Thảo luận Nhận xét, bình luận về Sunny

cachuoi2010

Xe tải
đọc mãi chẳng thấy chỗ nào so sánh 3 phiên bản khác nhau cái gì, chỉ thấy giới thiệu từng thằng rồi giá tiền, chẳng tiện so sánh gì cả, lần đầu tiên ngó xe sunny nên các bác thông cảm, đang đói thông tin

vietduong

Xe buýt
đọc mãi chẳng thấy chỗ nào so sánh 3 phiên bản khác nhau cái gì, chỉ thấy giới thiệu từng thằng rồi giá tiền, chẳng tiện so sánh gì cả, lần đầu tiên ngó xe sunny nên các bác thông cảm, đang đói thông tin
sao cụ không ra xem trực tiếp, em thấy bản L thì không phải mâm đúc, tay nắm cựa không mạ crom, mặt calang không mạ crom, nội thất thì, ghế nỉ, mặt đồng hồ thiếu vòng tua máy và xấu hơn các bản khác, mấy cái mạ crom có thể độ được

em kiếm được cái này trên mạng

Thông số kỹ thuật Nissan Sunny
Loại động cơ: Trục cam đôi, 16 van, 4 xilanh thẳng hàng với Van biến thiên toàn thời gian
Dung tích xi – lanh : 1498cc
Loại nhiên liệu: Xăng
Dẫn động cầu trước
Kích thước mâm xe: Mâm thép 14’’ x 5.5J ( L, XL), Mâm đúc 15” x 5.5J (XV)
Lốp: 175/70R14 (L,XL) ; 185/65R15 (XV)
• Kích thước & Trọng lượng & Dung tích
Kích thước tổng thể: (Dài x Rộng x Cao) mm: 4425 x 1695 x 1500 (L,XL); 4425 x 1695 x 1505 (XV).
Chiều dài cơ sở: 2590 mm
Chiều rộng cơ sở: 1480/1485 mm
Khối lượng không tải: 1022 kg (L), 1033kg (XL), 1059 kg (XV)
Số chỗ ngồi: 5
• Trang thiết bị
Phanh: Hệ thống chống bó cứng phanh, Hệ thống phân phối lực điện tử và hỗ trợ phanh khẩn cấp/ ABS, EBD va BA
Túi khí : Người lái và người ngồi kế bên
Đèn sương mù, (XV)
Cụm đèn hậu (Đèn báo phanh trên cao, đèn báo rẽ) :
Hệ thống chống trộm
Chìa khóa điều khiển từ xa, (XV)
• Nội thất
Đồng hồ hiện thị đa thông tin
Gương chiếu hậu trong xe chống lóa
Dung tích khoang chứa đồ: 490
Hẹ thống điều hòa chỉnh tay
Cửa gió hàng ghế phía sau (XL, XV)
Âm thanh: 2 loa (L,) , 4 loa (XV, XL); 1 CD , AM/FM, MP3..
Chất liệu ghế: Nỉ (L.XL), Da (XV)
Ghế lái, phụ chỉnh tay
Ngăn chứa đồ phía sau: Ghế phụ trước (XL), Ngăn chứa đồ sau ghế lái và ghế phụ.(XV)
Tay nắm cửa trong mạ crom
Khóa trung tâm
• Ngoại thất
Cụm đèn pha: Halogen
Gương chiếu hậu :
Cửa sổ chỉnh điện: (XL,XV)
mà bản L hình như được nâng cấp cửa sổ chỉnh điện rồi

Chỉnh sửa cuối:

thanhliem89

Xe đạp
Km 10.5 quốc lộ 32, Cầu Diễn, Từ Liêm HN ( Cách đư
Em xin mô tả một ít về SUNNY cho các cụ tiện so sánh à
Nissan SUNNY có 3 phiên bản là Sunny L, XL, XV
Cả 3 em nó dùng chung máy xăng 1.5, 4 máy, trục cam đôi 16 valve với van biến thiên toàn thời gian CVTC...
Khung gầm, Thân vỏ dùng chung với nhau đều 2 túi khí ; phanh ABS có hỗ trợ EBD, BA
Còn khác nhau là ở Option trang thiết bị tiện nghi các cụ à!
Như ghế nỉ màu kem với bản XL, ghế da bản XV, ghế nỉ màu đen bản L
Cửa gió hàng ghế sau trang bị cho phiên bản XL và XV còn phiên bản L thì không có
XV là mâm đúc còn XL và L là mum sắt
.............
Có gì các cụ vào đây tham khảo thêm Em với nhé: http://nissangiaiphong-3s.com/home.html
Trân Trọng

