Chi hội Nhân ngày Quốc Khánh SUZUKI WAGON tiến về miền trung

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Hôm nay 24 rồi - chương trình vạch ra mà ít kụ sắp xếp được thời gian để triển quá. Đề nghị CT Hieunam làm cái cung ngắn hơn chút phù hợp với số đông thành viên được không ah :D
Rất buồn khi phải nói chia tay với chương trình xuyên 1/2 Vịt lần này :(. Thực sự cũng do có nhiều yếu tố khách quan và chủ quan nên đành tạm hoãn vụ này đến 1 dịp khác! Rất mong các cụ thông cảm.
Sau khi bàn bạc và cùng nhau thống nhất với các lãnh đạo nhà WGC, em xin đưa lên chương trình Hà Nội- Móng Cái - Trà Cổ. ( 4 ngày 3 đêm ). bắt đầu từ 30/8 đến 1/9 .
Hành trình cụ thể em sẽ đưa lên ngày mai!

Ngày 30/8 Tập chung ở Mai Động , đúng 6h xuất phát theo hướng QL1A đi Lạng Sơn. 8h sáng đến thị trấn Mẹt dừng ăn sáng. 11h trưa sẽ nghỉ trưa ở Lạng Sơn. Nghỉ ngơi thoải mái đi tiếp đến Móng Cái ( dự tính khoảng 4h30 ) nhận phòng rồi ăn uống chơi bời 1 đêm ở Móng Cái.
Ngày 31/8. Sau khi ăn sáng sẽ tham quan và mua sắm ở Móng Cái, sau khi ăn trưa sẽ làm thủ tục đi Đông Hưng ( Ăn tối và ngủ bên TQ )
Ngày 1/9.Ăn sáng, cafe ngắm bên TQ có gì hay ko...mua bán thoải mái. Đến trưa quay về Trà Cổ ăn trưa và chiều tắm biển. Chiều tối quay về Móng Cái ăn tối , đi chợ đêm và nghỉ ngơi
Ngày 2/9 Sau khi ăn sáng, cafe......cả đoàn khởi hành về Hà Nội ( ~ 300km ). Kết thúc chương trình.
* Chi phí ăn uống + ngủ nghỉ : Tạm thu mỗi người lớn 3.500k/người. ( trẻ em ko tính )

Danh sách các thành viên tham dự :

1. Hieunam = 3 người lớn + 2 trẻ em
  2. TL Vietnam = 3 người lớn + 2 trẻ em
  3. Tuantintuc = 2 người lớn + 1 trẻ em
  4. Minck = 2 người lớn 2 trẻ em
  5. luongkt = 3 người lớn + 2 trẻ em
  6. Hassler = 2 người lớn + 2 trẻ em
  7. ....đang cập nhật...
Rất mong các cụ nhà WGC tham gia hưởng ứng và đóng góp ý kiến :D.

Các cụ có thể tham khảo thêm ở đây !
http://www.otofun.net/threads/354415-hoi-duong-di-tra-co-xuat-phat-tu-hn

Các cụ chú ý, nếu muốn sang Đông Hưng ( cả trẻ em ) thì các cụ nên chuẩn bị những việc dưới đây nữa nhé !
Thủ tục sang Đông Hưng:

-.Ngườilớn 01 CMTND, 02 ảnh 4 x 6.

- Trẻ em 01 bản sao giấy khai sinh, 02 ảnh 4x6.

- Trẻ em cần xác minh của địa phương cho đi DL Trung Quốc.

Lưu ý :
Xăng xe tự túc, trước ngày đi ( thứ 6 ) mời các cụ xuống em kiểm tra lại xe pháo nhé !
Các cụ nhớ chuẩn bị các vật dụng cá nhân đầy đủ ( CMND, giấy khai sinh trẻ em ( photo ), giầy dép, thuốc men, mũ áo.....vì thời tiết có thể thay đổi .

Chỉnh sửa cuối:

Hassler

Xe tải
Đi vụ này lôi bọn trẻ theo có vẻ đỡ mệt hơn, nhà em đăng ký cứng là 2 người lớn, 2 trẻ em, mai em hỏi các cụ có thích đi thì sẽ là 4 người lớn 2 trẻ em ạ :D

laitau

Xe tăng
Tour này hợp lý quá cụ CT ạ, cơ mà em lại không thể tham gia đc với cả nhà :(( Đành lót dép hóng ạ.

thang_capit

Xe buýt
Hay quá, các cụ nhà mình cùng lịch với em.
Lịch đi nhà em đây. Hẹn gặp các cụ tại MC :)

CHÉM ĐÊ!!!!
Khởi hành 30, 31/8, 01/9

Ngày 1
04h00
Xuất phát theo QL 1A Hà Nội – Lạng Sơn (182km) Ăn sáng tại Lạng Sơn
08h00 - 9h30
Lộc Bình (Lạng Sơn) – Tiên Yên (Quảng Ninh) 70km Nghỉ dọc đường 30’
10h00 - 12h00
Tiên Yên – Biển Trà Cổ (100km)

