[Funland] Nhân nói về Phong Thủy-Ngoại Cảm. Em có một chút kinh nghiệm dư lày.

250cc

Xe tăng

Phú Cửng

Xe tăng
Cụ ở đâu để em nhìn thẳng mắt cụ em nói chuyệ phát xem cụ có chắc chắn vấn đề cụ nói không

Soigia

Xe tăng
Em thấy cụ chủ thớt kiến thức còn hạn hẹp

Minhlong1012

Xe buýt
Em thì em nghĩ cái vd phong thủy nó có từ rất rất lâu rồi, và chắc cũng có nhiều người trước đây họ có thể có suy nghĩ như cụ chủ nhưng mà tại sao nó tồn tại đc đến nay có thể trả lời phần nào. Cá nhân em nghĩ việc bày trí theo phong thủy cũng như việc các cụ cảm nhận gì khi nhìn gái biết cách ăn mặc và trang điểm với gái ko biết makeup và ăn mặc luộm thuộm thôi.

archmoc

Xe tải
Tìm đến và tin vào những điều bí ẩn - ko giải thích đc, có lẽ do trong con ng vẫn còn quá nhiều nỗi sợ hãi và ít niêm tin vào bản thân các cụ nhỉ? Ko biết em nghĩ như vậy có đúng không?! (Tất nhiên là ko hoàn toàn chụp mũ vấn đề phong thủy, bởi trong phong thủy nói chung vẫn có những thứ có thể giải thích, diễn giải bằng khoa học)

james88

Xe buýt
Cụ chủ thớt băn khoăn là Mỹ nó xây đồi Capitor và Nhà trắng có theo cái phong thủy nào đâu mà nước nó vẫn phất thế. Băn khoăn kiểu như này là cụ mới chỉ có hiểu một cách rất mù mờ về Phong thủy. Bẩm cụ, phép phong thủy là phép để người ta tối ưu hóa các yếu tố tự nhiên tại một địa điểm nhất định, chứ ko phải cứ làm đúng phép thì ai ai cũng sinh vương sinh tướng cả, vì vận khí và điều kiện tự nhiên ở mỗi nơi nó khác nhau. Vận này đất Mỹ, đất âu nó đang phất thì nó có xây toilet giữa nhà nó cũng vẫn cứ phất, vì thế đất, khí đất nó đang vượng cụ à. Còn như giỏi phong thủy như thánh Tả Ao mà gặp địa hình và điều kiện tự nhiên như xa mạc Sahara chắc ổng cũng bó tay, đơn giản Sahara là vùng đất chết, nó còn tí sinh khí nào đâu mà phong với chả thủy.

"Nhất mệnh, nhị vận, tam phong thủy, tứ tích đức, ngũ độc thư", câu này cổ nhân để lại để minh chứng 1 điều là cái quan trọng nhất của 1 đất nước, 1 dân tộc cũng như 1 cá nhân đó chính là phần "thiên định", mệnh tốt thì chả cần tìm huyệt cũng sẽ được đất có huyệt kết, vận tốt thì chả cần phong thủy cũng sẽ gặp được nơi tự nhiên bố trí phong thủy đẹp, gọi là thiên thành, trời khuôn xếp cho. Còn những phép như phong thủy mới chỉ được xếp hàng thứ 3, do nó chỉ là phần "nhân định" là cái mà con người ta học hỏi tự nhiên và mong mỏi áp dụng cái tối ưu của tự nhiên để cái biến thực tại đời sống của mình sao cho đẹp hơn, tốt hơn. Tuy nhiên, người tính không bằng trời tính ạ.
E thấy cụ có cái nhìn khá chuẩn về phong thủy.

Ông chủ top thì cứ luyên tha luyên thuyên....chắc cũng chả biết gì về vấn đề này..

vua_luoi

Xe điện

Ông chủ top thì cứ luyên tha luyên thuyên....chắc cũng chả biết gì về vấn đề này..
Theo em là đếch biết ai luyên thuyên

Hoathanhtao

Xe điện

nouvo

Xe tăng
Em thấy vui nhất là có hại cụ gặp được nhau về vụ cafe :D Khi nào thèm cafe em sẽ mua của cụ cafesuada cho xem

abc_cad

Xe tăng

He.....Hài vãi lúa:
Chú thớt: Tớ không tin mấy thứ lăng nhăng. Tớ không phải là chuyên gia phong thủy, nhà ngoại cảm.
Nhiều bác: Ông là éo gì mà giám không tin phong thủy, ông có là thầy của phong thủy đâu mà đi không tin nó. Phong thủy nó là thế lọ, thế chai thế này mà không chịu tin à??? Nói tóm lại nếu ông không là chuyên gia phong thủy thì ông tuổi gì mà không tin nó. Ông "còn non và xanh lắm" he...................

Chỉnh sửa cuối:

baogiomuaduocxe

Xe điện
ngoại cảm thì em k dám bàn

nhưng phong thủy thì cụ nhầm, nếu cụ còn lăn tăn thì mời cụ gặp em, em thật
em ko phải thầy phong thủy, chỉ vì say mê nghiên cứu
em tin rằng cụ chưa có nhiều kiến thức về phong thủy

cutit9999

Xe tăng
Phong thủy thì em thấy hay, nhưng ở VN bây giờ loạn cả, thầy bà hầm bà lằng

puredoll

Xe điện
E phải lội tất cả từ đầu để nghe các Cụ đàm đạo về PT và NC. NC thì E chưa gặp bao giờ nên k có ý kiến. Còn về PT, các cụ ở trên đã nói nhiều, E chỉ thấy rằng: Nếu đất vượng, thì làm gì cũng được "Địa linh, nhân kiệt" còn đất đã không ổn, thì lại phải phụ thuộc vào vận chủ nhà!
Chẳng phải ngẫu nhiên mà ở HN có rất nhiều mảnh đất vàng bị bỏ không đó thôi
E xin ngồi nghe chỉ giáo tiếp ạ

cayxanhkientruc

Xe hơi
ngoại cảm thì em k dám bàn

nhưng phong thủy thì cụ nhầm, nếu cụ còn lăn tăn thì mời cụ gặp em, em thật
em ko phải thầy phong thủy, chỉ vì say mê nghiên cứu
em tin rằng cụ chưa có nhiều kiến thức về phong thủy
Nguy hiểm quá cụ nhỉ?. Vậy phong thủy là gì? Đề cập đến vấn đề gì? Ảnh hưởng thế nào đến cuộc đời con người?. Quá dễ phải không cụ. Trước mắt cụ khai sáng tý khái niệm cho em chút. Cảm ơn cụ.

bipboemlaxichlo

Xe điện
Chỉ với kiến thức cụ chia sẻ đã biết trình cụ đến đâu rồi, cỡ ptv thôi!
Cụ này nhận xét chuẩn ợ
nếu không hiểu không biết thì hỏi
chứ ai lại không biết lại khẳng định như thế phỏng Cụ?
'' BIẾT THÌ THƯA THỚT, KHÔNG BIẾT THÌ DỰA CỘT MÀ NGHE '' iem ko biết nên iem dựa cột hóng các cụ chỉ bảo ợ