[Funland] Nhân điện & Ngoại cảm. Cụ nào tập & biết.

NTH

Xe điện
Học mấy món này, cũng tùy duyên. Ai không tin, thì sẽ không học. Ai tin, nhưng nhát và không chắc chắn vào đức tin của mình, cũng không học được. Học, có thần thông, nhưng lạm dụng nó để thu lợi cho mình, cũng sẽ rẽ ngang sang hướng khác, và sẽ không học được tiếp.
Cái món này tùy duyên.
Có người học nhân điện, bỗng nhiên thấy được người âm, cảm nhận được những điều mà người bình thường không thể. Có người lại có khả năng chữa bệnh cho người khác... Nhưng nó chỉ là những khả năng rất nhỏ trong tiềm năng của ngành nhân điện. Em chỉ nói vậy thôi, theo hiểu biết hạn hẹp của mình. Chém linh tinh lại phạm thì chết, và còm bị các cụ cho gạch đá vào đầu vì hoang tưởng. :)
Ai chọn con đường cho mình, thì cứ bước tiếp thôi, đi nhanh, đi chậm, về đích hay không, tùy vào duyên định. Em rất tin vào số mệnh.
Em tin vào số mệnh. Nhưng dựa trên lý luận logich là : Suy nghĩ -> Hành động-> Thói quen->Tính cách->Số phận. Ngoài ra theo lý luận (-) ảo thì chưa thuyết phục hẳn được em.
Đúng là thớt này có nhiều nhạy cảm nên các cụ hiểu rõ những điều siêu nhiên, phi phàm ít cho ý kiến quá... Cứ thẳng tay đi các cụ ơi.

NTH

Xe điện
Kể ra tập được cái môn nhân điện,mở hết các loại luân xa chỉ cẩn được phép mắt lửa ngươi vàng,nhìn xiên qua các loại vải,mảnh bìa,mảnh sành mảnh gốm thôi thì cũng bõ công tu luyện rồi.
Còn về môn ngoại cảm,nom qua các nhà ngoại cảm cứ mũm mĩm thế kia,em chợt sinh tà ý mà thắc mắc rằng,đã có năng lực mà âm dương giao tiếp như rứa,lúc nào cũng có vài ba vong theo thì những khi tắm rửa hay phóng uế hay những lúc sinh hoạt phòng the luôn kè kè mấy quan sát viên thì quả là vô cùng bất tiện.Ngượng chết đi được!Mờ phải tội.
:)):)):)):))
Đấy là cụ nói vui rồi :-|

NTH

Xe điện
Em từng tập theo dòng NĐ của thầy Điều, gần giống thầy Đáng. Nhưng ko chém trên này được ợ. Gạch đá và nguy hiểm lắm.
Em cũng nghĩ như cụ.. ko nên chém ở đây.
Em nghĩ tập cái gì cũng có chân giá trị. Về trường sinh học cũng là có, như mỗi con người đều có 1 cơ địa khác nhau. Vấn đề là tập và áp dụng đúng.

xherox

Xe điện
Em có lần nghe mấy ông hàng xóm nói nếu mở quá mà trình chưa đủ cao để điều tiết thì bị tẩu hoả nhập ma.

NTH

Xe điện
Chả biết có Nhân điện thật không. Nhưng em là em thấy giống tuyệt chiêu KÁCH KHÔNG ĐIỂM HUYỆT của Kim dung quá.
Xêm xêm, nhưng kể cả cái Kách ko điểm huyệt kia cũng bị Kim dung mô li phê lên thành Kách sơn đả ngưu. Sự thật thì em ngẫm nó có, nhưng nó nằm trong giới hạn của khoa học kỹ thuật.

NTH

Xe điện
Khổ luyện ắt thành công. Cố lên 9 !
Cái mà cụ quảng cáo không có cơ sở khoa học, thực ra anh em nhà cụ và những người ngồi đó đang tự ám thị mình. Lâu dài như vậy tất sẽ dẫn đến bị phát bệnh tâm thần hoang tưởng. Theo em cụ nên rút ra càng sớm càng tốt.
Em có lần nghe mấy ông hàng xóm nói nếu mở quá mà trình chưa đủ cao để điều tiết thì bị tẩu hoả nhập ma.
Có lẽ là bệnh nào cũng chữa được hết, rồi đến 1 time nào đó sẽ có cách. Về mặt nguyên lý đơn giản là Cơ chế tự điều chỉnh của cơ thể, giống như chữa trị rối loạn kinh mạch trong Chưởng tàu. Vấn đề nếu tập sai thì Tẩu hoả nhập ma.

NTH

Xe điện
Hôm rồi có nhà ngoại cảm dự đoán hết thế kỷ này VN vẫn quá độ đi lên CNXH. Cái này thì em tin lắm!
Ơ, đọc lá cải thấy Trần Dần hải ngoại lắp bắp chém nét hơn nhiều. Chả lâu đến thế đâu.
Vấn đề là cái sự tu luyện chưa thành chính quả, cứ vác bừa ra đường để Cứu nhân độ thế 1 cách bừa bãi nên em ghét thôi.:))
Ô A ơi là ông A! Rỗi dãi thế hử? Sao không kêu gọi anh em tụ tập mà chém gió? Lúc gọi thì toàn kêu bận:-o:-o:-o
Ai bận !? Nhậu đê ! =))

longmama

Xe điện
Ơ, đọc lá cải thấy Trần Dần hải ngoại lắp bắp chém nét hơn nhiều. Chả lâu đến thế đâu.
Vấn đề là cái sự tu luyện chưa thành chính quả, cứ vác bừa ra đường để Cứu nhân độ thế 1 cách bừa bãi nên em ghét thôi.:))

Ai bận !? Nhậu đê ! =))
Ha ha! Dọa nhau hả? Cafe chém gió đê!

nhadatuytin

Xe container
món lày cao siêu quá...
Nhân điện chắc cũng tương tự món khí công ợ...
Cháu thấy các cao tăng đắc đạo thì siêu món này lắm...Nhưng phải có duyên mới gặp đc
Ko biết ở VN có ai mở đc 7 huyệt luân xa chưa nhỉ

gafquef

Xe tăng
Kể ra tập được cái môn nhân điện,mở hết các loại luân xa chỉ cẩn được phép mắt lửa ngươi vàng,nhìn xiên qua các loại vải,mảnh bìa,mảnh sành mảnh gốm thôi thì cũng bõ công tu luyện rồi.
Còn về môn ngoại cảm,nom qua các nhà ngoại cảm cứ mũm mĩm thế kia,em chợt sinh tà ý mà thắc mắc rằng,đã có năng lực mà âm dương giao tiếp như rứa,lúc nào cũng có vài ba vong theo thì những khi tắm rửa hay phóng uế hay những lúc sinh hoạt phòng the luôn kè kè mấy quan sát viên thì quả là vô cùng bất tiện.Ngượng chết đi được!Mờ phải tội.
:)):)):)):))
Hé hé hé, cụ nói chuẩn, lúc phóng uế mà vong nhìn thấy thì bỏ ***. Hí hí hí, thối lắm các nhà ngoại cảm, siêu năng lực ơi.

ddthoa

Xe tăng
Khổ luyện ắt thành công. Cố lên 9 !

Có lẽ là bệnh nào cũng chữa được hết, rồi đến 1 time nào đó sẽ có cách. Về mặt nguyên lý đơn giản là Cơ chế tự điều chỉnh của cơ thể, giống như chữa trị rối loạn kinh mạch trong Chưởng tàu. Vấn đề nếu tập sai thì Tẩu hoả nhập ma.
Theo cách vận hành chân khí của ND thì ko có hiện tượng TÀU HỎA mà chỉ có hiện tượng NHẬP GA hihi. Nhập ma là chuyện thường với dòng ND. Mở luân xa quá lớn mà ko dựa trên năng lượng cá nhân là rất nguy hiểm. Rất nhiều trường hợp tê tê, hoang tưởng sảy ra do cơ thể ko đủ năng lượng để trục vong ra khỏi cơ thể.
Chữa thì dễ thôi nhưng nếu vía yếu thì lại ăn đòn sớm. Mỗi cách duy nhất là ko tập nữa để luân xa tự đóng nếu còn có thể hoặc tập như trâu để tăng năng lượng.

Chém tẹo, em té đây. Ko mũ bảo hiểm em sợ gạch đá lắm

Bomva

Xe điện
http://kenh13.info/xuat-hien-bang-chung-song-vu-phan-thi-bich-hang-tim-4-000-hai-cot.html
Đọc cái này đi các cụ. Trên đời tốt có sấu có, đúng có. Lừ đảo cũng rất nhiều. Nhưng kiểu Chụp mũ là kiểu vớ vần nhất mà bọn lều báo đang làm. Các cụ cứ theo giõi kỹ các diễn biến gần đây thì mới thấy vấn đề khác. TSB châu bò chiến nhau ruồi muỗi chết lây.

