[Funland] Nhà vườn sinh thái cuối tuần - Gánh nặng của gia chủ!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
3000m2 thôi cụ!
Lát chỉ dễ đổ khi trồng từ cây to thôi cụ, trồng từ cây con rễ cọc nó sâu lắm, nhất là đất đồi. Còn cành tán thì hàng năm vẫn phải tỉa gọn. Số lát cháu trồng ko phải sau để lại tất đâu, sẽ loại bỏ bớt những cây còi xấu.
Thật ra vườn nhà cháu là đất dự án, nên cty họ thiết kế sân vườn thế nào cháu để nguyên thế, chỉ trồng cây mình thích vào thôi ( cây do chủ đầu tư trồng, chủ cũ mua xong để hoang đó dân đào hết mất rồi :))
Hiện giờ cháu xây tường bao và thuê bảo vệ, lắp camera nên ko cuốn thép gai. Tường cao 2m và có camera, bảo vệ nữa nên trộm vặt cũng ngại.
Vợ em còn vừa làm cái hồ nhỏ trồng sen, làm thêm cái nhà sàn cho lũ trẻ lên chơi, mệt vãi, keke

oanhnguyen0206

Xe hơi
Em lại đam mê trồng cây suốt ngày mơ sẽ có ngày được trồng cây xuống đất chứ trồng chậu thay đất thiệt là mệt.Em muốn làm mảnh nhỏ nhỏ thôi nên Cụ nào chán không chăm được cứ để em

oanhnguyen0206

Xe hơi
Tốn thì cũng còn tuỳ cách đầu tư thôi cụ ạ, đi thuê tất thì tốn, mình thích làm vườn thì đỡ hơn, nói chung ko thích làm vườn thì đừng mua nhà vườn làm gì!
Vườn của cụ ở khu vực nào đấy? Em cũng đang thích để thỏa đam mê trồng cây

babeo

Xe điện
Vợ em còn vừa làm cái hồ nhỏ trồng sen, làm thêm cái nhà sàn cho lũ trẻ lên chơi, mệt vãi, keke
Nhà cháu vừa hóng được cái KĐT mới ven Sông Bùi sẽ lấy 200ha đất nữa, coi như hết sạch đất ruộng của Nhuận Trạch. Nếu cả KĐT này và Legacy hoàn thiện thì sầm uất ra phết. Nhưng nhà cháu thấy Legacy giá chát quá, mà vẫn là hợp đồng góp vốn, ko biết khách có dám xuống tiền không !

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà cháu vừa hóng được cái KĐT mới ven Sông Bùi sẽ lấy 200ha đất nữa, coi như hết sạch đất ruộng của Nhuận Trạch. Nếu cả KĐT này và Legacy hoàn thiện thì sầm uất ra phết. Nhưng nhà cháu thấy Legacy giá chát quá, mà vẫn là hợp đồng góp vốn, ko biết khách có dám xuống tiền không !
oài, thế thì LS sẽ sầm uất kinh khủng, hơn cả Xuân Mai ấy chứ

babeo

Xe điện
oài, thế thì LS sẽ sầm uất kinh khủng, hơn cả Xuân Mai ấy chứ
Vâng sáng nay vừa chát với một bác trong SG ra để khảo sát thực địa. Nói ký duyệt phát là khởi công luôn. Bám theo vành đai 5 sẽ là KĐT ven sông Bùi, rồi đến Legacy, KCN Nhuận Trạch, KĐT Hồ Đồng Chanh. An thịnh đã mua thêm đất chân núi 800 chỗ Làng Hang để phát triển Trang trại rau quả hữu cơ cung cấp cho chuỗi đô thị mới này. Nghe quy hoạch thì ngon quá, ko biết làm có nhanh ko chứ dự án treo thì chán ốm.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vâng sáng nay vừa chát với một bác trong SG ra để khảo sát thực địa. Nói ký duyệt phát là khởi công luôn. Bám theo vành đai 5 sẽ là KĐT ven sông Bùi, rồi đến Legacy, KCN Nhuận Trạch, KĐT Hồ Đồng Chanh. An thịnh đã mua thêm đất chân núi 800 chỗ Làng Hang để phát triển Trang trại rau quả hữu cơ cung cấp cho chuỗi đô thị mới này. Nghe quy hoạch thì ngon quá, ko biết làm có nhanh ko chứ dự án treo thì chán ốm.
KĐT Hồ Đồng Chanh á mợ? chỗ đó làm gì còn đất nhể?

