[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrland1234

Xe tải
Cụ cho e cái lý do để run đi, tháng e lãi trăm củ, sxkd thêm vài trăm nữa thì có lý do để run k ạ.

Sxkd còn mạnh, còn làm ra tiền thì sao phải buốt hả cụ.

Nên em mới bảo mình làm gì thấy thoải mái thì làm. Em k ôm đất vì với em đất chỉ để ở, trong các kênh đầu tư thì đơn giản e thấy mình mạnh về sxkd thì mình tập trung mảng mạnh của mình hơn là tốn time hại não vào các kênh đầu tư kia. Nhu cầu bds của e là có nhưng hiện tại chỉ để ở thôi.
Bác bảo bác thế mạnh về sxkd mà bác nỡ bỏ hơn 1 củ biden vào bank thì e thấy lạ thôi.

Trongxanh2022

Xe buýt
Cụ cho e cái lý do để run đi, tháng e lãi trăm củ, sxkd thêm vài trăm nữa thì có lý do để run k ạ.

Sxkd còn mạnh, còn làm ra tiền thì sao phải buốt hả cụ.

Nên em mới bảo mình làm gì thấy thoải mái thì làm. Em k ôm đất vì với em đất chỉ để ở, trong các kênh đầu tư thì đơn giản e thấy mình mạnh về sxkd thì mình tập trung mảng mạnh của mình hơn là tốn time hại não vào các kênh đầu tư kia. Nhu cầu bds của e là có nhưng hiện tại chỉ để ở thôi.
Em cũng giống cụ thôi. Fun mấy cụ trên thôi.

Quan điểm của em là nhà đủ ở. Tập trung công việc chính của mình.

Em có chung cư rồi nên mua thêm thì cũng hợp lý giá. Còn ko thì cứ túc tắc sống thôi.

emily1909

Xe buýt
Lạ cái xã hội này cứ thik kể đất xog quy ra tiền. Tiền thì toàn tiền hơi có thanh khoản dc ko mà cứ kể đất. Nếu thừa tiền ko thèm quan tâm để đấy thì ko nói còn ko thì bds cũng chỉ là 1 kênh đầu tư. Mà đầu từ thì phải chốt lời dc ra tiền.
Theo cụ thì đất ko quy đc ra tiền à? Suy nghĩ của cụ mới là lạ. Giả sử miếng đất có giá thị trường là 5 tỷ, bán 4 tỷ có mà giao dịch trong phút mốt. Đất luôn luôn quy đc ra tiền.

casauking

Xe tăng
Cụ nghĩ như thế thì mới chỉ là người tích cóp rồi có khoản tiền mua được mảnh đất/cái nhà thôi, chứ không phải dân đầu tư và dân đầu tư ai nghĩ thế. Không phải mua 1 năm hay 5 năm, không phải mới mua hay lỗ mới lo lắng đâu (dùng từ suốt ruột nó không bao hàm hết nghĩa và không đúng bản chất). Em mua có chỗ lãi cả vài chục tỷ vẫn chưa bán nay nó giảm 3-5 tỷ còn tiếc vã mồ hôi, có chỗ cách đây 3 tháng còn x4 lần đến giờ xuống tầm 15-20% cũng tiếc hùi hụi.

Đã là đầu tư BĐS mà ông nào vỗ ngực bảo tôi lãi nhiều, x2x3 mảnh này rồi, giờ có xuống thêm vài chục chục % cũng chẳng sợ rồi abc thì là dạng hô hào vớ vẩn, nói cho sang mồm kiểu bố đời thôi. Chả ông mẹ nào biết nó xuống hay còn xuống mà không bán cả, chả tính toán từng tý có điều không tính/không lường được được mới phải chịu thôi!
Hehe em thì nghèo chả nói chứ ông hàng xóm nhà em thì có đâu đó 6 7 cái liền kề với biệt thự, toàn thấy mua thêm với cho thuê chứ ko thấy bán.
Nói chung cũng tuỳ địa điểm, địa điểm đẹp, mua ở giá hợp lý, dư địa tăng cẫn còn (chờ đường...) thì người có tiền ngta ko nhả ra đâu bác.

