Thảo luận Nhận xét, bình luận về Sunny

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Cụ cho nến lên xe rồi đốt, đóng các cửa lại chỉ hạ kính 1 tí thôi. Chọn loại nến để trong cốc ấy cụ nhé!

Anthony Nghiem

Xe đạp
Cụ cho nến lên xe rồi đốt, đóng các cửa lại chỉ hạ kính 1 tí thôi. Chọn loại nến để trong cốc ấy cụ nhé!
Cảm ơn ông Hoang Huy, tối nay về thử!
Vietduong: Mình ham khuyến mại nên trải sàn rồi, chính ra chỉ cần mua mấy tấm thảm là xong, giờ vẫn phải đi mua thể thảm đây.

Nissan.hadong

Đi bộ
Cảm ơn ông Hoang Huy, tối nay về thử!
Vietduong: Mình ham khuyến mại nên trải sàn rồi, chính ra chỉ cần mua mấy tấm thảm là xong, giờ vẫn phải đi mua thể thảm đây.
Xe trải sàn da nhìn sang hơn và sạch hơn để thảm nỉ bám bụi rất khó làm vệ sinh xe, trải sàn da xong vẫn cần dùng thảm để lót chứ ít xe chỉ lót thảm sàn mà không trải sàn xe. Còn về mùi thì chắc chắn sẽ có vì mùi hoá chất mất vài ngày để bay hết thôi bác ạ!

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Xe trải sàn da nhìn sang hơn và sạch hơn để thảm nỉ bám bụi rất khó làm vệ sinh xe, trải sàn da xong vẫn cần dùng thảm để lót chứ ít xe chỉ lót thảm sàn mà không trải sàn xe. Còn về mùi thì chắc chắn sẽ có vì mùi hoá chất mất vài ngày để bay hết thôi bác ạ!
Em thấy có nhiều xe xịn cũng không trải sàn mà.
Cái đấy tại chất liéu trải sàn thôi, chứ em trải sàn xong cũng không thấy có mùi gì!

vietduong

Xe buýt
Nhiều xe sang em vẫn thấy sàn nỉ đó thôi, sàn da khô ráo thì không sao, chứ nước mà lọt vào giữa nỉ và lớp da thì có mùi thum thủm chết khiếp luôn, để sàn nỉ chịu khó vệ sinh sấy khô lại ngon lành :D

Xe Thực dụng

Xe đạp
Chắc là xe của em do keo dán sàn rồi, nhức mũi 3 hôm nay, chẳng nhé quay về em liberty đơi hết mùi xe mới đi :(( em cho cả 1 hộp cafe mà vẫn ko hết cơ (nhà em bán cafe) hức
Bác phải dùng Sáp nước hoa cốc cafe hoặc túi cafe treo kèm 1 nọ nước hoa xịt l, thú thật em rất thích mùi cafe trên xe

nhuhiepbando

Xe máy
Website
shtcomputer.com
Hôm nay được thử xe của Anthony Nghiem có vài cảm nhận:
- Không gian rất thoáng và rộng (so với ông Vios và City)
- Chống ồn rất tốt
- Hình thức bên ngoài nhìn khá bắt mắt so với Vios và City
- Option hơi ít (ko có cảm biến lùi khá bất tiện)
- Với tầm tiền và thời điểm hiện tại là lựa chọn xứng đáng

mr.ku'n

Xe buýt
cá nhân em thấy em này nhìn xịn hơn là city

TrongDaiNam

Xe đạp
Các cụ thông thái ơi toàn nhìn sơ sơ bên ngoài rồi phán em này xịn, em kia xấu ...!!, hình thức cũng đáng xét, tuy nhiên một số xe khi tổng kết lại tiền sửa chửa bảo trì sau một số năm sử dụng còn tốn kém hơn tiền mua xe ban đầu. Do đó độ bền ổn định máy móc mới là quan trọng nhất, có cụ nào dự đoán một cách tương đối độ bền các loại xe cùng phân khúc City, Sunny, Vios...giả sử sau 6 năm sử dụng (>100.000Km) với điều kiện đường xá, chở tải, tay lái...như nhau. Lúc đó (sau 6 năm) đánh giá được xe nào hơn xe nào về số tiền tốn kém để sửa chửa thay thế phụ tùng hư hỏng linh tinh... nhiều nhất. Cụ nào đưa ra nhận xét dự đoán hoàn chỉnh sẽ có thưởng.

