[Thảo luận] Nhắn nhủ bác tài xe 30Y-9113

hungnq66

Xe tải
Em đi ra đường bình thường cũng kính nể các bác có logo OFFER lắm, dưng mà thế này thì chắc cũng phải suy nghĩ lại mất thôi. :-?

Red_Evil

Xe buýt
Ôi dào ôi, nếu có xe nào gắn lô gô OF mà bị các cụ cho lên đây thì câu trả lời quen thuộc sẽ là "xe cho mượn" hoặc "xe bán quên chưa bóc lô gô". Nhà cháu đi đường đầy lần chứng kiến nhiều xe dán logo OF nhưng cũng phóng nhanh vượt ẩu hoặc tạt đầu tạt đuôi nhiều lắm nhưng cũng chẳng mất công bá cáo với các cụ làm giề. Vì bá cáo thì có mà bá cáo cả ngày. Hồi trước nhà cháu còn bị một xe Santa Fe màu ghi đậm có dán cả logo OF và cả nick (V--------) có biểu hiện say rượu, phóng rất nhanh rồi cố tình vượt phải xe nhà cháu, vượt xong cụ ý còn ép cháu 1 phát bắn tít vào lề đường bên trái để "dằn mặt" cơ. Mà rõ ràng lúc đấy cháu đi tốc độ cũng phải tầm 50 trên đường đê Yên Phụ rồi, mà xe nhà cháu cũng có dán logo, thế mà cụ ý có tha đâu.

Thôi thì OF cũng là cái xã hội thu nhỏ, cũng có người nọ người kia. Vốt ka cho cụ chủ thớt hạ hỏa.

Chỉnh sửa cuối:

haichau13

Xe máy
Ôi dào ôi, nếu có xe nào gắn lô gô OF mà bị các cụ cho lên đây thì câu trả lời quen thuộc sẽ là "xe cho mượn" hoặc "xe bán quên chưa bóc lô gô". Nhà cháu đi đường đầy lần chứng kiến nhiều xe dán logo OF nhưng cũng phóng nhanh vượt ẩu hoặc tạt đầu tạt đuôi nhiều lắm nhưng cũng chẳng mất công bá cáo với các cụ làm giề. Vì bá cáo thì có mà bá cáo cả ngày. Hồi trước nhà cháu còn bị một xe Santa Fe màu ghi đậm có dán cả logo OF và cả nick (V--------) có biểu hiện say rượu, phóng rất nhanh rồi cố tình vượt phải xe nhà cháu, vượt xong cụ ý còn ép cháu 1 phát bắn tít vào lề đường bên trái để "dằn mặt" cơ. Mà rõ ràng lúc đấy cháu đi tốc độ cũng phải tầm 50 trên đường đê Yên Phụ rồi, mà xe nhà cháu cũng có dán logo, thế mà cụ ý có tha đâu.

Thôi thì OF cũng là cái xã hội thu nhỏ, cũng có người nọ người kia. Vốt ka cho cụ chủ thớt hạ hỏa.
Đề nghị OF khi cấp logo phải ghi lại biển số xe được cấp, nếu không logo mất ý nghĩa đi!!! Các bác có đồng ý không votka cho em cái!!!

mrkey

Xe buýt
Không biết có phải OFer thật không, chứ em thấy đã là OFer các cụ đi ngoài đường rất từ tốn và chuẩn (theo quan sát của em)

morning_sport

Xe tải
Em lái được hơn 1 năm, mới lấy vợ 2 được 6 tháng nhưng chưa dám đi xin logo OF, vì vừa muốn tìm hiểu thêm văn hóa ở OF forum, vừa muốn tay lái cứng hơn để không làm mất uy tín của OF khi dán logo vào xe. Cụ Lac này làm em thấy vọng quá

chaybo

Xe điện
cụ nặng nhời quá, em chả bênh giề mấy ông đi láo nhưng các cụ có câu " gà chung một mẹ chớ hoài đá nhau" anh em mình cả cứ phê bình thẳng thắn nhưng phải đúng văn hóa of cụ ợ.
nhà em hơi lắm nhời cụ đùng con rận em nhá.
Câu này là fun đới cụ ợ.
Lịch sử OF nó đã từng có câu nói hay nhất trong năm là câu ấy đấy.

nguyenphan80

Xe tăng
Chiều ngày 10-04-2011 em đưa mẹ vợ và vợ cả con trai em từ Thạch Thất về hà nội , đến chỗ Nguyễn Chí Thanh kéo dài cũng bị ông ôn con 31F 1931 Vios đen tạt đầu . Chả hiểu nhắn tin cho ai mà làm em phanh dúi dụi , chả nhẽ lại đè lại . Vào đọc rồi rút kinh nghiệm đê

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hớ hớ, em cũng hay đi láo với lượn lách tý ty trong phố, cơ mà em nhìn thấy cụ nào có logo ọp phờ là em ngoan ngoãn bám đuôi xem các cụ ấy có đi láo không =)). Thi thoảng đá pha phát trêu các cụ ý. Có hôm em gặp cụ Khoa trong hội Led hồi xưa, em đuổi theo để chào mà cụ ý tổ quá nên em chệu :(

Yeuphunu

Xe điện
Thế trước em có nghe chuyện một cụ OF uy tín nói "Trên OF giờ đầy rẫy OFer "đểu"" thì cớ là sao???

