nhầm box thì admin chỉ bảo ạ em tâm sự mua nhà mãi k dc

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
208 trần cung cổ nhuế 1 bắc từ liêm hà nội
Nói chung chủ box khá khó tính, tiền ít nhưng đòi hỏi rất cao. Giá trị bỏ ra thấp cụ phải biết chắt lọc cái gì là ưu tiên trước cái gì sau để mua. Với 1,5 tỷ mà muốn ở gần phố cổ, gần trung tâm thì một là mua nhà tập thể cũ khoảng 30m2-40m2, hai là sang Long Biên, 3 là mua căn 1PN nếu muốn mua mạn gần trung tâm và phải thêm tiền vào vì 1,5 tỷ chưa đủ mua căn 1PN. Nếu k thể cố thêm tài chính thì bắt buộc phải đi xa
mạn gần giáp bát là dc r cụ

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ngược lại nhà ở phố cổ mà con học bên LB, đi làm thì ở quận HBT cả 2 vc.:)
PS cái bài toán toàn vẹn nó khá khó với dân Thủ Đô cụ ạ, trừ phi mình có nhiều tiền.
học hoàn kiếm mới đúng tuyến, cụ cho cháu trái tuyến ah

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Mua nhà cho vợ chồng con cái bản thân cụ ở mà đến tìm hiểu cụ cũng chả có thời gian thì đến ạ với cụ ^:)^^:)^^:)^
Thì dạo này mới rảnh rảnh chút tìm tòi chứ cụ

Bt ko làm bds ai quan tâm giá cả nhà lgi đâu

Highvoltage2207

Xe buýt
Thì dạo này mới rảnh rảnh chút tìm tòi chứ cụ

Bt ko làm bds ai quan tâm giá cả nhà lgi đâu
Không cứ làm bất động sản hay không, nếu cụ có nhu cầu mua nhà ở thì tự khắc cụ phải cất công đi tìm hiểu.

Muốn tìm hiểu được mà không bị nhiễu loạn thông tin thì trước tiên cụ phải xác định nhu cầu về căn nhà của cụ: cần căn bao nhiêu PN? khu vực nào? có tiện ích gì? .... (ví dụ thế) , xếp các tiêu chí quan trọng hơn lên trên.
Sau đó là cân đối về tài chính: nếu trả hết thì xoay nguồn tiền ở đâu? nếu phải vay ngân hàng một ít (để được căn vừa ý ) thì vay ngân hàng nào, và với lãi suất hiện nay thì việc chi trả hàng tháng có khả dĩ không?

Có thể do đặc thù công việc của cụ chiếm hết quỹ thời gian, nhưng nhà cửa là cái thiết thực và gắn bó lâu dài - cụ nên dành thời gian để tìm hiểu một cách nghiêm túc.

Bố Nhím Con

Xe tải
1,5 cụ xuống dưới Ngọc Hồi kiếm có mà đầy. Ông hàng xóm chỗ em mới mua 1 căn ở Trần Thủ Độ , có hơn tỏi tý mà nhà mới xây , cũng đẹp phết , mỗi cái tiện ích ko có mấy , xung quanh nhiều cây ban đêm hơi tôi nhưng không khí trong lành

nvtung1

Xe tăng
Tầm tiền này Cụ sang LB là hợp lý nhất: thuận đi làm, con cái học đúng tuyến.
KN thực tế của mình vậy. Mình cũng chuyển từ HK sang LB. Không hối hận chút nào.

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Không cứ làm bất động sản hay không, nếu cụ có nhu cầu mua nhà ở thì tự khắc cụ phải cất công đi tìm hiểu.

Muốn tìm hiểu được mà không bị nhiễu loạn thông tin thì trước tiên cụ phải xác định nhu cầu về căn nhà của cụ: cần căn bao nhiêu PN? khu vực nào? có tiện ích gì? .... (ví dụ thế) , xếp các tiêu chí quan trọng hơn lên trên.
Sau đó là cân đối về tài chính: nếu trả hết thì xoay nguồn tiền ở đâu? nếu phải vay ngân hàng một ít (để được căn vừa ý ) thì vay ngân hàng nào, và với lãi suất hiện nay thì việc chi trả hàng tháng có khả dĩ không?

Có thể do đặc thù công việc của cụ chiếm hết quỹ thời gian, nhưng nhà cửa là cái thiết thực và gắn bó lâu dài - cụ nên dành thời gian để tìm hiểu một cách nghiêm túc.
nó cũng mông lung lắm cụ đi xem nhà mấy hôm nản r

Highvoltage2207

Xe buýt
nó cũng mông lung lắm cụ đi xem nhà mấy hôm nản r
Hoặc là cụ chưa xác định rõ nhu cầu về căn nhà của mình, hoặc cụ kì vọng quá cao trong khi ngân sách lại hạn chế.

Em có cô bạn muốn mở phòng khám tư, cần tìm một máy siêu âm loại xịn nhất cấu hình cao nhất bây giờ - nhưng lại yêu cầu máy cũ chính hãng và giá phải thật rẻ - những trường hợp như thế này tư vấn rất là mệt luôn cụ ạ.

luanpham83

Xe đạp
Tầm tiền này Cụ sang LB là hợp lý nhất: thuận đi làm, con cái học đúng tuyến.
KN thực tế của mình vậy. Mình cũng chuyển từ HK sang LB. Không hối hận chút nào.
Long Biên cụ mua chung cư tầm tiền đấy, chứ nhà đất thì cũng phải đi xa tít giờ nhà đất cũng tăng vù vù

nvtung1

Xe tăng
Vâng e cũng đang nói chung cư ạ. Nhà đất đúng là 2 năm qua lên dã man quá (-:

Long Biên cụ mua chung cư tầm tiền đấy, chứ nhà đất thì cũng phải đi xa tít giờ nhà đất cũng tăng vù vù

Lamborghini 1985

Xe tăng
Hoặc là cụ chưa xác định rõ nhu cầu về căn nhà của mình, hoặc cụ kì vọng quá cao trong khi ngân sách lại hạn chế.

Em có cô bạn muốn mở phòng khám tư, cần tìm một máy siêu âm loại xịn nhất cấu hình cao nhất bây giờ - nhưng lại yêu cầu máy cũ chính hãng và giá phải thật rẻ - những trường hợp như thế này tư vấn rất là mệt luôn cụ ạ.
Thế nên mới mua nhà mãi không được, và sẽ không mua được nếu tiếp tục tư tưởng đó :D

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đất thì cố lên tầm 2-2.5 tỉ thì có nhiều nhà đẹp và ở có thể gọi là thoải mái cụ ạ.
Dưới 2 tỉ mà mua trong nội thành thì xác định
1. Là diện tích nhỏ tầm từ 20-22m đổ lại
2. Là trong ngõ ngách khá sâu và bé
3. Nhà xây nó hơi khùm khoằm không được đẹp

Tuy nhiên hôm trước có căn 1.8 khách em bán ở Đống Đa 22mx4 tầng nhà cũng tương đối ở được. Đăng sáng hôm trước chiều hôm sau có kh cọc luôn.
Cụ cứ nhờ các bạn môi giới tìm cho, tuy nhiên nên cố thêm tí về tài chính nếu muốn mua thổ cư cụ ạ

Lamborghini 1985

Xe tăng
thì cứ túc tắc thôi mà
Thế cụ nên để khi nào thật sự có nhu cầu và nghiêm túc về việc mua nhà hãy lên đây hỏi ý kiến mọi người, xác định đúng nhu cầu và khả năng tài chính. 1,5 tỷ mua cái khác có thể to, mua cái nhà nó bé lắm cụ ạ và nhất là nhà ở gần trung tâm, nhiều tiện ích thì lại càng bé! :)

Chỉnh sửa cuối:

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ nên để khi nào thật sự có nhu cầu và nghiêm túc về việc mua nhà hãy lên đây hỏi ý kiến mọi người, xác định đúng nhu cầu và khả năng tài chính. 1,5 tỷ mua cái khác có thể to, mua cái nhà nó bé lắm cụ ạ và nhất là nhà ở gần trung tâm, nhiều tiện ích thì lại càng bé! :)
bạn em mới mua cái 80m2 khu giáp bát giá cũng chỉ có 1ty5 thôi

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đất thì cố lên tầm 2-2.5 tỉ thì có nhiều nhà đẹp và ở có thể gọi là thoải mái cụ ạ.
Dưới 2 tỉ mà mua trong nội thành thì xác định
1. Là diện tích nhỏ tầm từ 20-22m đổ lại
2. Là trong ngõ ngách khá sâu và bé
3. Nhà xây nó hơi khùm khoằm không được đẹp

Tuy nhiên hôm trước có căn 1.8 khách em bán ở Đống Đa 22mx4 tầng nhà cũng tương đối ở được. Đăng sáng hôm trước chiều hôm sau có kh cọc luôn.
Cụ cứ nhờ các bạn môi giới tìm cho, tuy nhiên nên cố thêm tí về tài chính nếu muốn mua thổ cư cụ ạ
nhà đất phải tầm 4 tỷ chứ cụ. vì ít nhất 1 tầng chia 2 phòng, chứ 1 phòng rất bất tiện