Nhận xét tổng thể: CAM hành trình X3000

wacwac

Xe buýt
Có cụ nào mò ra được website của thằng sản xuất hàng xịn X3000 chưa nhỉ, em mò chán chê toàn ra mấy thằng làm OEM bên tàu :(, ko biết nó nhái của con nào nữa.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Một số lỗi và thắc mắc chưa giải đáp được:

1. Khi em dùng thẻ 8GB thì ở mỗi một hành trình (1 group) các đoạn phim (mà mỗi đoạn hơn 2p ấy) nó bị lặp thêm 1 lần. Nếu dùng thẻ 16GB thì lặp thêm 3 lần. Vấn đề này em đã hỏi ở diễn đàn này rồi đấy. Tuy nhiên cụ NguoiGia dùng thẻ 8GB thì bảo không có vấn đề gì. Em dùng thẻ 4Gb thì lại OK

4. Một số hiện tượng không ổn định (cảm ơn cụ quạc quạc - wacwac nhiều):

4.1. Đang hoạt động có lúc tự nhiên ngắt, lại phải rút ra cắm lại
4.2. Bấm bấm 1 số phím trên máy tự nhiên cũng tắt mặc dù không chạm phim Power
4.3. Một số file không thấy hiện trên máy tính mặc dù có thể xem được trên X3000
4.4. Có những lúc hôm chỉ nhảy giờ, ngày không nhảy (đang đoán là do nóng quá)
4.5. Pin lúc đầy lúc vơi mặc dù lúc nào cũng cắm xạc theo xe.
4.6. Phím Menu và mode ko ổn định, lúc ấn được, lúc gí mãi chả ra gì.
Theo thông tin từ các cụ 126 LTN thì một số hiện tượng trên là do lỗi thẻ. Thẻ class 4 nhưng thực tế tốc độ truy xuất không được ở mức 4 như thông báo. Túm lại là thẻ lởm,

Em vừa ra khiêng 1 cái thẻ 16GB, theo lời các cụ í thì chuẩn rồi, mua với giá OF. Hiện tại tạm thời không còn bị lỗi double file nữa. Những tình trạng khác em cần thêm thời gian kiểm nghiệm và sẽ báo cáo lại sau.

3. Tài liệu đi kèm nói có thể chạy trên MAC nhưng như các cụ thấy ở trên, trong thẻ không có file *.dmg nào để chạy trên MAC cả. Vì vậy hiện tại em vẫn mới chỉ dùng được trên Windows
Các cụ í cũng cho em một chương trình chạy Windows 7 trên Mac để có thể chạy Jplayer trên MAC như trên Windows. Em vẫn chưa dám làm chuột bạch ạ :D:D:D

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Theo thông tin từ các cụ 126 LTN thì một số hiện tượng trên là do lỗi thẻ. Thẻ class 4 nhưng thực tế tốc độ truy xuất không được ở mức 4 như thông báo. Túm lại là thẻ lởm,

Em vừa ra khiêng 1 cái thẻ 16GB, theo lời các cụ í thì chuẩn rồi, mua với giá OF. Hiện tại tạm thời không còn bị lỗi double file nữa. Những tình trạng khác em cần thêm thời gian kiểm nghiệm và sẽ báo cáo lại sau.

Các cụ í cũng cho em một chương trình chạy Windows 7 trên Mac để có thể chạy Jplayer trên MAC như trên Windows. Em vẫn chưa dám làm chuột bạch ạ :D:D:D
Cái phần mềm đó bên em gửi cho mấy cụ rồi cụ nghiemhung ạ, ok kg sợ đâu ạ.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
cụ arowana cám on cụ, dưng mà nhà cháu ở mãi trong Bình dương cơ ợ
Cái phần mềm cài vào mac để xem các file .exe đó thì cửa hàng apple nào họ cũng có đấy cụ ạ

oleolapt123

Xe buýt
có loại nào vừa đi mà hiển thị tốc độ mà giá lại hợp lý không các cụ nhỉ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

