[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng
Mặt tiền nhìn thẳng ra phố Văn Cao to ý hả cụ, hay là đường nhỏ từ Văn Cao rẽ vào?
cụ đọc thông số và giá đấy thì hiểu sao được mặt phố đường văn cao ạ.,chỉ là ngõ ô tô thôi chứ,mặt đường gấp rưỡi giá đấy ạ.cụ hỏi vậy là em biết cụ ko nắm được giá và vị trí khu vực đấy rồi.thôi em xin phép dừng tranh luận ở đây ạ.

Tuệ Châu

Xe hơi

Vova

Xe container
em biết kiểu gì cũng có người vào nói như cụ,chân lý của các cụ kẹp đất bao giờ cũng thế,tin đăng mà giảm giá thì các cụ bảo đăng ngáo rồi giảm,còn tin đăng mà tăng hơn thì các cụ lại nhao nhao bảo đất đang đà tăng,mua mau kẻo hết.ko biết nói như nào luôn.vậy em có mấy lô đất đấu giá thuộc huyện ven hà nội,giá bán cắt lỗ mấy trăm so với giá trúng,cụ nào còn tiền thịt muốn mua mật thư em kết nối luôn nhé.còn cắt so với giá trúng rồi mà cc còn bảo chưa phải giảm giá em xin thua....... :(
Ngay bên topic đất Đông Anh có đăng kết quả đấu giá ở Đông Hội. Giá trúng cũng trải rộng trong khoảng từ 65 đến 115tr/m2 (em không nhớ chính xác tuyệt đối). Nhìn kết quả như thế, ông nào thả trên 100tr/m2 hoặc chấp nhận mất cọc, hoặc cắt lỗ là hợp lý chứ em nghĩ có gì đặc biệt đâu.
Tuy nhiên em cũng đồng ý với cụ là chỉ cần thấy qua kết quả đấu giá đấy là đất cũng giảm rồi. Chứ cuối năm trước đất khu đấu giá Lê Xá gần gần đấy thấy toàn bán quanh quanh 100tr/m2.

Jiren198

Xe điện
Thôi các cụ ạ....bỏ qua đất cát đi,tầm này đóng băng r, lên hay xuống ko q trọnh nữa r, ai có của ng ấy giữ, tìm cách giữ thôi.có cụ nào mở mang cho chúng e vụ vtp này ko, e nghe bảo lượng trái phiếu cực lớn, các bị can đi như 1 cơn gió https://www.google.com/amp/s/www.bbc.com/vietnamese/articles/cq548wee170o.amp liệu SCB có vde gì ko nhỉ

Thôi các cụ ạ....bỏ qua đất cát đi, có cụ nào mở mang cho chúng e vụ vtp này ko, e nghe bảo lượng trái phiếu cực lớn, các bị can đi như 1 cơn gió https://www.google.com/amp/s/www.bbc.com/vietnamese/articles/cq548wee170o.amp liệu SCB có vde gì ko nhỉ
em cũng vừa xem xong,bắt được 2 ngày die luôn,ko biết liên quan yếu tố chính trị gì ko.bà hàng xóm nhà em cũng mua trái phiếu mà ra hỏi họ bảo hiện chưa giải quyết gì.

Jiren198

Xe điện
bà hàng xóm nhà em cũng mua trái phiếu mà ra hỏi họ bảo hiện chưa giải quyết gì.
Ko giải quyết đc đâu cụ ơi, thg ngân hàng là thg đảm bảo thôi, nếu vtp có tiền trong ngân hàng , thì ngân hàng nó trả, vde là thg doang nghiệp nào việt nam có đâu, tài sản toàn cầm cố hết rồi...ô thanh vừa đứt, bà H hnay lên đường lốt.như phim hành động mỹ vậy...cụ nào biết chính xác vtp nó nợ bn ko?....thấy những ng liên quan bốc hơi nhanh thế?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung sập hay không sập, tăng hay giảm, chờ 3 tháng nữa là biết thôi :)

thanh.long

Xe tăng
Kiên trì chờ thêm thời gian nữa, cứ để qua hết tết âm lịch tới là biết cụ thể diễn biến sẽ sập hầm hay đi ngang tiếp thôi

dongnd3

Xe buýt
Sập hay ko thì kệ thôi, ông nào xiền nhiều thì đi săn hàng ngon sale, ông nào lỡ vay bank nhiều thì lo mà sút hoặc có pa khác. Ông nào êm ấm rồi thì ngồi im. Có j đâu mà kiên trì vs chả chờ đợi, nghe kiểu sắp hốt dc mớ to =))

thanh.long

Xe tăng
Sập hay ko thì kệ thôi, ông nào xiền nhiều thì đi săn hàng ngon sale, ông nào lỡ vay bank nhiều thì lo mà sút hoặc có pa khác. Ông nào êm ấm rồi thì ngồi im. Có j đâu mà kiên trì vs chả chờ đợi, nghe kiểu sắp hốt dc mớ to =))
Đúng rồi đấy, kiên trì thì mới bắt được mớ to chứ, qua tết âm lịch là giảm sâu cắt lỗ tha hồ mà ép giá banker à

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không hiểu. 3 tháng nữa có "lịch" rồi, là biết kết quả thôi :)

dongnd3

Xe buýt
Chả hiểu banker này bị kẹp trym hay gì mà không lo làm việc suốt ngày mò vào comment. Haizz
Haha tôi rảnh hay ko hoặc cm hay ko đâu cần xin phép ai mà chả hiểu thế nọ thế kia.
Cm của tôi có làm ảnh hưởng đến bát cơm nhà cụ ko? Hay tôi phải hô "bung toang..." mới đúng ý mấy cụ?
Nếu cụ ko rảnh thì cũng ko nên cm.
Thể loại thấy ng khác cm khác ý là đoán kẹp chym vs chả cò kiếc thì cũng khác j chủ topic chập cheng đâu =))

Trongxanh2022

Xe buýt
Haha tôi rảnh hay ko hoặc cm hay ko đâu cần xin phép ai mà chả hiểu thế nọ thế kia.
Cm của tôi có làm ảnh hưởng đến bát cơm nhà cụ ko? Hay tôi phải hô "bung toang..." mới đúng ý mấy cụ?
Thể loại thấy ng khác cm khác ý là đoán kẹp chym vs chả cò kiếc thì cũng khác j chủ topic chập cheng đâu =))
Okie cụ banker. Nhất cụ :))

Tuệ Châu

Xe hơi
bank đợt này huy động căng quá các cụ nhỉ,tech 7,7% gửi 6 tháng

thanh.long

Xe tăng

Hết thời tăng giá vì giá đã tăng quá cao

magiczip031

Xe tải

Hết thời tăng giá vì giá đã tăng quá cao
Mấy bố cứ viết tăng cao quá ảnh hưởng thị trường. K bán được hàng thì phải gỉam giá. Trương Mỹ Lan còn vay, chả nhẽ nhỏ không vay.

Trạng thái
Thớt đang đóng