Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác Toy Mỹ Đình cho em hỏi chút ạ. Em chạy Altis 2.0v đời 2011, giờ cần số của em hơi cứng, nhất là lúc ra vào số P hơi bị kẹt. Bác có thể phán bệnh giúp e được ko ạ?
Khả năng là do cáp đi số kẹt cụ ạ, cụ qua bên em kiểm tra xem thế nào cụ nhé.

diennuocxaydung

Xe buýt
CỤ cho e hỏi, Bộ đồ nghề sửa chữa tạm thời theo xe camry 2007 gồm có những gì ạ, Xe cũ bị mất nên e hỏi để mua cho hợp lý.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
CỤ cho e hỏi, Bộ đồ nghề sửa chữa tạm thời theo xe camry 2007 gồm có những gì ạ, Xe cũ bị mất nên e hỏi để mua cho hợp lý.
Bộ đồ nghề theo xe gồm có Kích xe, tay quay, mở ốc và móc kéo xe cụ ạ, cụ có thể qua các đại lý chính hãng đặt hàng bộ sửa chữa nguyên bản theo xe.

Ledat289

Xe đạp
bác cho em hỏi áp suất 4 bánh xe Toyota yaris 2015, em cảm ơn!

(từ hôm đi đến giờ, em bị 2 lần rồ ga ko thấy xe chạy, hoá ra chưa hạ phanh tay, ko biết hại xe lắm ko các bác nhỉ?)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
bác cho em hỏi áp suất 4 bánh xe Toyota yaris 2015, em cảm ơn!

(từ hôm đi đến giờ, em bị 2 lần rồ ga ko thấy xe chạy, hoá ra chưa hạ phanh tay, ko biết hại xe lắm ko các bác nhỉ?)
Áp suất lốp xe Yaris cụ có thể bơm đều 4 bánh là 2.2kPa tương đương 2.2 kg/cm2.
Trường hợp cụ quên chưa hạ phanh tay mà rồ ga thì cũng không ảnh hưởng lắm đâu ạ, chỉ nguy hiểm khi xe hạ chưa hết phanh tay mà xe đã di chuyển, sẽ làm nóng đĩa phanh với má phanh và gây mòn má phanh nhiều hơn.

thangvdhg

Xe máy

Bác TMĐ cho em hỏi cái cảm biến tiến bên lái của e bị hỏng thì có lắp được loại tương tự vào không ạ, loại này ở chỗ bác có không, của em bị bay mất cả nắp chụp ngoài luôn. Bác chỉ giúp em, e cám ơn. Của em camry Việt Nam 2007 ạ!

anhvu578

Đi bộ
Bác Toy MĐ cho em hỏi chút Yaris E 2015 có chế độ tự chốt cửa khi xe chạy tới vận tốc nhất định ko. Em thấy xe em ko có chế độ đấy, bây giờ chạy toàn để cửa mở chứ ko chốt lại vì chưa có thói quen đấy. Chạy xe ko chốt như thế có nguy hiểm ko.
Xe em mới đi đc hơn 5000 (6 tháng ) nhưng 2 lần phải đi vệ sinh lọc gió điều hòa, lâu lâu nó có mùi hôi khi mới khởi động xe. Như vậy có bình thường ko bác

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác TMĐ cho em hỏi cái cảm biến tiến bên lái của e bị hỏng thì có lắp được loại tương tự vào không ạ, loại này ở chỗ bác có không, của em bị bay mất cả nắp chụp ngoài luôn. Bác chỉ giúp em, e cám ơn. Của em camry Việt Nam 2007 ạ!
dạ em gửi cụ inbox rồi ạ, cụ kiểm tra lại giúp em cụ nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác Toy MĐ cho em hỏi chút Yaris E 2015 có chế độ tự chốt cửa khi xe chạy tới vận tốc nhất định ko. Em thấy xe em ko có chế độ đấy, bây giờ chạy toàn để cửa mở chứ ko chốt lại vì chưa có thói quen đấy. Chạy xe ko chốt như thế có nguy hiểm ko.
Xe em mới đi đc hơn 5000 (6 tháng ) nhưng 2 lần phải đi vệ sinh lọc gió điều hòa, lâu lâu nó có mùi hôi khi mới khởi động xe. Như vậy có bình thường ko bác
Dạ dòng xe Yaris thì chưa được trang bị khoá cửa tự động theo tốc độ xe cụ ạ. Theo em thì để an toàn nhất vẫn là chốt cửa cụ ạ. Mùi điều hoà hôi thì do hơi ẩm vẫn đọng trong đường ống, khi để lâu sẽ sinh ra mùi hôi.
Cụ có thể tham khảo thêm 1 số phượng án để giảm bớt mùi của điều hòa như:
1- Khi không sử dụng xe thì tắt điều hòa và vẫn bật quạt gió khoảng 5' để giàn lạnh và các đường ống nó ấm lên, thổi khô và không đọng hơi nước, hơi nước kết hợp với bụi sẽ sinh ra chất két bẩn, mùi ẩm.
2- Vệ sinh lọc gió, xịt sạch sẽ bằng súng xì khí nén.
3- Hạn chế lấy gió ngoài.
4- Vệ sinh lau chùi hút bụi nội thất thường xuyên.

