[Funland] Nhà vệ sinh nỗi "ám ảnh" trên đường thiên lý.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nhà vệ sinh nỗi "ám ảnh" trên đường thiên lý.
Mỗi lần đi trên đường, bần cùng bất đắc dĩ lắm em mới tranh thủ "hái hoa", "chụp ảnh" ven đường.
Rất thật là em ngại, em xấu hổ.
Người đi cùng xe mà có nhu cầu em sẽ nhanh nhanh chóng chóng tạt vào các điểm dừng nghỉ, cây xăng để cho họ trút bầu tâm sự.
Trên cao tốc đợt này còn phạt nguội các xe dừng đỗ lung tung nên em càng tuân thủ việc đó chặt chẽ hơn.
Nhưng cũng nhiều cụ, mợ chắc cũng nhiều lần rùng mình về sự sạch sẽ của nhà vệ sinh của một số điểm dừng đỗ và của một số cây xăng.
Việc này em thấy trong Nam làm tốt hơn ngoài Bắc. Ở trong đó đa phần đều miễn phí mà lại rất sạch sẽ, vệ sinh.
Mời các cụ, các mợ cho ý kiến ạ.

Ghi chú: ảnh bên dưới em chụp trên Quốc lộ 14, đoạn từ thành phố Gia Nghĩa, Đắk Nông về thành phố Hồ Chí Minh.
Tôi nghĩ là tư duy của người Miền Nam ( tư duy chung thôi nha) khác với Miền Bắc chúng ta. Đơn giản chỉ là trải qua những năm bị lệ thuộc,bị đô hộ thì tạo nên tư duy đó.
Nếu công bằng để nói thì Miền Nam, rồi người Miền Nam có sự tiến bộ,văn minh,hiện đại,tư duy sống tốt hơn Miền Bắc.

duonglamkhoa

Xe tăng
Tôi nghĩ là tư duy của người Miền Nam ( tư duy chung thôi nha) khác với Miền Bắc chúng ta. Đơn giản chỉ là trải qua những năm bị lệ thuộc,bị đô hộ thì tạo nên tư duy đó.
Nếu công bằng để nói thì Miền Nam, rồi người Miền Nam có sự tiến bộ,văn minh,hiện đại,tư duy sống tốt hơn Miền Bắc.
Em chỉ nghĩ đơn giản là người miền Nam có văn hoá “khách hàng là thượng đế” hơn miền Bắc vì nền kinh tế thị trường đi trước miền Bắc khá lâu. Vậy nên, nhìn chung, các điểm dừng, cây xăng cũng sạch đẹp hơn để phục vụ thượng đế. MB thì em không biết chứ MN, khi cụ vào đổ xăng, rất nhiều cây xăng còn tặng khăn lạnh, nước cho TX nữa.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ nghĩ đơn giản là người miền Nam có văn hoá “khách hàng là thượng đế” hơn miền Bắc vì nền kinh tế thị trường đi trước miền Bắc khá lâu. Vậy nên, nhìn chung, các điểm dừng, cây xăng cũng sạch đẹp hơn để phục vụ thượng đế. MB thì em không biết chứ MN, khi cụ vào đổ xăng, rất nhiều cây xăng còn tặng khăn lạnh, nước cho TX nữa.
Thì bao hàm trong nội dung tôi cm trên mà bác. Tôi là dân Bắc,gốc Bắc nhưng tôi vẫn vô tư đánh giá sự văn minh,văn hóa của người Nam.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cần gì đâu xa, trong lòng HN mấy quán bia quán nhậu chỗ đi đoái cũng kinh chết cha luôn, ông nào đang lưng lửng bụng vào đái có khi nôn vào tường luôn í chứ :))
Hôm qua em "lên trển" đi có việc. Trưa ra quán cơm. 40k/lưng đĩa cơm và 2 miếng đậu. Chủ quán còn kêu : em ăn thêm gì nữa đi" (ý là 40k chỉ được vậy).. Thôi khỏi. Đang nhạo hết ruột. Ăn qua quýt rồi về. Không chấp.
- Xong quay ra mới không thấy nvs đâu. QuR này là...Tầng 2 thì đông, đang ăn uống nhoạm cả. Không lẽ mò lên xem có wc không.
* Trả tiền, qua đường kiếm chỗ...
Haizzz.
Ở trển giờ vưỡn.....
* Lúc xong việc, đi bộ 1 đoạn thấy 1 số quán đúng không có wc. Trong hay ngoài đều không thấy.
#:-s#:-s#:-s

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Khà, hòn ngọc Viễn Đông lại chả tiến bộ hơn Kẻ chợ là đúng rồi. Ăn chơi sớm hơn bn năm.

Opel Astra

Xe điện
Hóa ra "“khách hàng là thượng đế" à bác? Tôi tưởng, họ, dân Miền Nam ấy, bẩu là "túi tiền của họ là thượng đế" chứ.
Nó không phục vụ gì khách hàng đâu, nó lừa bác vô để nó móc túi bác đấy.

Bác có thể không thèm mua hàng chỗ ông A, chỉ vì tay A xấu giai;
Đồng chí A có thể làm việc y hệt, vì lý do y hệt.

Đối tác thôi, ông chân giò + bà chai diệu, cho nó công bằng, bác ạ.

Bác thử lên EVN coi ai là Ngọc Hoàng.

son.nguyen.1979

Xe tăng
nói chung là đi đái thì lịch sự hỏi nhờ người ta thì chả ai nói gì, vào đi như chỗ k người quay ra bị nhìn là còn may rồi, quay ra đôi co nữa thì lại thành lởm :))
Mềnh nói đùa vậy thôi chứ 1 ngày khách sạn to to tầm 3-4 * nó đón cỡ cả nghìn khách. Nhớ mặt thế đếch nào được ông nào là khách lưu trú ông nào ngoài đường vào đi đ.ái :))). Mà khách từ ngoài vào nó cũng đếch dám hỏi. Hỏi anh đi đâu à? Mình bảo tao vào đặt phòng, có sao không? Thế thì hỏi làm đếch gì :)). Mà có ai cấm người vào đặt phòng đi đái trước khi vào lễ tân hỏi phòng không?
;)). Trừ những nhà nghỉ bé bằng mắt muỗi nó mới để ý khách ra vào chứ khách sạn to to bẹn cứ vào sảnh ôm laptop ngồi cả ngày cũng chả thằng nào dám ý kiến. Kinh nghiệm mềnh đi du nệch tây tàu đủ cả đái ở cả trăm khách sạn rồi mà chưa bị thằng nào hỏi cả, thế mới buồn.

lambogi79

Xe điện
Nhà WC thì Hải Đăng ở cao tốc TN và các trạm trên đường Ct HN Hp là sạch sẽ và văn minh
Còn cao tốc NB LC thì thực sự là tởm lợm

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Nhà WC thì Hải Đăng ở cao tốc TN và các trạm trên đường Ct HN Hp là sạch sẽ và văn minh
Còn cao tốc NB LC thì thực sự là tởm lợm
Em cùng ý kiến ạ.
Em nói tránh xa xa một chút vì tuyến đường dưới em hay đi lại.

thanh040506

Xe trâu
Nhiều quán làm cái máng inox, combo cho cả tè và nôn. Có lần em vào thấy ông nằm nghiêng vai khít luôn cái máng đó mới sợ chứ.
Pha này mà gặp chắc nhiều cụ khiếp phát ngất luôn í ạ.

Nhiều quán làm cái máng inox, combo cho cả tè và nôn. Có lần em vào thấy ông nằm nghiêng vai khít luôn cái máng đó mới sợ chứ.
Dọc QL1 vẫn còn nhà vs kiểu này, đoạn Thanh Hoá

matizvan2009

Xì hơi lốp
Thời sinh viên em hay đi nhờ xe công ty ba em (dù ba em là công nhân và đã nghỉ hưu) để đi/về khi tết hoặc nghỉ hè. Xe đi cỡ 900km và là xe Toyota cá mập hiace.
Xe qua đèo Cù Mông, đèo Cả thì cứ lên đỉnh đèo là lx dừng. Nam 1 bên, nữ (các cô) phi xuống là điều sung sướng trong gió lộng.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Mấy cái nhà WC ở mấy quán ăn Tp Lao Cai, đoạn rẽ dốc bắt đầu lên Sapa nhà lão, cũng kém, k vệ sinh mấy ạ.
Em có được ăn ở đấy đâu ạ mà biết.
Lão lên có bảo em ra đâu mà biết. Hihihi.
NVS ở các quán miền Bắc em chửa thấy ưng chỗ nào ngoài Vuvuzela, Hihihi.

phuongmit

Xe cút kít
Tắc đường mà buồn đoái thì làm thế nào :-"

thanh040506

Xe trâu
E lên thì đi với chị e, gọi lão làm chi, time đâu mà ới lão, rượu chè rồi k làm ăn gì được.
HN thì nhiều quán rõ sang nhưng WC k cùng đẳng cấp, cơ bản chật chội lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Tầm nhà hàng là wc khá sạch rồi cụ. Hoa Viên chỗ đi tè còn đẹp nữa, sàn lau liên tục. Vuvu cho đái vào đá lạnh hết cả chym