ddthoa

Xe tăng
http://kenh13.info/xuat-hien-bang-chung-song-vu-phan-thi-bich-hang-tim-4-000-hai-cot.html
Đọc cái này đi các cụ. Trên đời tốt có sấu có, đúng có. Lừ đảo cũng rất nhiều. Nhưng kiểu Chụp mũ là kiểu vớ vần nhất mà bọn lều báo đang làm. Các cụ cứ theo giõi kỹ các diễn biến gần đây thì mới thấy vấn đề khác. TSB châu bò chiến nhau ruồi muỗi chết lây.
Tâm linh đang là chủ đề hot. Định hướng dư luận phát để ko ai quan tâm đến kinh tế nữa. Thí 1 vài con tốt có sao đâu. Ặc

beSuSu

Xe điện
Các cụ google và đọc thêm về việc bị quỷ ám, vong nhập khi mở các huyệt đạo, luân xa đi.
Nhân điện là cách mở nhanh, hoặc nhờ ng khác mở hỗ trợ. Và cái j nhanh cũng trả giá. Nhiều ng bị ng khác mở luân xa cho và đưa vong nhập luôn.
Yoga mở rất lâu, nhưng khi mở thì mình làm chủ đc.

Các cụ lưu ý đừng để ng lạ khả nghi đặt tay lên trán lên đỉnh đẩu, kiểu giả vờ xem ốm sốt ko nhé.

Gặp cao thủ là khả năng luân xa bị mở là rất cao. Mục đích xấu thì cụ cũng rơi vảo cảnh 2 hồn chung 1 xác đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Phong Vân

Xe buýt
Cái mà cụ quảng cáo không có cơ sở khoa học, thực ra anh em nhà cụ và những người ngồi đó đang tự ám thị mình. Lâu dài như vậy tất sẽ dẫn đến bị phát bệnh tâm thần hoang tưởng. Theo em cụ nên rút ra càng sớm càng tốt.
Cụ có ý đúng (chỗ xanh) nhưng có rất nhiều vấn đề khoa học hiện tại chưa giải thích được thì lấy cơ sở (chữ đỏ) nào bây giờ?
Theo em những cái mình cũng chưa thực sự hiểu rõ thì không nên báng bổ còn lại thì tự mình trải nghiệm. Nếu bất tin thì thôi ta đứng xem không bình luận quá đà.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
2 cái này khác nhau hoàn toàn. Cụ lập topic thế này ai mà trả lời đc cụ.
Cụ mua cuốn Một thế giới khác - Nguyễn Ngọc Hoài
Và tìm hiểu trên Gúc về Thầy Lương Minh Đáng nhé.

Ngài Tổ sư Lương Minh Đáng bây giờ kụ có biết nó ở đâu không?
Gớm thật, ngài ấy dùng nhân điện làm cho tảng đá lớn lên mấy phưn cơ đây =))
Dạo nọ có 1 chú kêu là cao sẩu nhân điện, có thể cách khiên đả ngưu, đến bi bô ở lớp của e. E cho lên thử tí. Bị thằng đệ e (14 tuổi) nó đá cho phát què mậy ló chân :))

IZZ

Xe tăng

Ngài Tổ sư Lương Minh Đáng bây giờ kụ có biết nó ở đâu không?
Gớm thật, ngài ấy dùng nhân điện làm cho tảng đá lớn lên mấy phưn cơ đây =))
Dạo nọ có 1 chú kêu là cao sẩu nhân điện, có thể cách khiên đả ngưu, đến bi bô ở lớp của e. E cho lên thử tí. Bị thằng đệ e (14 tuổi) nó đá cho phát què mậy ló chân :))
Cụ thế là ăn gian. Người tu tiên hệ điện cần thời gian kích phát năng lượng để cách da đả nhân, chưa chuẩn bị xong đệ cụ xông vào đá lụi bố nó giò người ta.

Chờ mấy trăm năm sau người ta đắc đạo lên level về diệt sạch lò võ của cụ nhá :D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ thế là ăn gian. Người tu tiên hệ điện cần thời gian kích phát năng lượng để cách da đả nhân, chưa chuẩn bị xong đệ cụ xông vào đá lụi bố nó giò người ta.

Chờ mấy trăm năm sau người ta đắc đạo lên level về diệt sạch lò võ của cụ nhá :D

Ối giời, Ngài đấy đắc đạo lâu rồi, lúc đến chỗ e đã gần 5 xọi, nổi tiếng lắm. Ngài ấy mở nhiều lớp NĐ ở HN, học trò đông vãi ra nhá.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ viết 06 câu sai tới 05 lỗi chính tả, quả là vô địch.