Bobaoanh

Xe đạp
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Cụ cho e hỏi xe e Corolla 2007 At mỗi lần tăng tốc lại phát ra tiếng roẹt roẹt dưới gầm máy e hỏi như vậy là do xe chuyển số kêu vậy hay bị lỗi gì ạ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi xe e Corolla 2007 At mỗi lần tăng tốc lại phát ra tiếng roẹt roẹt dưới gầm máy e hỏi như vậy là do xe chuyển số kêu vậy hay bị lỗi gì ạ
Chào cụ: Nguyên nhân gây ra tiếng kêu khi tăng tốc của cụ có thể bắt nguồn từ dây curoa, khi dây bị trùng hoặc sử dụng dây lâu ngày dẫn tới dây kém nên khi tăng tốc gây ra tiếng kêu như vậy. Ngoài ra cụ nên kiểm tra xem khoang động cơ có lỏng con ốc vít nào không,ví dụ trong hộp lọc gió động cơ...
Nếu vẫn không thấy hết thì em khuyên cụ nên mang xe qua bên em để kiểm tra cho nó kỹ hơn.

Tynadevinci

Xe đạp
Xe em cam 2.4g liên doanh 2007 bị lỗi a/c (can). Cụ toy mỹ đình giúp em với ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em cam 2.4g liên doanh 2007 bị lỗi a/c (can). Cụ toy mỹ đình giúp em với ạ.
Chào cụ, cụ cho e thêm thông tin là xe có hiện tượng gì,điều hoà mất mát hay chập chờn. Liên quan đến lỗi can là lỗi đường truyền tín hiệu thì bên em phải cắm máy chẩn đoán mới rõ nguyên nhân được.

Tynadevinci

Xe đạp
Chào cụ, cụ cho e thêm thông tin là xe có hiện tượng gì,điều hoà mất mát hay chập chờn. Liên quan đến lỗi can là lỗi đường truyền tín hiệu thì bên em phải cắm máy chẩn đoán mới rõ nguyên nhân được.
Xe em ko có hiện tượng gì. Chỉ là test thử thì nó bảo thế ạ. Điều hoà thì đúng là có vẻ ko được mát lắm.

longnguyenpvp

Xe buýt
Nhờ Cụ xếp cho em xin cái lịch qua kiểm tra lại tiếng kêu lọc xọc phần nhựa táp lô và phần nhựa cánh cửa của xe Yaris, hôm trước mình đã qua kiểm tra nhưng thợ không phát hiện ra. Tks Cụ nhiều./.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Nhờ Cụ xếp cho em xin cái lịch qua kiểm tra lại tiếng kêu lọc xọc phần nhựa táp lô và phần nhựa cánh cửa của xe Yaris, hôm trước mình đã qua kiểm tra nhưng thợ không phát hiện ra. Tks Cụ nhiều./.
Cụ qua vào thời gian nào để bên em sắp xếp cầu xe và cụ cho bên em xin lại biển số

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em ko có hiện tượng gì. Chỉ là test thử thì nó bảo thế ạ. Điều hoà thì đúng là có vẻ ko được mát lắm.
Cụ sắp xếp thời gian qua bên em kiểm tra cho, lỗi này nó chập chờn với lại phải cắm máy chẩn đoán để tìm lỗi cụ thể.

HungVu07

Xe hơi
Dạ kính thưa bác.
Xe em venza 2.7 ko hiểu sao tự nhiên âm thanh bị mất. FM Bluetooth CD cũng ko có tiếng. Em có tìm trên google thì được tư vấn là reset lại ổ đĩa. Mà e tìm cả buổi chẳng biết reset chỗ nào cũng ko dám chắc là làm vậy có phải ko. Mong bác giúp e với ạ. E xin chân thành cảm ơn.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Dạ kính thưa bác.
Xe em venza 2.7 ko hiểu sao tự nhiên âm thanh bị mất. FM Bluetooth CD cũng ko có tiếng. Em có tìm trên google thì được tư vấn là reset lại ổ đĩa. Mà e tìm cả buổi chẳng biết reset chỗ nào cũng ko dám chắc là làm vậy có phải ko. Mong bác giúp e với ạ. E xin chân thành cảm ơn.
Chào cụ, cụ thử kiểm tra xem có đường điện nào hay giắc cắm nào bi tuột ra không, nếu vẫn không được thì cụ thử reset lại xem sao, cụ xem trong xe có đĩa cài đặt không, dùng điã đấy để reset lại, nếu mà vẫn không được thì cụ nên đem xe qua hãng để họ kiểm tra cho .