Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

commonrail2

Xe hơi
Không hẳn bác aston a. Đời mới Camry ra mắt cứ ra thôi, đời cũ sẽ vẫn bán đến khi nào hết tồn kho. Hiện tại Camry (đời cũ) vẫn ký chờ tháng 3, 4/2015 mới có xe giao, ký nguyên giá không khuyến mại. Ác chưa b-(

commonrail2

Xe hơi
Lại làm phiền bác Toy MY DINH tí, chả là ông cụ nhà e muốn thay xe, e thì tư vấn cụ đổi lên gầm cao là CX5 hoặc CRV, thế quái nào mà ông cụ lại quay sang thích Fortune chứ (xlỗi cụ đúng là Toy thần thánh mà), khuyên không đc mấy con đó nên e muốn góp ý để cụ mua Camry còn hơn là Fortune, bác cho e hỏi hiện giờ bản Cam LD đã có hệ thống cân bằng điện tử chưa vậy? e nghe tin vỉa hè thấy bảo sắp ra bản 2015, k biết tầm khoảng bao giờ thì ra cụ nhỉ? bản 2015 có gì mới hơn và giá có đắt hơn nhiều k?
cám ơn cụ nhiều ạ
Thực tế, hệ thống trên Camry đời hiện nay là "Hệ thống ổn định thân xe VSC" - Không phải "Hệ thống cân bằng điện tử ESP". Với bản Camry xuất Mỹ thì có ESP. Còn Camry xuất VN thì chỉ là VSC thôi. X_X

minhkiu

Xe hơi
Thực tế, hệ thống trên Camry đời hiện nay là "Hệ thống ổn định thân xe VSC" - Không phải "Hệ thống cân bằng điện tử ESP". Với bản Camry xuất Mỹ thì có ESP. Còn Camry xuất VN thì chỉ là VSC thôi. X_X
Cái này hnay cụ nói e mới biết là khác, trc e cũng tự hỏi sao có xe là ESP xe lại VSC, theo ý cụ nói thì VSC k bằng ESP, cụ có thể chi tiết hơn cho e dễ hiểu dc k ạ

aston_martin123

Xe tăng
Cái này hnay cụ nói e mới biết là khác, trc e cũng tự hỏi sao có xe là ESP xe lại VSC, theo ý cụ nói thì VSC k bằng ESP, cụ có thể chi tiết hơn cho e dễ hiểu dc k ạ
Hai cái này hình như là khác nhau. Ngày trước em có xem trêm trang toy của mỹ, nó có cả video minh họa.
Một cái nó minh họa là khi vào cua không bị văng ra, một cái nó minh họa là đi qua chỗ dầu mỡ trên đường không bị mất lái!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Về bản chất VSC và ESP đều giống nhau, nó chỉ là cách kí hiệu khác nhau do đặc thù của mỗi hãng xe không muốn đụng hàng thôi bác ơi, của toyota gọi là VSC ( Vehicle Stability Control) ; Audi, Bentley,Ford, Peugoet...gọi là ESP (Electronic Stability Program), BMW lại gọi là DSC (Dynamic Stability Control)...Bản chất đều là hệ thống cân bằng điện tử/điều khiển ổn đinh, có tác dụng hạn chế việc xe bị trượt khi chạy trên mặt đường trơn, nhiều sỏi đá hoặc trong thao tác bẻ lái một góc quá lớn và đột ngột của tài xế. Nó tự động chuyển hướng hoặc dừng xe, giúp người lái kiểm soát được những tình huống nguy hiểm, đã là điều khiển thì đều điều khiển bằng điện tử hết chứ không có gì khác nhau cả. bác có thể tham khảo clip sau, camry xuất mỹ hay xuất gì cũng gọi là VSC chứ ko riêng gì camry việt nam hay bất cứ loại xe nào của toyota https://www.youtube.com/watch?v=wZ8pNpM9wZc Bác muốn tìm hiểu thêm thì có wiki đầy đủ hết cả :http://en.wikipedia.org/wiki/Electronic_stability_control

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
[/COLOR]

Em đang chạy mà nhả hết ga thì cái đồng hồ ấy nó báo về O mà bác ?
cái này nó chỉ tính khi bác đạp ga di chuyển trên đường thôi, tính theo ga mạnh hay nhẹ, còn bác nổ máy chạy không tải hay nhả hết ga ra thì nó không tính cho bác đâu.

DrSlum

Xe đạp
Thông thường, sau khi đóng các cửa sổ, nắp capo, nắp khoang hành lý và các cửa, khóa tất cả các cửa bằng điều khiển từ xa thì hệ thống chống trộm sẽ được kích hoạt sau 30s. Đèn chỉ báo cũng thay đổi từ sáng liên tục sang nháy khi hệ thống được đặt. Nếu đèn vẫn đỏ chỉ ra rằng có một cửa nào đấy chưa được đóng chặt hoặc hệ thống ko xác nhận, bác kiểm tra lại xem các cửa có được khóa hay không. Nếu ko thì cần kiểm tra kĩ hơn bác ah. Thực tế sau khi khóa cửa bằng điều khiển từ xa đèn báo hệ thống chống trộm luôn nhấp nháy để xác nhận hoạt động của hệ thống.
Cám ơn cụ nhiều. Em mới bảo dưỡng cấp lớn ở Toy Mỹ Đình cách đây mấy tháng. Cũng sắp tới kỳ bảo dưỡng cấp 5K và hiện tại em thấy có 1 hiện tượng như sau: Hộp số chuyển số từ 1 -> 2 ko được mượt mà cho lắm (E chạy Fortuner 2010 2.7 AT cụ ạ). Tức là bình thường xe chỉ cần đạt tốc độ từ 15 - 20km/h là hộp số tự lên số 2 rất êm ái nhưng dạo gần đây vòng tua máy lên 1500 tốc độ đạt 20km/h xe vẫn ko thấy chuyển số (nhất là những lúc mới chạy chưa nóng máy). Muốn chuyển số thì em phải thốc ga lên 1 phát nữa thì mới chuyển số và lúc chuyển số như thế xe đương nhiên bị giật. Mô tả thế này hơi khó bắt bệnh cụ nhỉ? Thôi để hôm nào bảo dưỡng 5K em mang qua cụ check cho e xem sao nhé. Tks cụ về vụ giải đáp lần trước. E đúng là ko để ý lắm đến xe nên 30s sau cái đèn sercurity đó nó nhấp nháy thật :D

kuongdhbk

Xe hơi
Em mở hàng hỏi ngu tý, vì sao Toy vs Mẹc thì Toy rúm lại còn Mẹc thì móp tý ti. Vote cho cụ rồi, nếu trả lời chuẩn thì chắc là cụ còn được lai rai nhiều :)
Ặc, cụ này hỏi khó quá!

congnhuanphat

Xe điện
cái này nó chỉ tính khi bác đạp ga di chuyển trên đường thôi, tính theo ga mạnh hay nhẹ, còn bác nổ máy chạy không tải hay nhả hết ga ra thì nó không tính cho bác đâu.
Bác cho em hỏi Altis 2.0 / 2.14 mở cốp sau bằng cảm ứng, điều khiển...
Vậy em đang dừng đèn đỏ mấy thằng nghiện nó đứng đằng sau nó mở cốp lấy đồ thì em phải làm sao ????
Có cách nào khắc phục nhược điểm này không (em chưa đọc kỹ sách HDSD) mà hôm qua em đi khi dừng lại người nhà xuống mở cốp lấy đồ em ko cần phải bật nắp cốp vẫn mở đóng như thường ???

Altis 2014

Xe máy
Altis mới chạy 4k nhưng khi bậc điều hòa thì có mùi rất khó chịu. Xin hỏi Cụ chủ xe như vậy có vấn đề gì không và cách xử lý như thế nào.
Rất mong Cụ quan tâm giải đáp. Cảm ơn Cụ nhiều

aston_martin123

Xe tăng
Bác cho em hỏi Altis 2.0 / 2.14 mở cốp sau bằng cảm ứng, điều khiển...
Vậy em đang dừng đèn đỏ mấy thằng nghiện nó đứng đằng sau nó mở cốp lấy đồ thì em phải làm sao ????
Có cách nào khắc phục nhược điểm này không (em chưa đọc kỹ sách HDSD) mà hôm qua em đi khi dừng lại người nhà xuống mở cốp lấy đồ em ko cần phải bật nắp cốp vẫn mở đóng như thường ???
altis 2.0 của cụ là phiên bản mới đúng không? Bản mới này thì cốp lại khóa theo khóa cửa cụ ạ, tức là khi cụ lock cửa thì cốp sẽ khóa theo và lúc này chỉ có thể dùng điều khiển từ xa hoặc có bộ điều khiển gần cốp thì mới mở được cốp, khi cụ unlock cửa thì mở cốp thoải mái.
Khi cụ chạy xe ngoài đường thì xe có tính năng tự lock cửa xe do đó cốp cũng khóa luôn.
Trường hợp cụ unlock cửa để người nhà xuống thì cốp cũng được mở khóa, do đó người nhà cụ chỉ cần bấm vào chỗ cảm ứng là mở cốp luôn

congnhuanphat

Xe điện
altis 2.0 của cụ là phiên bản mới đúng không? Bản mới này thì cốp lại khóa theo khóa cửa cụ ạ, tức là khi cụ lock cửa thì cốp sẽ khóa theo và lúc này chỉ có thể dùng điều khiển từ xa hoặc có bộ điều khiển gần cốp thì mới mở được cốp, khi cụ unlock cửa thì mở cốp thoải mái.
Khi cụ chạy xe ngoài đường thì xe có tính năng tự lock cửa xe do đó cốp cũng khóa luôn.
Trường hợp cụ unlock cửa để người nhà xuống thì cốp cũng được mở khóa, do đó người nhà cụ chỉ cần bấm vào chỗ cảm ứng là mở cốp luôn
À da là vậy để chiều cháu check lại xem sao Thanks Cụ !

Camry 7682

Xe tải
Cụ chủ cho hỏi: Thay tay nắm cửa có nút bấm Lock/Unlock của 2.5Q sang Cam LE 07 có dùng được không?