[Funland] Nhà nhà đi du lịch

poiuy

Xe ba gác
Nói chung là hầu hết các chỗ hot đều kín phòng dịp lễ.

vanza6061

Xe tải
Em chào Cccm. Tuần nay đọc báo, xem ti vi thấy không khí nghỉ lễ 30/4 nóng lên từng ngày. Các chuyến bay kín chỗ, khách sạn hết phòng, dân ta đi du lịch đông quá. Nhưng khi mà mấy anh láng giềng Thái, Lào, Cam tình hình dịch đang tăng cao theo ngày thấy lo quá.
Em tính cẩn thận nhà quê lại không có tiền nên quyết cả nhà không đi chơi xa đợt này. Hẹn gặp Phú Quốc lần sau vậy.
phú quốc mà cụ lại dùng hình biển mỹ khê thế

cuoicaigihamay

[Tịch thu bằng lái]
Em chào Cccm. Tuần nay đọc báo, xem ti vi thấy không khí nghỉ lễ 30/4 nóng lên từng ngày. Các chuyến bay kín chỗ, khách sạn hết phòng, dân ta đi du lịch đông quá. Nhưng khi mà mấy anh láng giềng Thái, Lào, Cam tình hình dịch đang tăng cao theo ngày thấy lo quá.
Em tính cẩn thận nhà quê lại không có tiền nên quyết cả nhà không đi chơi xa đợt này. Hẹn gặp Phú Quốc lần sau vậy.
Mấy ông bà đi mấy tình gần CămPuChia như Phú Quốc... Rồi mấy tỉnh gần Lào ... cứ chuẩn bị tinh thần chạy loạn trước đi là vừa

cuoicaigihamay

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế là đợt vừa rồi, sau Hải Dương + Quảng Ninh, dân tình bắt đầu lỏng lẻo.
Cá nhân tôi cũng bỏ khẩu trang, nó khá khó chịu.
Ở cơ quan thì lệnh đeo khẩu trang dù chưa được hủy, nhưng tỷ lệ chấp hành khá thấp.

Lại phải ngoan ngoãn trở lại thôi.
Em vốn là kẻ không bao giờ khẩu trang,áo chống nắng ( mình đàn ông mà). Thế mà từ ngày dịch em có thói quen khẩu trang 12/7 luôn. Mấy ngày đầu khó thở,đau tai vãi.
Tự nhủ cố gắng vì bản thân trước hết,sau là gia đình,cuối cùng là xã hội.
Nói thật tầm này kêu ai cứu? Chi bằng mình tự cứu mình trước.

langbatkyho

Xe tải
30/4-1/5 năm nào cũng xơi 4 ngày, ngang tết cổ truyền vì Tết phải chuẩn bị quá nhiều thứ.

L.C.D

Xe container
Cụ ơi, mình tự bảo vệ mình thôi. Biện pháp thì có rồi, còn mình áp dụng nghiêm túc là ok. Ko có tiền đi du lịch thì ở nhà. Nếu sắp xếp được thì ko đi dịp đông mà đi dịp vắng hoặc lệch ra. Đi dịp vắng vừa rẻ hơn, vừa ko phải chờ đợi chen chúc, lại tinh thần thoải mái hơn. Chỉ có những người cv của họ ko thể nghỉ được ngoài lễ tết họ vẫn phải đi.
Chắc dạo này cụ ko xem tin, ti vi họ cũng nói, Châu Âu đã nghiên cứu, tỉ lệ nhiễm ngoài trời thấp hơn rất rát nhiều so với trong nhà, không gian kín và ko có thông gió. Tỉ lệ lây nhiễm do động chạm vào các đồ vật như tay nắm cửa, đồ đạc cũng ko đáng kể.
Còn cụ yên tâm với kiểu chống dịch nhà mình, ko sập được đâu. Đà Nẵng Hải Dương cũng ổn hết rồi. Hải Dương thậm chí còn ko trường hợp nào tử vong.
Mà cụ thấy ko, ở Đà Nẵng, tỉ lệ dân du lịch bij nhiễm cực thấp, vì thực ra dân địa phương và dân du lịch đi trong 2 cicle khác hoàn toàn nhau. Chỉ có 1 số rất ít có giao thoa thôi.
Em cảm tưởng cụ đang lên rung giật tinh thần anh em. Cụ cứ nghĩ thoải mái, các ban ngành phụ trách họ còn nghĩ nhiều hơn cụ.
Em nghĩ dịch sẽ còn kéo dài ít nhất hết 2022. Em vẫn muốn đi chơi. E đã book trước vé 3 chuyến đi cho cả nhà trong hè từ trc khi có đợt dịch này. Nếu dịch căng thì khỏi đi, em chấp nhận mất xiền. Nếu ổn thì em đi. Nói chung là em tuân thủ các chỉ đạo của chính phủ. Cho đi thì đi, ko thì em vui vẻ ở nhà ạ.

Hn07

Xe tăng
Èo mẹ , cái thời điểm trước nghỉ lễ thì tin tức dịch bệnh bên Ấn và Cam tràn ngập mặt báo . Các anh ấy muốn làm chặt thì đã phải làm chặt thời điểm nghỉ lễ rồi . Biết dân mình sẽ tập trung đi chơi , du lịch , tụ tập bù khú các kiểu rồi nhưng éo ông nào dám đưa ra thông báo cả , toàn chờ lây cả đống rồi mới đi truy vết . Thích thả gà ra đuổi mới chịu . Mới nhậm chức ông mẹ nào cũng sợ trách nhiệm khi đưa ra quyết định .

Chỉnh sửa cuối:

Hoaian9763

Xe buýt
Nhà em nhát chết nên chả dám đi đâu cả, cứ quanh quẩn đuổi gà vườn nhà cũng hết 4 ngày nghỉ lễ rồi.

fadco

Xe container
Từ năm.ngoái đến giờ nhà em vẫn đi du lịch bt, cứ 5k triệt để lo gì:))))