[Funland] Nhàn rỗi quá! Có cụ nào thấy áy náy khi vẫn nhận lương mà quá ít việc không?

cháu lên 3

Xe container
Em cũng đang nhàn quá, nhưng 1 ngày em làm việc 6 tiếng, nếu ko có việc gì thì em ngồi chơi Tôn ngộ không truyền kỳ + lướt web + OF + đọc báo + facebook. Cũng khối việc để làm :))
Nếu em cũng ko làm ngoài như cụ chủ thớt thì chắc em cũng chán ngấy người thôi

ChevroletCruze

Xe máy
Đi làm mà ngôi không chán bỏ xừ, em cũng từng như vậy và xin nghỉ sau 3 tháng ngồi không lướt web nhận lương. Em xin nghỉ ko phải vì áy náy ngồi không nhận lương mà vì chán đấy ạ.

provtc

Xe container
Em thì chả thấy chán, thằng bạn e làm ủy ban, lương có vài triệu còm suốt ngày đi long nhong, thời gian rảnh nó đi xem đất cát cơ thế mà nó lại đánh đc mấy quả đất đổi đời, chẳng bù cho e tối tăm mặt mũi mà chẳng thấy cơ hội đâu chán. Ở cái xã hội này các cụ chẳng việc gì phải áy náy, trên nó còn vặt đầu dân chứ mình đã là gì.

lopxihoi

Xe tải
Đúng rùi! Lương liếc có hệ số đâu phải cứ muốn cắt là căt được, kể cả mình muốn
em thì quá bận mà lương thấp, cụ chuyển bớt cho e được không? cụ đõ áy náy, em thêm đồng mua rau.

TungNguyenMD

Xe container
Cụ sướng thật, DNNN cũng sướng thật. Thế nên kiểu gì chẳng có Vinashin, EVN, PVN.........

Bus_nhanh

Xe điện
Nhà cháu cũng trong tình trạng vậy...
Toàn làm 1/2 ngày rồi đi nghỉ đi chơi !

vietran

Xe ba gác
Cụ lại sắp áy náy thêm nữa rồi, tăng lương nhé, hẳn 28% đấy, áy náy quá

vietran

Xe ba gác
Trong giờ hành chính các quán cà phê đông nghịt người; nhà nghỉ cũng thế. Có việc gì đâu.

baogiomuaduocxe

Xe điện
em thấy chả có việc gì mà phải áy náy cả, cụ đúng là rỗi việc, nhà đủ đầy rồi nên nghĩ bâng quơ
chúng nó tham nhũng thất thoát hàng trăm nghìn tỉ đồng mà áy náy được như cụ thì em mới xin áy náy.

ateric090

Xe tải
Bọn em cứ có việc mới có tiền, còn ko chỉ đủ tiền ... sống dặt dẹo cà phê trà thuốc thôi ah :(

Thôi chờ 1 ngày mai tươi sáng [-O<

hyundaii30

Xe tăng
Kinh tế thế này chán thật, nợ thì không đòi được, làm thì lỗ không làm thì cũng chết. hix hix

Nếu là em thì em cũng áy náy lắm. Nhưng mà cơ chế nó thể thì cụ cứ hưởng thôi.

TÔN

Xe container
Em cũng vậy. Chơi suốt nhưng suốt ngày bị sức ép vì không xong việc mà việc của em nó khó xong lắm. Em làm GPMB nên không chủ động được nhanh hay chậm do có tiền hay không và do chính quyền địa phương là chính.
em hiểu và thông cảm cho công việc của cụ.trên đe dưới búa,người ngoài nhìn vào thì thấy mình như ngôi sao,oai mỗi cái đấy :))
thỉnh thoảng đc tí lộc lá cao ba nhá,có tí chút nhưng lấy làm niềm vui an ủi bản thân thôi
nghỉ chán chê,mò đến cơ quan mệt rũ người.trốn vào hội trường đọc tờ báo thì đúng lúc có cuộc họp mà cũng chả hiểu họp việc mẹ gì.hóa ra họp chuẩn bị cưỡng chế.vào dễ ra khó,phải ngồi lại.hết giờ tự nhiên đc cái phong bì,bóc ra đc có 1 lít thôi,nhưng cũng sướng vì lộc tự nhiên rơi vào đầu :))
đang ngồi chơi thời gian còn chả có,sếp sai đi có việc.xuống đến nơi hóa ra cưỡng chế GPMB.ko phải việc của mình đứng đấy dân oánh cho lại khổ,ra quán nước gần đấy cho lành.chán chê mê mỏi,xong hết ló cái mặt vào lại đúng lúc chia chác phong bì phong bao.em dưới phường có quen biết do va chạm công việc,nhìn thấy,thôi thì em cũng néo biết anh có việc gì ở đây ko,nhưng thôi anh là người của ban DA cầm 1 lít uống nước :))
ơ thế hóa ra em đóng thuế để cụ nhàn rỗi à.từ mai em éo đóng nữa đâu.
quyền lợi và nghĩa vụ đấy :D
em thấy chả có việc gì mà phải áy náy cả, cụ đúng là rỗi việc, nhà đủ đầy rồi nên nghĩ bâng quơ
chúng nó tham nhũng thất thoát hàng trăm nghìn tỉ đồng mà áy náy được như cụ thì em mới xin áy náy.
cụ dở à.thời gian ủ mưu tính kế hợp thức hóa còn chả đủ thời gian đâu mà áy náy.chưa kể thời gian check cấp dưới có đứa nào trót dại tiêu nhầm tiền ko để còn bịt,vì khá nhiều quan chết oan do em út làm liều.thì thời gian đâu mà áy náy