cachuoi2010

Xe tải
bản L bị cắt gọt nhiều quá :|
mà các cụ thấy đấy, có chỗ nào so sánh 3 phiên bản cho dễ nhìn như những dòng xe khác đâu, cứ phải xem cấu hình từng em rồi tự phân tích, cái này em thấy hơi bị chuối, phải hóng tiếp vậy

dennytran

Xe hơi
Đồng ý với bác này, còi sunny bé quá, như còi xe máy thật

thanhliem89

Xe đạp
Đồng ý với bác này, còi sunny bé quá, như còi xe máy thật
Chuẩn rồi đấy Bác đây mới là điểm đáng nói. Tại vì Linh kiện làm còi Em nó cũng là hàng ngoại quốc mà bên ngoại quốc thì đặc điểm là còi bé vì người ta rất ít khi bấm còi, hư hữu lắm mới bấm để tránh ô nhiểm âm thanh ảnh hưởng tới sức khỏe. Chứ về việt nam thì Phải còi lớn hơn một chút nữa thì các cụ mới tránh đường cho đi cụ nhỉ. Cụ nào mà ông muốn thò đầu ra quát mắng thì chịu khó độ thêm Em còi nhé!

boitaplai

Xe máy
em chưa từng ngồi SS nhưng đã từng ngồi FF. thấy thỏa mãn vô cùng, em chỉ đi loanh quanh trong phố
so sánh thiệt hơn thấy con SS rẻ so với FF nhưng các tiện ích bị cắt giảm đặc biệt những tiện ích quan trọng
vậy em thấy đầu tư vô FF xét cho cùng lợi ích kinh tế và sử dụng vẫn cao hơn
xin thỉnh các các bác đã xài cả hai xe, cho em biết "độ thõa mãn" thì xe nào cao hơn
em đang buồn vì tưởng SS rẻ hóa ra lại đắt
Em đã từng chạy thử FFi (sedan) , City và Sunny thì có ý kiến cá nhân như sau:
1. Ngoại thất: sunny = city> FFi
2. Nội thất: city>FFi (do FFi cảm giác nho nhỏ) > sunny (đồ nhìn rẻ tiền vcc)
3. Cảm giác lái: FFi (đầm xe, chắc chắn, sướng vaiz) > city (tuy kém hơn, nhưng có lẫy chuyển số trên vôlang, cảm giác chuyển số như MT, fee lắm, nhưng ko có đc cảm giác chắc chắn như Ffi)> suuny (chậm rãi, bình yên, e k thích)
4. Option: ffi>city> sunny. Kết FFi vì có nhiều công nghệ mới

--> loại ngay em suuny. Đag phân vân city và ffi. City thì ngoại hình đẹp hơn, thương hiệu chắc "thuần hơn" nhưng bù lại FFi an toàn, chạy sướng hơn, khoản đồ đạc chắc đắt hơn city.

Binh_Fordhn

Xe hơi
3. Cảm giác lái: FFi (đầm xe, chắc chắn, sướng vaiz) > city (tuy kém hơn, nhưng có lẫy chuyển số trên vôlang, cảm giác chuyển số như MT, fee lắm, nhưng ko có đc cảm giác chắc chắn như Ffi)> suuny (chậm rãi, bình yên, e k thích)

--> loại ngay em suuny. Đag phân vân city và ffi. City thì ngoại hình đẹp hơn, thương hiệu chắc "thuần hơn" nhưng bù lại FFi an toàn, chạy sướng hơn, khoản đồ đạc chắc đắt hơn city.[/

Theo em bác nên lựa chọn xe FFi, hiện nay dòng FFI với tính năng an toàn như ABS, BA, EBD, HLA, ESP. Với những tính năng thông minh gạt mưa tự động, đèn pha tự động, hệ thống Sync - điều khiển bằng giọng nói. Dòng này vượt trội hơn hẳn city và sunny về cả công suất động cơ khoẻ, mômen xoắn cao, xe chạy bốc, nhưng lại tiết kiệm nhiên liệu nhờ động cơ Ti-VCT. Còn bác đã chọn dòng xe tốt, bảo hành lên tới 3 năm thì vấn đề giá cả phụ tùng chắc không phải là yếu tố quyết định tất cả đúng không bác???.
Quan trọng an toàn đặt lên hàng đầu, các tính năng cực kỳ thông minh, tiết kiệm nhiên liệu và cảm giác bác lái thấy "sướng"

