[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Không ngon hơn đâu bác, điều chuyển về CS hỗ trợ tư pháp tức là chuyên đi áp giải tù ấy, chả có cái vẹo gì đâu. Nhưng trong ngành luôn luôn tạo "điều kiện" cho các chiến sỹ "lấy công chuộc tôi" nên rất có thể sau vài năm nữa ta lại được gặp anh này trong vai trò... trưởng công an huyện chẳng hạn :v
Tù muốn gặp thân nhân ngày ra toà phải lót tay cs áp giải.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cả triệu người chắc cũng phải có đến 3-4 là tử tế ấy chứ :P
Có vẻ các anh hay tiếp xúc va chạm với dân thì lại không mấy tử tế thì phải.
Hôm trước ra phường làm CCCD, nhìn bạn CA mặt non choẹt, mà bụng to hơn bụng mình. Rồi ngồi cầm CMT của em, hỏi trống không và rất kiểu hỏi cung để kiểm tra thông tin, số đt... :)). Trong khi cầm CMT và hỏi năm sinh, chắc ngu cũng phải biết e tầm tuổi bố bạn í rồi, chán ghê. Em thì vẫn trả lời nhẹ nhàng cho xong chuyện, nhưng ko thấy có thiện cảm tí nào với những người đang lĩnh lương từ thuế của dân.

Hieumos

Xe container
nhiều em gái xin xắn ngon lành có học thức hẳn hoi mà cứ thấy bọn mặc áo ngành quần ngành chụp ảnh lên face là rụng trứng, đi chơi cũng phải up ảnh chụp cùng người yêu mặc quần ngành. Đến lúc cưới cũng phải cố nặn ra kiểu chụp mặc quần ngành.
Em nói thật, phản cảm bỏ mịa. Có thấy anh lao công, móc cống hay quét rác nào chụp ảnh cưới mà mặc nguyên quần áo đồng phục đâu.
Cụ so sánh với lao công, quét rác chắc định tổ lái, chứ chụp ảnh cưới mặc đồng phục ngành là chuyện bình thường.

Phi công, tiếp viên HK, cầu thủ bóng đá, công an, quân đội, bác sỹ... đó là niềm tự hào với nghề nghiệp, có gì mà phản cảm.

Như em làm ngành xây dựng, em thấy bức ảnh cưới của anh kỹ sư xây dựng dưới đây đẹp.

anh-cuoi-cong-truong (1).jpg

Chỉnh sửa cuối:

Pius

Xe tải
Hôm trước ra phường làm CCCD, nhìn bạn CA mặt non choẹt, mà bụng to hơn bụng mình. Rồi ngồi cầm CMT của em, hỏi trống không và rất kiểu hỏi cung để kiểm tra thông tin, số đt... :)). Trong khi cầm CMT và hỏi năm sinh, chắc ngu cũng phải biết e tầm tuổi bố bạn í rồi, chán ghê. Em thì vẫn trả lời nhẹ nhàng cho xong chuyện, nhưng ko thấy có thiện cảm tí nào với những người đang lĩnh lương từ thuế của dân.
Em cũng thấy vậy, soi CMND của người làm là thấy tuổi bằng cha chú rồi mà toàn nói kiểu trống không, như kiểu không có giáo dục ấy cụ ạ :))

Lái Ngựa

Xe buýt
Thằng cax đứng bấm đt trong lúc nạn nhân bị đâm trọng thương đang vật nhau với thằng cướp giữa đường, bị kỷ luật chuyển lên huyện. :-ss:-ss:-ss:-ss

Clear

Xe buýt
Mả tổ nhà thằng này đếch phải táng trúng hàm rồng, cơ hội có 1 không 2 cả đời như vậy mà bỏ qua, không hiểu trong đầu nó chứa cái gì nữa, cậu lái taxi đã đè thằng cướp xuống rồi, chỉ cần xô vào để dây máu ăn phần là cơ hội tuyệt vời để sự nghiệp sang trang mới, thế mới biết ranh giới làm người anh hùng và kẻ hèn nhát cực kỳ mong manh.
Nghĩ lại những năm đầu 80 thế kỷ trước, cũng có công an phường Ô Chợ Dừa trong tíc tắc đã xoay chuyển tình thế vật lộn, ép tên cướp đè lên trái lựu đạn, sau đó đã nổi tiếng, được phong anh hùng, là tấm gương sáng của llcand, nay thấy clip của thằng này mà không còn lời nào diễn tả nữa, đúng chất thằng ăn hại tiền thuế của nhân dân.
Nếu cụ ạ. Nếu nó biết thằng kia là bị truy nã, là cướp thì nó sẽ không bỏ qua cơ hội ngon ăn thê, mỡ dâng tận miệng mèo rồi còn gì?
Nhưng nó tưởng là đánh nhau xích mích, vậy nên gọi đồng bọn chờ cho xong thì đem xe đến hốt về đồn, kiểu gì chả kiếm được đôi chục triệu từ 2 phía. Bài của chúng học đc là thế.

