[Funland] Nhà quê ra tỉnh muốn đi thử tàu cl-hd. Các cụ chỉ giúp cháu với

coquay

Xe container
Quay đầu kiểu gì cụ. Trèo qua đường ray à. Tàu chạy đến ray bên này, quay về ray bên kia.
theo như cơ bản trong nhà ga là thông nhau 2 chiều, cụ để ý khi mua vé vào cổng có 2 hướng lên 2 chiều mình lên nhầm chiều thì đi xuống điểm ở giữa rồi đi sang hướng ngược lại là nhà ga của chiều ngược lại thôi

Lái xe máy

Xe tăng
thế cũng căng quá nhỉ chắc có nhiều người đi cho biết nên nhà điều hành nhà ga mới thế chứ e đi khắp các metro từ Hàn, Sinh, TQ, Thái đi nhầm chả có ai bắt ra cả thích lượn đi lượn lại chục vòng cũng đc
Có 1 tuyến, bán vé chặng là chính mà cụ. Còn cụ mua vé tháng thì lượn vô tư.

Lái xe máy

Xe tăng
theo như cơ bản trong nhà ga là thông nhau 2 chiều, cụ để ý khi mua vé vào cổng có 2 hướng lên 2 chiều mình lên nhầm chiều thì đi xuống điểm ở giữa rồi đi sang hướng ngược lại là nhà ga của chiều ngược lại thôi
Cụ lại lừa em. Thông nhau ở tầng lửng. Nhưng 2 bên là cửa vào (quẹt vé) và cửa ra (thu vé). Nên k trả vé thì k ra được, trừ khi trèo
xưa cụ Xukthan bến cuối có rẽ lối k qua cửa mà quay đầu luôn. Nhưng cách đây độ 3 tháng thì em thấy bị chặn rồi.

coquay

Xe container
Cụ lại lừa em. Thông nhau ở tầng lửng. Nhưng 2 bên là cửa vào (quẹt vé) và cửa ra (thu vé). Nên k trả vé thì k ra được, trừ khi trèo
xưa cụ Xukthan bến cuối có rẽ lối k qua cửa mà quay đầu luôn. Nhưng cách đây độ 3 tháng thì em thấy bị chặn rồi.
ơ hay nhỉ đi khắp nơi chưa thấy vụ bịt như này, thế mình mới lên chưa phân biệt đc chiều cần đến là chiều nào thì lại phải đi ra mua vé rồi lại đi vào

Lái xe máy

Xe tăng
ơ hay nhỉ đi khắp nơi chưa thấy vụ bịt như này, thế mình mới lên chưa phân biệt đc chiều cần đến là chiều nào thì lại phải đi ra mua vé rồi lại đi vào
Chung qui lại là từ cầu thang dưới đường dẫn lên tầng lửng để mua vé. Mua vé xong thì quẹt vào để lên tầng 2, đi tàu.
Trước khi đến cửa vào để quẹt thẻ thì có 1 đống chỉ dẫn chiều đi, chiều đến ,vị trí các ga. VN còn cẩn thận hơn cử người đứng cửa để hướng dẫn. Cụ quẹt xong rồi mà nhầm thì cụ lại đi xuống trả thẻ mà ra. Sai là do cụ k tìm hiểu, k hỏi. Nó đủ bảng biểu, chỉ dẫn ,loa, nhân viên để 1 người bình thường có thể hiểu.
Còn như cụ ở VN thất thu vì mua mỗi lần rồi đi loăng quăng cả.

hong.viwaco

Xe container
Quê cụ ở đâu, đi đến đâu. Nếu ở Cát Linh thì gửi xe ở ngay chân ga Cát Linh rồi lên ga, kéo 1 phát về Yên Nghĩa ga cuối. Rồi mua vé phát nữa về lại Cát Linh. Có cần ăn uống thì để e tư vấn tiếp cho :))
GS tư véo em phát :))

xukthal.

Xe lăn
Nó vẫn có cái hàng rào = dây chặn giữa 2 bên nhưng hở 1 lối nhỏ lách qua đc ngay trước cái buồng kính có nv ngồi trong mà nó ko bảo gì nên em cứ qua thôi :D
Còn 1 gphap nữa là mua vé ngày, đến ga nào muốn ra ngoài cứ ra vào lại vô tư, vé đấy đi đến tận khuya :))

Lái xe máy

Xe tăng
Nó vẫn có cái hàng rào = dây chặn giữa 2 bên nhưng hở 1 lối nhỏ lách qua đc ngay trước cái buồng kính có nv ngồi trong mà nó ko bảo gì nên em cứ qua thôi :D
Còn 1 gphap nữa là mua vé ngày, đến ga nào muốn ra ngoài cứ ra vào lại vô tư, vé đấy đi đến tận khuya :))
Em đi Cát Linh mấy lần sau đận cụ nói thì thấy họ lùa xuống hết, lùa ra cửa thu vé hết rồi mới cho người lên tàu phía bên kia.

xukthal.

