[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Lướt face mà tất cả các thị trường đều cắm đầu xuống chạy. Coin, chứng, vàng,.... Như 1 cơn đại hồng thủy ý.
Ko biết lịch sử suy thoái kinh tế toàn cầu 2008 có lặp lại ko nữa.

Anh_phu_xe

Xe máy
Lướt face mà tất cả các thị trường đều cắm đầu xuống chạy. Coin, chứng, vàng,.... Như 1 cơn đại hồng thủy ý.
Năm 2008 kinh tế VN có suy thoái ko?
Nếu suy thoái các cụ hả hê lắm nhỉ ? :D
Mấy comment các cụ trên toàn theo kiểu : nghe nói, nghe giang hồ đồn, nghe thiên hạ bảo, lướt face thấy....thấy hài hước.
Còn có cụ nào nói chính phủ lên kế hoạch này nọ thì mời cụ ấy giải thích việc chính phủ dạo này ra rả ổn định TTCK, ổn định tâm lý mà nay vừa thủng mốc 1200 đấy.
==》 Nghe ít thôi.

Jiren198

Xe điện
Chắc ko cụ ạ....mà là siẻu khủng hoảng...2008 có khi hàng cháu chắt

Anh_phu_xe

Xe máy
VN đang trong giai đoạn phục hồi kinh tế, gói kích thích kinh tế đâu đó giải ngân được 10%. Nếu giờ đất nước này suy thoái kinh tế thì rơi vào tình trạng trì lạm ( trì trệ và lạm phát) , đất nước nghèo đói chứ hay ho gì? Đọc qua comment của các cụ cũng chỉ thấy bóng dáng chủ nghĩa cá nhân, nước đục thả câu thôi.
Các cụ nói tiền rút khỏi bds, coin, chứng chảy vào sx, thử hỏi các cụ đã sx được gì chưa? Hay cũng chỉ nhăm nhe gửi bank, mua vàng?

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
VN đang trong giai đoạn phục hồi kinh tế, gói kích thích kinh tế đâu đó giải ngân được 10%. Nếu giờ đất nước này suy thoái kinh tế thì rơi vào tình trạng trì lạm ( trì trệ và lạm phát) , đất nước nghèo đói chứ hay ho gì? Đọc qua comment của các cụ cũng chỉ thấy bóng dáng chủ nghĩa cá nhân, nước đục thả câu thôi.
Các cụ nói tiền rút khỏi bds, coin, chứng chảy vào sx, thử hỏi các cụ đã sx được gì chưa? Hay cũng chỉ nhăm nhe gửi bank, mua vàng?
Sao lại đánh đồng 1 nhóm nhỏ cá nhân trên OTF để cho rằng cả thị trường cũng sẽ gửi bank, mua vàng vậy ?

Vậy mình nói trường hợp bạn mình. Làm bên xuất khẩu lao động. 2 năm vừa rồi ko làm ăn gì được. Cầm mấy chục tỷ tiền của người ta đi đầu tư bđs. Bây giờ đã bán và rút ra khỏi bđs rồi. Bạn ấy lại đem tiền về để quay lại vào công việc.

Mình thấy bạn comment mang tính suy nghĩ nhỏ cho 1 nhóm nhỏ, chứ ko phải cho toàn diện cộng đồng.

Khủng hoảng thế giới 2008. Việt Nam có dính. Cụ thể lan vào VN năm 2010. Thời gian đấy doanh nghiệp gặp rất nhiều khó khăn vì lãi cao. Thất nghiệp trong xã hội nhiều. Bài toán lãi suất và lạm phát luôn là bài toán khó từ trước tới nay. Giờ thế giới đang trào lưu tăng lãi suất. Chẳng nhẽ VN cũng đứng ngoài cuộc ? Điều hành cân bằng mọi thứ ko đơn giản chút nào.

Còn khía cạnh bđs giảm thì mình đồng tình với chủ top ở đây. Mình cũng là người có sở hữu đất. Nhưng mình nhìn thẳng vào vấn đề chứ cũng ko cố gắng lẩn trốn như các cò. Việc giảm là việc tất yếu sẽ sảy ra. Mình nhìn thẳng vấn đề và đưa ra lựa chọn bđs vùng gần nội đô, nhu cầu ở thật cao.

Còn mình chả hiểu bạn mang tư tưởng gì trong người nữa. Mình đợt này khá hiền. Cũng ko thích cãi nhau nhiều. Mọi thứ cứ để cho thị trường vả thì mới cảm nhận được, mới tỉnh được.

Chỉnh sửa cuối:

Anh_phu_xe

Xe máy
Sao lại đánh đồng 1 nhóm nhỏ cá nhân trên OTF để cho rằng cả thị trường cũng sẽ gửi bank, mua vàng vậy ?

Vậy mình nói trường hợp bạn mình. Làm bên xuất khẩu lao động. 2 năm vừa rồi ko làm ăn gì được. Cầm mấy chục tỷ tiền của người ta đi đầu tư bđs. Bây giờ đã bán và rút ra khỏi bđs rồi. Bạn ấy lại đem tiền về để quay lại vào công việc.

Mình thấy bạn comment mang tính suy nghĩ nhỏ cho 1 nhóm nhỏ, chứ ko phải cho toàn diện cộng đồng.
Tôi chỉ hỏi cụ có sản xuất gì không? Hay gửi bank mua vàng? Vì cụ là người nói tiền rút vào sản xuất mà. Còn nói bạn của cụ rút tiền vào làm ăn bla bla... vẫn là nghe nói thôi.

Jiren198

Xe điện
Ko ai mong chờ suy thoái...mà vde của suy thoái là cả thế giới..chứ ô việt nam 1 mình vượt qua đc thì nhận giải nobel hết....cụ đang lạc quan tếu à

Anh_phu_xe

Xe máy
Ko ai mong chờ suy thoái...mà vde của suy thoái là cả thế giới..chứ ô việt nam 1 mình vượt qua đc thì nhận giải nobel hết....cụ đang lạc quan tếu à
Năm 2008 Việt Nam có suy thoái theo thế giới không? Lục lại lịch sử chút đi nhé.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chỉ hỏi cụ có sản xuất gì không? Hay gửi bank mua vàng? Vì cụ là người nói tiền rút vào sản xuất mà. Còn nói bạn của cụ rút tiền vào làm ăn bla bla... vẫn là nghe nói thôi.
Tôi là 1 nhà đầu tư. Tôi tham gia các thị trường chứng, vàng, bđs. Sản xuất ko phải thế mạnh của tôi. Nhưng ko có nghĩa tất cả mọi người khác đều như vậy.

Nhiều người thế mạnh của họ lại là sản xuất, kinh doanh, dịch vụ. Vậy theo cụ họ sẽ làm gì khi hết dịch ? Rõ ràng lại phải lao vào mà sx, kinh doanh rồi. Mà tiền ở đâu ra ? Trả lời cho câu hỏi đấy thì tự hiểu.

tuanhai119

Xe tải

Khủng hoảng thế giới 2008. Việt Nam có dính. Cụ thể lan vào VN năm 2010. Thời gian đấy doanh nghiệp gặp rất nhiều khó khăn vì lãi cao. Thất nghiệp trong xã hội nhiều. Bài toán lãi suất và lạm phát luôn là bài toán khó từ trước tới nay. Giờ thế giới đang trào lưu tăng lãi suất. Chẳng nhẽ VN cũng đứng ngoài cuộc ? Điều hành cân bằng mọi thứ ko đơn giản chút nào.

Còn khía cạnh bđs giảm thì mình đồng tình với chủ top ở đây. Mình cũng là người có sở hữu đất. Nhưng mình nhìn thẳng vào vấn đề chứ cũng ko cố gắng lẩn trốn như các cò. Việc giảm là việc tất yếu sẽ sảy ra. Mình nhìn thẳng vấn đề và đưa ra lựa chọn bđs vùng gần nội đô, nhu cầu ở thật cao.

Còn mình chả hiểu bạn mang tư tưởng gì trong người nữa. Mình đợt này khá hiền. Cũng ko thích cãi nhau nhiều. Mọi thứ cứ để cho thị trường vả thì mới cảm nhận được, mới tỉnh được.
em thấy cụ nói chuẩn đấy. bản thân em cũng nhảy vào đầu tư đất, ck, crypto nhưng giờ thấy triều đình chuyển biến như vậy em lại rút tiền ra đầu tư vào công việc cốt lõi tạo giá trị cho xã hội. em nghĩ nhà nước muốn các chủ doanh nghiệp nhỏ thực hiện như vậy. ck và bđs sẽ phải pause lại thôi chứ tăng 1 năm quá 20% thì chả ai nghĩ đến sxkd làm gì cho đau đầu 😅

Anh_phu_xe

Xe máy
2008 suy thoái bắt đầu từ Mỹ. Tràn vào VN năm 2010. Mời cụ đọc lại lịch sử kinh tế.
Rõ ràng là không đồng pha, lệch nhau 2,3 năm. Trong khoảng thời gian ấy đủ để bds nó tăng 3,4 lần đấy. ( Như 2,3 năm vừa rồi)

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ràng là không đồng pha, lệch nhau 2,3 năm. Trong khoảng thời gian ấy đủ để bds nó tăng 3,4 lần đấy. ( Như 2,3 năm vừa rồi)
Để thị trường nó vả vào mặt thì cảm nhận nó sẽ rõ ràng. Còn bây giờ tôi cũng ko nói thêm gì nữa. Mọi thứ tự cảm nhận. Người khôn ắt tự hiểu ra vấn đề.

Anh_phu_xe

Xe máy
Để thị trường nó vả vào mặt thì cảm nhận nó sẽ rõ ràng. Còn bây giờ tôi cũng ko nói thêm gì nữa.
Tôi chỉ nêu 1 vài lý luận vớ vẩn để các cụ lập luận lại thôi, các cụ còn không phản bác được.
Thì tốt nhất là nên suy diễn ít thôi.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chỉ nêu 1 vài lý luận vớ vẩn để các cụ lập luận lại thôi, các cụ còn không phản bác được.
Thì tốt nhất là nên suy diễn ít thôi.
Vâng. Ko ai suy diễn đâu. Tôi chỉ nhìn thẳng và đối diện vào vấn đề thôi. Còn mọi câu hỏi cụ vừa hỏi. Nếu cụ từng đọc hết mọi comment của tôi thì tôi đã trả lời hết từ ngày xưa rồi. Chẳng qua cụ chưa đọc nên nghĩ rằng là vớ vẩn.

Vậy nhé. Tôi xin chào và chặn nick cụ. Cuộc sống nhiều thứ hay ho hơn là đi cãi nhau với mấy loại cò vạc chỉ suốt ngày hô bđs tăng.

Trạng thái
Thớt đang đóng