[Funland] Nhận lỗi và kiểm điểm.

mondeo1186

Xe tăng
Em lại viết tiếp, mong các cụ hãy coi như sự trải nghiệm của phụ nữ nhé.
Từ cổ chí kim đàn bà luôn chiếm 1/2 thế giới. Đàn ông với nhiệm vụ thiên sứ để bảo vệ phái yếu. Họ được người đời tôn trọng gọi là phái mạnh. Nâng cao quan điểm, nhà có nóc hiểu nghĩa hẹp là nhấn mạnh vai trò đàn ông. Con cái nhìn vào gương của bố để học tập kinh nghiệm sống, người bố hãy dành thêm thời gian để nói chuyện chia sẻ với con. Gương không sáng ắt nhà sẽ bị dột. Phụ nữ chúng em không nhìn vấn đề cao xa. Tính đi tính lại cơm áo gạo tiền và con cái. Một điều thật sự có thể là Hạnh phúc không trọn vẹn khi thiếu đi sự chia sẻ và quan tâm của người bố. Với góc độ khác Bố Hư mẹ Hư thì con cái thế nào, người lớn không nên nghĩ vậy, nhà có nếp nhà, nước có phép nước. Sách dạy tề gia trị quốc bình thiên hạ. Điều đó có nghĩa là gia đình cần yên ổn trước...trong các quẻ kinh dịch trích trong cuốn "Thiên thời địa lợi nhân hòa" tóm lược trong sự phát triển con người và công danh sự nghiệp. Quẻ đầu tiên trong kinh dịch nêu "Kiến long tại điền" em nói qua quẻ này. Đây là quẻ đầu tiên của con người lấy hình ảnh con rồng đang nằm tại ruộng, rồng chưa xuất hiện và rồng thể hiện cho khí phách đàn ông. Lật lại câu chuyện, anh hiểu tại sao đây là quẻ đầu tiên ở kinh dịch không? Theo em bởi vì con rồng đang chuẩn bị chờ thời thế, chờ cơ hội và hơn nữa chuẩn bị kiến thức... Khi rồng đủ điều kiện ứng với quẻ thứ 2. 3.4.5.6 anh hãy đọc và suy ngẫm. Đấy là chuyện xưa. Hiện đại có thể dẫn chứng cuốn sách "kiếm tìm sự hoàn hảo" đây là cuốn sách kinh điển dạch về sự kinh doanh, lập kế hoạch khi môi trường biến đổi. Sách nhiều, kiến thức nhân loại vô tận... Anh cũng đọc sách anh cũng có những cảm nhận về nó. Chắc anh cũng đã đọc chuyện "Bố Già" anh có thể trả lời tại sao jenny bỏ chồng yêu và lấy con trai bố già, từ đó dẫn đến sự sụp đổ không. Em tóm tắt câu nói kinh điển ở truyện đó. "anh là người đầu tiên em yêu, còn anh đấy là người đầu tiên chiếm đoạt được em" giải thích tí. Anh đầu tiên là người bác sĩ hai người có tình yêu rất đẹp thời sinh viên và họ lấy nhau. Anh thứ 2 là con trai bố già.... Phụ nữ là vậy.
Chờ anh đi ăn trưa về anh sẽ nói tiếp quan điểm của em nhé.

Honda suppercup

Xe tải
À Há.Sau vụ này khối cụ OF nhìn lại mênh và ít lượn lờ OF hơn.Em cũng thế :)

