[Funland] Nhà vỉa hè đâm có sao không

hacxosteel

Xe đạp
Em cũng đang kết mảnh 31m2 kia mà cũng sợ đường đâm, 2 mặt thoáng, mặt 6.2m thì là quy hoạch cây xanh thoáng vĩnh viễn, trên thì họ còn xây đua đc thành 40m2
View attachment 8698811
Lô này thì đường đâm chính hiệu rồi bác. Nhưng cần xét tính chất đường là gì, đường nội bộ ít xe pháo qua lại thì bác lấy quá ngon, còn nếu nhiều xe máy, oto qua lại thì nó ko tốt về phong thuỷ, tức là tiềm ẩn rủi ro cao. Cái e buồn cười là bố nào lại nghĩ ra cái khái niệm "vỉa hè đâm" ko biết ý nghĩa phong thuỷ là giề ^^

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Chào các cụ, ông anh đang bồ kết một căn nhà mặt phố tuy nhiên nó lại bị vỉa hè phi vào giữa cửa (nhà hàng xóm bị đường đâm).
Nhà bị vỉa hè chiếu tướng như vậy có sao không cccm.
quan trọng là vị trí. ko có hình thực khó nói lắm cụ ạ.
Xửa thì ngta kiêng. Nhưng nay nhiều vị trí đường đâm có khi lại hái ra tiền.

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Em cũng đang kết mảnh 31m2 kia mà cũng sợ đường đâm, 2 mặt thoáng, mặt 6.2m thì là quy hoạch cây xanh thoáng vĩnh viễn, trên thì họ còn xây đua đc thành 40m2
View attachment 8698811
Đây là dạng chia tách thửa à cụ, nếu trong ngõ thì ko nên mua. Trông tù lắm. 283 thì đường đâm. 658 thì nếu đối diện là nhà thì bị góc chiếu, 2 lô trên thì xéo. :D

anphudong

Xe tăng
Thế cháu hỏi khí không phải chứ như đại án Việt Á hàng trăm vị đều là những người phất lên như diều sau covid cũng lụi bại vướng lao lý, mà những vị nhà này thì chắc hẳn nhà cửa phong thủy đều đẹp thôi rồi chứ chả vị nào ở đường đâm đâu nhỉ
Thì đúng rồi, thành hay bại cũng đâu hẳn do ở nhà có lỗi phong thủy nhưng ở những nơi này nhiều khi nghe người ta nói vào nói ra cũng ảnh hưởng tới cuộc sống tinh thần. Giông lốc nổi lên cát bụi bay vào nhà, đèn pha xe cộ rọi cũng khiến nhà đâm đường bị ảnh hưởng.
Chả thế mà nhà có vị trí này khi muốn bán rất khó, người kỹ tính dù có rẻ họ cũng ko mua cho dù có hóa giải kiểu nào đi nữa nó vẫn ko thể khắc phục hết được các nhược điểm của lỗi phong thủy này.

jazzzzz

Xe lăn
Thế cháu hỏi khí không phải chứ như đại án Việt Á hàng trăm vị đều là những người phất lên như diều sau covid cũng lụi bại vướng lao lý, mà những vị nhà này thì chắc hẳn nhà cửa phong thủy đều đẹp thôi rồi chứ chả vị nào ở đường đâm đâu nhỉ
Khác nhau nhiều lắm cụ ơi, làm bậy thì mộ tổ tiên có táng ơt hàm rồng cũng đứt

nvh_hn

Xe container
Chuyện tâm linh ko đùa được đâu. Ngay gần nhà mình có căn bên tay trái bị đường đâm, mấy năm trước làm ăn phất lên như diều gặp gió, vậy mà qua thời Co-vid đến giờ lụn bại lại vướng vòng lao lý nữa. Giờ thấy gắn cả chục chiếc gương cầu lồi ở phía trước, cứ lễ tết là mời sư đến cúng rất linh đình mong cho tai qua nạn khỏi đó.
Thực ra ko may thì ở nhà nào cũng bị những điều ko như ý nhưng ở nhà có lỗi phong thủy thì lại càng thêm bất an do lúc nào cũng áy náy vì nó. Vậy nên có điều kiện thì cứ chọn chỗ ở ko phạm lỗi gì là tốt nhất.
Cuộc sống chẳng thể nào suôn sẻ được cả đời, thế nên khi có vấn đề người ta thường tìm lý do để đổ lỗi thôi. Còn nói chung người Việt nào, nhà nào chẳng tâm linh, không nhiều thì ít.

nvh_hn

Xe container

eagles

Xe buýt
Kk, nhiều cụ cả nghĩ quá nên cái gì cũng sợ, nói vậy chứ a Tuấn Hưng mua hẳn căn PL10-10, đường đâm Vin Harmony để ở luôn mà
cty vợ e người hàn quốc họ mua căn biệt thự nếu ở mình thì bảo ngã 3 đâm nhiều điều ko tốt, họ lại bảo bao nhiêu lộc chảy hết vào nhà họ.

chimchik

Xe đạp
Lô này thì đường đâm chính hiệu rồi bác. Nhưng cần xét tính chất đường là gì, đường nội bộ ít xe pháo qua lại thì bác lấy quá ngon, còn nếu nhiều xe máy, oto qua lại thì nó ko tốt về phong thuỷ, tức là tiềm ẩn rủi ro cao. Cái e buồn cười là bố nào lại nghĩ ra cái khái niệm "vỉa hè đâm" ko biết ý nghĩa phong thuỷ là giề ^^
Căn này nhà họ xây không quay ra mặt đường đâm cụ ạ, quay ra mặt trước (mặt dài 6.2m) ngõ 3m trước nhà thoáng là vườn cây không có nhà cửa gì , còn mặt phía đường đâm kia là mặt ngõ 5m nhưng ngõ vắng ít người đi lại thôi

SunshineA

Xe tăng
Với em nhà đất mà bị đường đâm vào dù rẻ mấy cũng không mua. Vì vận khí những nhà đó không tốt, hướng gió lùa, nhiều thứ không tốt sẽ dễ xẩy đến, ảnh hưởng sức khoẻ, vận khí
Như nhà bạn em ở ngã ba đường phố lớn bị đường đối diện đâm thẳng hướng cửa nhà. Bố mẹ nó ốm đau triền miên . Nó phải xây một bồn hoa lớn trấn yểm trước hè cửa cũng không ăn thua. Tiếp tục vợ bỏ đi theo zai, con phát hiện ung thư máu, mẹ ốm mất. Nhiều thứ xẩy đến làm nó điêu đứng. Sau nó phải bán nhà đó chuyển đi nơi khác thì bố nó khoẻ mạnh lại bt, con chạy chữa khỏi hẳn bệnh máu, lấy vợ mới vui vẻ hạnh phúc, làm ăn thuận lợi
Một nhà khác cũng bị đường lớn chiếu vào giữa nhà mặc dù giữa đường đã có vườn hoa to dải phân cách trấn. Gia đình này họ không ở đây mà cho thuê cửa hàng cửa hiệu cả nhà. Hết người này đến ngưới khác đến thuê kinh doanh đủ thứ mặt hàng khác nhau nhưng chỉ một thời gian lại trả vì không ai làm ăn kinh doanh nổi. Vấn đề phong thuỷ ta không nên coi thường. Nếu không biết mua phải hoặc mua vì giá rẻ thì các cụ nên tìm hiểu trấn yếm cho cẩn thận

Chỉnh sửa cuối:

elitek

Xe buýt

utbong

Đi bộ
Nhà bị vỉa hè đâm thì -10% em nghĩ mua được ạ. Còn ở thì em nghĩ không có vấn đề gì kiêng cữ, tuy nhiên hơi khó chịu khi hay bị đèn xe rọi vào nhà.

hacxosteel

Xe đạp
Nhà bị vỉa hè đâm thì -10% em nghĩ mua được ạ. Còn ở thì em nghĩ không có vấn đề gì kiêng cữ, tuy nhiên hơi khó chịu khi hay bị đèn xe rọi vào nhà.
Cụ nói thế thì lô góc ngoài ngã tư có lô nào ko bị đèn rọi, với gió lùa vào nhà ko cụ? Chẳng có chỗ nào trong phong thuỷ nó định nghĩa vỉa hè đâm cả, và ý nghĩa phòng tránh của nó là gì? cụ tìm ra e lậy cụ 10 lậy. Lô góc ở nga tư 100% bị đèn rọi với gió lùa đấy đắt hay rẻ hả cụ?

saphia2008

Xe tải
Quê vợ em có mảnh đất nằm tại ngã ba, có trục đường chính lao thẳng vào nhà, chả ai dám ở. Chủ nhà bán chả được xây làm cái siêu thị mini ôi ngay đầu thị trấn gần chợ khách ra vào nườm nượp, giờ có trả thì họ cũng chả bán, vị trí quá đẹp để kinh doanh. Em có chụp google maps để các cụ xem đó, siêu thị mini Xuân Cộ đó

utbong

Đi bộ
Cụ nói thế thì lô góc ngoài ngã tư có lô nào ko bị đèn rọi, với gió lùa vào nhà ko cụ? Chẳng có chỗ nào trong phong thuỷ nó định nghĩa vỉa hè đâm cả, và ý nghĩa phòng tránh của nó là gì? cụ tìm ra e lậy cụ 10 lậy. Lô góc ở nga tư 100% bị đèn rọi với gió lùa đấy đắt hay rẻ hả cụ?
Éc, có gì đâu mà nặng nề ạ. Em chia sẻ suy nghĩ của em thôi. Em đã từng ở trong nhà bị đường đâm, em không có kiêng cữ phong thuỷ gì cả, nhưng ở thực tế thì rất khó chịu vì ánh đèn rọi thẳng vào nhà.