fanmu12345

Xe điện
Không ngon hơn đâu bác, điều chuyển về CS hỗ trợ tư pháp tức là chuyên đi áp giải tù ấy, chả có cái vẹo gì đâu. Nhưng trong ngành luôn luôn tạo "điều kiện" cho các chiến sỹ "lấy công chuộc tôi" nên rất có thể sau vài năm nữa ta lại được gặp anh này trong vai trò... trưởng công an huyện chẳng hạn :v
Thằng này cứ lỳ lợm ở trong ngành, đến lúc nó về hưu thì lại được lĩnh lương hưu cao hơn người lao động bình thường mới đểu

Michael J

Xe điện
Nếu cụ ạ. Nếu nó biết thằng kia là bị truy nã, là cướp thì nó sẽ không bỏ qua cơ hội ngon ăn thê, mỡ dâng tận miệng mèo rồi còn gì?
Nhưng nó tưởng là đánh nhau xích mích, vậy nên gọi đồng bọn chờ cho xong thì đem xe đến hốt về đồn, kiểu gì chả kiếm được đôi chục triệu từ 2 phía. Bài của chúng học đc là thế.
Thuyết âm mưu của cụ chả có nhẽ

Roark.17

Xe tải
cho em chửi mả cha thằng này. Nhìn clip mà thấy nó hèn hạ quá

luyenok

Xe điện
tay này kiểu thần kinh có vấn đề hay sao ấy chứ, xem video thì rõ ràng trong tình huống đó không thể nào cực kỳ thờ ơ như vậy đc, hay là thuộc dạng ngơ ngơ đc sắp xếp vào ngành?

Xolabaque

Xe tăng
Chả có nhẽ bài học này lại có trong giáo trình thật ư, cũng dễ lắm, cụ nói làm em nhớ lại anh gì ở thành phố hoa cải nói là trận đánh hay có thể viết thành sách...

darthvader

Xe điện
Xử lý kỷ luật ra khỏi ngành với trường hợp này có tác dụng tuyên truyền còn mạnh hơn mấy trường hợp chào xe bus hay dẫn đường xe đi đẻ ...

Crazy Car VN

Xe tải
Sáng nay đọc báo thấy thanh niên này bị điều chuyển công tác. Đáng nhẽ phải đuổi ra khỏi ngành mới đúng.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy vậy, soi CMND của người làm là thấy tuổi bằng cha chú rồi mà toàn nói kiểu trống không, như kiểu không có giáo dục ấy cụ ạ :))
Mà bữa em làm có vài người, ko thể nói là do công việc được. Nếu đông người thì có thể thông cảm. Mà các bạn í còn có quạt sau lưng, chứ dân làm gì có :))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
theo E là tuy anh đại úy chỉ đứng nhìn ko làm gì cả, nhưng với ánh mắt nghiêm nghị đầy trách móc của đại úy, tên cướp đã thấu hiểu, hối hận với hành động manh động của mình nên đã đầu hàng. nên tuyên dương sự bình tĩnh của đại úy
PS: còm này xong E dự là ăn vang của các Cụ
Em cũng đang nhìn cụ anh bằng ánh mắt nghiêm nghị đầy trách móc đây. Không những bị nhân dân vang, mà chén vang còn mang thông điệp Ngu đanh thép :D
Screenshot_20210518-095642_Samsung Internet.jpg

NgocDmax

Xe tăng
Thread này nóng nhỉ, chứng tỏ vấn nạn/ tệ nạn của xã hội, của ngành đang có vấn đề thì mới có nhiều sự quan tâm như thế này.. các cụ mợ nhỉ.

vneseman

Xe lăn
Thằng này nên làm đơn ra khỏi nghành cho đỡ nhục.

Utopia79

Xe buýt
Cụ lại đùa rồi, cshs tha và http là đơn vị có gần trăm tuổi đời rồi. Ngồi mát ăn bát vàng là đây, ngồi xét hồ sơ giảm án, miễn hạn, ân xá...là đây nhá.
Cụ lại nhầm chức năng nhiệm vụ của CS HTTP với cục trại giam rồi đấy! :D

Nha Trang@

Xe điện
Tạo thành thói quen xấu trong xưng hô, khó bỏ! Vì vậy khi về nhà nói chuyện với bố mẹ cũng sẽ nói trống không không có đại từ nhân xưng, người ngoài đánh giá là mất dạy hỗn láo.

Clear

Xe buýt
Xử lý kỷ luật ra khỏi ngành với trường hợp này có tác dụng tuyên truyền còn mạnh hơn mấy trường hợp chào xe bus hay dẫn đường xe đi đẻ ...
Thằng này vi phạm điều lệ cand, không hoàn thành trách nhiệm, nhiệm vụ, để dân vào tình thế cực kỳ nguy hiểm mà đứng xem. Không đuổi mà lại kỷ luật "lên" thế này thì dân biết phải làm gì đây.

Chỉnh sửa cuối: