Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi e muốn lắp thêm cruise Control cho altis 2015, trong hãng có lắp không cụ!
Dạ trong hãng không lắp thêm phụ kiện này cụ ạ, nếu cụ có ý định lắp thì chọn kĩ cơ sở uy tín bơi nó ảnh hưởng đến an toàn của xe cũng như chế độ bảo hành có liên quan.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi xe e vios 2005 taxi ra galangti lúc to lúc lại nhỏ e cho bảo dưỡng bép fun,cổ hút rồi mà vẫn k hết và lúc lên số đạp côn vào ga xuống chậm cụ cho e hỏi có bảo dưỡng cái dù nâng ga đc k hay phải thay hả cụ?
Bệnh của xe cụ chắc phải kiểm tra trực tiếp cụ ạ, em nghĩ có thể liên quan đến cảm biến gió, hoặc van ISC - van điều khiển tốc độ không tải. Khả năng van ISC bị hỏng chập chờn dẫn đến garangti lúc to lúc nhỏ cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi em đang đi xe camry GLI đời 2001 có hiện tượng rung, giật khi mới xuất phát hoặc khi đuối đà là lỗi gì vậy cụ. cách khắc phụ thế nào? Chi phí bao nhiêu? Mong cụ tư vấn giúp em. Hôm trước em có đánh xe vào Toy MD mà vào đúng hôm chủ nhật nên không khám được
Hiện tượng rung giật khi mới xuất phát có liên quan đến họng hút, lọc xăng, bơm xăng của xe. Cụ thử kiểm tra vệ sinh lại phần bướm ga, còn lọc xăng và bơm xăng, nếu sử dụng lâu chưa thay lọc xăng thì nên thay thế cụ ạ, bởi xăng bẩn và lẫn nhiều tạp chất sẽ gây tắc lọc xăng, hoặc bơm xăng không đủ áp cũng khiến xăng bơm lên bị hụt. 1 trường hợp nữa là kim phun cũng cần vệ sinh để đảm bảo tia phun được tơi cũng như đốt cháy được hoàn toàn cụ ạ.

Daylai hn

Xe tăng
Bệnh của xe cụ chắc phải kiểm tra trực tiếp cụ ạ, em nghĩ có thể liên quan đến cảm biến gió, hoặc van ISC - van điều khiển tốc độ không tải. Khả năng van ISC bị hỏng chập chờn dẫn đến garangti lúc to lúc nhỏ cụ ạ.
Van ISC mà hỏng thì thay hết bao nhiêu tiền hả cụ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

J&C

Xe tải
Em cần cái đĩa Maps cho Toyota Highlander 2008 , vì cái đĩa của em nó mất rồi nên đầu đĩa không hoạt động được . Có Cụ nào giúp em được không ?

NhanmienDT

Xe tải
e là e của a.Quảng mà cụ nhatming22002

ngoclun

Xe đạp
Cụ giúp em! Tình hình hôm trc hí hoáy làm vỡ mất vỏ con rơle 4 chân màu tím( hình như đk bơm xăng) theo cụ có cần thay k và giá bnhieu ah? Quên mất em đi cam 2.0 2015. Cảm ơn cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ giúp em! Tình hình hôm trc hí hoáy làm vỡ mất vỏ con rơle 4 chân màu tím( hình như đk bơm xăng) theo cụ có cần thay k và giá bnhieu ah? Quên mất em đi cam 2.0 2015. Cảm ơn cụ
Có lẽ là nên thay cụ ạ, đề phòng trường hợp xấu. Cụ có thể đọc giúp em mã số trên rơ le được không cụ?

ngoclun

Xe đạp
Có lẽ là nên thay cụ ạ, đề phòng trường hợp xấu. Cụ có thể đọc giúp em mã số trên rơ le được không cụ?
Em đang cuốn băng dính kín rồi k đọc đc chỉ nhớ con rơle 4 chân màu tím cạnh con màu xanh!trong ảnh là con cuốn băng dính đấy ạh

ancafe

Xe hơi
Camry 2013 2.0 của em. em thấy có hơi rung xe khi dừng đèn đỏ và để số d. nếu về N hoặc P thì êm. hoặc tắt điều hoà cũng êm. xe em đi 45.000km rồi. liệu có bị zão cái gì ko ạ./ Hiện em chạy vẫn ngon và nuột lắm... gét mỗi cái rung nhẹ đấy... Trả nhez mới 2 năm mà cao su chân máy đã kém ?. em dùng a92 ... Hay đổi lên a95 nhỉ ... Mong cụ tư vấn góup

