[Funland] Nhà nhà đi du lịch

maytinh8780

Xe tăng
Em chào Cccm. Tuần nay đọc báo, xem ti vi thấy không khí nghỉ lễ 30/4 nóng lên từng ngày. Các chuyến bay kín chỗ, khách sạn hết phòng, dân ta đi du lịch đông quá. Nhưng khi mà mấy anh láng giềng Thái, Lào, Cam tình hình dịch đang tăng cao theo ngày thấy lo quá.
Em tính cẩn thận nhà quê lại không có tiền nên quyết cả nhà không đi chơi xa đợt này. Hẹn gặp Phú Quốc lần sau vậy.

LeThanh.emt

Xe tải
Em làm du lịch nhưng lễ này nghỉ dài, dân tình đang cuồng chân. Cũng lo lắm

maytinh8780

Xe tăng
Giãn ra thôi các cụ! Không chủ quan được đâu.
Vâng, tính sơ sơ một bãi biển có du khách 20 tỉnh. Sau kỳ nghỉ chẳng may...thôi em không dám nghĩ tiếp cụ ạ

pain

Xe ba gác
Vấn đề mai đến cơ quan vẫn gặp thằng PQ cụ ợ:D
Nhưng xác suất sẽ thấp hơn cụ ơi. Mà quan trọng là đi chen lấn, dịch vụ sẽ chắc chắn không được như ý.
Cá nhân em, chả bao giờ đi vào dịp Lễ cả. Cơm không ăn gạo còn đó, tiền chưa tiêu thì vẫn trong ví. Cứ để lúc thanh vắng, đi tha hồ tung tảy, nhậu nhẹt đồ tươu, bát đũa sạch, phòng ốc thơm.:D

nvh_hn

Xe container
Nhưng xác suất sẽ thấp hơn cụ ơi. Mà quan trọng là đi chen lấn, dịch vụ sẽ chắc chắn không được như ý.
Cá nhân em, chả bao giờ đi vào dịp Lễ cả. Cơm không ăn gạo còn đó, tiền chưa tiêu thì vẫn trong ví. Cứ để lúc thanh vắng, đi tha hồ tung tảy, nhậu nhẹt đồ tươu, bát đũa sạch, phòng ốc thơm.:D
Em cũng quan điểm thế, thường em tránh ngày lễ.

Tuy nhiên cũng có lúc cuồng chân chứ cụ, thực ra vì bọn trẻ con thôi chứ bố mẹ quan trọng gì. Thường thế em chui vào rì sọt, nói chung cũng tránh được 1 phần.

ceconam

Xe điện
E thì ko đi các điểm du lịch vào các dịp lễ, năm nay đang lên chương trình về quê và đưa bọn nhỏ đi thăm thua xung quanh ở quê thôi

L.C.D

Xe container
Dịp nghỉ lễ đi đâu cũng đông và dịch vụ quá tải, bởi vậy đại gia đình em thống nhất chỉ loanh quanh ở HN và về quê.
Em thích nhất đi du lịch vào thời điểm kết thúc các kỳ nghỉ lễ, vắng vẻ dễ chịu vô cùng. Hè này em đã book vé 2 chặng đi Đà Nẵng và Quy Nhơn. Hy vọng dịch bệnh đc kiểm soát để em đi chơi đc đúng như kế hoạch đã định.

tomo21311

Xe tăng
Ấn toác do lễ hội sông Hằng, Cam Thái Lào thì khả năng tết truyền thống cũng làm gia tăng đáng kể. Em cũng nằm nhà thôi, đợt trước tết vừa bay vào Phú Yên thì dịch bùng lên, mãi gần 23 tết mới dám mò về sợ đi máy bay dính phát F là đi luôn 21 ngày. Tết đã chả đi đâu vậy mà có về mỗi Gia Lâm chúc tết ông bà mà dính F luôn, đúng là chả biết đường nào mà lần.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đi dịp đông này nguy hiểm và mệt người hơn ý cụ,cứ đi hưởng thụ lúc vắng là đúng chất hưởng thụ cụ ạ

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Hi vọng đợt này nhiều tin tức các nước láng giềng đang toang thì mọi người khi đi chơi cũng cẩn trọng hơn, ko chủ quan như mọi lần.

Cavaho

Xe tăng
Cũng hơi ngại nhưng phòng vé đặt hết rồi thì như thế nào được nhỉ. Giống quả Đà Nẵng đận trước đi về cách ly thì mệt.

MEC V6

Xe điện
Em chào Cccm. Tuần nay đọc báo, xem ti vi thấy không khí nghỉ lễ 30/4 nóng lên từng ngày. Các chuyến bay kín chỗ, khách sạn hết phòng, dân ta đi du lịch đông quá. Nhưng khi mà mấy anh láng giềng Thái, Lào, Cam tình hình dịch đang tăng cao theo ngày thấy lo quá.
Em tính cẩn thận nhà quê lại không có tiền nên quyết cả nhà không đi chơi xa đợt này. Hẹn gặp Phú Quốc lần sau vậy.
Như ấn thì bỏ mịa thôi em ở nhà

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Ấn toác do lễ hội sông Hàn, Cam Thái Lào thì khả năng tết truyền thống cũng làm gia tăng đáng kể. Em cũng nằm nhà thôi, đợt trước tết vừa bay vào Phú Yên thì dịch bùng lên, mãi gần 23 tết mới dám mò về sợ đi máy bay dính phát F là đi luôn 21 ngày. Tết đã chả đi đâu vậy mà có về mỗi Gia Lâm chúc tết ông bà mà dính F luôn, đúng là chả biết đường nào mà lần.
Ấn Độ bùng dịch Covid-19 sau lễ hội thiêng ở sông HẰNG của dân theo đạo Hindu... Tôn giáo quả là nhạy cảm/khó ngăn cấm và hậu quả khôn lường...#:-s
Dịp 30/4-1/5 học sinh vẫn chưa được nghỉ hè nên xin nhường cho dân cuồng chân cẳng/gan to... đi nghỉ (và cũng là tránh rủi ro dịch bệnh+ đỡ ức chế do dịch vụ kém vì đông đúc).. :-?