[Thảo luận] Nhân tiện chuyện em bị XXX xanh tuýt, xin hỏi các cụ về luật GTĐB.

becberin

Xe đạp
Em hoa hết cả mắt rồi. nói chung là sai là bị tóm ngay còn xử lý thì dân phòng ko dọa dc thì sẽ chuyển hoặc sẽ thả

mrcar

Xe hơi
ngắn gọn là trong địa bàn phường quản lý, CAP có quyền xử lý những xe chỉ cần có "biểu hiện vi phạm" thôi hê hê ...
Chuẩn rùi cụ nhỉ........vi phạm có quyền tóm, còn xử lý phải gửi lên cơ quan có thẩm quyền hiiiiiiiiiiiiii

chinhatm

Xe container
Cụ nhầm ạ, trong một số trường hợp màu xanh vẫn đc dừng xe. Cảnh sát trật tự, cảnh sát cơ động, cảnh sát 113 được phép dừng xe, xử lí vi phạm một số trường hợp, em cũng quên hết rồi, nhưng có mấy cái em nhớ: dừng đỗ sai, đi vào đường cấm, đi vào đường ngược chiều.
Đoạn Vọng - Minh Khai là một chiều ô tô, công an phường vẫn dừng xe vi phạm suốt đấy ạ
Đúng rồi. XXX áo xanh được phép xử phạt xe đang dừng đỗ trái phép và một số trường hợp xe đang chạy: Đi vào đường ngược chiều, đường cấm; không đội mũ bảo hiểm; bấm còi to hoặc gây ồn ào trong khu dân cư vào đêm khuya; uống rượu bia; xe lạng lách đánh võng...

Furious

Xe điện
...ngó ra thấy một chú xxx xanh đi lại vòng quanh xe em, vừa đi vừa hét: " chủ xe này là của ai vậy?", bình tĩnh đã, em cho đi lại 1 lúc rồi mới ra nhận lỗi đỗ xe sai rồi đưa giấy tờ và bằng lái cho xxx kiểm tra. Đồng chỉ ấy chỉ sang bên kia đường làm việc, em vẫn bình tĩnh bảo : " 5 phút nữa anh nhé, em mua nốt kính cho vợ em"...
Trong chuyện này đúng là em sai nhưng thực sự em vẫn thắc mắc là mấy xxx phường có quyền bắt xe đỗ sai vị trí, được quyền kiểm tra giấy tờ và được quyền lập viên bản vi phạm giao thông hay không?
CA phường có quyền kiểm tra 2b & 4b vi phạm trong phạm vi địa bàn phường mình phụ trách cụ nhá. Còn cụ định khoe gì thì khoe luôn đi, em đang đợi :-w

be beo

Xe tăng
Em chả thấy cụ chủ khoe cái gì cả, hay em tự kỷ... :-o

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Chiều qua em vừa uống bia ở ngã tư Lê Duẩn - Khâm Thiên, đang phây phây tính cò quay đánh xe, rẽ đường Trần Bình Trọng hướng về Cung làm cốc cafe. Qua ngã tư Nguyễn Du 20m thấy xe xxx phường Trần Hưng Đạo vừa đi thẳng từ phố Nguyễn Gia Thiều ra đang đánh xe để ép sát góc ngã tư. Tự dưng thấy 1 bác xxx già (trung tá) đứng trên thùng xe chỉ trỏ cho mấy chú dân phòng về phía xe mình, em chột dạ nhìn góc đường thấy ngay cái biển cấm oto (các chú đang đánh xe chắn *** cái biển). Em xinhan quay đúng 1 vòng (có lối rẽ vào KS Công Đoàn nên tròn cua) nhìn lại thấy chú xxx xanh có vẻ tức tối còn mấy chú dân phòng chỉ nhìn theo xe (chắc không hiểu ý cụ xxx). Đi ra đầu ngã tư thấy quả biển cấm oto chả hiểu cắm từ bao giờ? Em thoát mấy chú xxx phường nhưng cũng cảnh báo các cụ đường Trần Bình Trọng chỉ 2 chiều oto từ đoạn Trần Nhân Tông đến Nguyễn Du thôi nhé. Còn đến ngã tư Nguyễn Du chỉ còn mỗi đường rẽ trái.

vdung

Xe hơi
Em chả thấy cụ chủ khoe cái gì cả, hay em tự kỷ... :-o
À, lúc đầu em kể cả câu chuyện từ lúc bị bắt đến lúc được thả, kể xong bác chè lam bảo em khoe hàng (mà em giải thích ở post khác bên trên kia rồi) thế nên em xóa đoạn sau tập trung luôn mục đích để hỏi về xxx xanh có gì lần sau còn tranh đấu :)).