Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

mr hoang 77

Xe hơi
Nhờ cụ chủ và các cụ giải đáp giúp em vấn đề sau, em xin cảm ơn trước:
Xe em cam 2.4 2008 liên doanh, mấy hôm nay tự dưng cụm điều khiển lên xuống 4 kính nằm ở cánh cửa lái có hiện tượng đèn trên nút nháy với chu kỳ nháy 2 nháy xong dừng 1 nhịp. Nhưng chỉ ba nút bấm của hai cửa sau và cửa phụ thôi, cửa lái vẫn bình thường. Có người bảo lỏng giắc cắm nhưng em thấy có vẻ không đúng
Nhờ các cụ có kinh nghiệm chỉ giùm!
Thanks cccm nhiều

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Nhờ cụ giải thích giúp em mấy cái này cho ỉn 2016 bản V ạ
1. Ảnh 1: Hệ thống tự động góc chiếu mà xe đứng im rồi đánh lái thì hướng chiếu của đèn có thay đổi theo không ạ?
2. Ảnh 2: Bản V làm gì có cam lùi, cái này trên web người ta in nhầm phải không cụ?
3. Em rút cái chìa khóa cơ ra để thử mở cửa xe (mà không dùng chìa khóa thông minh) thì không được? Có lỗi lầm gì ko hay em thao tác sai?
Cảm ơn cụ!

Ảnh 1

Ảnh 2

Ảnh 1:Góc chiếu của đèn pha được tự động điều chỉnh theo số lượng hành khách và điều kiện tải trọng của xe để đảm bảo đèn pha của xe không làm ảnh hưởng đến những xe khác trên đường.
Ảnh 2:Innova 2.0V mới nhất sx từ khoảng tháng 11/2017 mới được trang bị thêm camera lùi.
Ảnh 3:Thao tác mở của cụ như thế nào cụ nói cụ thể hơn đi.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em cam 2.4 2008 liên doanh, mấy hôm nay tự dưng cụm điều khiển lên xuống 4 kính nằm ở cánh cửa lái có hiện tượng đèn trên nút nháy với chu kỳ nháy 2 nháy xong dừng 1 nhịp. Nhưng chỉ ba nút bấm của hai cửa sau và cửa phụ thôi, cửa lái vẫn bình thường. Có người bảo lỏng giắc cắm nhưng em thấy có vẻ không đúng
Thanks cccm nhiều
Chắc cụ phải để bên em kiểm tra trực tiếp mới tư vấn, xử lý được

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho E hỏi xe ZACE 2002 GL đi 40 vạn, giờ bảo dưỡng phải làm những gì? và CP dự kiến bao nhiêu tiền đc kg? E bên Long Biên.
CỤ nhắn dùm em số VIN em làm BG rồi gửi cho cụ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi tý, em đang chạy INNOVA 2008, hai hôm nay thấy đèn báo chuyển hướng một bên vẫn giữ nguyên tốc độ nháy như cũ nhưng một bên thì nháy nhanh hơn bình thường. Như thế này thì nguyên nhân và cách khắc phục ra sao ạ? Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ kiểm tra lại đèn xinhan trước sau xem có bóng nào cháy không?thường thì bên nào đèn chỉ báo(trái,phải) nhanh hơn đèn bên phía(trái,phải) đó sẽ hỏng. Cụ kiểm tra cả trước và sau nữa nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chẳng qua là e có mua cái vô lăng 4 chấu để thay cho con xe corolla 3 chấu của e , vì xe ko có túi khí nên khi mua e ko mua túi khí cho con 4 chấu , ngặt nỗi về lắp thì nó ko có 4 cái công tắc còi ở nắp còi , có bác nào từng độ loại này rồi chỉ e cách độ 4 chấu đó với ạ , em xin chân thành cảm ơn ạ
Khoảng độ thêm này em không giúp được cụ rồi. Cụ thông cảm nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cho em hỏi em mới lấy camry 2017 bản 2.0 . Nhưng lúc tăng tốc xe rất ì. Đặc biệt khi vượt xe khác tầm tốc độ 40km/h. Mà chỉ đi 1 người. Nếu đi 5 người chắc ì hơn nữa. Trước em đi Altis 2.0 thì nhấn ga lên liền. Cụ cho em hỏi có phải bị lỗi không? Có chỉnh cái gì để khắc phục được việc này không
Cụ nên kiểm tra lại:1. lọc gió động cơ&họng hút có bị bẩn quá không.
2.Kiểm tra lọc xăng đi bnh lâu rồi chưa thay.
3.Kiểm tra & vệ sinh lại giàn kim phun.
...
Cụ đã làm hết rồi mà vk cụ vẫn ì ra không chịu chạy nhanh. Cụ đưa qua bên em đo áp suất xăng trong đường ống nữa.
Thân cụ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cu cho e hoi. Xe e altis 1.8G 2011. duoi dong ho vong tua bao " Check srs airbag system" Loi nay khac phuc the nao nhi? Ngoai ra gan day cac nut bam chuyen kenh, volume tren volang cung k hoat dong dc nua. Nho cu tu van giup ah!
"Check srs airbag system" báo lỗi ht túi khí đó cụ nhé. Còn nút trên vô lăng có cài đặt trên màn hình DVD. Nếu không có thì cụ nên đưa qua đại lý để kiểm tra lại kết hợp đọc và xử lý lỗi túi khí.