Xe lăn
Em đi Cát Linh mấy lần sau đận cụ nói thì thấy họ lùa xuống hết, lùa ra cửa thu vé hết rồi mới cho người lên tàu phía bên kia.
Lúc gần ra cửa mới có cái lối thông ra bên kia chứ :D Em ngồi lỳ trên tàu bị nó lùa xuống còn cãi nhau với nv là trước tôi đi bên HKG bên SIN ngồi cả đêm cũng đc, nó bảo VN ko thế anh sang bên ý mà ngủ :)) thế là đi ra chợt thấy cái hàng rào dây ngăn cách có thể qua đc, em vừa dò mìn vừa bước qua có th nv ngồi trong cabin đang lướt OF thì phải, nó ko động đậy gì thế là em bước qua và lên tàu về ga xphat thôi :))

agrimeco

Xe lăn
công nhận tuyến tàu điện CL-HD hay đáo để, từ ngày có món này, người thân hay bạn bè từ các tỉnh khác lên nhà em chơi, kể cả sì gòn ra toàn bắt đưa đi trải nghiệm thử..;))

phuongmit

Xe cút kít
thế là mất 2 lần vé rồi, mua 1 vé tuyến gần nhất rồi mình cứ lên ngồi đi đến đâu thì đi thôi chán thì quay đầu ở ga nào đó về ga mình đi thôi
hihi rất tiếc là k quay đâu dc như cụ nghĩ đâu, hoặc có dc thì cũng rất vất vả và phải lách luật hoặc sao đó hơi bất thường hình như cụ xúc than lần trc đi về kể lại rồi. Nếu k họ có bán vé ngày gì đó, mua full hành trình là tha hồ đi và trải nghiệm

wireless8668

Xe tải
Quay đầu kiểu gì cụ. Trèo qua đường ray à. Tàu chạy đến ray bên này, quay về ray bên kia.
thế là giả sử e đi từ đầu đến cuối chuyến rồi. e muốn quay lại điểm xuất phát thì phải ra khỏi ga xong vòng lại mua vé đợt 2 quay lại hở cụ??? hay cứ lòng vòng trong ga rồi nhảy tàu về cũng được??? e hỏi đường đi nước bước chứ ko có ý định trốn vé cụ ah

Yeuaibaygio

Xe container
Lúc gần ra cửa mới có cái lối thông ra bên kia chứ :D Em ngồi lỳ trên tàu bị nó lùa xuống còn cãi nhau với nv là trước tôi đi bên HKG bên SIN ngồi cả đêm cũng đc, nó bảo VN ko thế anh sang bên ý mà ngủ :)) thế là đi ra chợt thấy cái hàng rào dây ngăn cách có thể qua đc, em vừa dò mìn vừa bước qua có th nv ngồi trong cabin đang lướt OF thì phải, nó ko động đậy gì thế là em bước qua và lên tàu về ga xphat thôi :))
Em đây. Hôm đấy em nhận ra cụ vì mặt nhọ. Nhưng em chỉ linh động 1 lần thôi, đừng tưởng bở đào mãi. ;))

zoro1970

Xe container
E mới đi nửa tháng trước , mua 10 k cụ đi vài vòng được, miễn là không ra khỏi chỗ quẹt thẻ của ga đã mua

agrimeco

Xe lăn

phuongmit

Xe cút kít
thế là giả sử e đi từ đầu đến cuối chuyến rồi. e muốn quay lại điểm xuất phát thì phải ra khỏi ga xong vòng lại mua vé đợt 2 quay lại hở cụ??? hay cứ lòng vòng trong ga rồi nhảy tàu về cũng được??? e hỏi đường đi nước bước chứ ko có ý định trốn vé cụ ah
theo em biết là có vé full chặng 1 làn LC-YN và vé full ngày hay sao đó cụ, cụ chọn 1 trong 2 tùy nhu cầu đi lại.

phuongmit

Xe cút kít
cụ cố chỉ thích longlon thôi mà trong ga tàu thì ko có nên chắc rì đã thử mà biết:))
longlon thì dừng ở ga Thái Hà, đi bộ xuống 18 Hoàng Cầu tha hồ ăn longlon cụ anh nhé :)) hoặc quanh HC cũng khá nhiều longlon và các món nhậu :))

xukthal.

Xe lăn
Em đây. Hôm đấy em nhận ra cụ vì mặt nhọ. Nhưng em chỉ linh động 1 lần thôi, đừng tưởng bở đào mãi. ;))
Ơ...em đang định hỏi nhà Tàu về nv ý để cảm ơn thì mợ lại xh, mợ thông tin em cảm ơn nhé @};-

LAHUONGMAI

Xe máy
thế nhỡ đi nhầm ga thì cũng ko đc quay lại mà buộc phải ra mua vé lại à cụ
Mua vé ngày là rẻ nhất nhé. 30 k / vé khứ hồi/ người trong ngày. Muốn đi bao nhiêu lần, bao nhiêu ga , dừng đỗ, leo lên trèo xuống các ga đều không mất phí nữa.