minh vu

Xe đạp

--> loại ngay em suuny. Đag phân vân city và ffi. City thì ngoại hình đẹp hơn, thương hiệu chắc "thuần hơn" nhưng bù lại FFi an toàn, chạy sướng hơn, khoản đồ đạc chắc đắt hơn city.
Đọc xong comment của cụ boi tap lai, thấy rõ ra một vấn đề là cụ này cũng không biết thực sự bản thân mình cần những gì ở một chiếc xe. X_X

thanhliem89

Xe đạp
Mỗi người mỗi cái nhìn nhận thôi chứ thì mỗi hãng đều có thế mạnh của nó
Theo Em thì Em SUNNY Japan nhà Em thì em thấy thân hình em nó cân đối nên rất Menly, Gầm cao tha hồ cho các cụ thỏa sức tung hoành mà o sợ ổ voi ở Việt Nam, Vỏ Em nó thì cực dày, Khoang nội thất thì Em thấy Em nó rộng nhất phân khúc rồi, ngồi hàng ghế 2 không có cảm giác bị tù túng, Màu kem nội thất em nhìn nó cũng vừa mắt và có cảm giác sang trọng, có thêm cửa gió hàng ghế thứ 2 cũng là món giải khát cho mùa hè tuyệt vời. Bảng táp lô thì hơi cổ điển tí thôi mà nó bền các cụ à, cụ nào sáng tạo phun vân gỗ vào là đẹp ngay, Máy nhà Em thì nhập khẩu nhật bổn nên yên tâm là Em nó cực bền với tiệt kiệm nhiên liệu rồi....
Nói chung Em vẫn rất hài lòng về Em nó các cụ à.
cụ nào máu vào đây http://nissangiaiphong-3s.com/home.html (chứa nhiều thông tin hữu ích )
nghiên cứu thêm được thì ủng hộ nhà Em.
Trân Trọng!

boitaplai

Xe máy
Đọc xong comment của cụ boi tap lai, thấy rõ ra một vấn đề là cụ này cũng không biết thực sự bản thân mình cần những gì ở một chiếc xe. X_X
vâng mong kụ chỉ giáo. tất nhiên mỗi loại có ưu nhược điểm riêng, chọn xe sao cho fù hợp nhất với mình. cái fù hợp nhất đối với em là cái fải hài hoá nhất giữa các tiêu chí ở trên (cảm giác lái, an toàn, nội thất, ngoại thất). nếu xét như vậy, em ko bao h chọn sunny cụ ạ.

tdcn

Xe máy
Chuẩn rồi đấy Bác đây mới là điểm đáng nói. Tại vì Linh kiện làm còi Em nó cũng là hàng ngoại quốc mà bên ngoại quốc thì đặc điểm là còi bé vì người ta rất ít khi bấm còi, hư hữu lắm mới bấm để tránh ô nhiểm âm thanh ảnh hưởng tới sức khỏe. Chứ về việt nam thì Phải còi lớn hơn một chút nữa thì các cụ mới tránh đường cho đi cụ nhỉ. Cụ nào mà ông muốn thò đầu ra quát mắng thì chịu khó độ thêm Em còi nhé!
Cụ thay đôi còi hella là ngon ngay, tiếng kêu vừa tầm không quá gắt khoảng 400k.

vietduong

Xe buýt
các cụ ở Thủ Đô chắc hay còi to còi lớn, chứ em ở Tỉnh đi có dùng còi mấy đâu

minh vu

Xe đạp
vâng mong kụ chỉ giáo. tất nhiên mỗi loại có ưu nhược điểm riêng, chọn xe sao cho fù hợp nhất với mình. cái fù hợp nhất đối với em là cái fải hài hoá nhất giữa các tiêu chí ở trên (cảm giác lái, an toàn, nội thất, ngoại thất). nếu xét như vậy, em ko bao h chọn sunny cụ ạ.
Cụ boi tap lai làm l em Phantom Rolls Royce đi, em này thì hội đủ các tiêu chí của cụ đó.

cachuoi2010

Xe tải
em mà phải chọn giữa siêu xe vios và em này thì em thích nắng, ko chọn sieu xe

harrynh

Xe container
cái động cơ DOHC và SOHC khác nhau ko các cụ nhỉ,

1. DOHC daul over head cam and SOHC single over head cam, they are just an engine configuration. Vtec works the same way in both engines. Only on a SOHC you have the intake and exhaust lobes on one and the same cam. On a DOHC you have two cams, one for the intake valves and one for the exhaust.

2. DOHC is better in terms of performance, most DOHC engines have better flow rates than SOHC engines of the same size.

3. DOHC is usually more expensive
Source(s):
Honda Mechanic for 10 years

Chỉnh sửa cuối: