Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

forever188

[Tịch thu bằng lái]
Trong hãng có bán bộ cảm biến lùi cho các dòng xe không trang bị cảm biến lùi (vd như vios...), còn dòng xe altis 1.8 2013 do có sẵn cảm biến lùi rồi nên trong hãng chỉ lắp thêm camera + màn hình theo dõi, không lắp thêm cảm biến lùi bác ạ :)
ý cụ đấy hỏi là: Ví dụ con Altis 1.8 AT 2014 đang có 2 cảm biến lùi rồi bjo cụ ý muôn lắp thêm 4 cái cảm biến cho giống Altis 2.0 2014 thì có được ko cụ ( cảm biến góc trước và sau)

singlish

Xe hơi
Em có khoảng 4 lít, Cụ tư vấn cho em mua con Vios đời bao nhiêu là hợp lý, thanks cụ, hoặc cụ có biết con nào chỉ em phát. Thanks

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
ý cụ đấy hỏi là: Ví dụ con Altis 1.8 AT 2014 đang có 2 cảm biến lùi rồi bjo cụ ý muôn lắp thêm 4 cái cảm biến cho giống Altis 2.0 2014 thì có được ko cụ ( cảm biến góc trước và sau)
Hôm trước em có trả lời cụ ý rồi cụ ạ. Xe có sẵn cảm biến lùi nên hãng không nhận lắp thêm nữa, chỉ lắp camera +màn hình :) Có thể các gara ngoài có nhận lắp thêm. Chỉ cần chọn chỗ uy tín làm tốt là đc :)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em có khoảng 4 lít, Cụ tư vấn cho em mua con Vios đời bao nhiêu là hợp lý, thanks cụ, hoặc cụ có biết con nào chỉ em phát. Thanks
Chỗ em có trung tâm mua bán xe đã qua sử dụng đấy cụ, ko cụ cho em contact, em chuyển xuống bên đó chăm sóc cụ cho. Nhưng mà 400tr thì cũng hơi ít, cụ cố thêm đi :)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em mới là thanh viên. Bác Toyta Mỹ Đình cho em hỏi chút nhé. Xe em là bạn Tống Giang Crown 3.0, sinh năm 92. Sau chuyến đi Ninh bình về xe đi như Boeing, mặc dù máy để trôi tự do hay gà số vẫn bình thường. có phải chăng là do rotuyn lái làm bánh quẫy và gây tiếng ồn
Xe mình đi như Boeing tức là rất ồn phải không bác? Nếu xe bị ồn thì có thể nguyên nhân là do lốp, việc sai lệch độ chụm cũng như các góc đặt bánh xe có thể gây ra tiếng ồn, có thể do rotuyn lái hay moay ơ bánh xe. Vấn đề này bác mang xe vào đại lý kiểm tra thêm nhé. Vì bác chưa đưa thông tin rõ cho em là tiếng kêu ở đâu, mức độ cường độ nên em chỉ đưa ra các nguyên nhân chung được bác ạ.

30M60xx

Xe buýt
Chào cụ. Em có cái Altis 2009 gần đây phát hiện cửa kính bên phụ khi dùng công tắc bên lái để kéo lên thì sau khi nó lên kịch rối tự nhiên lại bị tụt xuống 1 chút ước chừng khoảng 2 mm nhưng khi kéo bằng công tắc bên cửa phụ thì lại không sao, em đã vào Toyota Cầu Diễn kiểm tra rồi các bạn ấy bảo do mô tơ nâng phải thay, nhưng em thấy không đúng vì sao dùng công tắc bên cửa lái thì bị mà của phụ thì lại không bị, cụ giải ngố em phát, cảm ơn cụ

Vietxdct

Xe buýt
bạn ơi atis 2014 mới bản MT ko trang bị đèn sương mù đúng ko ạ, thế thì đi trời sương mù kiểu gì nhỉ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chào cụ. Em có cái Altis 2009 gần đây phát hiện cửa kính bên phụ khi dùng công tắc bên lái để kéo lên thì sau khi nó lên kịch rối tự nhiên lại bị tụt xuống 1 chút ước chừng khoảng 2 mm nhưng khi kéo bằng công tắc bên cửa phụ thì lại không sao, em đã vào Toyota Cầu Diễn kiểm tra rồi các bạn ấy bảo do mô tơ nâng phải thay, nhưng em thấy không đúng vì sao dùng công tắc bên cửa lái thì bị mà của phụ thì lại không bị, cụ giải ngố em phát, cảm ơn cụ
Hiện tượng này theo ý kiến của em thì do bộ công tắc tổng ở bên cửa lái có vấn đề: nếu chân công tắc bị bẩn thì việc lên xuống cũng chập chờn giữa nâng và hạ, nếu công tắc hỏng thì phải thay cả cụm công tắc. Báctham khảo xem và đưa xe đến đại lý để kiểm tra được kĩ hơn. Nếu không có xe để kiểm tra và tái tạo hiện tượng thì cũng khó để đưa ra nguyên nhân chính xác bác ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
bạn ơi atis 2014 mới bản MT ko trang bị đèn sương mù đúng ko ạ, thế thì đi trời sương mù kiểu gì nhỉ
Altis 2014 bản MT không trang bị đèn sương mù. Cái này là phụ kiện mình có thể lắp thêm, tại hãng có cung cấp dịch vụ lắp thêm đèn sương mù. Do có liên quan đến hệ thống điện nên bác chọn nơi uy tín để lắp đặt để yên tâm không bị hỏng xe mới bác nhé!

30M60xx

Xe buýt
Hiện tượng này theo ý kiến của em thì do bộ công tắc tổng ở bên cửa lái có vấn đề: nếu chân công tắc bị bẩn thì việc lên xuống cũng chập chờn giữa nâng và hạ, nếu công tắc hỏng thì phải thay cả cụm công tắc. Báctham khảo xem và đưa xe đến đại lý để kiểm tra được kĩ hơn. Nếu không có xe để kiểm tra và tái tạo hiện tượng thì cũng khó để đưa ra nguyên nhân chính xác bác ạ.
Không cụ ạ công tắc bên lái lên xuống rất ngọt, không chập chờn tý nào cả mà hiện tượng tụt kính theo em nghe cảm giác cơ khí cụ ạ. Chắc cụ chưa gặp trường hợp dư lày phỏng ?

Vietxdct

Xe buýt
Lắp tại hãng có đắt ko bác, sợ mất zin, mà phải khoét ốp nhựa màu đen đi mới lắp được đúng ko bác.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Lắp tại hãng có đắt ko bác, sợ mất zin, mà phải khoét ốp nhựa màu đen đi mới lắp được đúng ko bác.
Tại hãng thì bác cứ yên tâm với trách nhiệm và chất lượng, lắp tại hãng sẽ yên tâm hơn, thường thì ốp nhựa màu đen có thể tháo ra được. Bác mang xe vào hãng để được tư vấn cụ thể và lắp đặt nhanh chóng nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Không cụ ạ công tắc bên lái lên xuống rất ngọt, không chập chờn tý nào cả mà hiện tượng tụt kính theo em nghe cảm giác cơ khí cụ ạ. Chắc cụ chưa gặp trường hợp dư lày phỏng ?
Nếu là cơ khí thì lại liên quan đến cơ cấu nâng hạ kính, bởi nếu dùng công tắc tổng hay từ cửa phụ cũng sẽ không đóng kín được cửa.Em nghĩ lỗi ở phần công tắc tổng hay dây nối từ cụm tổng.

Lexusrxthichgai

Xe máy
Em dùng xe venza đi vào chỗ xóc tay lái bị lọc cọc bác cho em hỏi có cách nào xử lý triệt để để không bị lại nữa không ah?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em dùng xe venza đi vào chỗ xóc tay lái bị lọc cọc bác cho em hỏi có cách nào xử lý triệt để để không bị lại nữa không ah?
Trường hợp này có thể do bi ở cột lái bị rơ lỏng, do đó khi vào chỗ sóc hoặc đánh lái chết sẽ cảm giác lọc cọc ở vô lăng. Bác nên mang xe vào hãng hoặc nơi uy tín để xử lý được triệt để nhất.

otoviet611

Xe hơi
thank chủ thớt nhiều. anh em tiếp tục vào giao lưu học hỏi ạ. em đọc hết hoa hết cả mắt.

hbu082

Xe container
Con yaris 2014 có chức năng tự động lock cửa khi xe chạy không cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] ?
em đi hình như không có chức năng này, vào hãng lắp thêm có được không cụ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Con yaris 2014 có chức năng tự động lock cửa khi xe chạy không cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] ?
em đi hình như không có chức năng này, vào hãng lắp thêm có được không cụ?
Chức năng tự động lock cửa khi xe chạy là chức năng cảnh báo chống trộm và mã hóa động cơ ( Alarm & Immobilizer ) được điều khiển qua một hộp điều khiển được cài đặt sẵn trên xe và tích hợp trên một số dòng xe như Lexus, Altis 2014...còn trên những dòng xe vios, yaris chưa được trang bị hệ thống này. Trong hãng hiện tại không lắp đặt hộp điều khiển này bác ạ.

jiulong

Xe tải
Cụ chủ thớt cho em hỏi phát fortuner v 2009 khi vào số tiến hoặc lùi nó giật khừng một cái là sao ạ. trước đây cũng có giật nhưng nhẹ hơn.