Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi thêm chút, trên bảng taplo ở gần khu vực đồng hồ đo vòng tua khi mở khóa điện lên thì lúc nào cũng hiện cái (vòng tròn đỏ, ở trong có dấu "!").như vậy thì có bị lỗi gì k cụ?

Đèn phanh (BRAKE) sẽ sáng lên vì nhiều lý do. Đầu tiên là hạ phanh tay chưa hết. Hai là nó cảnh báo lái xe nếu hệ thống phanh thủy lực bị hỏng và mất áp suất. Điều này cũng có nghĩa là mức dầu phanh thấp trong xi lanh phanh chính. Cụ kiểm tra xem mức dầu phanh có bị giảm đi, hay có rò rỉ ở các đường dầu phanh tại 4 bánh xe hay không. Nếu đã kiểm tra mà chưa phát hiện nguyên nhân, cụ qua bên em kiểm tra lại cụ thể cụ nhé.
- Khi cụ mở chìa khoá On thì đèn này sáng để báo check, sau đó cụ nổ máy hạ phanh tay thì đèn này sẽ tắt sau khoảng vài s. Nếu trong quá trình đi trên đường mà đèn vẫn sáng liên tục thì cần kiểm tra sớm cụ nhé.

him2014

Xe hơi

Đèn phanh (BRAKE) sẽ sáng lên vì nhiều lý do. Đầu tiên là hạ phanh tay chưa hết. Hai là nó cảnh báo lái xe nếu hệ thống phanh thủy lực bị hỏng và mất áp suất. Điều này cũng có nghĩa là mức dầu phanh thấp trong xi lanh phanh chính. Cụ kiểm tra xem mức dầu phanh có bị giảm đi, hay có rò rỉ ở các đường dầu phanh tại 4 bánh xe hay không. Nếu đã kiểm tra mà chưa phát hiện nguyên nhân, cụ qua bên em kiểm tra lại cụ thể cụ nhé.
- Khi cụ mở chìa khoá On thì đèn này sáng để báo check, sau đó cụ nổ máy hạ phanh tay thì đèn này sẽ tắt sau khoảng vài s. Nếu trong quá trình đi trên đường mà đèn vẫn sáng liên tục thì cần kiểm tra sớm cụ nhé.
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều

Taigialainon

Xe máy
Cụ chủ cho em nhờ tý, xe em in2014 khi tắt máy xuống xe đóng cửa thì bị giật giống như phóng điện và chỉ bị vào mùa đông. Cụ có thể cho biết nguyên nhân và cách khắc phục giúp em với. Em đội ơn cụ.

zippo111983

Xe buýt
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Chào cụ! cụ cho em hỏi , em muốn lắp thêm nhớ ghế , gương chiếu hậu chống chói trong xe và gập gương tự động cho xe camry 2.0e 2016 thì có đc ko cụ !
CỤ cho em hỏi chút là em mới copy mấy file nhạc từ đĩa CD ra máy tính để copy vào USB để nghe nhạc, vậy cụ cho em hỏi là file nhạc copy sang úsb ở định dạng đuôi WMA thì cho vào xe camry 2.0 2016 có nghe được ko, hay là chỉ có thể nghe = đuôi mp3 đc hả cụ ! Xe của em mọi cái nguyên bản chưa độ đẽo gì cả, đầu cd cũng nguyên bản chưa lắp đầu dvd và cam lùi cụ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

viethung7404

Xe tải

Xe em đang đi cứ thỉnh thoảng nổi đèn báo phanh tay và đèn abs như hình tắt máy xong đề lại thì hết vậy là bệnh gì xin cụ tư vấn

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho em nhờ tý, xe em in2014 khi tắt máy xuống xe đóng cửa thì bị giật giống như phóng điện và chỉ bị vào mùa đông. Cụ có thể cho biết nguyên nhân và cách khắc phục giúp em với. Em đội ơn cụ.
Hiện tượng này là bình thường anh ạ. Khi ra khỏi xe, nếu chạm vào kim loại, ví dụ như vỏ xe, sẽ gây ra hiện tượng phóng điện do có sự chênh lệch về điện. Có ít nhất 2 cách đơn giản để tránh bị giật là:
1) đặt thêm tấm lót ghế và lưng ghế bằng chất liệu it gây tích điện, ví dụ mành lót làm bằng hạt gỗ hay mây tre; và tránh mặc quần áo có nhiều chất len dạ lông thú.
2) Sau khi mở cửa xe, trước khi bước ra, nên đặt một tay vào cửa xe hoặc nóc xe chỗ bằng kim loại, sau đó đặt chân xuống đất, bước ra khỏi xe rồi thì mới nhấc tay ra khỏi vỏ xe. Làm như thế sẽ giúp cho điện được truyền xuống đất và làm cân bằng điện giữa người và vỏ xe, không gây phóng điện.
Cụ thử xem cụ nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chào cụ! cụ cho em hỏi , em muốn lắp thêm nhớ ghế , gương chiếu hậu chống chói trong xe và gập gương tự động cho xe camry 2.0e 2016 thì có đc ko cụ !
CỤ cho em hỏi chút là em mới copy mấy file nhạc từ đĩa CD ra máy tính để copy vào USB để nghe nhạc, vậy cụ cho em hỏi là file nhạc copy sang úsb ở định dạng đuôi WMA thì cho vào xe camry 2.0 2016 có nghe được ko, hay là chỉ có thể nghe = đuôi mp3 đc hả cụ ! Xe của em mọi cái nguyên bản chưa độ đẽo gì cả, đầu cd cũng nguyên bản chưa lắp đầu dvd và cam lùi cụ nhé !
Hiện tại thì bên em mới lắp thêm gập gương tự động thôi cụ ạ. Còn về usb thì cụ copy nhạc wma/mp3 đều đọc được, cụ chú ý là format usb theo định dạng FAT32 là được.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

Xe em đang đi cứ thỉnh thoảng nổi đèn báo phanh tay và đèn abs như hình tắt máy xong đề lại thì hết vậy là bệnh gì xin cụ tư vấn
Nếu xuất hiện thêm đèn ABS thì sẽ liên quan đến hệ thống chống bó cứng phanh, có thể phải kiểm tra cảm biến ở 4 bánh xe cụ ạ. Nếu đèn nổi liên tục cụ qua bên em kiểm tra bằng máy chẩn đoán cụ nhé.

viethung7404

Xe tải
Nếu xuất hiện thêm đèn ABS thì sẽ liên quan đến hệ thống chống bó cứng phanh, có thể phải kiểm tra cảm biến ở 4 bánh xe cụ ạ. Nếu đèn nổi liên tục cụ qua bên em kiểm tra bằng máy chẩn đoán cụ nhé.
Thỉnh thoảng đang đi thì bị thế cụ ạ nó nổi đồng thời cả đèn phanh tay và đèn abs trong khi đã hạ hết phanh tay, tắt máy đi nổ máy lại thì lại hết và cứ lâu lâu thì lại bị lại như vậy xe em là camry 2003

Auto Phạm

Xe hơi

Auto Phạm

Xe hơi
Land 2k14 đều có chức năng khóa cửa tự động theo vị trí cửa số và theo tốc độ xe bác nhé. Theo cửa số: cần số chuyển khỏi số P sẽ chốt cửa. Theo tốc độ: trên 25 km/h sẽ chốt cửa. Còn về tự động mở khóa chốt tất cả cửa, khi về sô P hoặc chỉ mở chốt cửa lái khi về số P, sau khi cửa lái mở thì nó mở nốt các cửa còn lại không cần phải đợi 10s. Nếu xe bác chưa có chức năng này bác nên mang xe qua đại lý cài cho bác.
Bác nói sai điều này rồi tất cả các loại Landcruiser do Tmv phân phối đều ko có chức năng này

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác nói sai điều này rồi tất cả các loại Landcruiser do Tmv phân phối đều ko có chức năng này
Dạ vâng sorry cụ, cái này em quên chưa chỉnh lại. Cảm ơn cụ đã nhắc nhở em xin rút kinh nghiệm ạ.

viethung7404

Xe tải
Xe altis đời 2010 khi chạy trên đường thẳng xe cứ dần dần đi hơi lệch về một hướng nào đó trong khi đó vô lăng vẫn được giữ thẳng cụ tư vấn giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

daotuan

Đi bộ
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Bác cho hỏi có thể bổ sung chế độ tự động bật tắt đèn cho camry 2.0e 2015 được không?

Các cụ cao nhân cho e hỏi cầu trì đầu Cd, đồng hồ, tẩu thuốc xe altis 2002 nó nằm ở chỗ nào với ạ. Hôm qua e vệ sinh tẩu thuốc k may chập điện. E kiểm tra cầu trì dưới nắp cabo thì k thấy cái nào đứt cả.