[Funland] Nhân viên bảo hiểm của Bank

tomania

Xe buýt
Dạ cụ thể là Vietin ạ. Em thì chỉ chuyên môn về Tài chính thôi, kỹ thuật là không có gì.
Vietin thì đang kết hợp với Manulife ở mảng bảo hiểm nhân thọ & nếu đúng thì sẽ phải ký hợp đồng với Manulife chứ không phải Vietin; trừ khi là bộ phận quản lý kinh doanh Bancassurance của Vietin (bộ phận này thì không kinh doanh, mà chỉ quản lý...)

Diep1979

Xe container
Cụ sẽ làm công việc bán gói bảo hiểm cho người muốn vay tiền đúng không nhỉ?

longtech21

Xe tăng
Vietin thì đang kết hợp với Manulife ở mảng bảo hiểm nhân thọ & nếu đúng thì sẽ phải ký hợp đồng với Manulife chứ không phải Vietin; trừ khi là bộ phận quản lý kinh doanh Bancassurance của Vietin (bộ phận này thì không kinh doanh, mà chỉ quản lý...)
Bổ sung thêm mảng bảo hiểm phi nhân thọ là VBI (cty con của Vietin). Chỗ e thì thấy nhân viên ở đấy thay đổi liên tục, còn phó phòng thì ngồi mãi không thấy thay. Cty này chủ yếu bán cho kh có liên quan đến Vietin, khách ngoài hầu như ko ai biết tên và mua.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Khuyên chân thành cụ là đừng hỏi những việc nghiêm túc ở đây!
Người hiểu biết thật sự về công việc cụ cần hỏi thì ít, người ko hiểu biết nhưng muốn thể hiện sự thông thái thì đông hơn rất nhiều, nên đa số cụ sẽ nhận được những lời khuyên, bình luận tiêu cực thôi.
Mới có hơn chục còm cụ đã thấy điều ấy rồi đấy!
Vote bác 10 điểm chân thành :D
Hỏi chuyên môn, bác chủ sang VOZ nhé. Họ có các chủ đề từ các lĩnh vực rất nhỏ đến lĩnh vực rất to! Bầu không khí trao đổi thì em thấy là nghiêm túc, nhiều chia sẻ kiến thức hữu ích