HUNGSMUN

Xe container
Cụ kiểm tra lại đèn xinhan trước sau xem có bóng nào cháy không?thường thì bên nào đèn chỉ báo(trái,phải) nhanh hơn đèn bên phía(trái,phải) đó sẽ hỏng. Cụ kiểm tra cả trước và sau nữa nhé.
Cảm ơn cụ nhiều.
Chuột nó cắn đứt dây tín hiệu đèn xi nhan trước cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều nhé.

HOANG LONG 2035

Xe máy
Cụ nên kiểm tra lại:1. lọc gió động cơ&họng hút có bị bẩn quá không.
2.Kiểm tra lọc xăng đi bnh lâu rồi chưa thay.
3.Kiểm tra & vệ sinh lại giàn kim phun.
...
Cụ đã làm hết rồi mà vk cụ vẫn ì ra không chịu chạy nhanh. Cụ đưa qua bên em đo áp suất xăng trong đường ống nữa.
Thân cụ.
Thưa cụ xe cháu mới đi được 500km thì có phải kiểm tra những cáì cụ nêu không ạ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Thưa cụ xe cháu mới đi được 500km thì có phải kiểm tra những cáì cụ nêu không ạ?
À vâng nếu xe cụ mới cụ kiểm tra a/s lốp xe có đủ tiêu chuẩn hay không? Mà em bảo nhé nếu cụ so sánh giữa 2 xe cùng dòng xe,đời xe thì sẽ hợp lý hơn là so sánh Camry với Altis. Lạy cụ. Thêm nữa Trọng lượng bản thân của Camry>Altis(cùng năm sx).

minhthang168

Xe tải
Em có người quen để lại atlis 2.0v fom 2015 vin 2014 đăng ký 31/12/2014 odo 4,3 vạn. Nhờ các cụ tư vấn e giá có thể múc dc

Tunglamborghini

Đi bộ
Em mở hàng hỏi ngu tý, vì sao Toy vs Mẹc thì Toy rúm lại còn Mẹc thì móp tý ti. Vote cho cụ rồi, nếu trả lời chuẩn thì chắc là cụ còn được lai rai nhiều :)
Nếu để so sánh 1 cách công bằng nhất thì cụ nên so sánh giữa dòng xe sang của TOY là Lexus và Mec thì 2 bạn ấy mới cùng đẳng cấp.
Chúc cụ luôn lái xe an toàn.

Tunglamborghini

Đi bộ
Cụ cho E hỏi xe ZACE 2002 GL đi 40 vạn, giờ bảo dưỡng phải làm những gì? và CP dự kiến bao nhiêu tiền đc kg? E bên Long Biên.
Với số KM và thời gian mà bác sử dụng thì xe mình cần phải bảo dưỡng ở cấp Lớn.
Nội dung bảo dưỡng của bác bao gồm các hạng mục sau: Thay thế dầu máy, lọc dầu, dầu phanh,dầu lái, dầu số,lọc xăng, lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà, vệ sinh dàn lạnh, bảo dưỡng máy phát, bảo dưỡng máy đề,vệ sinh họng hút, kim phun, cân chỉnh lái... chi phí dự kiến khoảng 5.500.000 đ
Nếu bác muốn biết thêm thông tin chi tiết thì alo em nhé
Em Tùng : 0983.257.263

Tunglamborghini

Đi bộ
Thưa cụ. Với 500km xe của cụ thì vẫn còn mới quá.
Cụ cố đi thêm 500 km nữa rùi bảo dưỡng lần đầu tại 1.000 km.
Nội dung bảo dưỡng của cụ bao gồm: Thay dầu máy ( cụ cứ alo em để em giải thích vì sao ạ 0983.257.263 ) và kiểm tra lại toàn bộ các hệ thống trên xe như: Khoang động cơ, khoang hành khách, hệ thống gầm, hệ thống điện...
Chúc cụ luôn lái xe an toàn.

Tunglamborghini

Đi bộ
Thanks cccm nhiều
Bẩm cụ. Theo như sơ cứu của em thì có khả năng bản mạch của cụm công tắc tổng bị hỏng.
Trong hãng sẽ thay thế cả cụm với chi phí khoảng 10 củ.
Chúc cụ lái xe an toàn.