[Funland] Nhà vườn sinh thái cuối tuần - Gánh nặng của gia chủ!

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ nào yêu thích vườn tược, nghỉ ngơi và muốn rẻ thì cứ làm 2,3 sào ruộng đường ô tô to to, rồi mua 2 container(40feet) về cải tạo hết độ 200-300tr là như biệt thự.

Về khu cuối Đại lộ Thăng Long triển khai. Từ đây về Big C Trần Duy Hưng có 20-30 phút thôi, có khi ở cố định được luôn !

Tổng chắc không đến tỷ, tha hồ mà nghỉ ngơi.

top-10-mau-mau-nha-container-gia-200-trieu-dep-038-hien-dai-14.jpg

Làm dạng như ảnh là ok, làm "giống nhà" và xịn quá thì cẩn thận với chính quyền :))
Cuối đường ĐLTL mà mua đất ruộng cũng khó rồi.

Thanhvuóng71

Xe điện
theo dõi nhiều thớt, em cũng thấy cụ am hiểu đất trên HL, em thì lâu lâu không lên đó, cụ cập nhật và cụ cho cái nhận xét khách quan thời điểm hiện tại và tương lai gần với ạ.
Thanks cụ
HL hiện tại thì cũng giống như mặt bằng bds chung thôi : chậm , chững , giá giảm nhẹ , thanh khoản kém. Tuy nhiên có một số khu vực gần , liên quan đến khu ĐHQG thì giá cả ổn định hơn , không giảm , túc tắc có thanh khoản. Tương lai thì HL có vài điểm nhấn : Sự phát triển hạ tầng , cơ sở vc, kế hoạch đưa sinh viên về học tập của khu ĐHQG, đại học FPT, đại học công nghệ ...Sự thống nhất về qly, phát triển , đàu tư ... của tp HN khi từ 1/8 khu CNC HL được chuyển giao từ bộ KHCN về tp HN. Sự đầu tư và phát triển hạ tầng ( mở rộng và kéo dài ĐLTL đến đầu cao tốc HB , đường vd khu CNC ...).

Áo Bay

Xe đạp

Vụ nhà vườn thì chín người mười ý, nhưng với em nó xứng đáng công sức, tiền bạc bỏ ra đấy các cụ ạ.

Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ.

Mời cụ 1 li hi vọng cụ thay đổi trạng thái 😆
Em cũng mời lại cụ 1 chén, nhưng e rằng : nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm.
Em thích ngắm hoa đùi bay tung tóe nên khung cảnh mà chỉ có cỏ cây chen lá đá chen hoa, chẳng thấy người đâu là em sợ.

BMV_HN

Xe điện
Nhà cháu cứ thấy xanh thế này là thích mắt, chẳng buồn tẹo nào. Nhưng nhẽ vì nhà cháu ngoài 50 rồi, nhu cầu giao lưu cũng giảm, thích ngắm cây, đọc sách. Cơ mà phải đảm bảo an ninh, an toàn.
Em kém cụ cỡ 10 niên nhưng cũng có sở thích giống cụ. Đi khu vui chơi hay ở nhà cũng đã quá náo nhiệt hiện đại rồi.
Giờ ăn uống cẩn thận nên cũng ít nhu cầu du lịch ẩm thực chỉ thích chỗ nào yên tĩnh gần trung tâm đầy đủ tiện ích nhưng lại cần riêng tư không khí trong lành tự nhiên . vậy chỗ này đáp ứng đủ và gần tt cỡ 25km thôi nên em hay về đây. Về đây e cũng không ở trong nhà chính vì ở đó bọn trẻ ầm ỹ vk cũng quát tháo tại chúng nghịch quá ,nên em thỉnh thoảng trốn lên cái nhà trên cây làm từ đợt covid ngủ đọc sách có mỗi con chó con ngồi cạnh
Lúc đó thấy thế là đủ.

Hacking

Xe tăng
Em kém cụ cỡ 10 niên nhưng cũng có sở thích giống cụ. Đi khu vui chơi hay ở nhà cũng đã quá náo nhiệt hiện đại rồi.
Giờ ăn uống cẩn thận nên cũng ít nhu cầu du lịch ẩm thực chỉ thích chỗ nào yên tĩnh gần trung tâm đầy đủ tiện ích nhưng lại cần riêng tư không khí trong lành tự nhiên . vậy chỗ này đáp ứng đủ và gần tt cỡ 25km thôi nên em hay về đây. Về đây e cũng không ở trong nhà chính vì ở đó bọn trẻ ầm ỹ vk cũng quát tháo tại chúng nghịch quá ,nên em thỉnh thoảng trốn lên cái nhà trên cây làm từ đợt covid ngủ đọc sách có mỗi con chó con ngồi cạnh
Lúc đó thấy thế là đủ.
Đất của cụ ở khu nào thế ạ 😜

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
Khu này thì em không rành, nhưng kiểu gì chả có cụ. Cái tin này còn có cả thổ cư :)). Nhưng giá 1 tỷ thì hơi nghi nghi !

Untitled 1.jpg
dạ có giá đó đấy ạ. nhà em cũng có mảnh ở gần đó là khu đồi chè Long Phú ấy, ngày trước toàn bộ sổ thuộc công ty chè Long phú, nhưng từ năm 2022 thì chuyển toàn bộ sang đất trông cây lâu năm. vì là đất phân cho công nhân chè nên cũng có đất thổ cư.
Các Cụ muốn có nhà vườn thì về đó tìm hiểu xem. về đây nhiều cây cối rất thích

Thanhvuóng71

Xe điện
dạ có giá đó đấy ạ. nhà em cũng có mảnh ở gần đó là khu đồi chè Long Phú ấy, ngày trước toàn bộ sổ thuộc công ty chè Long phú, nhưng từ năm 2022 thì chuyển toàn bộ sang đất trông cây lâu năm. vì là đất phân cho công nhân chè nên cũng có đất thổ cư.
Các Cụ muốn có nhà vườn thì về đó tìm hiểu xem. về đây nhiều cây cối rất thích
Từ đất trồng chè của nông trường chuyển sang đất trồng cây lâu năm. Có cái gì sai sai ở đây cụ ah

xuongmochanoi

Xe tăng
Website
xuongmochanoi.com
Từ đất trồng chè của nông trường chuyển sang đất trồng cây lâu năm. Có cái gì sai sai ở đây cụ ah
nông trường giờ giải thể mà cụ, đang dần chuyển sang cho hợp tác xã quản lý, việc này họ làm xong từ cuối năm ngoái rồi

Thanhvuóng71

Xe điện
nông trường giờ giải thể mà cụ, đang dần chuyển sang cho hợp tác xã quản lý, việc này họ làm xong từ cuối năm ngoái rồi
Đất chè Hòa Thạch thì trước đây thuộc nông trường chè Long Phú - nay là cty cổ phần chè Long Phú. Đất chè vẫn thuộc tài sàn của cty . Sao mà chuyển đổi được .

xuongmochanoi

Xe tăng
Website
xuongmochanoi.com
Đất chè Hòa Thạch thì trước đây thuộc nông trường chè Long Phú - nay là cty cổ phần chè Long Phú. Đất chè vẫn thuộc tài sàn của cty . Sao mà chuyển đổi được .
dạ không phải là chuyển đổi ạ. mà là công ty chè Long phú quản lý đất, nhưng giờ (em cũng không rõ có phải sắp giải thể) nên họ bắt đầu giao lại cho địa phương quản lý, nên giờ toàn bộ chuyển sang là đất trồng cây lâu năm. cũng mới làm, nhưng chưa tách sổ cho từng hộ cụ à. mới làm giấy tờ thôi. nhà em có mảnh nhỏ ở đó mà cụ, mới làm hồi năm trước.