NVTR

Xe hơi
Nhà cháu thì ngược lại, nhiều lúc thấy sức lao động mình bỏ ra đáng lẽ xứng đáng đc trả công nhiều hơn thế:) Tuần làm việc 5 ngày, ngày làm cật lực trên 8 tiếng đồng hồ. Nhưng chẳng bao giờ hết giờ hành chính mà hết việc. Hôm nào sớm cũng 7h mới bò về tới nhà (Không bị Sói bỏ là may rồi).Trong giờ làm thì không có chuyện được online chat chít vì bị cắt mạng. NHiều khi có việc phải đi ra ngoài tầm 9h sáng, thấy quán cafe nườm nượp người, thèm vật vã cảm giác được nhởn nha cafe trong giờ làm.
Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, nhàn rỗi cũng chẳng phải hoàn toàn sung sướng !
Mợ nài giống em, những gì mình cống hiến và hy sinh thì không được trả công xứng đáng, càng ngày càng cắ giảm thu nhập. Chán. Chỉ có cafe là em ko bị thèm vì vẫn đủ thời gian thôi.

Cụ sướng thật, DNNN cũng sướng thật. Thế nên kiểu gì chẳng có Vinashin, EVN, PVN.........
Em ăn nương của 1 anh ở trên đấy, nhưng sướng ai thì em ko biết. Em đang khộ đủ đường đây.

07722770

Xe hơi
Em thì làm quần quật cả tháng rồi mà đc có mấy triệu bọ. Chả đủ đổ xăng :(

ao_trang

Xe buýt
Nhà cháu thì ngược lại, nhiều lúc thấy sức lao động mình bỏ ra đáng lẽ xứng đáng đc trả công nhiều hơn thế:) Tuần làm việc 5 ngày, ngày làm cật lực trên 8 tiếng đồng hồ. Nhưng chẳng bao giờ hết giờ hành chính mà hết việc. Hôm nào sớm cũng 7h mới bò về tới nhà (Không bị Sói bỏ là may rồi).Trong giờ làm thì không có chuyện được online chat chít vì bị cắt mạng. NHiều khi có việc phải đi ra ngoài tầm 9h sáng, thấy quán cafe nườm nượp người, thèm vật vã cảm giác được nhởn nha cafe trong giờ làm.
Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, nhàn rỗi cũng chẳng phải hoàn toàn sung sướng !
Ớ, mợ giống em nhưng em được cái chạy ra ngoài thoái mái. Cơ mà không có thời gian cafe toàn phải chạy vì công việc.:(

hoa_hong_den

Xe hơi
Ớ, mợ giống em nhưng em được cái chạy ra ngoài thoái mái. Cơ mà không có thời gian cafe toàn phải chạy vì công việc.:(
Mình dân tài chính kế toán nên cả ngày phải giam mình ở văn phòng. kỷ luật thì đúng kiểu quân đội nên ra ngoài 15p cũng qua mấy cửa. Nhiều khi buổi sáng mà đi làm sớm dc, mình sẽ tranh thủ tạt quán cafe, tranh thủ vừa cafe, vừa ăn sáng. Cảm giác có đc 30p quý giá thảnh thơi cafe vào ngày không phải ngày nghỉ thâý sao mà sướng thế :D