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Các cụ thông thái ơi toàn nhìn sơ sơ bên ngoài rồi phán em này xịn, em kia xấu ...!!, hình thức cũng đáng xét, tuy nhiên một số xe khi tổng kết lại tiền sửa chửa bảo trì sau một số năm sử dụng còn tốn kém hơn tiền mua xe ban đầu. Do đó độ bền ổn định máy móc mới là quan trọng nhất, có cụ nào dự đoán một cách tương đối độ bền các loại xe cùng phân khúc City, Sunny, Vios...giả sử sau 6 năm sử dụng (>100.000Km) với điều kiện đường xá, chở tải, tay lái...như nhau. Lúc đó (sau 6 năm) đánh giá được xe nào hơn xe nào về số tiền tốn kém để sửa chửa thay thế phụ tùng hư hỏng linh tinh... nhiều nhất. Cụ nào đưa ra nhận xét hoàn chỉnh sẽ có thưởng.
vậy để 6 năm sau em đưa ra nhận xét rồi nhận thưởng cũng được :D

minh rang

Xe hơi
em cũng chưa được cảm nhận bao giờ. có cụ nào biết bày tỏ đi.

phongchau_511

Xe hơi
e thick honda hơn nhung lại kết sunny vi nó có cửa gió sau , ngồi những xe ko có giàn lạnh sau nóng kinh . e sẽ làm 1 con sunny tới đây .

xman_hn

Xe tải
e sunny ngoại hình thì được chứ đồ đạc bên trong ngèo nàn thật

Anthony Nghiem

Xe đạp
Các cụ thông thái ơi toàn nhìn sơ sơ bên ngoài rồi phán em này xịn, em kia xấu ...!!, hình thức cũng đáng xét, tuy nhiên một số xe khi tổng kết lại tiền sửa chửa bảo trì sau một số năm sử dụng còn tốn kém hơn tiền mua xe ban đầu. Do đó độ bền ổn định máy móc mới là quan trọng nhất, có cụ nào dự đoán một cách tương đối độ bền các loại xe cùng phân khúc City, Sunny, Vios...giả sử sau 6 năm sử dụng (>100.000Km) với điều kiện đường xá, chở tải, tay lái...như nhau. Lúc đó (sau 6 năm) đánh giá được xe nào hơn xe nào về số tiền tốn kém để sửa chửa thay thế phụ tùng hư hỏng linh tinh... nhiều nhất. Cụ nào đưa ra nhận xét dự đoán hoàn chỉnh sẽ có thưởng.
Bác chơi khó quá, cùng phân khúc này theo em biết thì có Vios, city, fote, accent và sunny. Muốn nhận được thưởng của bác em phải mua liền 5 cái để đi trong 6 năm hay 6 năm em mua 1 cái rồi chống gậy tản bộ trong trại dưỡng lão commnet trả lời bác đây :))

binem

Xe tải
Sunny đọ thêm một chút cũng được các bác ah,đi đèo Lăng cô,Phước tượng tốt( nếu không vướng xe tải leo số 4 vô tư),ăn uống tiết kiệm,em đi đường hỗn hợp TP đà nẵng,chạy Đà nẵng -Huế ( có 2 đèo hầu như phải bò số 2 hoặc 1 khi có xe tải đi trước do 2 đèo này mà vượt thì.xxx...bắt ngay) trung bình uống 6,4l/100km (Em chạy 510km đổ đầy lại bình hết 32.2 lít)
Vài hình ảnh bà 2 đây,các bác đừng cho gạch đá nhé

Em mới gắn thêm đuôi gió

tauhoasen

Xe hơi
Bác cho em xin số em cũng đang định làm 1 em
Em lấy xe đc 2 hôm, giảm đc 28tr thêm trải sàn da và dán kính 3m của nissan. Em thấy cơ bản là xe chạy đc, chống ồn tốt khoang ghế rộng, loa đài điện nước cũng được chỉ chê nhất là cái điều hoà xấu quá, thêm nữa là ko cảm biến lùi, không camera gì hết nên hơi vất vả khi lùi xe.
Xe em bị mùi rất nặng, mùi nhựa và mùi keo, bác nào biết mẹo nào không cho em xin với. Em đã để dứa, cafe, thậm chí hy sinh 1 lọ nước hoa spost mở nắp cả 1 đêm, sáng nay vẫn nhức mũi quá :((

car2

Xe hơi
Sunny đọ thêm một chút cũng được các bác ah,đi đèo Lăng cô,Phước tượng tốt( nếu không vướng xe tải leo số 4 vô tư),ăn uống tiết kiệm,em đi đường hỗn hợp TP đà nẵng,chạy Đà nẵng -Huế ( có 2 đèo hầu như phải bò số 2 hoặc 1 khi có xe tải đi trước do 2 đèo này mà vượt thì.xxx...bắt ngay) trung bình uống 6,4l/100km (Em chạy 510km đổ đầy lại bình hết 32.2 lít)
Xin hỏi bác đi bản số sàn hay số tự động thế ?