Tối ngủ Trà Cổ
Ngày 2
08h00
Ăn sáng
08h30 – 9h00
Trà Cổ - Móng Cái 20km (Shopping tại tp Móng Cái)

Tối ngủ Móng Cái

Ngày 3
07h00
Ăn sáng
07h30 - 12h00
Móng Cái – Uông Bí (200km) ăn trưa tại Uông Bí
14h00 – 20h00
Thăm chùa Ba Vàng à về Hà Nội (115km)
17h00- 19h00
Ăn tối và Nghỉ đêm tại Thiên Cầm (Khách sạn Thiên Ý)

lenguyen457

Xe điện
Em không tham dự dc do gấu nhà em chuẩn bị nhảy ổ.
Có lẽ em lựa chọn cung bắc giang, lạng sơn.
Nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp
1/Bắc giang có tuyến điểm nào để tham quan được và
2/ Ls có ks nào ngon bổ rẻ ạ

TL_Vietnam

Xe lăn
Em đã hỏi được 1 bác trên Móng Cái chuyên làm giấy thông hành - Rổ giá 270k/ người. Giấy có giá trị 03 ngày bên TQ nhé
https://www.facebook.com/sothonghanh

Bác ý tư vấn đi Đông Hưng cần những giấy tờ sau:
Người lớn: Ảnh 4x6cm Nền trắng + áo có cổ + CMND
Trẻ em dưới 14 tuổi: tờ xác nhận của CA phường có ảnh + đóng dấu giáp lai. Bản sao giấy khai sinh

Tất cả giấy tờ trên Scan gửi qua email bác ý sẽ làm trước, mình lên là có cái dùng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

PG9

Xe hơi
Do đặc thù nghề nghiệp khong đi cùng các cụ tour này được, tiếc quá. Có lẽ nhà em làm chuyến Cao Bằng 2 ngày.

tuantintuc

Xe điện
Người lớn: Ảnh 3x4cm Nền trắng + áo có cổ + CMND
Trẻ em dưới 14 tuổi: tờ xác nhận của CA phường có ảnh + đóng dấu giáp lai. Bản sao giấy khai sinh

Tất cả giấy tờ trên Scan gửi qua email bác ý sẽ làm trước, mình lên là có cái dùng luôn.
Cụ ơi, nhóc nhà em 5 tuổi, có Hộ chiếu từ năm 2 tuổi thì phải, cụ hỏi giúp em có cần làm cái tờ bôi đỏ kia nữa ko ạ, mỗi lần ra phường em thấy ghét!

GIA DINH NHO

Xe điện
Em không tham dự dc do gấu nhà em chuẩn bị nhảy ổ.
Có lẽ em lựa chọn cung bắc giang, lạng sơn.
Nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp
1/Bắc giang có tuyến điểm nào để tham quan được và
2/ Ls có ks nào ngon bổ rẻ ạ
Bg chả có gì , suối mỡ em nghe nói tạm được . giờ có thêm món gà nướng nhưng cụ phải đi sớm ( vì hn lên nhiều đi muộn sẽ hết )

Đi lạng sơn thì nhiều cụ wg đi rồi .
2/9 em cũng chả biết có dc nghỉ ko để đi đâu .

ĐAng chọn cung đường cho F1 đi thăm lăng bác :D

Fexx

Xe điện
Trà Cổ cũng đẹp và hoang sơ, cách đây 10 năm, giờ konbieets thế lào

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em đã hỏi được 1 bác trên Móng Cái chuyên làm giấy thông hành - Rổ giá 270k/ người. Giấy có giá trị 03 ngày bên TQ nhé
https://www.facebook.com/sothonghanh

Người lớn: Ảnh 3x4cm Nền trắng + áo có cổ + CMND

Mẫu đơn xác nhận các kụ lấy ở đây xuống nhá:
Xac nhan di TQ.docx: http://upfile.vn/I-GQAqZm7VBm/xac-nhan-di-tq-docx.html
Nhờ cụ in cho chục tờ khai để về phân chia cho các cụ nhà mềnh luôn. Cả em 2 tờ nữa đấy nhé :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Thấy bảo dùng Hộ chiếu phí cao hơn giấy thông hành kụ ah. Các kụ chủ động down mẫu xác nhận về in ra + chụp ảnh rồi lấy xác nhận cho nhanh. Nếu không gửi mail trước thì lên Móng Cái làm cũng được. Chờ 2 tiếng. Nhưng nên gửi qua mail trước - đến đấy là có luôn đỡ chờ đợi. Thời gian dành đi lượn cho sướng :D

lenguyen457

Xe điện
Bg chả có gì , suối mỡ em nghe nói tạm được . giờ có thêm món gà nướng nhưng cụ phải đi sớm ( vì hn lên nhiều đi muộn sẽ hết )

Em khuyên cụ tránh xa các địa điểm vui choi tại HN những ngày nghỉ lễ.

Hassler

Xe tải
Em khuyên cụ tránh xa các địa điểm vui choi tại HN những ngày nghỉ lễ.
em đồng ý với cụ, hay cụ Gia Dinh Nho xem hôm đó có cụ nào ko đi off Móng Cái rủ nhau tự mổ xe xem nó ra sao nhể? :D

pride92

Xe tải
Em hóng theo các cụ! Vì tính chất công việc phải đi làm cả những ngày lễ tết, nếu các cụ có những chuyến đi ngắn ngày (02 ngày trở lại) thì em cũng xin theo chân ạ!

TL_Vietnam

Xe lăn

Sáng sớm kụ cho cả nhà vào thăm Lăng, buổi trưa chạy về TimeCity ăn uống lượn lờ trong khu đó. Giá nồi lẩu <>150k. Buffet cũng tầm 200k/ người. Gửi xe 15k/ h đầu. Tiếng tiếp theo +5k
Thêm SavicoMall đầu đường 5 hoặc Vinhomes Việt Hưng (gửi xe miễn phí) xong vào khu ẩm thực mà đánh choén giá rất hợp lý.

Trong 3 điểm đấy nhà cháu vốt cho TimeCity vì khung cảnh đẹp, cứ giữa 2 tòa nhà là có khu vui chơi trẻ em Free. Hoặc mua vé trẻ em dưới 1.3m là 150k + 50k cho 1 người lớn đi kèm để vào khu Vin KC. Vé đó để vào Khu vui chơi có các kiểu trò chơi vận động tập thể: tập làm cứu hỏa, bộ đội, công an, bác sỹ, biểu diễn thời trang, makeup... các trò điện tử: bắn súng, đua ô tô, xem phim 3D, hát Karaoke ... như vậy mất có 200k chơi chán thì thôi là quá rẻ :D

GIA DINH NHO

Xe điện
Sáng sớm kụ cho cả nhà vào thăm Lăng, buổi trưa chạy về TimeCity ăn uống lượn lờ trong khu đó. Giá nồi lẩu <>150k. Buffet cũng tầm 200k/ người. Gửi xe 15k/ h đầu. Tiếng tiếp theo +5k
Thêm SavicoMall đầu đường 5 hoặc Vinhomes Việt Hưng (gửi xe miễn phí) xong vào khu ẩm thực mà đánh choén giá rất hợp lý.

Trong 3 điểm đấy nhà cháu vốt cho TimeCity vì khung cảnh đẹp, cứ giữa 2 tòa nhà là có khu vui chơi trẻ em Free. Hoặc mua vé trẻ em dưới 1.3m là 150k + 50k cho 1 người lớn đi kèm để vào khu Vin KC. Vé đó để vào Khu vui chơi có các kiểu trò chơi vận động tập thể: tập làm cứu hỏa, bộ đội, công an, bác sỹ, biểu diễn thời trang, makeup... các trò điện tử: bắn súng, đua ô tô, xem phim 3D, hát Karaoke ... như vậy mất có 200k chơi chán thì thôi là quá rẻ :D

đội ơn cụ , Quả thật em cũng muốn dc đi như các cụ .

nhưng khổ cái thân culy cày quốc cho cái thăng hàn xẻng . nên nghỉ ko nghỉ dc . đang nghỉ ở nhà mà nó gọi đến còn phải đến cày

nói gì là nghỉ . nên em chỉ dám kế hoạch gần gần thôi ạ .

meoxinh

Xe tăng
Đi MC bây giờ buồn lắm các cụ ah. Chợ thì vắng vẻ đìu hiu, chắc khoảng vài chục cửa hàng ạ, giao thương ít. Tối tầm 9h là các nhà đã đóng cửa hết rồi. Được cái bãi biển Trà Cổ tắm thick ạ. Ăn ở MC rẻ hơn Trà Cổ ạ, ks cũng đẹp.

TL_Vietnam

Xe lăn
Ngoài việc chụp ảnh ở ngoài hàng lích kích thời gian. Các kụ cứ tự chụp cho chủ động :D
Mẹo nhỏ là ra ngoài trời ngồi cho ánh sáng đẹp - Nếu chụp trong nhà thì bật hết tất cả các đèn lên > lấy miếng bìa trắng làm nền, dùng ĐT chụp ở chế độ cao nhất > gửi mail để nhà cháu in ra cho. Cái này làm gấp vì mất thêm 1 buổi xin xác nhận của CA nữa.
Email đây ah: tl_vietnam@yahoo.com.vn hoặc gửi qua Face cũng được ah: TLVietnam Insieure :D (b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng