Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

lylk

Xe hơi
Cho mình hỏi là thay dầu cho Camry 1000km thì trong hãng dùng loại dầu gì thế?

trinhleminh

Xe tăng
Thế cái nào tốt hơn cụ nhỉ? Hehe em tua sắp đến 1000km rùi.
Còn phải hỏi cụ ơi, mobil 1 đắt hơn nhiều tuy nhiên êm máy hơn, tốt hơn và 1 vạn sau thì cụ thay tiếp, trước lexus em toàn thay mobil 1, sau đi toy thì trừ xe đời sâu quá 5 năm thì em thay dầu toy cho đỡ phí, còn xe mới em vẫn mobil 1

ubisapro

Xe trâu
Cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] cho e hỏi chút ợ. E đi Vios G 2014, thỉnh thoảng ấn nút mở cửa trên chìa khóa,để 1 tí ko mở nó tự khóa lại. Cụ cho e hỏi khi các cửa đều đóng thì sau bao lâu xe tự khóa cửa lại (nếu mình ko mở cửa xe)? Nếu cắm khóa trong ổ khi xe tắt máy thì xe ko tự khóa cửa lại phỏng cụ?

Cái cảm biến lùi (e lắp trong hãng, loại 2 mắt 4 củ hơn thì phải) dạo này thỉnh thoảng e thấy hơi chập chờn. E húc mít vào cái cột ( cao đến biển số sau của xe, ngồi trong xe ko thấy ợ) mà cái cảm biến chả kêu j. Hôm e đi Tam cốc- bích động, gửi xe chỗ bãi sỏi. Lúc vào số lùi để ra, thì cảm biến kêu ầm lên như sắp đâm. E chột dạ nhảy xuống ngó, chả có j sau mít@@ sau vẫn cứ lùi mặc dù cảm biến kêu. E vừa sơn lại bên cụ xong, định kiểm tra luôn thì cố vấn bảo phải mang xuống tầng 1. Vì trên tầng 2 sơn lại ko tháo mít. Cụ cho e hỏi đó là lỗi j và kiểm tra lâu ko ợ@@

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi về vụ Bluetooth của Altis 1.8G, em lắp đúng DVD của hãng. khi kết nối IP6 với Carkit, cứ lúc được lúc không.
Em cứ mở đi mở lại rồi lại được, nhg cái chính không biết thao tác nào đúng để lần sau làm không bị thừa. Thành ra cứ như là đi mò mỗi lần cần kết nối.
Cụ cho em biết từng bước bật để kết nối được luôn nhé
nhìn chung bác có thể vào phần Bluetooth->Search ( hoặc pairing)->Connect ( nếu bước này cần nhập pass thường là 0000)->Done. Chủ yếu là bước tìm thiết bị bởi đôi lúc hơi lâu 1 chút ( khoảng 2,3 phút mới kết nối được). Nếu vẫn chập chờn hay có lỗi bác qua bên em kiểm tra lại bác nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cho mình hỏi là thay dầu cho Camry 1000km thì trong hãng dùng loại dầu gì thế?
Với các dòng xe của Toyota ở Việt Nam đều dùng loại "dầu chính hãng Toyota có thông số 10w30".

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] cho e hỏi chút ợ. E đi Vios G 2014, thỉnh thoảng ấn nút mở cửa trên chìa khóa,để 1 tí ko mở nó tự khóa lại. Cụ cho e hỏi khi các cửa đều đóng thì sau bao lâu xe tự khóa cửa lại (nếu mình ko mở cửa xe)? Nếu cắm khóa trong ổ khi xe tắt máy thì xe ko tự khóa cửa lại phỏng cụ?

Cái cảm biến lùi (e lắp trong hãng, loại 2 mắt 4 củ hơn thì phải) dạo này thỉnh thoảng e thấy hơi chập chờn. E húc mít vào cái cột ( cao đến biển số sau của xe, ngồi trong xe ko thấy ợ) mà cái cảm biến chả kêu j. Hôm e đi Tam cốc- bích động, gửi xe chỗ bãi sỏi. Lúc vào số lùi để ra, thì cảm biến kêu ầm lên như sắp đâm. E chột dạ nhảy xuống ngó, chả có j sau mít@@ sau vẫn cứ lùi mặc dù cảm biến kêu. E vừa sơn lại bên cụ xong, định kiểm tra luôn thì cố vấn bảo phải mang xuống tầng 1. Vì trên tầng 2 sơn lại ko tháo mít. Cụ cho e hỏi đó là lỗi j và kiểm tra lâu ko ợ@@

1. Khi bác ấn mở khóa xe bằng điều khiển từ xa mà không cửa nào được mở ra trong khoảng 30s, tính năng an ninh của xe sẽ tự động khóa xe lại. Nếu cắm chìa trong xe bất kể tắt máy hay nổ máy thì cửa đều không khóa lại bác à.
2. Về cảm biến lùi thì bên nội thất bên em sẽ kiểm tra, bác cứ qua tầng 1 yêu cầu cố vấn dưới tầng 1 thì bên em sẽ kiểm tra cho mình. Lỗi thì có thể là giắc cảm biến bị lỏng gây chập chờn, hoặc lỗi chính cái cảm biến, để kiểm tra thì chắc khoảng 30'-1 tiếng, còn xử lý thì tùy lỗi sẽ xử lý lâu hay nhanh. Do đó bác đến bên em kiểm tra trực tiếp bác nhé.

Minh Nguyễn

Xe buýt
Em hỏi nhờ cụ một tý, vợ cả em phang vợ hai vào cây bẹp một bên cánh cửa sau, nếu sửa thì mất bao lâu nhỉ?

MINHKD

Xe điện
Xe Zace của em có cảm giác kim tốc độ chậm hơn so với thực tế. Ở tốc độ 60km/h theo đồng hồ xe thì tốc độ động cơ là 2000v/phút, 80km/h là 3000v/ph em thấy cao hơn nhiều so với các xe khác ( không phả Zace vì em mới biết mỗi con này thôi). Tốc độ vòng tua với tốc độ xe như thế có tương ứng nhau không ạ? Mong cụ giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

deprach

Xe đạp
Cám ơn cụ chủ thớt, em sẽ check và làm theo cụ chủ xem thế nào rồi sẽ tin lại cho cụ biết cái vụ kết nối Bluetooth này

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em hỏi nhờ cụ một tý, vợ cả em phang vợ hai vào cây bẹp một bên cánh cửa sau, nếu sửa thì mất bao lâu nhỉ?
Về sơn sửa thì bên em phải kiểm tra trực tiếp tình trạng xe xem vết lõm như nào, tình trạng ra sao, nếu bị móp cả những góc cạnh thì sẽ khó hơn và mất nhiều thời gian hơn, sơn cửa cũng sẽ mất thời gian hơn các phần vỏ khác do phải gia nhiệt, thời gian thì ít cũng khoảng 2 ngày bác à.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe Zace của em có cảm giác kim tốc độ chậm hơn so với thực tế. Ở tốc độ 60km/h theo đồng hồ xe thì tốc độ động cơ là 2000v/phút, 80km/h là 3000v/ph em thấy cao hơn nhiều so với các xe khác ( không phả Zace vì em mới biết mỗi con này thôi). Tốc độ vòng tua với tốc độ xe như thế có tương ứng nhau không ạ? Mong cụ giúp em.
vòng tua máy phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như dung tích động cơ, tải trọng ( tải nhiều hay ít), độ bám của lốp (lốp mới hay mòn), áp suất lốp, với xe zace vòng tua như vậy là bình thường, còn phụ thuộc vào số bác đang đi nữa, như số 4,5 vòng tua sẽ cao hơn các số 2,3.. Nếu vòng tua bác lên 3000 vòng/phút đi kèm hiện tượng rung giật, ì máy thì là hơi cao cần kiểm tra kĩ hơn bác à. Ngoài ra, khi tăng ga mà xe lại giật giật, ko tăng tốc êm dịu thì cần kiểm tra bugi, lọc nhiên liệu, vệ sinh lại lọc gió động cơ... xem thế nào

tungck

Xe hơi
Website
phongkhamhuyentrang.com
Cụ cho em hỏi ngu chút . Em đi sơn xe , vất đó cho họ sơn liệu có yên tâm được không cụ , em mới mua xe 6 tháng và bị xước mà băn khoăn vấn đề này lắm . Có gì cụ thông cảm em ^_^

Protec 101

Xe hơi
Cụ tư vấn giúp em: em đang đi Vios G 2010, giờ đến thời gian phải thay bình ắc quy thì có cần lưu ý những gì trước khi thay ko ạ. Em thấy nhiều người nói thay ắc quy ko đúng quy trình, khi thay xong cảm giác ga hay bị hụt, máy bị rung là ntn hả cụ. Em rót sẵn vodka mời cụ!

ha an

Xe máy
Cụ cho e hỏi thay dầu máy con cá mập đời 99 thì bao lít? dầu nào phù hợp?Thanks cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi ngu chút . Em đi sơn xe , vất đó cho họ sơn liệu có yên tâm được không cụ , em mới mua xe 6 tháng và bị xước mà băn khoăn vấn đề này lắm . Có gì cụ thông cảm em ^_^
Yên tâm hay không thì phụ thuộc vào cơ sở sơn mà bác chọn chứ ạ, nếu bác chọn những đại lý chính hãng thì yên tâm ngoài chất lượng tay nghề chất lượng sơn còn được bảo hành nữa nên sẽ yên tâm hơn.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp em: em đang đi Vios G 2010, giờ đến thời gian phải thay bình ắc quy thì có cần lưu ý những gì trước khi thay ko ạ. Em thấy nhiều người nói thay ắc quy ko đúng quy trình, khi thay xong cảm giác ga hay bị hụt, máy bị rung là ntn hả cụ. Em rót sẵn vodka mời cụ!
Về bình ắc quy cần lưu ý chủng loại ắc quy, thông số bình ắc quy, tháo cực âm trước rồi mới đến cực dương, lắp lại thì lắp cực dương trước rồi lắp cực âm. Khi thay ắc quy bao giờ cũng phải vệ sinh lại họng hút do bộ nhớ ECU động cơ bị reset, do đó bắt buộc phải vệ sinh lại họng hút, nếu không sẽ gây rung giật hụt ga.

tungck

Xe hơi
Website
phongkhamhuyentrang.com
Yên tâm hay không thì phụ thuộc vào cơ sở sơn mà bác chọn chứ ạ, nếu bác chọn những đại lý chính hãng thì yên tâm ngoài chất lượng tay nghề chất lượng sơn còn được bảo hành nữa nên sẽ yên tâm hơn.
Vâng thank cụ nhiều

Protec 101

Xe hơi
Vâng, cảm lưn cụ về lời khuyên hữu ích ạ.