Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ inbox cho em xin giá đôi gạt mưa, lọc gió điều hoà( than hoạt tính) của altis 1.8 đời 2013
Lọc gió điều hòa theo xe giá khoảng 453,000 bác nhé, cao su gạt mưa bên trái 355.000, cao su gạt mưa bên phải 176.000 chưa tính VAT.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho hỏi có thay được toàn bộ tay nắm cửa và smartkey của 3.5 Q sang 2.4 LE 07 không?
có thể thay được tuy nhiên phải can thiệp hệ thống điện cũng như thay đổi 1 số chi tiết nên bác cũng chú ý chọn nơi uy tín bác nhé, tránh bất cẩn có thể gặp 1 số rủi ro, cái này trong hãng không làm nên cũng khuyến cáo bác 1 chút.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Dòng xe này cũng như các dòng xe nhập khác của Toyota đều có thể bảo dưỡng tại các đại lý chính hãng của Toyota bác à, những phụ tùng đơn giản thì có sẵn tại đại lý, còn những phụ tùng lớn hay ít hư hỏng sẽ có thể phải đặt hàng qua nhà máy để nhà máy nhập về, thông tin về xe trên mạng hầu hết là bằng tiếng anh thôi bác.

Altis 2014

Xe máy
Cụ Toyota MY DINH cho em hỏi: Vừa rồi em có hỏi Cụ về mùi hôi điều hoà của xe Altis 2015. Theo tư vấn của Cụ em đã vào hãng kiểm tra nhưng vẫn ko hết. Em đã vào kiểm tra 2 lần. Hiện tại, buổi sáng bật điều hoà vẫn còn mùi, khi bật điều hoà phải mở cửa chừng 5 phút với hết. Em thấy bất tiện quá. Em thắc mắc thì được cố vấn của hãng trả lời là do đặc trưng của Toyota Altis lọc gió điều hoà không có than hoạt tính. Ko biết có chính xác ko nhưng em tham khảo xe của mấy người bạn thì ko có hiện tượng đó. Mong Cụ quan tâm giải đáp em với.
Nhân đây, Năm mới kính chúc Cụ cùng gia đình sức khoẻ, hạnh phúc

aston_martin123

Xe tăng
Cụ Toyota MY DINH cho em hỏi: Vừa rồi em có hỏi Cụ về mùi hôi điều hoà của xe Altis 2015. Theo tư vấn của Cụ em đã vào hãng kiểm tra nhưng vẫn ko hết. Em đã vào kiểm tra 2 lần. Hiện tại, buổi sáng bật điều hoà vẫn còn mùi, khi bật điều hoà phải mở cửa chừng 5 phút với hết. Em thấy bất tiện quá. Em thắc mắc thì được cố vấn của hãng trả lời là do đặc trưng của Toyota Altis lọc gió điều hoà không có than hoạt tính. Ko biết có chính xác ko nhưng em tham khảo xe của mấy người bạn thì ko có hiện tượng đó. Mong Cụ quan tâm giải đáp em với.
Theo em được biết thì lọc gió điều hòa của altis là loại có than hoạt tính!
Vấn đề của cụ có thể do lọc gió điều hòa, tốt nhất cụ nên mở ra kiểm tra xem sao, em nghi là....

2xe4banh

Xe hơi
Theo em được biết thì lọc gió điều hòa của altis là loại có than hoạt tính!
Vấn đề của cụ có thể do lọc gió điều hòa, tốt nhất cụ nên mở ra kiểm tra xem sao, em nghi là....
Cụ kiểm tra xem có xịt nước hoa, nước thơm hay là để lọ nước hoa trong xe không?
Em gửi cụ Altis 2014 mà nhầm sang cụ!

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Lọc gió điều hòa Altis theo thiế kết tại VN thì lọc gió theo xe ko phải là loại than hoạt tính, nên chỉ có chức năng lọc bụi. Có 1 loại lọc gió có than hoạt tính giá khoảng hơn 4tr thì có than hoạt tính, có thêm tính năng như khử mùi, diệt vi khuẩn. Ngoài ra bác có thể tham khảo thêm 1 số phương án để giảm bớt mùi của điều hòa như: 1- Khi không sử dụng xe thì tắt điều hòa và vẫn bật quạt gió khoảng 5' để giàn lạnh và các đường ống nó ấm lên, thổi khô và không đọng hơi nước, hơi nước kết hợp với bụi sẽ sinh ra chất két bẩn, mùi ẩm.
2- 1 tháng 1 lần vệ sinh lọc gió, xịt sạch sẽ bằng súng xì khí nén.
3- Sấy nóng xe thường xuyên để diệt khuẩn.
4- Hạn chế lấy gió ngoài.
5- Vệ sinh lau chùi hút bụi nội thất thường xuyên.

Cũng xin chúc các cụ năm mới an khang thịnh vượng, lái xe an toàn nhé!

anhtt15

Xe hơi
Em có yaris nhập pháp 1.5 mấy hôm nay bị bệnh nổ máy vào E để đi thì nó cứ về mo trên mặt đồng hồ hiện số N và không đi được, đạp ga chỉ rú ầm ĩ. đèn báo lỗi, em thấy mấy bác thợ trả lời là nó báo lỗi hành trình côn. mà mấy hôm nay tết các trung tâm của TOY đóng cửa không làm việc hix! buồn quá cụ ạ.
Không biết nó bị sao nữa...
Bệnh của xe em có nặng lắm không cụ? ! xin được vodka cụ.

chauhp

Đi bộ
cảmy 2.4g đời 2008 của tôi,khi vào số,có đèn báo dấu chấm màu chấm than màu đỏ,sau khi chạy thì hết ,nhưng tốc độ lên đến trên 40 km/h thị nhấp nháy liên tục ,các bác cho hỏi bị lỗi gì

forever188

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho xin cái video về chỉnh chế độ tự mở khóa khi về P cho altis 2014 đc ko? Em làm theo sach hướng dẫn nhung ko thành cồng

liyueqiang

Xe tải
Cụ ơi em muốn thay start top va cam 2.0 2014 được không ...giá thế nào cụ

hbu082

Xe container
cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] ơi, cho em hỏi về các mục trong bảo dưỡng 5000km đầu với ạ.
mà có lẽ trên #1 hoặc # 2 cụ làm cái list các mục cần làm trong các mốc bảo dưỡng cho mọi người tham khảo đc không ạ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ cho xin cái video về chỉnh chế độ tự mở khóa khi về P cho altis 2014 đc ko? Em làm theo sach hướng dẫn nhung ko thành cồng
Với altis 2014 thì dòng xe có hộp số vô cấp CVT sẽ điều chỉnh được chức năng này, bác đóng tất cả các cửa, chuyển khóa điện về vị trí ON hoặc IGNITION ON, sau đó chuyển cần số sang P, tiếp tục ấn và giữ công tắc mở cửa người lái trong khoảng 5s rồi nhả ra. Nếu có khó khăn gì bác có thể qua đại lý để kiểm tra và cài đặt lại, em lại không có video bác à.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ ơi em muốn thay start top va cam 2.0 2014 được không ...giá thế nào cụ
Việc lắp đặt bất cứ thiết bị nào liên quan đến hệ thống điện như Start/Stop đều phải đấu nối thêm dây điện cũng như các nút chức năng. Chất lượng thì phụ thuộc vào tay nghề thợ lắp đặt cũng như trong quá trình sử dụng. Bất cứ tác động nào liên quan đến hệ thống điện đều có nguy cơ tiềm ẩn, do đó bác cân nhắc khi lắp đặt bộ start stop nhé, bên đại lý cũng không thực hiện việc lắp đặt này nên bác có thể tìm gara ngoài uy tín để lắp đặt.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] ơi, cho em hỏi về các mục trong bảo dưỡng 5000km đầu với ạ.
mà có lẽ trên #1 hoặc # 2 cụ làm cái list các mục cần làm trong các mốc bảo dưỡng cho mọi người tham khảo đc không ạ?
Gửi bác các hạng mục theo tiêu chuẩn 5000 km: - BẢO DƯỠNG THEO TIÊU CHUẨN 5.000 km:
1. Động cơ: kiểm tra các đai dẫn động, thay dầu máy, kiểm tra ống xả và các giá đỡ.
2. Hệ thống đánh lửa: kiểm tra mức nước ắc quy ướt, độ chặt các điện cực.
3. Hệ thống nhiên liệu và kiểm soát khí xả: vệ sinh lọc gió động cơ.
4. Gầm và thân xe: Kiểm tra bàn đạp phanh, côn và phanh tay; Kiểm tra mức dầu phanh, côn; Kiểm tra các ống dầu phanh; kiểm tra và bổ sung dầu trợ lực lái (nếu có); Kiểm tra độ dơ vô lăng, các thanh liên kết và thước lái; kiểm tra cao su che bụi bán trục (nếu có); Kiểm tra lốp và áp suất lốp.
5. Hệ thống điện thân xe: kiểm tra cơ cấu gạt mưa và vòi phun nước rửa kính.
Mỗi lần bảo dưỡng bên em sẽ có phiếu check sheet ghi lại hoạt động các hệ thống theo các hạng mục trên. Còn làm topic mới trên OF thì để có thời gian em gõ ra ạ :D

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cảmy 2.4g đời 2008 của tôi,khi vào số,có đèn báo dấu chấm màu chấm than màu đỏ,sau khi chạy thì hết ,nhưng tốc độ lên đến trên 40 km/h thị nhấp nháy liên tục ,các bác cho hỏi bị lỗi gì
đèn báo chấm than màu đỏ, hình tam giác là đèn cảnh báo chính, đèn sẽ nháy liên tục khi phát hiện ra lỗi để cảnh báo hệ thống đang gặp sự cố, ngoài ra anh theo dõi xem trên màn hình đa thông tin ở mặt đồng hồ táp lô xem có hiện cảnh báo nào không. Lỗi có thể liên quan đến cần số, hệ thống nhiên liệu hoặc chân ga, bướm ga..., do đó phải cắm máy chẩn đoán mới rõ nguyên nhân được bác à.

hbu082

Xe container
Gửi bác các hạng mục theo tiêu chuẩn 5000 km: - BẢO DƯỠNG THEO TIÊU CHUẨN 5.000 km:
1. Động cơ: kiểm tra các đai dẫn động, thay dầu máy, kiểm tra ống xả và các giá đỡ.
2. Hệ thống đánh lửa: kiểm tra mức nước ắc quy ướt, độ chặt các điện cực.
3. Hệ thống nhiên liệu và kiểm soát khí xả: vệ sinh lọc gió động cơ.
4. Gầm và thân xe: Kiểm tra bàn đạp phanh, côn và phanh tay; Kiểm tra mức dầu phanh, côn; Kiểm tra các ống dầu phanh; kiểm tra và bổ sung dầu trợ lực lái (nếu có); Kiểm tra độ dơ vô lăng, các thanh liên kết và thước lái; kiểm tra cao su che bụi bán trục (nếu có); Kiểm tra lốp và áp suất lốp.
5. Hệ thống điện thân xe: kiểm tra cơ cấu gạt mưa và vòi phun nước rửa kính.
Mỗi lần bảo dưỡng bên em sẽ có phiếu check sheet ghi lại hoạt động các hệ thống theo các hạng mục trên. Còn làm topic mới trên OF thì để có thời gian em gõ ra ạ :D
thanks cụ! em định vodka mà không đc.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em có yaris nhập pháp 1.5 mấy hôm nay bị bệnh nổ máy vào E để đi thì nó cứ về mo trên mặt đồng hồ hiện số N và không đi được, đạp ga chỉ rú ầm ĩ. đèn báo lỗi, em thấy mấy bác thợ trả lời là nó báo lỗi hành trình côn. mà mấy hôm nay tết các trung tâm của TOY đóng cửa không làm việc hix! buồn quá cụ ạ.
Không biết nó bị sao nữa...
Bệnh của xe em có nặng lắm không cụ? ! xin được vodka cụ.
Lỗi này chắc là phải cắm máy chẩn đoán để xác định lỗi bác à, có thể reset lại xem thế nào. Lỗi liên quan đến hệ thống điều khiển ECU điện tử nên reset lại rồi đi thử xem có ok không bác à.