Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

cairong_2011

Xe container
Có 2 nút H và M để chỉnh giờ ở trên tap lo đấy, cụ thử giúp em xem sao.
Xe này có gắn miếng kinh phủ ngoài táp lô đồng hồ đó nên không hcạm đến được mặt đồng hồ cụ ạ. Em đọc HD cho 2,5G nhưng về thử ko được

muitran3825

Xe đạp
Cụ chủ Toy Mỹ đình ơi: Em đang chạy dòng altis đời 2015 (hình như đời trước cũng thế), vô tình hôm đảo lốp nhìn thấy tấm dè chắn bùn lòng trong bánh sau bên lái không liền tấm để phủ hết hốc bánh xe mà là hai tấm rời ghép lại. Chỗ nối 2 tấm không kín khít nhau có khe hở rất rộng(mặc dù dìa cạch 2 tấm chắn đó có vài lỗ chờ để định vị bằng đinh nhựa, nhưng nhìn sâu phía trên tấm chắn bùn sát thân xe thì không có thanh gá nào để cố định 2 đầu tấm chắn bùn vào đó) còn nhìn thấy cả cổ binh xăng xe). Khi lăn bánh thì bùn cát đất văng lên bám hết vào cổ bình xăng và thân xe phía trong (sau tấm chắn), có khi tụ rất nhiều ở mặt trên của tấm chắn bùn đã kéo vít một đầu tấm chắn xuống (do không được cố định lại tạo thế bập bên tư do một đầu). Cụ cho Em hỏi: Nếu cứ để như thế thì có ảnh hưởng đến sự không an toàn và độ bền khi sử dụng, hay phải khắc phục kịp thời ngay. Bản thân Em người sử dụng thấy không yên tâm lắm

forever188

[Tịch thu bằng lái]
Lắp thêm được cụ ạ nhưng mà việc tháo lắp liên quan đến bảo hành nên em nghĩ là không nên lắp như vậy cụ ạ. Lắp camera lùi vấn là tiện nhất cụ ạ.
sao e vừa gọi lên toy mỹ đình hỏi thì kỹ thuật bảo ko lắp đc bộ giống 2.0? lắp trong hãng cũng bị mất bảo hành hả cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
sao e vừa gọi lên toy mỹ đình hỏi thì kỹ thuật bảo ko lắp đc bộ giống 2.0? lắp trong hãng cũng bị mất bảo hành hả cụ
Nó là phụ kiện thôi cụ, em cũng đã bảo trước với cụ là không nên lắp vì liên quan tới bảo hành mà.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ Toy Mỹ đình ơi: Em đang chạy dòng altis đời 2015 (hình như đời trước cũng thế), vô tình hôm đảo lốp nhìn thấy tấm dè chắn bùn lòng trong bánh sau bên lái không liền tấm để phủ hết hốc bánh xe mà là hai tấm rời ghép lại. Chỗ nối 2 tấm không kín khít nhau có khe hở rất rộng(mặc dù dìa cạch 2 tấm chắn đó có vài lỗ chờ để định vị bằng đinh nhựa, nhưng nhìn sâu phía trên tấm chắn bùn sát thân xe thì không có thanh gá nào để cố định 2 đầu tấm chắn bùn vào đó) còn nhìn thấy cả cổ binh xăng xe). Khi lăn bánh thì bùn cát đất văng lên bám hết vào cổ bình xăng và thân xe phía trong (sau tấm chắn), có khi tụ rất nhiều ở mặt trên của tấm chắn bùn đã kéo vít một đầu tấm chắn xuống (do không được cố định lại tạo thế bập bên tư do một đầu). Cụ cho Em hỏi: Nếu cứ để như thế thì có ảnh hưởng đến sự không an toàn và độ bền khi sử dụng, hay phải khắc phục kịp thời ngay. Bản thân Em người sử dụng thấy không yên tâm lắm
Chào cụ, đó chỉ là chắn bùn, chắn cho đỡ bụi bẩn, còn không ảnh hưởng gì tới an toàn của xe cụ ạ. Còn nếu cụ vẫn lo thì cụ nên qua hãng bảo họ bắt lại cho an tâm cụ ạ.

Nguyen.Tu

Đi bộ
Chào cụ mỹ đình cho em hỏi xe camry 2008 xuât mỹ tắt điều hòa là đồng thời quat gió cũng tăt luôn em để nổ thử 30p tại sao ko thấy quạt chạy lại có pải bị hỏng cảm biến ko

muitran3825

Xe đạp
Chào cụ, đó chỉ là chắn bùn, chắn cho đỡ bụi bẩn, còn không ảnh hưởng gì tới an toàn của xe cụ ạ. Còn nếu cụ vẫn lo thì cụ nên qua hãng bảo họ bắt lại cho an tâm cụ ạ.
Vâng , em có qua hãng thì được biết dè lòng trong này có thể lắp lẫn các đời altis với nhau nhưng đời 2015 không có thanh giá để định vị một đầu của tấm dè này cứ để đầu đó bập bênh vậy thôi- tks