Chỉnh sửa cuối:
Lạ cái xã hội này cứ thik kể đất xog quy ra tiền. Tiền thì toàn tiền hơi có thanh khoản dc ko mà cứ kể đất. Nếu thừa tiền ko thèm quan tâm để đấy thì ko nói còn ko thì bds cũng chỉ là 1 kênh đầu tư. Mà đầu từ thì phải chốt lời dc ra tiền.
tài sản thì có tài sản ngắn hạn và tài sản dài hạn. Nợ và vốn cũng thế. Mỗi người hãy tự lập một báo cáo tài chính cho chính bản thân mình và điều chỉnh các khoản mục cho phù hợp với điểm mạnh điểm yếu của mỗi người, không ai giống ai cả. Một ông có dòng tiền tốt thì hold 80% tài sản là bất động sản, hold 10, 20 năm cũng chẳng sao. Một ông dòng tiền còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố thì nên hạn chế dùng đbtc. Tóm lại là ở trên in tẹc nét này nên bàn luận khách quan thôi chứ đừng nên áp hoàn cảnh hay suy nghĩ của mình cho người khác. Tôi quote cụ thôi chứ còm này tôi nói chung hết

Nguyennhan89

Xe đạp
Bác bảo bác thế mạnh về sxkd mà bác nỡ bỏ hơn 1 củ biden vào bank thì e thấy lạ thôi.
Thực ra cũng k lạ lắm vì nhu cầu e muốn chuyển ra biệt thự mà giá bt nhảy múa cao quá nên chưa đủ tiền mua :)) Nên e hold tất cả trong bank để gặp căn hợp lý là e xúc luôn. Quan điểm của e cứ phải nhà cửa xe pháo đầy đủ đã, sau đấy mới tính xa hơn là đầu tư, như các cụ trên nói thì đúng là nếu cuộc sống đủ đầy rồi thì ngta sẽ phân tài sảnra các giỏ trứng khác nhau, khéo lúc đấy e còn ôm nhiều đất hơn các cụ :))

Trần Đoành.

Xe container
Em ko có đất bán, dưng em có lá đu đủ bán giá rẻ, đảm bảo ko tăng giá theo trend bđs :)) :)):))

thanhtu7676

Xe tải
hôm qua mới đầu tuần mà có đến 2-3 đồng chí sales gọi điện cho e chào mời các kiểu các dự án, mà k hiểu sao lại biết đc số đt của e nữa
tay to lùa quân đi lùa gà kinh quá, tay to mắc kẹt ở các dự án đang giẫy dụa k thoát nổi, tiếp đến sẽ là làn sóng vỡ nợ bán tháo
ko biết cụ nào cũng bị sales gọi diện chào mời như e chưa

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
hôm qua mới đầu tuần mà có đến 2-3 đồng chí sales gọi điện cho e chào mời các kiểu các dự án, mà k hiểu sao lại biết đc số đt của e nữa
tay to lùa quân đi lùa gà kinh quá, tay to mắc kẹt ở các dự án đang giẫy dụa k thoát nổi, tiếp đến sẽ là làn sóng vỡ nợ bán tháo
Ông này suốt ngày thấy gáy nhỉ. Việc của ông là đi tập trung kiếm tiền mua đất đi.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ông này suốt ngày thấy gáy nhỉ. Việc của ông là đi tập trung kiếm tiền mua đất đi.
Em bắt đầu nghi ngờ ông này có mấy mảnh đất thật không.
Giọng sặc mùi trẻ trâu :))
Người ta bán hay mua kệ họ, réo mãi.

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Em bắt đầu nghi ngờ ông này có mấy mảnh đất thật không.
Giọng sặc mùi trẻ trâu :))
Người ta bán hay mua kệ họ, réo mãi.
Thể loại suốt ngày lê la chém gió như em với cụ và mấy ông này thì làm gì có tiền😀. Hoặc có tý chỉ mong nhà đất nó bung toang
Còn người của công việc nó khác. Cụ tự ngẫm có đúng ko cụ

thanhtu7676

Xe tải
chết cười với mấy cụ đang kẹp trym =))
kẹp lòi săm k chạy nổi, hoang sờ mang nhưng miệng vẫn nói cứng , bí quá quay sang chê bai "chém gió" :))
các cụ làm em cười sặc ko ăn nổi cơm =))

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
chết cười với mấy cụ đang kẹp trym =))
kẹp lòi săm k chạy nổi, hoang sờ mang nhưng miệng vẫn nói cứng , bí quá quay sang chê bai "chém gió" :))
các cụ làm em cười sặc ko ăn nổi cơm =))
Hơi mất lòng chút nhưng cụ nghe câu đỉnh cao của khinh bỉ là im lặng bao giờ chưa. Chắc nhiều cụ cũng chán cái giọng văn của cụ lên ko thèm rep mà cụ cứ nghĩ mình hay. Đến ạ cụ thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng