[Funland] Nhân vụ đoàn người dắt xe trên vỉa hè hôm qua... Các anh ấy muốn phạt....phạt Mời các cụ vào gạch đá

7663A18

Xe tăng
LS phát biểu đúng mà
"Luật sư cho rằng, có thể xử phạt những người dắt xe máy đi bộ ngược chiều trên vỉa hè nếu CSGT chứng minh được họ vi phạm giao thông."
em cũng phát biểu thế này các cụ xem đúng không nhé
"có thể xử phạt ofer đang hóng thớt này nếu chứng minh đươcj họ vi phạm luật giao thông"

ina

Xe Cứu Trợ
Phạt thì tắc đường, ảnh hưởng nhiều thứ. Linh động thôi cụ ạ. :)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đó là việc tổ chức giao thông, không phải quy định của pháp luật.
Nếu việc tổ chức giao thông gây hại cho số đông thì phải sửa, nhưng có đúng là số đông không thì họ còn phải xem xét, bởi vì tạo thuận lợi cho nhóm người này có thể gây bất lợi cho nhóm người khác
Bác sĩ 9 điểm 3 môn quê Hà Giang lên làm lãnh đạo Bộ tế với bệnh viện, Sư phạm 9 điểm 3 môn lên làm hiệu trưởng với Bộ dục, Giao thông với xây dựng cũng thế thì quy hoạch vẫn thế là đúng rồi.

trangvuduc

Xe buýt
Nhất trí cụ. Phải bỏ cái tư tưởng “đại tiện” thì mới tôn trọng luật được.
Luật thì vẫn là luật, ở nước ngoài 1 chiều tắc 20km, 1 chiều còn lại chả có xe, ko có giải phân cách mà ko ai đi , tôn trọng pháp luật là tôn trọng chính bản thân, ko nên đổ lỗi cho các vấn đề khác
Nhất trí với 2 cụ này. Thượng tôn pháp luật, k thể bao biện cái sai này bằng một cái sai khác đc.

hacvuphong

Xe tăng
L.ịt cụ cái bọn luật sư, cụ nào ở trên này va vào thì biết ngay, cứ động vào cái là tiền. Toàn kền kền ăn xác thối chứ có làm mẹ gì đâu.
Ăn xác á cụ. Cụ nhầm thế nào ấy chứ. Sống nhăn mà nó còn xúi nhảy hố vôi mới tôi, dúi người ta vào lò, lừa người ta chui thòng lọng rồi đẩy ghế kiếm cơm ấy chứ.

be bư

Xe ngựa
ơ kìa mấy ọp phơ đạo đức luôn giao giảng . công dân đc làm mọi thứ pháp luật ko cấm . giờ lại chê gì . hay là vì lưỡi ko xương

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nhất trí với 2 cụ này. Thượng tôn pháp luật, k thể bao biện cái sai này bằng một cái sai khác đc.
Thế tóm lại việc dắt xe máy trên vỉa hè ngược chiều có sai không? Nếu sai thì cụ làm ơn cho em hỏi chiếu theo luật nào? Còn đừng tinh vi thượng tôn với hạ tôn pháp luật. Làm đúng thì ko bao giờ sợ sai, gạch đá thoải mái vào đây em nhận hết.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ăn xác á cụ. Cụ nhầm thế nào ấy chứ. Sống nhăn mà nó còn xúi nhảy hố vôi mới tôi, dúi người ta vào lò, lừa người ta chui thòng lọng rồi đẩy ghế kiếm cơm ấy chứ.
Cụ ko hiểu rồi. Ý em nói là nó toàn mong người ta chết để nó hưởng lợi mà cụ. Cứ đầu tiên cái đã, riêng bọn này. Mà tráo trở kinh khủng.

Longp01

Xe tăng
Ý thức người tham gia giao thông là quan trọng chứ hở ra là vi phạm, lại còn đi theo kiểu điền vào chỗ trống (cả oto và xe máy) lấy méo đường mà đi, càng to càng tắc. Đi có hàng lối, làn đường rõ ràng thì chỉ ùn, chậm nhưng không tắc. Dân thì gian, khôn lỏi như xh này thì còn lâu mới thay đổi được, em thật.

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Ý thức người tham gia giao thông là quan trọng chứ hở ra là vi phạm, lại còn đi theo kiểu điền vào chỗ trống (cả oto và xe máy) lấy méo đường mà đi, càng to càng tắc. Đi có hàng lối, làn đường rõ ràng thì chỉ ùn, chậm nhưng không tắc. Dân thì gian, khôn lỏi như xh này thì còn lâu mới thay đổi được, em thật.
dân học theo bọn đầy tớ mà

trangvuduc

Xe buýt
Chuẩn luôn :)) cơ mà lão đang mơ à :))
Chiều đi Hoàng Quốc Việt xem:)) ô tô dàn cmn 4 hàng :)) xe máy biết đi đâu
Luật k quy định xe máy đi bên phải ô tô đi bên trái, xe máy cũng có thể dàn hàng 100 kín mặt đường cũng đc cơ mà, luật chỉ đề cập là xe đi chậm đi bên phải. Cụ nói vậy lại giống em MC trên VOV, vì xe ô tô đi 3 4 hàng trên đường nên xe máy không còn chỗ đi buộc phải đi lên vỉa hè.