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
đi thế mà cũng được logo , em đi toàn để người khác vượt thôi mà không cấp cho em cái logo dán cho nó oách
Có khi em nhường bác cái lg của em nhỉ, e hay đi N2 mà có lg bất tiện quá:))

X53.0si

Xe buýt
như ông Chev này thì óp mới cả phơ cái giề.

totorauxom

Xe điện
lại 1 thằng OF mất dạy:))

Nganha75

Xe buýt
Các bác nhẹ nhàng thôi, có sai thì có sửa.... nhưng hãy để ... cho anh ấy một con đường sống, hihi.

bmw1226

Xe tải
Có phải tất cả các OF đều ngoan hiền, lịch sự đâu. Trong xã hội có nhiều loại người lắm!

Chiều nay em xấu hổ với bác tài xe 30Y-9113 quá, xe này có dán logo Otofun hẳn hoi. Vì 2 sự việc, xin được kể lể với các cụ như sau.

Vừa từ Thác Đa vào đường 414 (về thị xã Sơn tây) được 1 chút thì gặp đoạn đường đang làm, các phương tiện chỉ lưu thông được từng chiều một, lúc đó xe chiều ngược lại đang được lưu thông. Các xe cùng chiều với em đỗ ép sát vào lề phải. Em xếp hàng sau một bác SantaFe, bác này cũng giữ khoảng cách thuận lợi với xe trước. Lúc chiều xe em được đi, bác tài xe 30Y-9113 a dua một xe tải bon chen tạt đầu bác SantaFe cướp đường vào lối đi nhỏ vừa đủ 1 xe qua. Bác SantaFe phải phanh sựng lại, kéo theo em cũng thế. F1 nhà em kêu xe kia đi láo quá! Em phải xuê xoa: Chắc người ta đang vội. Nhưng không phải thế, qua được đoạn này bác ta cứ lững thững 30-40 km/h, dù đường không đông lắm. Em lặng lẽ chạy theo sau và phát hiện logo Otofun. F1 nhà em bảo Otofun mà cũng thế à? Làm em ngượng quá chẳng biết nói gì nữa. :(

Chưa hết, đến lối rẽ vào đường 21 đi Hòa Lạc. Đèn đỏ, 35s nữa! chỗ này có biển đèn đỏ được rẽ phải, nhưng xe máy đã rải ra chiếm cả 2 làn đường. Bác tài 30Y-9113 đánh lái cắt luôn vạch sơn liền sang làn ngược chiều để rẽ phải! Em chờ đèn xanh, đi tiếp mộtl lúc thì đã thấy bác ấy lững thững ở trước mũi xe em. Bác ấy đâu có vội. F1 nhà em lại được thể: Otofun mà cũng đi láo nhỉ?

Mừng cho bác ấy là hôm nay chẳng thấy bóng xxx nào nên bác ấy không bị cạp nong chỉ vào mặt. Nhưng bác ấy làm em xấu hổ quá! Em tự an ủi hay là OFer nào cho mượn xe? Dầu sao cũng mong chủ xe 30Y-9113 giải thích cho một tiếng!

Orient Sea

Xe điện
Em đi ra đường bình thường cũng kính nể các bác có logo OFFER lắm, dưng mà thế này thì chắc cũng phải suy nghĩ lại mất thôi. :-?
Thế trước em có nghe chuyện một cụ OF uy tín nói "Trên OF giờ đầy rẫy OFer "đểu"" thì cớ là sao???
Không biết có phải OFer thật không, chứ em thấy đã là OFer các cụ đi ngoài đường rất từ tốn và chuẩn (theo quan sát của em)
E thấy OF cũng như xã hội thu nhỏ thui, cũng có người nọ người kia, ko phải ai cũng tốt cả đâu.
OF được xã hội đánh giá là cộng đồng tốt, mọi người vui vẻ chia sẻ giúp đỡ, nhắc nhở nhau cùng xây dựng văn hóa giao thông. Đa số mọi người tham gia đều có tinh thần OF. Tiếc rằng một số mang OF logo trên xe mà lại thiếu ý thức.

Đề nghị OF khi cấp logo phải ghi lại biển số xe được cấp, nếu không logo mất ý nghĩa đi!!! Các bác có đồng ý không votka cho em cái!!!
Vodka cụ! Có lẽ nên làm cách gì đó để mỗi thành viên được cấp logo có ý thức trách nhiệm khi nhận nó.

Hội LÁC đâu nhể? Các cụ vào giải trình trước q.uốc hội đê! :))
Hội LAc hay chủ xe cho được một nhời thì hay quá. Thật ra thì chỉ cần chủ xe nhận ra cái sai là được rồi.

Nhà em nghĩ giá mà các cụ Min/Mod lập một cái thớt riêng để anh em phản ánh nhắc nhở những vi phạm của OFer thì rất hay. Mỗi xe vi phạm bị treo ảnh và nội dung vi phạm trong thớt này 6 tháng chẳng hạn! Chắc là sẽ ngượng và phải nghiêm chỉnh rút kinh nghiệm đới!

hieuhic

Xe điện
Chết, em đang muốn nhập hội cà với cụ nhưng gặp cụ chắc em phải chào bằng chú, híc, em mới 26t chắc chỉ hơn f1 nhà cụ vài năm nhỉ!
Cụ nhập hội Cà với bọn em đi cụ.
Bác Xi gần 60 rồi đấy (gấp đôi tuổi cụ :P), nhưng vẫn thanh niên lém.