[Funland] Nha Trang khách sạn vẫn tắt đèn cả loạt

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em vừa mới hé mồm xin gấu tranh thủ ngon bổ rẻ dắt xe chạy một mình một dọc Bắc Nam cho thoả chí thì bị quật cho toè lung tung một số thứ :D. Vừa thấy có thông tin tháng 7 bắt đầu mở lại Visa và đường bay quốc tế rồi, các cụ làm du lịch NT cố nhịn đói ăn dè chờ khách TQ thôi.
Hy vọng là sang đến quý II rồi kinh tế nội địa khởi sắc chút để bà con còn có xiền để đi du lịch.
Cái NĐ 79 là chuyển từ cấp visa giấy sang visa điện tử cụ nhá , các nước khác đang toang thì còn lâu mới mở đường bay quốc tế .
Đội dịch vụ, kinh doanh trước đây kiếm từ khách Tây cứ chuẩn bị cơ cấu lại nếu ko muốn toi

Anhnv3

Xe buýt
Cụ bảo mấy thằng đấy xuống 1tr/phòng/đêm đi e quất ngay ủng hộ.
Chưa gì ông HK đã đe doạ là tăng vé mb t7 do trẻ con nghỉ hè trẻ con nghỉ gđ đi chơi. E nghĩ tầm này nếu có đk đi chơi hơi khó vì tiền rất hạn chế. Thực sự khó khăn mới chỉ bắt đầu thôi vì nó bị trễ nhất đinhj tầm q2 trở đi mà chưa có vac xin thì rất là căng thẳng liệu Vn phòng thủ được bao lâu, nếu mở cửa tự do đi lại.

L.C.D

Xe container
Chưa gì ông HK đã đe doạ là tăng vé mb t7 do trẻ con nghỉ hè trẻ con nghỉ gđ đi chơi. E nghĩ tầm này nếu có đk đi chơi hơi khó vì tiền rất hạn chế. Thực sự khó khăn mới chỉ bắt đầu thôi vì nó bị trễ nhất đinhj tầm q2 trở đi mà chưa có vac xin thì rất là căng thẳng liệu Vn phòng thủ được bao lâu, nếu mở cửa tự do đi lại.
Vẫn đi chơi ầm ầm cụ ạ. Em tham gia vào 2 nhóm đi chơi của lớp con em, 1 đi Đà nẵng, 1 đi Nha trang, vé và hotel tháng 7 vẫn đắt chứ ko rẻ đâu ạ. Năm nay ko du lịch quốc tế thì lại đổ xô đi trong nước, mà chắc là chỉ tập trung vào nửa cuối tháng 7 và tháng 8 thôi. Rất nhiều ng thu nhập trung bình tranh thủ đi chơi vì dịch bệnh nên vé và hotel rẻ hơn các năm trc. Túm lại là quanh em các gia đình vẫn lên lịch đi chơi quần quật luôn - tất nhiên em cũng rứa :P

L.C.D

Xe container
Mai e bay cùng gia đình vào NT. Các cụ thông thái cho em ít địa chỉ ăn chơi với ạ.
Em đi cả gia đình 3 thế hệ luôn ạ.
Trong NT có quán Tám Mẹo, Hạnh Xuân ăn ngon bổ rẻ. Còn sang chảnh thì ra Runam, Costa (ở hotel Intercontinental). Các quán này bác cứ search google là có địa chỉ.

Lucas_lee

Xe tăng
Trong NT có quán Tám Mẹo, Hạnh Xuân ăn ngon bổ rẻ. Còn sang chảnh thì ra Runam, Costa (ở hotel Intercontinental). Các quán này bác cứ search google là có địa chỉ.

Em cảm ơn cụ ạ.

Em vừa vào đến NT. Tối nay sẽ qua quán cụ giới thiệu ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
Tây thì không được sang. Ta thì trọng thương bầm dập tiền đáu mà đi chơi.

Hạnh Xuân ngon thì có ngon nhưng không hề rẻ đâu cụ, đắt giá nhất khu vực bờ Kè luôn đó, nhưng view thì tuyệt đẹp.

qua_khoang

Xe tăng
Quán cây sung,đà nẵng,e mua đồ tươi cân xong tính tiền,mang vào bếp đổi đồ khác ăn bở bùng bục,tu hài vs sò dương,mực thì đông lạnh dai nhách,cua độc vỏ vs ốp,khách vắng tanh,hải sản tươi k để đc lâu,chủ nhà hàng vừa ngồi vừa ngáp,cụ nghĩ đồ hỏng bọn nó đổ đi hết ah
Em đi ngày cụ còm đây,ăn Bé mặn ngon lành nha.Bề bề thuyền có 1250k/kg,khoảng 3-4 con/kg.Rẻ nên em táng mấy nữa liền bề bề thuyền này.Chứ mấy năm trước ăn toàn 2 củ,2 củ 2 một kg.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Sau covid em mới thực sự nhận ra là Du lịch với em là không cần thiết, phù phiếm.... Cccm đừng troll em nhé

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Chứng tỏ mọi người rất không thích khách du lịch TQ. Mình cũng không ưa. Chỉ ngành dịch vụ là khoái?
đúng rồi, cho nên covid đến cuối năm sau hoặc vĩnh viễn thì càng tốt, cho khác tàu nó khỏi sang luôn :D

Gagarose

Xe điện
Năm nay nghành du lịch chắc căng thật rồi các cụ ạ, tầm này cuối tháng 5 rồi mà Nha trang vắng tanh, phố tây vắng như mùng 1 tết.
Sheraton, Havan... đèn vẫn tắt chưa mở cửa, hàng loạt khách sạn cũng tắt đèn, cửa hàng thì đóng cửa gần hết.
Lạ nhỉ, Havana em mới đi về, sáng ăn buffet đông như kiến cỏ, bể bơi cả sáng chiều đông người, tầng em ở full phòng có khách

Crusaderland

Xe điện
Khách sạn vắng là phải thôi vì khách Nga, Trung, Hàn bình thường phải chiếm 60-70% lượng khách đến Nha Trang.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay nghành du lịch chắc căng thật rồi các cụ ạ, tầm này cuối tháng 5 rồi mà Nha trang vắng tanh, phố tây vắng như mùng 1 tết.
Sheraton, Havan... đèn vẫn tắt chưa mở cửa, hàng loạt khách sạn cũng tắt đèn, cửa hàng thì đóng cửa gần hết.
Nha Trang chủ yếu phục vụ khách TQ, giờ chưa mở lại đg bay thì chỉ có chết...

Lacet_ti

Xe container
Vẫn đi chơi ầm ầm cụ ạ. Em tham gia vào 2 nhóm đi chơi của lớp con em, 1 đi Đà nẵng, 1 đi Nha trang, vé và hotel tháng 7 vẫn đắt chứ ko rẻ đâu ạ. Năm nay ko du lịch quốc tế thì lại đổ xô đi trong nước, mà chắc là chỉ tập trung vào nửa cuối tháng 7 và tháng 8 thôi. Rất nhiều ng thu nhập trung bình tranh thủ đi chơi vì dịch bệnh nên vé và hotel rẻ hơn các năm trc. Túm lại là quanh em các gia đình vẫn lên lịch đi chơi quần quật luôn - tất nhiên em cũng rứa :P
Cụ và xung quanh bạn bè thuộc tầng lớp trung lưu hoặc cao hơn- có dịch hay ko 1 năm vẫn đi 10- 20 lượt.
Nhưng lớp thu nhập bên dưới, nếu đi nhiều lên sẽ bù khách du lịch QT bị cấm. Rõ là họ bị ảnh hưởng, lấy đâu xiền mà đi chơi.
Nên sẽ vẫn vắng và ít khách hơn các năm trước là hiển nhiên.
Khách tây, tàu nó đi toàn hơn tuần - tháng.
Khách mình đi thứ 6- Cn là về.
Ngày thường suy ra các khu dl vêu mồm thôi :)

Race Dead

Xe điện

Mợ post nốt cái ảnh với DC của quán Tám Mẹo lên đi ? Em chuẩn bị lên đường rồi

duytrong

Xe lăn
Em từ đầu năm đến giờ cũng ủng hộ 4 chuyến du lịch to nhỏ. Thôi thì cũng chung tay với mọi người...

duytrong

Xe lăn
Lúc đông khách thì coi khách nội như mẻ, chặt chém các kiểu, giờ hết khách tây tàu kêu gọi giải cứu, nhưng dịch bệnh thế này no ăn đã ốm rồi nói gì đến du lịch.