tiennam

Xe tải
Từ cổ chí kim đàn bà luôn chiếm 1/2 thế giới. Đàn ông với nhiệm vụ thiên sứ để bảo vệ phái yếu. Họ được người đời tôn trọng gọi là phái mạnh. Nâng cao quan điểm, nhà có nóc hiểu nghĩa hẹp là nhấn mạnh vai trò đàn ông. Con cái nhìn vào gương của bố để học tập kinh nghiệm sống, người bố hãy dành thêm thời gian để nói chuyện chia sẻ với con. Gương không sáng ắt nhà sẽ bị dột. Phụ nữ chúng em không nhìn vấn đề cao xa. Tính đi tính lại cơm áo gạo tiền và con cái. Một điều thật sự có thể là Hạnh phúc không trọn vẹn khi thiếu đi sự chia sẻ và quan tâm của người bố. Với góc độ khác Bố Hư mẹ Hư thì con cái thế nào, người lớn không nên nghĩ vậy, nhà có nếp nhà, nước có phép nước. Sách dạy tề gia trị quốc bình thiên hạ. Điều đó có nghĩa là gia đình cần yên ổn trước...trong các quẻ kinh dịch trích trong cuốn "Thiên thời địa lợi nhân hòa" tóm lược trong sự phát triển con người và công danh sự nghiệp. Quẻ đầu tiên trong kinh dịch nêu "Kiến long tại điền" em nói qua quẻ này. Đây là quẻ đầu tiên của con người lấy hình ảnh con rồng đang nằm tại ruộng, rồng chưa xuất hiện và rồng thể hiện cho khí phách đàn ông. Lật lại câu chuyện, anh hiểu tại sao đây là quẻ đầu tiên ở kinh dịch không? Theo em bởi vì con rồng đang chuẩn bị chờ thời thế, chờ cơ hội và hơn nữa chuẩn bị kiến thức... Khi rồng đủ điều kiện ứng với quẻ thứ 2. 3.4.5.6 anh hãy đọc và suy ngẫm. Đấy là chuyện xưa. Hiện đại có thể dẫn chứng cuốn sách "kiếm tìm sự hoàn hảo" đây là cuốn sách kinh điển dạch về sự kinh doanh, lập kế hoạch khi môi trường biến đổi. Sách nhiều, kiến thức nhân loại vô tận... Anh cũng đọc sách anh cũng có những cảm nhận về nó. Chắc anh cũng đã đọc chuyện "Bố Già" anh có thể trả lời tại sao jenny bỏ chồng yêu và lấy con trai bố già, từ đó dẫn đến sự sụp đổ không. Em tóm tắt câu nói kinh điển ở truyện đó. "anh là người đầu tiên em yêu, còn anh đấy là người đầu tiên chiếm đoạt được em" giải thích tí. Anh đầu tiên là người bác sĩ hai người có tình yêu rất đẹp thời sinh viên và họ lấy nhau. Anh thứ 2 là con trai bố già.... Phụ nữ là vậy.
Giọng sang sảng như này chắc không phải là phường nữ nhi rồi :D

Haiha0674

Xe điện
Giữ hình ảnh bố trên diễn đàn. Em biết anh sẽ đọc bài viết này. Và ngược lại em và con sẽ đọc những bài viết của anh. Em thật sự sock không hiểu chồng mình rảnh đến thế, hồn nhiên, ngây ngô đến thế. Em phải làm gì? Em viết dành cho anh.
Anh đã làm việc Quên cả thời gian, sao lãng ăn uống và ngủ. Anh tức giận, anh cười nói vô cớ, căng thẳng, bồn chồn khi không thể lên mạng. Anh luôn tìm cách bớt xén tiền chi tiêu gia đình để mua máy tính tốt hơn. Em nhận thấy biểu hiện trầm cảm, hay cáu giận và tách biệt với xã hội. Em thử làm một con tính đơn giản. Mỗi ngày anh "tranh thủ" vào mạng. 4 tiếng * 365 ngày tính ra là mất hai tháng ăn chơi. Thời gian dành vợ, con anh và tính nhân quả của nó. Em trích.
"Nghiện truy cập Internet có thể phá hỏng các mối quan hệ cũng như não bộ của thanh thiếu niên. Trong một vài năm qua không ít nhà khoa học lên tiếng cảnh báo thanh thiếu niên đang tiêu tốn quá nhiều thời gian vào Internet, và việc giao tiếp xã hội ảo có thể kéo dài, tác hại tận đến lúc trưởng thành”.
Anh muốn con anh thế nào, con suốt ngày dán mắt vào máy tính. Kệ bố mẹ nó muốn làm gì thì làm?
Tại sao anh dùng thời gian comment những điều anh cho là vĩ đại thiết thực, đã bao giờ anh dành thời gian xem lại nó chưa? Em đọc thấy sự vô nghĩa, xáo rỗng và thật sự chả hiểu anh làm điều này làm gì. Phải chăng đây góc khuất gã đàn ông. Nói thì nhiều, suy nghĩ phụ nữ đàn bà có hạn. Mong anh hãy suy nghĩ thật nghiêm túc. MÌNH VÀO MẠNG ĐỂ LÀM GÌ? COMMEMT những gì? Mong anh hãy suy nghĩ để vợ con anh còn nhận ra hình ảnh bố nó trên thế giới ảo này.
Thế mợ nghĩ thế nào về các mợ ở OF này?

Nhạc

Xe container
Chắc anh cũng đã đọc chuyện "Bố Già" anh có thể trả lời tại sao jenny bỏ chồng yêu và lấy con trai bố già, từ đó dẫn đến sự sụp đổ không. Em tóm tắt câu nói kinh điển ở truyện đó. "anh là người đầu tiên em yêu, còn anh đấy là người đầu tiên chiếm đoạt được em" giải thích tí. Anh đầu tiên là người bác sĩ hai người có tình yêu rất đẹp thời sinh viên và họ lấy nhau. Anh thứ 2 là con trai bố già.... Phụ nữ là vậy.
Thôi xong, là cụ nào thì mau stop 4h mà quay lại chiếm đoạt mợ ý, ko đến lúc có người chiếm mất thì L-) :>

CAP_bl

Xe điện
Đầu tiên tưởng là giọng của mợ nào đó phàn nàn thật, tuy nhiên việc nhà đóng cửa bảo nhau, đem lên đây thì trừ khi là đặc biệt lắm hoặc đang muốn câu viu, đến ý kiến sau nữa về quẻ với kinh dịch,... thì vui rồi, cụ nào hiện hình đê :D

tomtep778409

Xe tải
E tâm đắc nhất 2 đoạn mầu đỏ. Hồi xưa e cũng hay chơi Game online: sáng, trưa, chiều, tối, đêm và bất kể thời gian rảnh rỗi nào e có, bỏ cả thời gian đi chơi với ng iu (hồi đấy e chưa lấy vợ) sau đó cũng bỏ được món đó, nhưng bây giờ cũng nhận ra rằng làm gì thì làm vẫn phải rành thời gian cho 2 đoạn mầu đỏ ở trên rồi mới đến sở thích cá nhân của mình ( các kụ đừng chém e dậy đời mà là tâm sự thật của e đới [-O<)
Nhưng mợ "Mshoi" cũng nên nhận ra là vào OF a c e tranh luận nhiều vấn đề nhưng chủ yếu vẫn là vấn đề về giao thông và những cái đúng và sai liên quan đến gt là chủ yếu. Diễn đàn đã giúp cho rất nhiều ng nhận thức và hiểu luật được rõ hơn (cái này ko biết Sói nhà mợ vào chém gì, chém đúng hay chém sai, Bổ ích hay ko bổ ích :|). Rất mong hai vợ chồng mợ sớm có tiếng nói chung và đi về đúng quỹ đạo của cuộc sống đã vốn có của nó >:D<

pham ngoc chau

Xe buýt
Xem lại vấn đề thấy nản quá các cụ nhỉ. Xin rút kinh nghiệm, giảm thời gian online nhưng thật không dễ thực hiện.