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em đang cuốn băng dính kín rồi k đọc đc chỉ nhớ con rơle 4 chân màu tím cạnh con màu xanh!trong ảnh là con cuốn băng dính đấy ạh
Dạ thế này cũng hơi khó quan sát cụ ạ, nếu hôm nào tiện cụ qua bên em kiểm tra cụ thể cụ nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Camry 2013 2.0 của em. em thấy có hơi rung xe khi dừng đèn đỏ và để số d. nếu về N hoặc P thì êm. hoặc tắt điều hoà cũng êm. xe em đi 45.000km rồi. liệu có bị zão cái gì ko ạ./ Hiện em chạy vẫn ngon và nuột lắm... gét mỗi cái rung nhẹ đấy... Trả nhez mới 2 năm mà cao su chân máy đã kém ?. em dùng a92 ... Hay đổi lên a95 nhỉ ... Mong cụ tư vấn góup
Hiện tượng xe hơi rung thì có thể liên quan đến họng hút của mình, không rõ xe cụ đã vệ sinh họng hút bao giờ chưa ạ. Thông thường với những xe vận hành trên 40.0000 km thì sẽ bảo dưỡng cấp lớn 1 lần, trong đó có hạng mục vệ sinh họng hút cụ ạ.

ancafe

Xe hơi
Hiện tượng xe hơi rung thì có thể liên quan đến họng hút của mình, không rõ xe cụ đã vệ sinh họng hút bao giờ chưa ạ. Thông thường với những xe vận hành trên 40.0000 km thì sẽ bảo dưỡng cấp lớn 1 lần, trong đó có hạng mục vệ sinh họng hút cụ ạ.
Cháu mới bảo dưỡng xong nhưng ko thấy làm hạng mục này chỉ thấy thay dầu, lọc các loại. thanks cụ để cháu mang lại lên hãng ktra..

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cháu mới bảo dưỡng xong nhưng ko thấy làm hạng mục này chỉ thấy thay dầu, lọc các loại. thanks cụ để cháu mang lại lên hãng ktra..
Dạ vâng cụ ạ, có gì cụ qua bên em kiểm tra cụ thể.

Vệ sinh họng hút có tự làm được không các bác nhỉ. Hôm trước em đi bảo dưỡng mà họ có bảo dưỡng họng hút gì đâu. Xe em cũng bị rung , giật khi bắt đầu đi và khi đuối đà. Không biết có phải do bẩn họng hút ko nữa.em đi camry GlI 2001. Chạy xăng a92

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Vệ sinh họng hút có tự làm được không các bác nhỉ. Hôm trước em đi bảo dưỡng mà họ có bảo dưỡng họng hút gì đâu. Xe em cũng bị rung , giật khi bắt đầu đi và khi đuối đà. Không biết có phải do bẩn họng hút ko nữa.em đi camry GlI 2001. Chạy xăng a92
Theo em thì không nên tự làm cụ ạ, liên quan đến các đường dây cũng như 1 số cảm biến, tháo không cẩn thận thì sẽ đứt dây cảm biến. Hiện tượng rung giật khi mới xuất phát có liên quan đến họng hút, lọc xăng, bơm xăng của xe. Lọc xăng và bơm xăng, nếu sử dụng lâu chưa thay lọc xăng thì nên thay thế cụ ạ, bởi xăng bẩn và lẫn nhiều tạp chất sẽ gây tắc lọc xăng, hoặc bơm xăng không đủ áp cũng khiến xăng bơm lên bị hụt. 1 trường hợp nữa là kim phun cũng cần vệ sinh để đảm bảo tia phun được tơi cũng như đốt cháy được hoàn toàn cụ ạ.
Ngoài ra cũng có thể xe bị rung giật do lá côn sử dụng nhiều nên mòn, cũng gây nên vòng tua cao do ly hợp bị trượt, cần kiểm tra và thay thế

saintlauren

Đi bộ
Hiện tượng xe của mình có thể do 1 số nguyên nhân sau: - Do bugi kém. - Do xăng lẫn nước và nhiều tạp chất. - Vệ sinh lại lọc gió động cơ, nếu cũ rách thì nên thay thế mới. - Vệ sinh lại bướm ga. - Khi đường khí xả bị tắc, khí thải từ động cơ không thoát ra ngoài được, xuất hiện dòng áp lực ngược sinh ra trên đường khí thải dội ngược trở lại vào buồng cháy làm động cơ mất công suất và gây ra nhiều tác động xấu khác tới động cơ.
Nếu bộ xúc tác 3 thành phần bị quá nhiệt, nó có thể bị nóng chảy ở bên trong và làm giảm khả năng lưu thông của khí xả qua bộ trung hoà khí thải. Để kiểm tra chính xác có phải tắc ở bộ trung hoà khí thải, nếu không cụ có thể tháo đoạn đầu ống xả (có bộ xúc tác khí xả). Nếu động cơ làm việc tốt, chứng tỏ bộ trung hoà khí thải là nguyên nhân gây hỏng hóc.
Cảm ơn cụ nhiều, nhưng có lẽ em phải mang xe qua cụ kiểm tra mới ra bệnh rõ ràng được.

mattroido803

Xe đạp
Cụ cho em hỏi vios G 2009 khi bật điều hòa có tiếng kêu tạch tạch (khá nhỏ) là sao ạ? Hiện tượng này mới bị khoảng tháng nay...cảm ơn cụ nhiều!

kientran2004

Xe hơi
Cụ Toy MD cho hỏi camry 2.0e ld 2014 có chức năng tự động hạ gương khi vào số lùi ko?