[Funland] Nhạc buồn!

MuathuHN252

Xe cút kít
Giờ em mới biết cảm giác của đội tư bản, làm việc mệt đến mức lúc nào cũng thèm ngủ. Ngày nay em ngủ được hẳn 2 giấc, giờ tỉnh như sáo rồi.
Mệt vậy sẽ ngủ ngon ấy. Em lại hay bị khó ngủ cơ

Binhyennoiay

Xe điện
Mợ nghe bài này xem nhạc êm dịu, cha Ral đẹp zai hấp dẫn quá mà ngoài đời thực lại PĐ. Em thích nhạc bài này. Nhạc buồn man mác nhưng rất sâu lắng; nếu ai đã từng xem Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai thì sẽ quen nền nhạc viết cho phim này hơn. Phim có nhiều cảnh nông trang Úc và em cũng có dịp ghé thăm một số nơi thấy cảnh các dòng sông và các vùng outback của Úc vẫn không khác mấy. :(

Em vẫn nhớ Meggie mặc đầm dạ hội màu "Tro của hoa hồng". Bộ phim này ấn tượng sâu sắc với em bởi nội dung, diễn viên và những cảnh quay thiên nhiên, và phải kể đến giọng thuyết minh của chị - em chịu ko nhớ nổi tên nữa...

Nhimtiu

Xe container
Em vẫn nhớ Meggie mặc đầm dạ hội màu "Tro của hoa hồng". Bộ phim này ấn tượng sâu sắc với em bởi nội dung, diễn viên và những cảnh quay thiên nhiên, và phải kể đến giọng thuyết minh của chị - em chịu ko nhớ nổi tên nữa...
Phim hay mà mợ, nhiều cảnh điển hình của nông trang và các vùng outback của nông thôn Úc. Nó cũng nêu bật tính cách dân tộc Úc. Ty của Maggie và cha Ral cũng đẹp vượt qua cả tôn giáo...cha Ral hoá ra lại là gay mà diễn xuất hay thế. Sau này em mới biết.

nàm gì có nhạc buồn. chỉ có người nghe buồn thôi. e sáng giờ chưa được cuốc nào, chừ cho e nghe nhạc đám cưới e vẫn bùn thui :))

Bang lang

Xe điện
Thu Hiền mợ nhé. Cô aý thuyết minh cả Hồng Lâu Mộng. Phim nào cô ấy thuyết minh cũng hay. Em thích nhất đoạn cô ấy thuyết minh lúc lần đầu tiên Meggie bật lại cha Ranfo, rất cảm xúc. Đọc truyện cũng rất hay.

Binhyennoiay

Xe điện
Thu Hiền mợ nhé. Cô aý thuyết minh cả Hồng Lâu Mộng. Phim nào cô ấy thuyết minh cũng hay. Em thích nhất đoạn cô ấy thuyết minh lúc lần đầu tiên Meggie bật lại cha Ranfo, rất cảm xúc. Đọc truyện cũng rất hay.
Em xem phim xong rồi mới đọc truyện nên hình ảnh trong phim vẫn đọng lại nhiều hơn.

Binhyennoiay

Xe điện
Phim hay mà mợ, nhiều cảnh điển hình của nông trang và các vùng outback của nông thôn Úc. Nó cũng nêu bật tính cách dân tộc Úc. Ty của Maggie và cha Ral cũng đẹp vượt qua cả tôn giáo...cha Ral hoá ra lại là gay mà diễn xuất hay thế. Sau này em mới biết.
Phí của giời cụ nhề...Cha làm cho bao nhiêu bà mất ăn mất ngủ, vậy mà...

Bang lang

Xe điện
Em xem phim xong rồi mới đọc truyện nên hình ảnh trong phim vẫn đọng lại nhiều hơn.
Yes, em cũng giống mợ vì hồi xem còn nhỏ nên ko thích. Em chả thấy ông Ranfo đó đẹp trai j mà bố em cứ khen. Về sau lớn lên xem truyện Thi hiểu, sau đó xem phim lại mới thích.

atoxet

Xe tăng

Nhimtiu

Xe container
Phí của giời cụ nhề...Cha làm cho bao nhiêu bà mất ăn mất ngủ, vậy mà...
Đây mợ nha, diễn viên Rachel khi đóng Maggie có khuôn mặt đẹp thật mợ ạ:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sau "Boulevard", thì "Going Home" là bản nhạc em hay nghe nhất khi lòng chùng xuống. Going Home như lời nhắn nhủ: "Nhà - là nơi cơn bão đều dừng lại sau cánh cửa...!".

Binhyennoiay

Xe điện
Đây mợ nha, diễn viên Rachel khi đóng Maggie có khuôn mặt đẹp thật mợ ạ:

Top 10 phụ nữ đẹp thế giới cơ mà cụ Nhím.

Nhimtiu

Xe container
Top 10 phụ nữ đẹp thế giới cơ mà cụ Nhím.
Ơi mợ..em có check profile mợ ý đâu chỉ xem lại ảnh và nhớ các cảnh quay rất chất và xem phim họ làm rồi thì thấy lời thoại và cảnh quay của phim Việt mình sao nó chán thế??? Lâu em cũng k phim ảnh gì mợ ạ.

hoaoaihuong

Xe buýt
Chắc mợ Rachel phát hiện cụ Richard bị gay nên gần như stress khi đóng chung các tập cuối của phim, thêm vào đó là fall in love với anh chàng Bryan (vai chồng tạm Luke).
Hồi đấy, phim này hot thật, đi đâu cũng nghe bàn, của đáng tội, đang đói, có mấy phim để xem trên tv đâu. Giờ xem thấy cũng bình thường. :)
Truyện có mỗi đoạn này thấy …. sướng!
“….
- Ông lầm rồi. Tôi đã yêu ông. Yêu thiết tha. ông nghĩ rằng tuổi già không cho tôi có thể yêu à? Thế thì, cha Ralph hãy nghe tôi nói điều sau đây. Bên trong cái thân xác quái đản này, tôi vẫn còn trẻ... Tôi còn cảm giác, còn khát khao, còn mơ mộng, tôi vẫn giậm chân và bực tức trước những thua thiệt của thân xác già nua này. Tuổi già là sự trừng phạt cay đắng nhất mà Chúa bắt chúng ta phải chịu. Tại sao Người lại không làm cho tâm hồn già đi cùng một lúc với tuổi tác? Tất nhiên tôi sẽ xuống địa ngục. Nhưng trước đó tôi hy vọng sẽ có dịp nói với Đấng tối cao rằng ngài là kẻ tồi tệ, khô khan và đáng khinh bỉ dường nào
.
…. “
Nhớ mợ Thu Hiền thuyết minh đoạn này, nín thở để nghe.

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Ơi mợ..em có check profile mợ ý đâu chỉ xem lại ảnh và nhớ các cảnh quay rất chất và xem phim họ làm rồi thì thấy lời thoại và cảnh quay của phim Việt mình sao nó chán thế??? Lâu em cũng k phim ảnh gì mợ ạ.
Thế ạ. E lại tưởng cụ bắt dc em nào rồi hò hẹn giờ mới tỉnh cơ