Hero1972

Xe máy
Đất nhà vườn lương sơn mua ở chỗ nào đẹp,các bác tư vấn giúp em mua 1 mảnh làm nhà vườn?

Yeuphunu

Xe điện
Quy hoạch trên giấy ở xứ mình thì chán òm.
Chưa kể nó thay đổi xoành xoạch.
Cái này hên xui thôi, phải xác định thế mới nhẹ nhàng.
Kì vọng dễ thất vọng.

babeo

Xe điện
Quy hoạch trên giấy ở xứ mình thì chán òm.
Chưa kể nó thay đổi xoành xoạch.
Cái này hên xui thôi, phải xác định thế mới nhẹ nhàng.
Kì vọng dễ thất vọng.
Ồi nhà cháu mua từ 2016 rồi, mục đích ở ẩn nên chui lên đồi cao chót vót, chả quan tâm lắm đến mấy cái dự án xung quanh. Đất có lên thì mình cũng ko bán vì để làm second home, sau này thăng thì tặng lại con cháu. Nên chả kỳ vọng gì hết. Mình thấy sướng là đc rồi.

babeo

Xe điện
Khu đó giờ giá rổ thế nào cụ?
Mảnh đẹp thì giá cũng đẹp :D , còn chui vào ở với dân thì rẻ nhưng khả năng hít mùi phân gà lợn là cao đó mợ!
Nói chung lac phải đi thực địa thật nhiều vào, shopping trên mạng ko đc đâu.

Yeuphunu

Xe điện
Ồi nhà cháu mua từ 2016 rồi, mục đích ở ẩn nên chui lên đồi cao chót vót, chả quan tâm lắm đến mấy cái dự án xung quanh. Đất có lên thì mình cũng ko bán vì để làm second home, sau này thăng thì tặng lại con cháu. Nên chả kỳ vọng gì hết. Mình thấy sướng là đc rồi.
Chọn dùng vẫn có thể rủi ro, hên xui mà.

babeo

Xe điện
Chọn dùng vẫn có thể rủi ro, hên xui mà.
Nếu cứ nghĩ đến hên xui thì cả đời không sống thanh thản đc đâu cụ !
Cùng lắm là dính quy hoạch chứ gì :D . Đến tập đi còn ngã dúi ngã dụi nữa kia. Nhà cháu cũng biết cụ đã từng tìm đất làm nhà vườn và chán rồi, người như cụ ối, người như nhà cháu cũng ối. Cụ vui với lựa chọn cuả cụ, nhà cháu vui với lựa chọn của nhà cháu . Tiền của mình mà, sử dụng như nào là quyền của mình chứ. Cái gì cũng sợ rủi ro thì không bao giờ làm đc gì , chỉ nói phét đc thôi hi hi.

Yeuphunu

Xe điện
Cùng lắm là dính quy hoạch chứ gì :D . Đến tập đi còn ngã dúi ngã dụi nữa kia. Nhà cháu cũng biết cụ đã từng tìm đất làm nhà vườn và chán rồi, người như cụ ối, người như nhà cháu cũng ối. Cụ vui với lựa chọn cuả cụ, nhà cháu vui với lựa chọn của nhà cháu . Tiền của mình mà, sử dụng như nào là quyền của mình chứ. Cái gì cũng sợ rủi ro thì không bao giờ làm đc gì , chỉ nói phét đc thôi hi hi.
Hơi quá lời và nặng lời rồi nhé.Đang bình luận về cái gọi là qui hoạch.

Yeuphunu

Xe điện
Khuyên thật, nếu cứ giữ cách nói chuyện này ngoài đời thì nên bảo trọng.

babeo

Xe điện
Hơi quá lời và nặng lời rồi nhé.Đang bình luận về cái gọi là qui hoạch.
Quy hoạch là quy hoạch, có gì mà phải bình luận ??? Quy hoạch treo cũng ối, mà vừa quy hoạch xong thực hiện luôn cũng ối! Vừa làm vừa điều chỉnh quy hoạch cũng ối, mà quy hoạch xong treo chán rồi hủy bỏ cũng có, đã biết vậy thì còn lăn tăn về nó làm gì???
Nặng lời là do cụ tự thấy thế thôi!