[Funland] Nhà thóp hậu

rach

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nhà thóp hậu có sao không ạ. Em có việc quan trọng nên nhờ cc. Cụ nào nắm được phong thuỷ vào chỉ giáo giúp, cụ nào chưa nắm rõ thì thông cảm không còm giùm em, không có em bị loạn cào cào.
Thóp hậu chả sao đâu miễn là cụ có một thiết kế tốt. Em làm thiết kế 20 năm nay đầy nhà thót hậu vẫn ăn nên làm ra, con cái thành đạt. Đất thót hậu chỉ có thể gây ảnh hưởng đến người ta bằng sự mê tín của chính con người mà thôi.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Nó hình thế này cc ạ. Mặt tiền 9,26m, mặt hâu view sông nên gãy gãy 4,71+3,68.

_MQ_

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nhà thóp hậu có sao không ạ. Em có việc quan trọng nên nhờ cc. Cụ nào nắm được phong thuỷ vào chỉ giáo giúp, cụ nào chưa nắm rõ thì thông cảm không còm giùm em, không có em bị loạn cào cào.
Mang tính chất tương đối thôi cụ ơi :D

Người nhà em mua miếng đất thóp hậu năm 2015 rồi xây nhà. Do thóp hậu nên mua được giá rẻ hơn mà các yếu tố khác như hướng, ngõ, diện tích sử dụng, thiết kế, ... đều ok. Ở được vài năm làm ăn khấm khá vừa bán đổi nhà mới to hơn và dịch gần hơn vào trong phố.
Lúc đăng bán online khách chê nọ kia mãi không trôi. Sau hàng xóm biết là có bán rủ người nhà đến mua trong phút mốt, đặt cọc luôn tháng ngâu. Hết ngâu cái giao dịch luôn.
Cái gì nó cũng tùy và mang tính chất tương đối, câu nệ quá hỏng việc.
Đúng rồi cụ :D nhà thóp hậu thường rẻ hơn, giống như cụ trên nói, giống cái rọ bắt tôm cá :D

becoivn

Xe hơi
lăn tăn phết các cụ nhỉ

SKF Ngọc Anh

Xe máy
Website
ngocanh.com
E cũng đang tìm nhà, có 2 căn vừa túi tiền và giá rẻ hơn các căn khác mỗi tội cũng thóp hậu :D đã thế lại ngõ cụt, theo các cụ như em tả trong hình có xấu lắm ko ạ? E ko dành về phong thuỷ nên cũng hơi lăn tăn. Nhờ các cụ chỉ giúp ạ.

Hình vàng là lô đất thóp hậu, hình xanh đánh dấu X là nhà họ xây vuông trên lô đất đó, ưu điểm là $ đất rộng hơn các căn bên cạnh và giá rẻ hơn, Họ làm lối đi bên hông ở khu vực vát vòng ra đằng sau chỗ giếng trời.

Chỉnh sửa cuối:

Link OKKO

Xe hơi
E cũng đang tìm nhà, có 2 căn vừa túi tiền và giá rẻ hơn các căn khác mỗi tội cũng thóp hậu :D đã thế lại ngõ cụt, theo các cụ như em tả trong hình có xấu lắm ko ạ? E ko dành về phong thuỷ nên cũng hơi lăn tăn. Nhờ các cụ chỉ giúp ạ.

Hình vàng là lô đất thóp hậu, hình xanh đánh dấu X là nhà họ xây vuông trên lô đất đó, ưu điểm là $ đất rộng hơn các căn bên cạnh và giá rẻ hơn, Họ làm lối đi bên hông ở khu vực vát vòng ra đằng sau chỗ giếng trời.

Điểm quan trọng là có hợp hướng và phù hợp với cụ không thôi. Còn lại toạ và khí không vấn đề gì cả vì không thẳng trục chính. Đất này cụ đừng xây hết, bớt chéo làm sân cảnh quan là đẹp ngay cụ nhé.

Đấy, cái thóp nó cũng rất tương đối. Với cụ thì phần cuối căn nhà là mặt vát (5m) nó lớn hơn mặt tiền (4m) nên là nở hậu, còn với cụ kia cái phần cuối cùng của căn nhà là góc nhọn của hình thang nên là thóp hậu.

Theo quan điểm của em thì cái chuyện thóp hay nở chúng ta không nên đặt nặng quá, như cụ nói ấy, nó chỉ là một cái thứ yếu thôi.
Cụ nói chuẩn, e mời cụ 1 ly.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Trên thực tế em thấy căn nhà mà thóp hậu thì giá luôn rẻ hơn so với nhà bình thường. Ngoài ra thanh khoản cũng khó hơn nữa. Đấy là thực tế.

Minrua

Xe hơi
Chưa có tài liệu nào nói thóp hậu là xấu cả, nhà xấu tốt tủy thuộc vào vận khí của khu đất, loan đầu, mệnh lý của trạch chủ... nhà vuông vắn thì phối đồ sẽ tốt hơn cụ à

vinhkhang-arc

Xe buýt
Thóp hậu: có quan niệm là xấu nhưng có quan điểm nó giống cái Nơm - Càng kiếm được nhiều và càng giữ của dc nhiều. Nhiều người lại thích mua mảnh như vậy, điều đầu tiên là họ dc rẻ đã, còn xử lý thiết kế đều có giải pháp hết ạ

Henderson11

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
nó còn phụ thuộc quan niệm của cụ, thêm nữa cụ mua để ở lâu dài hay là vài năm rồi bán . với em nó cứ thoáng đãng không khí lưu thông thì móp thế chứ móp nữa cũng mua , còn với mấy ông vuông , nở mông mà lại trong ngõ kín mít , cống rãnh chẳng thông, tối om , láng gừng lại không ổn nữa thì chịu, nhà là nơi phục vụ cuộc sống cả gia đình, nghỉ nghơi , sinh hoạt, dù thời gian ở nhà có khi còn ít hơn ở ngoài , lên là nếu đã lăn tăn thì khỏi mua cụ ạ , còn k thì cứ mình thích mình nhích :))

longlv

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nhà thóp hậu theo kiểu như hình thì sao ạ

canhhoabatdiet

Xe container
Từ xưa đến nay đất thóp hậu là 1 điểm trừ. Còn tại sao là điểm trừ thì có nhiều bài phân tích rồi cụ.

202

Xe container
Tuỳ vào khu vực và vùng miền cụ ạ. Ngày trước em có lô mặt tiền mặt hậu lệch nhau 5cm mà phải giảm 5 giá so với giá thị trường mới đẩy được. Ngoài Bắc thì kỵ còn trong Nam e thấy người Hoa họ còn thích tóp hậu. Nếu cụ dùng để ở em nghĩ ko vấn đề gì còn đầu cơ thì tính thanh khoản sẽ kém hơn vì kén người mua.
Lệch 5cm thì cụ làm lại sổ và cho hàng xóm 5cm vừa đc tiếng lại được tiền.