Songam

Xe hơi
X3000 là ngon. bổ, rẻ đấy các bác ạ. trên Gmark.vn là rẻ nhất.
Tuy nhiên dòng Cam nói chung có một nhược điểm khó chịu nhất đó là dung lượng pin quá ít do vậy nếu để qua đêm (chế độ off) thì hết pin do vậy phải set lại time

con này có GPS nên có hiển thị tốc độ khi chạy mà (để ổn định thì các bác set up phần sensor ở mức low hoặc normal nhé)

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cái này tên là cái nhíp, các cụ dùng để nhổ râu, các mợ dùng để nhổ lo^g nách, nhíp của em dùng để tháo/lắp micro SD card cho X3000:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em thường bỏ GPS cho đỡ loằng ngoằng, đi xa mới dùng. Bỏ đi thì trông gọn phết ợ

Thực tế bỏ GPS đi thì rất gọn nhưng mỗi khi xem lại file đến cực vì không nhớ tầm thời gian ghi hình. Vì vậy em quyết định lắp trở lại GPS để khi nào cần xuất Video ra thì tìm lại hình ảnh mình muốn cho nhanh chóng. Trưa nay sau một hồi ngồi chế thì em nó dư lày ạ:

Vẫn kín đáo các cụ nhể? (xe em hơi bẩn tí)

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
À quên, em cũng vừa đi dán cái mặt cho em nó và cả em NADICT mới lấy của cụ Vòi xong. Tổng thiệt hại là 50K

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Sao cụ nghiemhung không chạy nốt dây GPS theo dây nguồn giống như cái ảnh của em chạy ấy :) em cắm cố định luôn, ngại rút ra rút vào lém. Lẫy thẻ của cụ hỏng rồi hay sao p' dùng nhíp thế ạ :))
---------
P/s: vụ update fw mới thế nào rồi cụ?

quangzin

Xe tăng
Sao cụ nghiemhung không chạy nốt dây GPS theo dây nguồn giống như cái ảnh của em chạy ấy :) em cắm cố định luôn, ngại rút ra rút vào lém. Lẫy thẻ của cụ hỏng rồi hay sao p' dùng nhíp thế ạ :))
---------
Cái ngại của cụ nó cũng giống cái ngại của cụ nghiemhung nhíp kia để gắp thẻ khỏi rút rắc nguồn .Hôm CN vừa rồi e sang bên Vincom Long biên tìm mua cái đồng hồ nhiệt độ màu trắng giống cụ mà hết hàng ,cụ mua ở tầng 2 hay 3 vậy ?

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cái ngại của cụ nó cũng giống cái ngại của cụ nghiemhung nhíp kia để gắp thẻ khỏi rút rắc nguồn .Hôm CN vừa rồi e sang bên Vincom Long biên tìm mua cái đồng hồ nhiệt độ màu trắng giống cụ mà hết hàng ,cụ mua ở tầng 2 hay 3 vậy ?
Em mua trong hiệu sách trong Vincom LB mà, còn nhiều mà cụ

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
---------
Tay em dùi đục mà em lại không để móng tay nên dùng nhíp cho nó dễ và trông cho nó... hình sự tí :D:D:D

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

Chỗ cắm điện.

Tổng thể lại là mới thí nghiệm nên chưa được gọn nghẽ lắm nhưng nhìn sơ bộ trong và ngoài thì ko bị vướng dây. Gắn cả GPS vào vô tư, được ưu điểm là dây dài thoải mái :).
Khiếp quá, cụ đi dây bằng băng dính trông đến kinh. Chiều nay rỗi cụ qua ĐH Bách Khoa đi em cho cụ vài cái này mà đi dây nhé:

Bugatti.

Xe buýt
Người khoa Kinh tế mà nói cứ như là người khoa Cơ khí Ô tô ý thầy nhỉ :))

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Người khoa Kinh tế mà nói cứ như là người khoa Cơ khí Ô tô ý thầy nhỉ :))
Chiện. Hồi ĐH mình học Kinh tế cơ khí, sau này sang Thái học chuyên ngành Quản lý công nghiệp, vừa rồi sang Hàn thì nghiên cứu hệ thống sản xuất hộp số xe Hyundai. Túm lại là có dính tí cơ khí đấy :D:D:D