[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungleba

Xe buýt
"Người có nhu cầu thật" mua "mảnh đất đồng không mông quạnh" về làm gì thế? Về ngắm thay cơm à? ;))

Kinh tế méo mó hay không, tội lớn nhất là chính sách nhà nước, sau đó mới đến các tay to, buôn đất. .. Dân thường mua bảo toàn tài sản chẳng có gì sai :)

p/s: Tôi vẫn nghĩ cụ, 1 là troll, 2 là từ trển gửi xuống. Vì lý luận rất... ngô nghê và ... như người giời :))
Em thấy giọng điệu quy chụp với ngô nghê của nick đó rất quen cụ ạ. Kinh nghiệm của em là lờ đi cho lành. Cụ rep mấy câu đã bị gắn mác cò đất rồi thấy chưa :))

funfunfun

Xe buýt
Gớm các cụ cứ lo ,trong này có mấy cụ lướt sóng ôm bom đồng không mông quạnh đâu
Mua vị trí đẹp,nhu cầu thật ,có nhà sẵn cho thuê hay cửa hàng kinh doanh thì có đu đỉnh cũng sao phải xoắn
Để tiền mà nuôi ông ngân hàng hết à ?

Xích Lô 21

Xe hơi
Đội phản biện đã bị bem sạch, mấy ông ôm đất sướng nhé. Cứ đà này thì đất Gia Lâm 500tr/m2 k có mà bán.

LeonLai

Xe hơi
Đội phản biện đã bị bem sạch, mấy ông ôm đất sướng nhé. Cứ đà này thì đất Gia Lâm 500tr/m2 k có mà bán.
Em k có đất bên gia lâm và cũng k có 500/m nên mạnh dạn xin đội này nhé. Cho xin căn nào độ 300 m thôi k xin nhiều

lenhaque

Xe tăng
Hehe, cứ nghĩ giờ người ta có 10 đồng, mình cũng có 10 đồng, mà sau 5 năm đầu tư người ta có 50 đồng, mình có 15 đồng là em lại thấy không đành lòng nên cố 1 mảnh để không thua thiệt, sau này có tài sản lo cho tuổi già hoặc làm chút điểm dựa cho con cụ ạ. Hy vọng 10 năm sau mảnh của em nó tăng nhanh hơn lãi tiết kiệm, hoặc sau này hạ tầng lên rồi em làm căn cho thuê ở đó :D
Năm 2011 em có 2 ông bạn đu đúng đỉnh Geleximco Lê Trọng Tấn. 2 thằng cũng lì để đó, giờ đều đã có quả ngọt. Mua đất theo em là phải xác định đầu tư trung hạn, ít nhất 5 năm. Mợ có mảnh đất là yên tâm mình đã có nền móng vững chắc đã, để ý dăm ba cái lên xuống ngắn hạn mệt đầu.

lenhaque

Xe tăng
Tới đây thì tôi có thể kết luận 100% anh là cò đất hoặc một f0 kẹp hàng đang tuyệt vọng hô hào nâng đỡ cho BĐS rồi. Vì người có chút lí trí bây giờ đọc thông tin và theo dõi topic này từ đầu đều biết thị trường đã chính thức toang, chỉ những người cố chấp không muốn tin sự thật rằng tài sản của họ đang tiến dần về con số 0 tròn trĩnh, ngó mảnh đất đồng không mông quạnh thay cơm qua ngày mới tiếp tục giữ đất thôi. Những người còn chút suy nghĩ, biết họ sai đã thức tỉnh và rao bán cắt lỗ để những người có nhu cầu thực mua lại với giá hợp lí. Tôi rảo quanh đất nền từ ven SG đến các tỉnh lân cận thấy những ông kẹp đất như anh đang chết trên đống "tài sản" của mình, bị lãi NH gõ đầu hằng ngày nhưng vẫn khệnh khạng cố chấp kẹp hàng không chịu bán rẻ. Điều này làm méo mó nền kinh tế, gây thiệt hại cho xã hội, vừa làm khổ bản thân các anh vừa làm giá đất cao ảo không phản ánh đúng giá trị thực.
Thay mặt các cụ Of kẹp hàng, mất lý trí, cứng đầu không chịu sửa sai, tài sản tiến về mo.... em xin thưa với cụ đôi lời
Ộp ộp, oạp oạp
Ộp oạp
Ộp
Kính cụ ah

thanhtu7676

Xe tải
Thôi thế là thôi...là thế đó, dĩ vãng là thơ...
Đây có phải là phát súng báo hiệu bong bóng bđs vỡ cái bùm ko hả các cụ :D

Trà đặc

Xe tăng
Căng quá nhỉ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thị trường Đồng Nai tốt mà, không biết nguyên nhân nào hay lại vay nhiều ôm đất :((

chắc áp lực quá.em còn 2 lô tiền thịt 100% lắm lúc đêm còn mất ngủ,huống hồ mấy cụ vay bank.

clone9113

Xe máy
Nhà cháu ôm 2 lô ở Mỹ Đức, sát vách Hòa Bình gần đường mòn HCM, hồi xưa thì cũng nghĩ để lướt lấy tiền vì đồng không mông quạnh quá. Giờ đường xá ngon lành, dân các nơi toàn hỏi hàng xóm mua đất nhà cháu mà cũng đang suy nghĩ chả muốn bán, giờ vẫn để đấy nếu tính ra thì cũng mới lãi đc ngót 1 tỷ/ ô, thôi để đó về làm cái Vê A Cê !

thanhtu7676

Xe tải
chắc áp lực quá.em còn 2 lô tiền thịt 100% lắm lúc đêm còn mất ngủ,huống hồ mấy cụ vay bank.
cụ cứ đùa =))
2 lô đất thì phải hứng khỏi và lạc quan lắm chứ làm j có chuyện lo âu
vì các cụ kẹp đất lúc nào chả bảo "toang chỗ nào để tôi vác tiền đến mua luôn và ngay " =))

Trạng thái
Thớt đang đóng