[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

Tunglong88bg

Xe máy
Quần này tôi mua shoppee nhé các cụ, tôi ko đc mặc quần màu xanh à

duytrong

Xe lăn
Dạ vầng, thế mà việc em phẫn nộ với hành động này làm cụ ấy bức xúc lắm, chẳng biết em nói gì đụng chạm tới cụ ấy, sợ thật cụ ạ :(

Cho về quê lái taixi bố ai dám ngồi xe khi biết ông này tốt thế cụ.

Fulda

Xe máy
Đúng là vinh nhục chỉ trong gang tấc, thằng này bị truy nã, anh CA kia ra vài đường nghiệp vụ, trấn áp đối tượng, mất tý huyết nữa càng tốt, thì giờ này lên sao lên vạch, tha hồ anh hưởng, cơ hội đến tay anh chỉ việc dũng cảm nước lên, đằng này anh lại lùi xuống nhường vinh quang cho người khác. Đúng là con của nhân dân
Chuẩn là anh CA bỏ mất cơ hội hiếm, giờ thì bách nhục

Tutuchien

Xe tải
Xem Clip và hình thức kỷ luật thấy mất niềm tin vào CA quá
Một hành động vô cảm của người CA không thể chấp nhận được _ ĐỀ NGHỊ LOẠI RA KHỎI ĐỘI NGŨ CAND

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là vinh nhục chỉ trong gang tấc, thằng này bị truy nã, anh CA kia ra vài đường nghiệp vụ, trấn áp đối tượng, mất tý huyết nữa càng tốt, thì giờ này lên sao lên vạch, tha hồ anh hưởng, cơ hội đến tay anh chỉ việc dũng cảm nước lên, đằng này anh lại lùi xuống nhường vinh quang cho người khác. Đúng là con của nhân dân
Cờ đến tay mà không biết phất. Người ta ghì đè rồi, vào chỉ việc bẻ quặt khóa tay lên lon.
Kỷ luật lại đổ tại số.

lacettiGG

Xe điện
Hôm trước ra phường làm CCCD, nhìn bạn CA mặt non choẹt, mà bụng to hơn bụng mình. Rồi ngồi cầm CMT của em, hỏi trống không và rất kiểu hỏi cung để kiểm tra thông tin, số đt... :)). Trong khi cầm CMT và hỏi năm sinh, chắc ngu cũng phải biết e tầm tuổi bố bạn í rồi, chán ghê. Em thì vẫn trả lời nhẹ nhàng cho xong chuyện, nhưng ko thấy có thiện cảm tí nào với những người đang lĩnh lương từ thuế của dân.
Em cũng có lần lên phường làm giấy tờ mà thấy các chị CA nói mình như kiểu mình là tội phạm ấy, mà dù chỉ là hỏi đáp rất bình thường. Mà làm giấy tờ thì vẫn thu phí như ai chứ có cho không nhau gì đâu??

chemotech

Xe điện
Cờ đến tay mà không biết phất. Người ta ghì đè rồi, vào chỉ việc bẻ quặt khóa tay lên lon.
Kỷ luật lại đổ tại số.
Kỷ luật về tội ngu, ngu hết chỗ cho người khác, nhớ vụ khoan cứu cháu bé, có anh vào bế chụp ảnh, ít ra cũng phải làm được như thế, đây đúng là cơ hội, nhiều người cả đời không được một cơ hộ như vậy

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kỷ luật về tội ngu, ngu hết chỗ cho người khác, nhớ vụ khoan cứu cháu bé, có anh vào bế chụp ảnh, ít ra cũng phải làm được như thế, đây đúng là cơ hội, nhiều người cả đời không được một cơ hộ như vậy
Vụ đấy theo em hơi khác. Các anh ấy có mặt cứu người. Người dân phá tường rất đáng trân trọng nhưng cá nhân em thấy nguy hiểm cho nạn nhân cụ ạ. Nói gì thì nói CS PCCC có nghiệp vụ và dụng cụ đầy đủ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Em thấy mọi người chửi anh công an nhiều quá.
Đặt địa vị là anh công an, anh này thấy 2 người vật nhau đánh nhau, biết ai là cướp, ai không?
Chẳng lẽ cứ thấy ai hô cướp là nhảy vào táng thằng kia à? Lỡ cả 2 hô cướp thì đánh ai?
Em thấy anh ấy cứ đứng mặc kệ là đúng, nếu có 2 người thì mỗi người khống chế 1 thằng. Chứ giờ 1 mình anh ấy thì biết khống chế ai?
Trong Tây Du Ký, Phật bà Quan âm có đứng nhìn 2 Tôn Ngộ Không đánh nhau nữa là. Sau không thấy Phật Tổ cảnh cáo Phật Bà.

