biến cửa, như cụ đã nói nhé. Số đt trong hóa đơn cũng ko phải số cụ đã cho ở bài trước.

nhân tiện cụ nào hà thành ford xin vào xác nhận giúp e các thông tin cụ tanlap đã nêu.

thanks
mình tưởng bạn muốn số win để chech mà ??? Bạn cứ hỏi hà thành với tấ cả thông tin ở cái tờ giấy mà bạn gọi la photto y là ok hết, mình chịu trách nhiệm cho.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
con xe nào cũng kêu thế hết cụ ah. Tiếng kêu của nó không phải tiếng kêu dây curoa mà là tiếng zìn zìn thể thao. Tiêng dây cu roa chỉ kêu khi cụ đi dưới 20 km/h zít zít thường chỉ xảy ra khi dây cu roa bị doãng xảy ra trên Toyota và Honda (vì hộp số và máy phát điện của họ sử dụng dây cu roa) chưa bao giời thấy xảy ra trên Ford vì sử dụng cơ cấu bánh răng để truyền lực
Nghe phán câu này em thấy thối quá nên vào cmt tý !

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com

thanks
Trẻ trâu mà đòi hóa đơn !? Thông tin chủ xe và bks xe đủ cả thì chỉ cần vào đại lý là tra đc! Khổ thân bác Tanlap2014 cứ phải đi chứng minh với đồng chí bảo kê xe 4\ ! Ngớ ngẩn vãi !

89A 00569

Xe đạp
Tình hình này chắc em phải đưa con vợ hai đi khám xem có bị ko,hic

pherolhh

Xe hơi
bạn trẻ con qua, bạn đã biết la xe bảo hành lại còn đòi hóa đơn thanh toán . Theo bạn thì chỗ che đây là gì ??? Bạn có vấn đề về thị lực à mà k nhận biết được đấy là hóa đơn gì ??? Một cái hóa đơn đấy chưa đủ làm bạn xấu hổ à ? Nếu mình đưa đủ hóa đơn như đã nói thì sao ??? Bạn có nghĩ là mình cư sử thiển cận như thế thì mọi người trên diễn đàn này sẽ nghĩ gì về bạn k ??? Đumgf cố gắng tỏ ra nguy hiểm nhé ! Mình xin lỗi ban va cac bạn nói câu này nhé :NGU DỐT+ nhiệt tinh = phá hoại chính mình đây... Mình k nghĩ bạn lại thiếu hiểu biết nghiêm trọng thế, nếu thật sự bạn có xe và muốn hỏi thông tin để theo dõi xe của mình thì mình ok ngay, kể cả a e mình gặp gỡ giao lưu cũng ok mà... Nhưng cách noi chuyện của bạn kém quá, nó chỉ chứng minh đươc 2 việc. Thứ nhất, bạn chưa bao giờ có xe. Thứ 2 , nếu bạn là nhân viên của fo thì bạn đã lam hổ thẹn fo nói chung và tự xấu hổ vơi riêng mình vì cách nói chuyên kém cỏi cũng như sự hiểu biết nửa vời của mình... Mình góp ý thẳng thăn thế nhưng k hề giận bạn, nếu khó nghe xin bạn và các bạn bo qua cho mình nhé. Mục đích của mình chỉ muốn trao đổi kinh nghiệm về xe với các bạn để chúng ta sử dụng tốt hơn thôi...mong bạn vui ve nhé
Phiếu kiểm tra sửa chữa của đại lý ford là loại dùng máy in kim có màu sẵn 3 lớp, có 2 lớp giấy in than bên dưới, bản màu trên cùng kẹp theo xe xuống xưởng, bản in than giữa giữ bởi cố vấn dịch vụ và cái đại lý trả lại khách giữ là loại giấy đỏ có phủ lớp in than. Cái giấy cụ đưa ra tôi hoàn toàn có thể len mạng tìm về rồi scan ra và chỉnh sửa rồi in ra.
Đơn giản vậy thôi, nếu cụ có thì đưa lên cho xem, tất cả hóa đơn các bệnh cụ đã kể.

Nhắc lại , cụ đã liệt kê rất nhiều bệnh nhưng hiện tại chỉ có một loại bệnh có hóa đơn (ko chính thống)

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Phiếu kiểm tra sửa chữa của đại lý ford là loại có màu sẵn, dùng máy in kim có lớp giấy in than bên dưới, và cái đại lý trả lại khách giữ là loại giấy đỏ có phủ lớp in than. Cái giấy cụ đưa ra tôi hoàn toàn có thể len mạng tìm về rồi scan ra và chỉnh sửa rồi in ra.
Đơn giản vậy thôi, nếu cụ có thì đưa lên cho xem, tất cả hóa đơn các bệnh cụ đã kể.

Nhắc lại , cụ đã liệt kê rất nhiều bệnh nhưng hiện tại chỉ có một loại bệnh có hóa đơn (ko chính thống)
Hi cụ pherolhh -> đã xác nhận xe này cụ Tanlap2014 mua xe vào tháng 8 2013. 3 hay 4 lần vào đại lý gì đó. Lần đầu bảo dưỡng miễn phí. Lần thứ 2 là bảo hành còi -> em không rõ nguyên nhân tai sao phải thay còi. Lần thứ 3 là bảo hành hộp số loanh quanh tháng 7 thì phải. Em chưa thấy vụ cảm biến tự đông mở xe được ghi nhận. Nhưng tất cả đều ghi lại là cụ Tanlap2014 được bảo hành mà

Anyway, vụ hộp số em sẽ hỏi rõ lại cho cụ ý yên tâm

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
nếu mục đích của bạn hỏi mình là chân tình thì mình cũng đã cho bạn đầy đủ thông tin để hỏi rồi... Hà thành fo chỉ cấp cho mình giấy tờ như thế thôi, còn nếu bạn muốn nữa thì gọi vào đường dây nóng của fo xin gặp TÂM BÌNH thì bạn sẽ k phải thắc mắc nữa... Bạn cư tỏ ra hiểu biết nhưng thực tế bạn k biết gì cả... Bạn co xe k ? Bạn chụp cái ảnh ban va xe của bạn đưa lên cho mọi người cung xem ??? Mình nghĩ là bạn làm ở fo nên cố gắng chầy cối như thế... Bạn sai rồi. Nên để những người có xe hoặc đang xem xét mua trao đổi kinh nghiêm nhé.
cụ pherolhh hỏi để giúp cụ thôi chứ gọi cho tâm Bình thì biết gì mà trả lời cụ. Em nhớ một lần thảo luận thì biết cụ pherolhh cùng là khách hàng của Ford thôi.

pherolhh

Xe hơi
Hi cụ pherolhh -> đã xác nhận xe này cụ Tanlap2014 mua xe vào tháng 8 2013. 3 hay 4 lần vào đại lý gì đó. Lần đầu bảo dưỡng miễn phí. Lần thứ 2 là bảo hành còi -> em không rõ nguyên nhân tai sao phải thay còi. Lần thứ 3 là bảo hành hộp số loanh quanh tháng 7 thì phải. Em chưa thấy vụ cảm biến tự đông mở xe được ghi nhận. Nhưng tất cả đều ghi lại là cụ Tanlap2014 được bảo hành mà

Anyway, vụ hộp số em sẽ hỏi rõ lại cho cụ yên tâm
OK, nếu cụ fiesta đã xác nhận thì em xin hết, sorry vì đã hỏi bác tanlap quá nhiều ...

pherolhh

Xe hơi
em hỏi nhiều vì xung quanh khu vực em ở có 4 người chạy new focus , em đi uống cafe đều đã nc với họ, trong đó xe em mua trước tết 2013 đi đc nhiều nhất 25.000 km, xe em chưa bị bất cứ gì hết, mấy ng kia cũng vậy nên em thấy rất chi lạ khi xe cụ tanlap moi mua đc hơn năm mà gặp nhiều vấn đề như vậy

Chỉnh sửa cuối:

Oldfarmer

Xe tải
cụ pherolhh hỏi để giúp cụ thôi chứ gọi cho tâm Bình thì biết gì mà trả lời cụ. Em nhớ một lần thảo luận thì biết cụ pherolhh cùng là khách hàng của Ford thôi.
Nói thật, nghe giọng Cụ pherolhh hỏi em éo tin cụ ấy hỏi để giúp đỡ gì. Cụ Tanlap2014 là người tương đối nhẫn nại đấy.