[Funland] Nhân vụ đánh ghen, kể lể chút

john.wick

Xe tải
Vì các cụ, mợ tham gia diễn đàn tuổi cũng kha khá em hỏi thật các cụ, mợ thấy số lượng gia đình hạnh phúc vợ chồng đắm đuối yêu thương có nhiều không?

Em thì thấy ít quá số cặp sau hơn chục năm sống có thể nhìn vào mắt nhau cười mà hiểu ý!

Có khi nào các cụ, mợ chột dạ thấy lâu lắm chưa nhìn vào mặt vợ/chồng, lâu lắm chưa nhìn vào mắt nhau không?
chắc cỡ 20% trên tổng số là cao
chứ 80% là không hạnh phúc
vì sao
vì 2 người là 2 thực thể khác biệt về tâm sinh lý suy nghĩ tính cách nên ở chung qua trăng mật thế nào cũng có chuyện, 100% các cặp nào chả có cãi nhau
nếu ở được hạnh phúc hoặc bỏ qua được xích mích, vượt qua được lúc cãi nhau thì thật là phúc phần và may mắn

acjs

Xe tăng
Chính tỏ ngày xưa các cụ cũng không phải dạng vừa nhỉ. Ông già em cũng có bồ hồi đó em học hình như lớp 5-6 gì đó chỉ biết bố em làm lãnh đạo còn cô kia là cấp dưới chồng đi công tác xa, mẹ em hồi đó cũng là lãnh đạo công ty nhà nước hôm đó buổi trưa em nằm ngủ trên gường nhưng ko ngủ chỉ là nằm im không hiểu bằng cách nào đó chắc mẹ bắt bố gọi cô kia đến nhà sau 1 hồi chì chiết thì có màn nhổ nước bọt hình như ko tát còn cô kia thì im lặng không nói 1 câu nào thời gian nhanh thật đã gần 40 năm rồi, em công nhận là phụ nữ nói nhiều và dai kinh người cho đến tận bây h chắc vui mồm bà vẫn chửi đổng vài câu cái thói trăng hoa:)) ông bà em u80 rồi 2 cụ vẫn rất tình cảm ok chuyện trò hợp gu 50 năm tuổi đ ảng đc mấy củ là gọi em sang đi liên hoan, e không giống chủ thớt e rất yêu thương bố mẹ mọi thứ đều rất tuyệt. Quả là lúc nhỏ thời đó chuyện bồ bịch hủ hoá kiểu gì cũng bị lọt ra ngoài e cũng bị chêu chọc có mấy đứa nói mà ko hiểu hồi đó e đã gấu thế chỉ mặt bọn kia nói chúng mày về nhà nói mẹ cẩn thận không ông già tao xơi đó:)) sau lớn lên lại đồng càm theo phe bố vì suy từ bản thân mình ra thấy e nào ngon là nhăm nhe muốn thịt chắc do gen di truyền.
Đọc xong đoản văn của cụ em gần đứt hơi, không đọc tiếp được nữa :))

zonet

Xe tăng
Em cho là con cái ai cũng có ấn tượng gì đó về quan hệ của bố mẹ, mà thường là ấn tượng xấu. Ví dụ như cụ thớt, hay bố mẹ chửi nhau, bố vũ phu, bố rượu chè, mẹ cờ bạc... Vì thực tế là vc không tránh khỏi việc va chạm, mà con cái ở tuổi trưởng thành nhạy cảm thì nó sẽ nhớ thôi, k nhớ việc này thì nó sẽ nhớ việc khác.

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Tóm váy lại : Cũng trưởng thành cả rồi làm gì thì nên nghĩ mọi chuyện đều có nhân quả
Con cái nó là tấm gương phản chiếu hình ảnh của gia đình mà tấm gương chính là Cha Mẹ
Bọn trẻ nhà em thấy bố mẹ cãi nhau là im hết
Kể ra thì chả có lý do gì mà cãi nhau cả, buồn cười lắm luôn

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Chính tỏ ngày xưa các cụ cũng không phải dạng vừa nhỉ. Ông già em cũng có bồ hồi đó em học hình như lớp 5-6 gì đó chỉ biết bố em làm lãnh đạo còn cô kia là cấp dưới chồng đi công tác xa, mẹ em hồi đó cũng là lãnh đạo công ty nhà nước hôm đó buổi trưa em nằm ngủ trên gường nhưng ko ngủ chỉ là nằm im không hiểu bằng cách nào đó chắc mẹ bắt bố gọi cô kia đến nhà sau 1 hồi chì chiết thì có màn nhổ nước bọt hình như ko tát còn cô kia thì im lặng không nói 1 câu nào thời gian nhanh thật đã gần 40 năm rồi, em công nhận là phụ nữ nói nhiều và dai kinh người cho đến tận bây h chắc vui mồm bà vẫn chửi đổng vài câu cái thói trăng hoa:)) ông bà em u80 rồi 2 cụ vẫn rất tình cảm ok chuyện trò hợp gu 50 năm tuổi đ ảng đc mấy củ là gọi em sang đi liên hoan, e không giống chủ thớt e rất yêu thương bố mẹ mọi thứ đều rất tuyệt. Quả là lúc nhỏ thời đó chuyện bồ bịch hủ hoá kiểu gì cũng bị lọt ra ngoài e cũng bị chêu chọc có mấy đứa nói mà ko hiểu hồi đó e đã gấu thế chỉ mặt bọn kia nói chúng mày về nhà nói mẹ cẩn thận không ông già tao xơi đó:)) sau lớn lên lại đồng càm theo phe bố vì suy từ bản thân mình ra thấy e nào ngon là nhăm nhe muốn thịt chắc do gen di truyền.
Cụ chất đấy
Mà sao lại bị thu bằng vậy? Trên chiến trường ukraine?

MEC V6

Xe điện
Có cụ nào có ông bô cặp bồ ko nhỉ, vụ cặp bồ đang hot nên cũng kể lể chút,
ông bô nhà em cũng cặp bồ hồi em học cấp 2, đang giai đoạn dậy thì tâm lý nổi loạn,
Bà bô 1 lần đánh ghen có dắt bồ về nhà trước mặt em chửi bới, 2 ông bà bô chửi nhau mấy lần. ông bô đánh bà bô em có cầm cục gạch lên chửi ông bô.
Về tính cách thì em khá nhạy cảm
Sau đó thì dần dần em ghét ông bô ra mặt, dù trước đó đôi năm tối nào cũng mong ông bô về ăn cơm, bà bô thì suốt ngày chửi bới, em cũng dần dần khép kín, học hành chểnh mảng, hay bỏ học, (do mình cũng đếch thích học mấy)
H em gần 30 rồi, sự nghiệp có 1 tí chút ( tự thân vẫn động)
Em vẫn quan tâm đến ông bà bô như bao thằng con khác . Mỗi tội là vẫn cay bà bô chửi nhiều quá, đến h em vẫn hay chửi lại bà bô, em vẫn biết sau này có thể sẽ hối hận nhưng mà di chứng tâm lý công thêm nhiều vấn đề tích tụ nhiều năm mà vẫn ko kìm dc.
bà bô làm việc thì vất vả rồi, ko ai phủ nhận.
Các cụ biết đàn bà hay có tật nhai đi nhai lại rồi so sánh các loại,
Túm cmn váy lại là em thấy cái vụ hôm qua, bà vợ đánh ghen lộ thiên kia là hơi ngu các cụ ạ, tầm tuổi kia chắc là con cái cũng đang độ tuổi đi học.
Cụ nào có cặp bồ thì kín kín chút, đợi con cái trưởng thành rồi hãy phanh phui ra.
Đánh ghen ở đâu e hóng