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chào cụ mỹ đình cho em hỏi xe camry 2008 xuât mỹ tắt điều hòa là đồng thời quat gió cũng tăt luôn em để nổ thử 30p tại sao ko thấy quạt chạy lại có pải bị hỏng cảm biến ko
Dạ không biết cụ tắt thế nào chứ nếu mà tắt điều hòa thì quạt gió vẫn chạy chứ, chỉ khi nào cụ tắt quạt gió thì điều hòa sẽ tự tắt thôi

minhkiu

Xe hơi
Cụ Toy MD cho e hỏi làm sao để biết acquy xe yếu hay do bộ đề yếu vậy, e đề nó kêu xẹt xẹt mới nổ nhưng xem acquy thì đèn báo acquy vẫn xanh tươi? Xe atit 2009 dùng acquy bao nhiêu Ah là chuẩn theo xe vậy?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ Toy MD cho e hỏi làm sao để biết acquy xe yếu hay do bộ đề yếu vậy, e đề nó kêu xẹt xẹt mới nổ nhưng xem acquy thì đèn báo acquy vẫn xanh tươi? Xe atit 2009 dùng acquy bao nhiêu Ah là chuẩn theo xe vậy?[/QUO
Chào cụ, muốn biết ắc quy có yếu hay không, cụ mang xe qua hãng, trong đấy có thiết bị chuyên đo cho ắc quy, họ sẽ đo cho cụ, còn kiểm tra bằng mắt thường thì không chính xác đâu cụ. Xe Altis dùng ắc quy 45 Ah cụ ạ.

Kh_Ch

Xe hơi
Cụ báo e lọc xăng xe corola 1.6 gli đời 97 nhé

minhkiu

Xe hơi
Chào cụ, muốn biết ắc quy có yếu hay không, cụ mang xe qua hãng, trong đấy có thiết bị chuyên đo cho ắc quy, họ sẽ đo cho cụ, còn kiểm tra bằng mắt thường thì không chính xác đâu cụ. Xe Altis dùng ắc quy 45 Ah cụ ạ.
Vâng cám ơn cụ, cho mình hỏi thêm là khi thay acquy mới cần lưu ý gì k, cứ tháo cái cũ lắp cái mới vào có ảnh hưởng gì đến các thông số hoạt động của xe k vì lúc thay là ngắt điện của toàn xe?

longleeapple

Xe đạp
Website
www.fb.com
Cụ thớt cho em hỏi , e đi Yaris 2008 1.0MT nhập Pháp mà cứ thi thoảng em nó lại k đề đc . Cứ phải tắt máy nhấp chân ga vài phát sau đó cắm khoá bật lại nhấp kịch côn thì e nó mới chịu lên thì như thế là bị làm sao hả cụ ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Vâng cám ơn cụ, cho mình hỏi thêm là khi thay acquy mới cần lưu ý gì k, cứ tháo cái cũ lắp cái mới vào có ảnh hưởng gì đến các thông số hoạt động của xe k vì lúc thay là ngắt điện của toàn xe?
Về bình ắc quy cần lưu ý chủng loại ắc quy, thông số bình ắc quy, tháo cực âm trước rồi mới đến cực dương, lắp lại thì lắp cực dương trước rồi lắp cực âm. Khi thay ắc quy bao giờ cũng phải vệ sinh lại họng hút do bộ nhớ ECU động cơ bị reset, do đó bắt buộc phải vệ sinh lại họng hút, nếu không sẽ gây rung giật hụt ga.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ thớt cho em hỏi , e đi Yaris 2008 1.0MT nhập Pháp mà cứ thi thoảng em nó lại k đề đc . Cứ phải tắt máy nhấp chân ga vài phát sau đó cắm khoá bật lại nhấp kịch côn thì e nó mới chịu lên thì như thế là bị làm sao hả cụ ?
Chào cụ, việc xe đề dai khó nổ vào buổi sáng có nhiều nguyên nhân: như đường nạp nếu cụm bơm lọc xăng nếu lâu ngày có thể bị cặn, hút xăng không đủ phục vụ quá trình đề, hoặc do bugi đánh lửa kém làm việc đốt cháy kém nên đề sẽ dai hơn, họng hút lâu ngày bị bẩn, hút không đủ không khí cho quá trình khởi động, hoặc có thể là do máy đề của cụ chổi than đang bị mòn, acqui của cụ cũng có thể bị kém.... Cụ nên mang xe qua các đại lý chính hãng để tìm nguyên nhân.

Lão Long

Xe tăng
Các cụ ơi, em mới mua Innova E tại ToyTX nhưng khi sử dụng thấy hệ thống loa rất kém. Khi mở FM, tăng volume to to là loa phát ra tiếng rè rè rất khó chịu. Có cách nào để khắc phục không ạ?

duyhai33

Đi bộ
Cụ chủ cho e hỏi hilux 2016 bản 2 cầu MT giá cả thế nào ạ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Các cụ ơi, em mới mua Innova E tại ToyTX nhưng khi sử dụng thấy hệ thống loa rất kém. Khi mở FM, tăng volume to to là loa phát ra tiếng rè rè rất khó chịu. Có cách nào để khắc phục không ạ?
Chào cụ, không biết là cụ đã chỉnh các cài đặt của âm thanh như: bass, classic... chưa, hoặc cũng có thể là do sóng FM không được ổn định nó cũng có thể bị rè rè cụ ạ.

Hôm trước e đi sửa con camry 2007,còi hỏng hok kêu.thợ lúc đầu bảo thay còi đến khi mua còi mới,lại thấy mấy cậu gọi điện bảo "xe anh bị hỏng j j ý ở hệ thống còi,xịn thì thay mất tầm 2tr2 còn hàng thường thì 1tr6.
Cáp còi vô lăng ???

Các bạn cho m hỏi Giá đấy có đc hok,và cái đó có dễ hỏng hay hok???

Lão Long

Xe tăng
Chào cụ, sóng FM thì chuẩn cụ ạ. Nghe nhỏ thì âm thanh rất bình thường, nhưng em vặn volume to lên là nghe thấy tiếng rè rè từ loa khá khó chịu.