Bright Đinh

Xe máy
E thì mạo muội chốt 1 câu: a sợ xón đái ra quần, máu không lên não bần thần nên ngu.

td2000

Xe tăng
ảnh báo.jpg

Ở một diễn biến khác, xin các cụ cho biết về việc báo dùng từ "truy tìm" có đúng ngữ cảnh ko ạ
Chấp gì bọn 3 môn 6 điểm. Lũ lều báo giờ biết viết chữ đã là khá lắm rồi.

Ku Tũn 2017

Xe đạp
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/5/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Susu77

Xe tăng
E thì mạo muội chốt 1 câu: a sợ xón đái ra quần, máu không lên não bần thần nên ngu.
Cảm nhận của em là thái độ không giống với sợ hãi bác ạ mà là vô cảm. Em mà sợ thì nhẹ thì mặt cắt ko còn hột máu, nặng thì rơi điện thoại vã ngã ngồi xuống chứ không thản nhiên nc điện thoại và có dáng đứng lẫm liệt thế.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Em cũng có lần lên phường làm giấy tờ mà thấy các chị CA nói mình như kiểu mình là tội phạm ấy, mà dù chỉ là hỏi đáp rất bình thường. Mà làm giấy tờ thì vẫn thu phí như ai chứ có cho không nhau gì đâu??
Em cũng ko khác gì cụ. Hôm rồi em đi làm căn cước, trong tờ khai em ghi đầy đủ thông tin rồi. Nhưng ông xxx ko mặc quân phục, hỏi em vẫn những thông tin như trong tờ khai, mặc dù tờ giấy đó đang để trước mặt ông ấy, và hỏi với cái giọng như hỏi cung tội phạm. Em cay mũi lắm rồi định nói đểu vài câu là thế các anh bảo tôi khai vào tờ khai cho vui à? Tôi làm căn cước cũng vẫn phải thu phí chứ tôi ko xin mà anh ăn nói cái kiểu đấy. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì em thôi vì thấy phí lời.

bau67

Xe container
Về ý kiến cho rằng mức độ kỷ luật đối với Đại úy Nguyễn Văn Lâm còn nhẹ, chưa phù hợp, phải cho ra khỏi ngành mới đúng với tính chất của vụ việc, Trung tướng Tô Ân Xô cho biết, việc này sẽ được cơ quan chức năng xem xét.
Khi áp lực dư luận lên quá cao, cậu Lâm này dễ bị cho ra khỏi ngành lắm !

beomap2

Xe container
Sao có chỗ thì nói công an huyện ra quyết định kỷ luật, có chỗ thì nói công an thành phố ra quyết định? Hay cả hai nơi đều ra quyết định, có khi Bộ lại ra qđ khác nữa không biết chừng

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mọi người chửi anh công an nhiều quá.
Đặt địa vị là anh công an, anh này thấy 2 người vật nhau đánh nhau, biết ai là cướp, ai không?
Chẳng lẽ cứ thấy ai hô cướp là nhảy vào táng thằng kia à? Lỡ cả 2 hô cướp thì đánh ai?
Em thấy anh ấy cứ đứng mặc kệ là đúng, nếu có 2 người thì mỗi người khống chế 1 thằng. Chứ giờ 1 mình anh ấy thì biết khống chế ai?
Trong Tây Du Ký, Phật bà Quan âm có đứng nhìn 2 Tôn Ngộ Không đánh nhau nữa là. Sau không thấy Phật Tổ cảnh cáo Phật Bà.
Ít ra cũng phải bảo Hai con khỉ dừng tay đợi phân xử, có ta đại diện thiên đình đây chứ :D

chemotech

Xe điện
Sao có chỗ thì nói công an huyện ra quyết định kỷ luật, có chỗ thì nói công an thành phố ra quyết định? Hay cả hai nơi đều ra quyết định, có khi Bộ lại ra qđ khác nữa không biết chừng
Chiến sĩ quèn thì cấp TP cấp huyện kỷ luật được rồi, cấp bộ vào là tước danh hiệu về chăn gà