hacxosteel

Xe đạp
Éc, có gì đâu mà nặng nề ạ. Em chia sẻ suy nghĩ của em thôi. Em đã từng ở trong nhà bị đường đâm, em không có kiêng cữ phong thuỷ gì cả, nhưng ở thực tế thì rất khó chịu vì ánh đèn rọi thẳng vào nhà.
Nhà đường đâm thì nó khác mà cụ, ý nghĩa đường đâm thì nó có nhiều rủi ro đúng rồi. Còn chủ thớt ở đây hỏi vỉa hè đâm thì ko có định nghĩa nào là vỉa hè đâm cả, trường hợp này ko phạm phong thuỷ gì cả, còn công năng thì nó như một lô góc bình thường, nó ở vị trí dễ nhận biết có lợi cho kinh doanh thì đương nhiên đón gió đón ánh sáng nó cũng là bình thường ko có gì là xấu trừ khi đường đâm đúng làn xe chạy và chiếu trực diện như nhà bạn ở nó khác hoàn toàn.

bachtrong43

Xe máy
Với em nhà đất mà bị đường đâm vào dù rẻ mấy cũng không mua. Vì vận khí những nhà đó không tốt, hướng gió lùa, nhiều thứ không tốt sẽ dễ xẩy đến, ảnh hưởng sức khoẻ, vận khí
Như nhà bạn em ở ngã ba đường phố lớn bị đường đối diện đâm thẳng hướng cửa nhà. Bố mẹ nó ốm đau triền miên . Nó phải xây một bồn hoa lớn trấn yểm trước hè cửa cũng không ăn thua. Tiếp tục vợ bỏ đi theo zai, con phát hiện ung thư máu, mẹ ốm mất. Nhiều thứ xẩy đến làm nó điêu đứng. Sau nó phải bán nhà đó chuyển đi nơi khác thì bố nó khoẻ mạnh lại bt, con chạy chữa khỏi hẳn bệnh máu, lấy vợ mới vui vẻ hạnh phúc, làm ăn thuận lợi
Một nhà khác cũng bị đường lớn chiếu vào giữa nhà mặc dù giữa đường đã có vườn hoa to dải phân cách trấn. Gia đình này họ không ở đây mà cho thuê cửa hàng cửa hiệu cả nhà. Hết người này đến ngưới khác đến thuê kinh doanh đủ thứ mặt hàng khác nhau nhưng chỉ một thời gian lại trả vì không ai làm ăn kinh doanh nổi. Vấn đề phong thuỷ ta không nên coi thường. Nếu không biết mua phải hoặc mua vì giá rẻ thì các cụ nên tìm hiểu trấn yếm cho cẩn thận
cty vợ e người hàn quốc họ mua căn biệt thự nếu ở mình thì bảo ngã 3 đâm nhiều điều ko tốt, họ lại bảo bao nhiêu lộc chảy hết vào nhà họ.
2 năm trc e cũng mua 1 căn biệt thự mặt đường 21m, nhưng bị con ngõ 10m đối diện đâm vào đây, giá rẻ hơn căn xung quanh tầm 10-20%. Chắc do e mua về cho thuê luôn nên ng ngợm k bị làm sao, mua xong lộc lá giờ đang tìm mua căn khác yên tĩnh hơn để ở, k tìm dc thì e về đập đi xây lại thật long lanh cho ng trong ngõ đi ra thấy mà trầm trồ :)))

Mountain159

Xe hơi
Sợ mỗi cống thối với cột điện trước nhà thôi chứ vỉa hè thì không bàn

eagles

Xe buýt
2 năm trc e cũng mua 1 căn biệt thự mặt đường 21m, nhưng bị con ngõ 10m đối diện đâm vào đây, giá rẻ hơn căn xung quanh tầm 10-20%. Chắc do e mua về cho thuê luôn nên ng ngợm k bị làm sao, mua xong lộc lá giờ đang tìm mua căn khác yên tĩnh hơn để ở, k tìm dc thì e về đập đi xây lại thật long lanh cho ng trong ngõ đi ra thấy mà trầm trồ :)))
chúc mừng bác, ngã ba đâm mà nhà đó ko kinh doanh dc thì đừng mua chứ càng ngã 3 traffic càng nhiều, kinh doanh càng tốt, tuy hạn chế về chỗ đỗ xe kk. nchung còn tuỳ!