Năm ngoái, 1 nghiên cứu của Châu Âu công bố căn bệnh mới, đấy là căn bệnh "tương tư với PC". Đương nhiên là PC online. Hậu quả là giảm thời gian của ... Hậu quả gián tiếp liên quan cũng rất lắm chuyện. Tác giả kết luận đó là một căn bệnh và có khả năng gây ra dịch bệnh.
Đã là căn bệnh, lại còn dịch bệnh cũng khó chống đấy.

luxery_HNT

Xe buýt
Anh đã định không nói gì nhưng khi em đã TB viết thêm thì anh cũng phải nói để em hiểu. chuyện bớt xén tiền để mua máy tính mới ( anh có bớt một số cái nhưng cái này thì không đong đếm được nên em không biết được). Em nói đúng con người ai cũng phải có một góc thời gian để dành cho những thú vui của mình, đam mê của anh là dành 4h/ ngày để vào of chém gió .Nhưng nếu cái thú vui của anh chuyển sang đi nhậu nhẹt, cờ bạc, xxx ... thì em nghỉ sao? Anh phải ra ngoài ăn điếu thuốc đã hy vọng quay vào sẽ thấy TB 3 của em.
Thủ phạm đây oài :). Nhưng em nghĩ hai vợ chồng bác nghỉ làm một buổi sáng dẫn nhau ra quán cafe nói chiện thì hạp hơn. Buổi sáng bao giờ cũng điềm tĩnh và minh mẫn

chevroletcruz

Xe điện
may quá. máy tính là vợ em mua cho. em chưa nâng cấp lần nào

vandinh

Xe container
Xem lại vấn đề thấy nản quá các cụ nhỉ. Xin rút kinh nghiệm, giảm thời gian online nhưng thật không dễ thực hiện.

Năm ngoái, 1 nghiên cứu của Châu Âu công bố căn bệnh mới, đấy là căn bệnh "tương tư với PC". Đương nhiên là PC online. Hậu quả là giảm thời gian của ... Hậu quả gián tiếp liên quan cũng rất lắm chuyện. Tác giả kết luận đó là một căn bệnh và có khả năng gây ra dịch bệnh.
Đã là căn bệnh, lại còn dịch bệnh cũng khó chống đấy.
Cái này là Min, Mod bị ảnh hưởng nhiều nhất.

Thichtat

Xe tăng
Ôi đọc những gì mợ này nói thì mợ là người đọc rất nhiều, và cũng tham vọng rất lớn, suy nghĩ như này chỉ khổ cho mình, kỳ vọng lớn thì thất vọng nhiều. Ông chồng nào lấy mợ chắc phải phấn đấu nhiều nhiều đây.
May quá không phải Gấu nhà iem :18::18::18:

26net

Xe máy
Không cho 1 góc riêng tư gì cả.......chán........làm thằng đàn ông mà.

Mshoi

Xe đạp
Ôi đọc những gì mợ này nói thì mợ là người đọc rất nhiều, và cũng tham vọng rất lớn, suy nghĩ như này chỉ khổ cho mình, kỳ vọng lớn thì thất vọng nhiều. Ông chồng nào lấy mợ chắc phải phấn đấu nhiều nhiều đây.
May quá không phải Gấu nhà iem :18::18::18:
Mợ hiểu sai về các quẻ kinh dịch em nêu rồi, em nâng cao quan điểm fun tý. Thật ra đó là 6 mốc phát triển sự nghiệp mà bất luận ai cũng thấy hình ảnh mình ở đó. Nôm na có thể coi đó là quy luật, đã là quy luật thì xác định mình ở đâu mà thôi. Kích đàn ông phải dùng thuật học của họ mới hiệu nghiệm.
P.s bổ sung và phải điêu ngoa tý...

Chỉnh sửa cuối:

messi1986

Xe buýt
ko biết các bác thế nào chứ em một ngày online giỏi lắm đc 2 tiêng ko thì thường thường 1 tiếng