ADCSee

Xe tăng
Tinh thần yêu nước như một làn sóng vô cùng mạnh mẽ, to lớn, vì thế nó lướt qua mọi sự nguy hiểm, khó khăn

Vỉa hè trống không như thế đi thoát cho nhanh khỏi tắc đường đỡ vất vả mấy chú, không muốn thì thôi lại còn gây sự.

Newware

Xe tải
Cách đây mấy năm em đi chơi nhà bạn ở dưới chân cầu nhật tân bên tay trái tính từ hn. Đáng lẽ là đến chân cầu là rẽ xuống.
Do mải chém với vợ nên đí quá lên cầu khoảng hơn 100m.
Thế là đành phải đi sang tận đông anh rồi quay lại vì sợ đi ngược chiều lại bị tai nạn.

Sonyentrangminh

Xe điện
ở nhà đi thêm 1 đoạn là ko chịu, phải sang luôn cơ, ấy nhưng mà sang nước ngoài, nhỡ có đi sai thì phải vòng cả vài km quay lại cũng sẽ làm đâu ra đấy, đố làm sai. Vậy là do cái gì :D
Dân đang sống trong rừng luật nên dân ko hiểu hết đc, trường hợp này vi phạm điều nào khoản nào dân cũng ko hay, vậy làm sao họ làm đúng đc mà e thấy đường sá thế thì cũng nên xem lại làm tn thuận tiện hơn thì cũng ko sảy ra kiểu này

duchoa1309

Xe tải
LUẬT LÀ ĐỂ PHỤC VỤ NHÂN DÂN. KHÔNG PHẢI, VÀ KHÔNG THỂ BẮT SỐ ĐÔNG DÂN THAY ĐỔI HÀNH VI THEO LUẬT ĐƯỢC.
chỗ này bất hợp lý nên dân phản ứng như thế. vậy nên các ông làm luật, các ông chính quyền hãy hiểu ra rằng luật, chính quyền là để phục vụ đa số nhân dân, không bắt đa số dân thay đổi theo L được đâu
LUẬT là để phục vụ cái đúng và công bằng!
Lúc méo nào cũng PHỤC VỤ NHÂN DÂN, nhiều thằng dân, con dân thì như con ccc ý mà cứ đòi phục vụ! Hãm.

onglaodanhca81

Xe tải
Nhân vụ đó em nghĩ không cần phạt, mà nên cử thêm người hướng dẫn dòng xe máy dắt bộ đó đi cho đúng, chừa phần cho người đi bộ, nếu không đồng ý thì mời anh xuống đường đi vì anh có xe. Nếu ngày nào cũng vậy, cử các đội luân phiên ra giữ trật tự giao thông, quá đơn giản, người ta chưa biết xấu hổ thì phải giúp người ta biết như thế là xấu hổ để họ thay đổi cho tốt hơn.
Cụ ra đấy đếm hộ cháu cái. Cả ngày có nổi 10 người đi bộ trên vỉa hè chỗ này không.

tommy2015

Xe tăng
Vụ này liên quan đến việc bịt ngã tư để phục vụ brt. Cơ quan chức năng đánh trống bỏ rùi, không có phương án hợp lý nên bệnh ngày càng nặng hơn.

skype0211

Xe tăng
Là 1 công dân đi qua đoạn này 2 năm nay, thấy cơ sở hạ tầng như ****, làm đc chỗ quay đầu ở Trung Văn thì 2-3 làn xe các loại thằng đi thẳng đứa quay đầu, brt thì rú còi ầm ĩ khi các phương tiện quay đầu. Quá bất hợp lý làm chỗ quay đầu tắc như tơ vò, muốn đi đúng làn đúng luật cũng khó. Khi 90% dân thấy khó, chính quyền vẫn bù nhìn kệ mie. CSGT ở nút này họ cũng quá hiểu tình hình, cụ nào chỉ xem clip mà chưa đi bao giờ éo hiểu đc đâu mà cào phím. Nhờ các nhà quy hoạch giải bài toán lý hóa này thôi. Em thì chịu ko có giải pháp gì đề xuất cho cái nút này. 90% dân cũng chịu, 10% các cụ đi oto ko leo lên vỉa hè đc cũng chịu.

mạnh đoàn

Xe buýt
Dắt xe 400m nhất là phụ nữ sẽ vô cùng vất vả. Nhưng thà vậy còn hơn phải chờ tắc đường cả 1-2 tiếng. Đường Cầu Bươu ngày nào em cũng đi khi tắc thì vỉa hè cũng ko có nói chi là dắt bộ hay đi trên vỉa hè