Nhận xét tổng thể: CAM hành trình X3000

A_ZIZOU

Xe tải
tiện thể em đọc các trang, liệt kê luôn những cái tổng hợp để anh em tiện theo dõi, cụ nghiemhung rảnh thì upadate luôn vào trang 1 cho anh em được ợ

Em mời cụ rượu mà máy không cho. Cảm ơn cụ ở đây nhé!
Mũi tên trái là mute, phải là lock cụ ạ
Không có. Phải rút thẻ nhớ cắm vào PC cụ ạ
Theo thông tin từ các cụ 126 LTN thì một số hiện tượng trên là do lỗi thẻ. Thẻ class 4 nhưng thực tế tốc độ truy xuất không được ở mức 4 như thông báo. Túm lại là thẻ lởm,

Em vừa ra khiêng 1 cái thẻ 16GB, theo lời các cụ í thì chuẩn rồi, mua với giá OF. Hiện tại tạm thời không còn bị lỗi double file nữa. Những tình trạng khác em cần thêm thời gian kiểm nghiệm và sẽ báo cáo lại sau.

Các cụ í cũng cho em một chương trình chạy Windows 7 trên Mac để có thể chạy Jplayer trên MAC như trên Windows. Em vẫn chưa dám làm chuột bạch ạ :D:D:D
Cụ nào dùng MAC thì download cái DISKDRILL này về dùng ạ

em vẵn đang khó khăn cái vụ xem file

em đang hiểu thế này có đúng khong, cụ nghiemhung giảng em phát
, em dùng máy mac
và bây giờ muốn xem được các file em copy vào máy ( không xem trên thẻ )mà có hiển thị đủ bản đồ, đường đi...giống như đang xem trên thẻ bằng jplayer

vậy em cần làm,
1. download cái jplayer về máy mac để chạy ( nó không có bản rành cho mac thì lại phải cải một cái phần mềm chạy exe trên mac để chạy được jplayer
phân mềm đấy tên gì vậy cụ
cụ nếu có thì cho e 2 cái link đấy cái : link down jplayer và link chạy file exe

2. cài phần mềm memory card recovery để copy được file bị ẩn( định dạng để xem bàng jplayer ) ở trong thẻ vào máy

3. dùng phần mềm jplayer đã cài đặt để chạy file mới copy vào máy

lúc đó nó sẽ hiển thị được google map ( có internet ) như mình đang xem trên thẻ bằng jplayer

có phải vậy o cụ ơi.

tóm lại là đọc được trên máy mà như trên thẻ thì ngon quá, vì nếu không thì mình luôn luôn gần như chỉ có thể xem map được 1 lần, vì lần thứ 2 thi ghi đè tiếp rồ

có đúng như em nghĩ và mơ o cụ,
hóng tin cụi

longnx

Xe hơi
thay mặt cụ nghiem hùng e trả nhời cụ như sau
1. cụ muốn dùng mac thì contact e e sẽ su pót cụ, trước e đã su pót cụ nghiêm hùng 1 lần về vụ mac.
2. khi cụ có soft cho mac rồi cụ cắm thé nhớ có jplayer thì chay nhu windows rồi, mọi chuyện đã fix ok . ngon choét
chúc vụ vui vẻ
tiện thể em đọc các trang, liệt kê luôn những cái tổng hợp để anh em tiện theo dõi, cụ nghiemhung rảnh thì upadate luôn vào trang 1 cho anh em được ợ

em vẵn đang khó khăn cái vụ xem file

em đang hiểu thế này có đúng khong, cụ nghiemhung giảng em phát
, em dùng máy mac
và bây giờ muốn xem được các file em copy vào máy ( không xem trên thẻ )mà có hiển thị đủ bản đồ, đường đi...giống như đang xem trên thẻ bằng jplayer

vậy em cần làm,
1. download cái jplayer về máy mac để chạy ( nó không có bản rành cho mac thì lại phải cải một cái phần mềm chạy exe trên mac để chạy được jplayer
phân mềm đấy tên gì vậy cụ
cụ nếu có thì cho e 2 cái link đấy cái : link down jplayer và link chạy file exe

2. cài phần mềm memory card recovery để copy được file bị ẩn( định dạng để xem bàng jplayer ) ở trong thẻ vào máy

3. dùng phần mềm jplayer đã cài đặt để chạy file mới copy vào máy

lúc đó nó sẽ hiển thị được google map ( có internet ) như mình đang xem trên thẻ bằng jplayer

có phải vậy o cụ ơi.

tóm lại là đọc được trên máy mà như trên thẻ thì ngon quá, vì nếu không thì mình luôn luôn gần như chỉ có thể xem map được 1 lần, vì lần thứ 2 thi ghi đè tiếp rồ

có đúng như em nghĩ và mơ o cụ,
hóng tin cụi

quangzin

Xe tăng
E điên quá ,hôm qua đi ra nhà cụ Công Nông từ nhà đi đã bật cam Rec rồi, từ lúc e bật đến lúc về là 3h đồng hồ mà chỉ quay đc hơn tiếng ko hiểu làm sao nữa ?

Chỉnh sửa cuối:

Bwv 01961

Đi bộ
E định mua một con nhưng chưa biết loại nào tốt và hiệu quả,nhờ các cụ tư vấn giúp

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
E định mua một con nhưng chưa biết loại nào tốt và hiệu quả,nhờ các cụ tư vấn giúp
Tốt thì cứ hàn xẻng mà táng cụ ạ - có điều hàng Hàn Xẻng thường ko có màn hình, cụ p' mua màn hình rời.

Rongden64

Xe hơi
Quốc xiẻng gì mà ko màn hình thì cụ lấy cấy gì soi , mất xiền nhiều mua LCD nứa ứ. e vote lại có màn hình cho ngon lành cụ nhá
Tốt thì cứ hàn xẻng mà táng cụ ạ - có điều hàng Hàn Xẻng thường ko có màn hình, cụ p' mua màn hình rời.

Natsumi07

Xe tải
Mình mới cài cái Programm Autoboy blachbox cho SS S2 dùng làm camera hành trình thấy cũng không đến nỗi tệ. chỉ vì bắt chưa được chắc lắm nên vẫn hơi bị rung. Cho vào MAC rất ok nhưng không xem lại được các thông số như tốc độ hoặc điạ điểm. Cụ nào có kinh nghiệm rồi xin chia sẻ với. Mình up thử một đoạn lên đây, vì chuyển định dạng cho Youtube nên có thể chất lượng kém hơn chút
[video=youtube;qkC3Hc6_l6g]http://www.youtube.com/watch?v=qkC3Hc6_l6g[/video]

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Mình mới cài cái Programm Autoboy blachbox cho SS S2 dùng làm camera hành trình thấy cũng không đến nỗi tệ. chỉ vì bắt chưa được chắc lắm nên vẫn hơi bị rung. Cho vào MAC rất ok nhưng không xem lại được các thông số như tốc độ hoặc điạ điểm. Cụ nào có kinh nghiệm rồi xin chia sẻ với. Mình up thử một đoạn lên đây, vì chuyển định dạng cho Youtube nên có thể chất lượng kém hơn chút
[video=youtube;qkC3Hc6_l6g]http://www.youtube.com/watch?v=qkC3Hc6_l6g[/video]
This video is private :P
=========
p/s: chạy đường dài thì khổ thân cái điện thoại, bao nhiêu pin cho vừa cụ ơi :D - lại vừa đi vừa sạc -> mấy mà chai pin ;)

longnx

Xe hơi
sao e xem toàn thấy màn hình muỗi muỗi kiểu tivi ngày xưa thế nhẩy

Natsumi07

Xe tải
This video is private :P
=========
p/s: chạy đường dài thì khổ thân cái điện thoại, bao nhiêu pin cho vừa cụ ơi :D - lại vừa đi vừa sạc -> mấy mà chai pin ;)
mình dùng ban ngày hay lên mạng nên cứ xạc liên tục, hơn năm nay chưa thấy có vấn đề gì khác so với lúc mới mua, bình thường mỗi ngày lên mạng khoảng 2 tiếng thì tối về xạc thôi

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
mình dùng ban ngày hay lên mạng nên cứ xạc liên tục, hơn năm nay chưa thấy có vấn đề gì khác so với lúc mới mua, bình thường mỗi ngày lên mạng khoảng 2 tiếng thì tối về xạc thôi
Em nghĩ dùng dvr thì tốt hơn vì nó thao tác tự động hoàn toàn, mình đỡ phải chỉnh nhiều lần mỗi lần lên xe xuống xe tắt máy.
Hiện tại có nhiều loại dvr đáp ứng nhu cầu ghi hình khá tốt dù giá chỉ hơn một triệu.

Natsumi07

Xe tải
Em nghĩ dùng dvr thì tốt hơn vì nó thao tác tự động hoàn toàn, mình đỡ phải chỉnh nhiều lần mỗi lần lên xe xuống xe tắt máy.
Hiện tại có nhiều loại dvr đáp ứng nhu cầu ghi hình khá tốt dù giá chỉ hơn một triệu.
Mình cũng tán thành ý kiến của bạn, mình dùng thử vậy thôi chứ máy móc dùng đúng chức năng là tốt nhất. Những đồ 2,3,4 trong 1 không bao giờ là lựa chọn của mình.

bmwl7

Xe tải
Cụ có test và so sánh khi chạy buổi tối với các CAM khác chưa ạ? trong các điều kiện đèn đường/pha/cốt bình thường ạ.

Vodka cụ ạ!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có test và so sánh khi chạy buổi tối với các CAM khác chưa ạ? trong các điều kiện đèn đường/pha/cốt bình thường ạ.

Vodka cụ ạ!
Có mà cụ, cụ xem cụ thể từng trang ở từng bài review là thấy ạ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng tán thành ý kiến của bạn, mình dùng thử vậy thôi chứ máy móc dùng đúng chức năng là tốt nhất. Những đồ 2,3,4 trong 1 không bao giờ là lựa chọn của mình.
Kinh nghiệm của bác hay đấy.

DOLA

Xe buýt
To cụ nghiemhung
Em cũng mới sắm một em X3000, nhưng quá trình sử dụng có hiện tượng sau: Buổi chiều rút tẩu cắm ổ châm thuốc ra thấy báo PIN đầy, sáng hôm sau thấy PIN không còn tí nào (không đủ để khởi động CAM nữa). Vậy nguyên nhân ở đâu hả cụ.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
To cụ nghiemhung
Em cũng mới sắm một em X3000, nhưng quá trình sử dụng có hiện tượng sau: Buổi chiều rút tẩu cắm ổ châm thuốc ra thấy báo PIN đầy, sáng hôm sau thấy PIN không còn tí nào (không đủ để khởi động CAM nữa). Vậy nguyên nhân ở đâu hả cụ.
Cụ cắm GPS làm tiêu tốn pin đấ. Cụ rút GPS ra là hết hiện tượng này

DOLA

Xe buýt
Cụ cắm GPS làm tiêu tốn pin đấy. Cụ rút GPS ra là hết hiện tượng này
Cảm ơn cụ: Vậy em cứ tưởng mình tắt CAM đi thì rồi thì thằng GPS cũng tắt theo, vậy thằng này nó vẫn âm thầm làm việc hả cụ ?
Vậy còn hiện tượng tự khởi động lại của CAM thì khắc phục ra sao cụ nhỉ?