[Funland] Nhận nhà chung cư gần 2 năm mà chưa nghiệm thu, chưa có sổ...

Sazi

Xe điện
Ông SS này làm mấy dự án có vẻ hào nhoáng lắm nhiều người mua rồi vỡ mộng. Vừa mới có vụ cư dân thuê xe 3 bánh căng băng rôn biểu tình, bị 1 đội chặn đầu đánh tan nát cả.
He he
Có thêm bạn nè thớt

Mesocsic

Xe điện
Ca này vướng r. Chắc chờ thành phố giải quyết. Giờ lắm CĐT lôm côm như này. Dạo trc thấy bảo có công khai trên báo chí để dân tránh mà cụ

Tenerife8x

Xe buýt
Em mua một căn bên ss city, thì ở đấy chỉ có mỗi HD bank làm việc, thấy cậu HD bank bảo ss với hd bank và vj là một ạ.
Là 1 thì e đồng ý chứ sân sau e thấy hơi quá, Cty tư nhân thì làm j có sau với trước cụ nhỉ

Tenerife8x

Xe buýt
bác có thông tin gì k share e với, tìm nửa năm giời tự dưng hnay mới thấy tên cái dự án này mà đã sắp bàn giao rồi, thông tin chả mò đâu ra.
Em thấy lạ lạ vì vị trí cũng nội thành, giá k cao quá mà giờ vẫn còn bán
Tên DA là j ợ?

vietduc808

Đi bộ
Hic, em đang định bán nhà đất chuyển sang 1 căn bên Sunshine Garden mà đọc xong comment của các Cụ mà hoang mang style quá @@

Loe_hờ lú

Xe điện
Chung cư bình dân giá chưa đến 17 triệu/m em mua ở đúng 3 tháng có sổ đỏ.

haunt86

Xe tăng
Nhà cháu nhận nhà 9 năm chưa có sổ :D. Kêu thì hết ông nọ đổi cho ông kia :(

ngobeo

Xe hơi
Cuối năm em cũng nhận nhà mà đọc mấy tin của các cụ cứ nơm nớp. Lại còn mùa dịch dã càng lo hơn.

Nghiax361

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy biểu tình rầm rộ lắm pk cụ?

ngocvt

Xe buýt
Không ai kề dao vào cổ bắt mua nhà, việc mua bán theo thoả thuận. Nếu muốn bán thì bán sớm, bán càng sớm càng đỡ mất giá.
Người mua ký nhận căn hộ khi dự án chưa được NN nghiệm thu và chấp thuận đưa vào sử dụng. Bây giờ kêu ai, bản thân người mua vi phạm theo HD. Tóm lại đừng đổi cho cdt bẩn bựa, mà do người mua ngu dốt.
ông này phải ban vĩnh viễn, ăn nói bố láo, đấy là CĐT đi lừa chứ mua bán j, nhận tiền có nhận tiền thật ko hay nhận tiền giả?

quanvunyc

Đi bộ
Không biết có bác nào cập nhật tin về tiến độ thi công đường Minh Khai - Yên Duyên - Vĩnh Tuy và tình hình cấp sổ đỏ cho CSH các khu G1 G2 không ạ? Em đang định mua CC tầng cao tòa G3 hướng ra phía Nam, đi xem nhà nội thất thì thấy phê quá, với smart homes tích hợp và thang máy xin, tuy nhiên đường vào khu dự án vẫn phải qua đường làng, cảm giác khó đi vào lúc tối, và vẫn chưa hoàn thiện. Đọc đủ thể loại forum review thì mọi người khuyên nên tránh xa dự án này. Không biết các bác thấy thế nào chỉ giáo em với. Cảm ơn các bác.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em đánh liều mua a Quýt còi.
Nhà thì mua loại sẵn để ở, đã bàn giao nên k dính quả chậm tiến độ.
Nhưng có mấy ô đất nhà trẻ các anh cứ nhăm nhăm điều chỉnh quy hoạch. Mà mấy tay QL Đô thị ở quận rất khắm. Vẫn cho điều chỉnh nhưng phải đc sự chấp nhận của cư dân. Nên cũng có nhiều trò từ đây.
Sổ sách thì nhà có nhà k. Chờ đợi đến mùa quýt. Em nộp hồ sơ 5 tháng rồi chưa thấy sủi tăm.

Shin86

Đi bộ
Nhìn quảng cáo g3 tưởng ngon, thôi bye a ss delay

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt có sổ chưa thế? Em suýt mua cái cc vì nghe các Cụ nói nó sang choảng và văn minh.
Thêm cả mớ tiện ích,với đẳng cấp...

Phù...ù....may vãi cả tè vì....em éo có xèng để mua.
Và rồi em nhận ra ...cc khác éo cái chuồng cu.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ông thớt có sổ chưa thế? Em suýt mua cái cc vì nghe các Cụ nói nó sang choảng và văn minh.
Thêm cả mớ tiện ích,với đẳng cấp...

Phù...ù....may vãi cả tè vì....em éo có xèng để mua.
Và rồi em nhận ra ...cc khác éo cái chuồng cu.
Sướng thật, đổi xe như thay áo !!

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền thì mua đất rồi tự xây nhà là yên tâm nhất. Nghèo không đủ tiền phải mua chung cư thì phải chấp nhận thôi, chất lượng xây dựng là hên xui, khối lượng sắt thép xi măng có bị ăn bớt hay không là tùy thuộc vào lương tâm của chủ thầu XD, khách hàng mua chung cư có ai đi giám sát được đâu

halfwheel

Xe tải
Không biết có bác nào cập nhật tin về tiến độ thi công đường Minh Khai - Yên Duyên - Vĩnh Tuy và tình hình cấp sổ đỏ cho CSH các khu G1 G2 không ạ? Em đang định mua CC tầng cao tòa G3 hướng ra phía Nam, đi xem nhà nội thất thì thấy phê quá, với smart homes tích hợp và thang máy xin, tuy nhiên đường vào khu dự án vẫn phải qua đường làng, cảm giác khó đi vào lúc tối, và vẫn chưa hoàn thiện. Đọc đủ thể loại forum review thì mọi người khuyên nên tránh xa dự án này. Không biết các bác thấy thế nào chỉ giáo em với. Cảm ơn các bác.
Ông bác ở quê đang định mua cho vợ chồng cu em em ở Sunshine Garden mà thấy các dự án của ông này ở HN đều chưa có sổ cả đâm ra hơi bất an. Cái SS Garden này thì sau mở đường xong sẽ ngay cạnh đường nhớn, G1-2 dân về ở và thuê cũng khá kín rồi, có G3 là mới nên CĐT và các sàn tập trung đẩy bên đó. Nhưng lạ là sổ đỏ/hồng thì chưa thấy tăm hơi đâu cả :(

gatronggoloa

Xe hơi
Ông bác ở quê đang định mua cho vợ chồng cu em em ở Sunshine Garden mà thấy các dự án của ông này ở HN đều chưa có sổ cả đâm ra hơi bất an. Cái SS Garden này thì sau mở đường xong sẽ ngay cạnh đường nhớn, G1-2 dân về ở và thuê cũng khá kín rồi, có G3 là mới nên CĐT và các sàn tập trung đẩy bên đó. Nhưng lạ là sổ đỏ/hồng thì chưa thấy tăm hơi đâu cả :(
Cụ nói thế không đúng rồi, các dự án ở HN của ông ý gồm những dự án nào :D