[Funland] Nhà ngõ hoàng hoa thám ,cạnh nhà máy bia 150-160m/m đắt hay rẻ các cụ

vanhai493

Xe điện
Em định lấy mà giá đội lên cao quá ,nhà mặt ngõ 3m ,ngõ xe máy, ko được vào oto cách đường 80m ,phân lô 3,5x15m
cách đây 3 năm chỗ này có 110,120 giờ lên 150-160 rồi ghê thiệt

Giac mơ nhà HN chắc phải gác lại
vậy là gần 9 tỏi
giấc mơ xịn quá cụ à
không ấy làm căn chung cư tầm 4toi
còn 4 tỏi còn lại thì
2 tỏi mua vàng
2 tỏi mua 1 mảnh đất ở quê

clessking

Xe tăng
vậy là gần 9 tỏi
giấc mơ xịn quá cụ à
không ấy làm căn chung cư tầm 4toi
còn 4 tỏi còn lại thì
2 tỏi mua vàng
2 tỏi mua 1 mảnh đất ở quê
Hê hê, cụ nói đúng cơ mà giờ tìm CC 4 tỏi kiếm đâu ra. Loanh quanh mạn đó để ở tương đương với căn đó phải ~ 6 tỏi rồi.

vanhai493

Xe điện
Hê hê, cụ nói đúng cơ mà giờ tìm CC 4 tỏi kiếm đâu ra. Loanh quanh mạn đó để ở tương đương với căn đó phải ~ 6 tỏi rồi.
thì tìm khu khác rẻ hơn cụ à :D
còn không thì mua cc tầm 6 tỏi luôn
vẫn còn bớt dc gần 3 tỏi cất két

clessking

Xe tăng
Dạ cơ bản chỗ này em đang bán hàng được ý,thu nhập cũng ổn
Thế cụ thuê 1 cái nhà khu đó chắc chưa đến 15tr là đáp ứng đủ nhu cầu luôn. Còn nếu cụ đang thuê căn đó bán hàng tốt thì em ko bàn đến :D Vì nó liên quan đến nguồn thu nhập của cụ chứ ko đơn thuần là chỗ ở.

CCMN họ quây phòng nhỏ cho thuê thì khó tạo lối thoát hiểm lắm, vì toàn một mặt tiền, quây kín xung quanh. Nhưng nhà ngõ thì chỉ cần mỗi tầng tạo 1 lối thoát ra ban công là ok mà.
Có nhà nào cứu hỏa đến cứu (dập lửa) kịp không cụ, kể cả chung cư. Mấu chốt của việc thoát cháy là 1. Báo động sớm 2. Thoát nhanh ra khỏi nhà, công thức chung cho nhà đất và chung cư. Còn nhà ngõ sâu quá cứu hoả mới không giăng dây vào được, nhưng nếu thoát ra khỏi nhà thì sống. Xây quây kín là một trong những lỗi nghiêm trọng của PCCC mà cụ,nhà sửa được mà.
Còn về xây dựng, ở 4 tầng 1 tum là quá đủ ấy, tính tổng diện tích hơn 1 căn cc, xây cao nữa cũng không để làm gì.
Cái cụ đang nói là PCCC theo quan điểm cá nhân của cụ. Còn quy định về PCCC đối với nhà ở riêng lẻ nó có rồi. Hiện tại họ làm lỏng lẻo thôi chứ điều chắc chắn là càng ngày càng làm chặt. Cụ cứ nhìn khu phố cổ là biết, nhà có hỏng bây giờ xây lại cũng ko dễ vì chả ai dám cấp phép sai quy định nữa.
Sau này chỉ còn phương án chuyển đổi lên nhà TĐC theo dự án của TP thôi chứ khó mà xây được riêng lẻ.
Tất nhiên đấy là tương lai trung - dài hạn. Còn ngắn hạn là chi phí sẽ tăng lên (tất nhiên cũng ko quá cao), nhưng chắc chắn là chất lượng cuộc sống thấp hơn mà lại đi đánh cược vào sự tăng giá trong trung - dài hạn (có xác suất thấp) thì ko nên.

Khongdanhvong

Xe điện
Thế cụ thuê 1 cái nhà khu đó chắc chưa đến 15tr là đáp ứng đủ nhu cầu luôn. Còn nếu cụ đang thuê căn đó bán hàng tốt thì em ko bàn đến :D Vì nó liên quan đến nguồn thu nhập của cụ chứ ko đơn thuần là chỗ ở.

Cái cụ đang nói là PCCC theo quan điểm cá nhân của cụ. Còn quy định về PCCC đối với nhà ở riêng lẻ nó có rồi. Hiện tại họ làm lỏng lẻo thôi chứ điều chắc chắn là càng ngày càng làm chặt. Cụ cứ nhìn khu phố cổ là biết, nhà có hỏng bây giờ xây lại cũng ko dễ vì chả ai dám cấp phép sai quy định nữa.
Sau này chỉ còn phương án chuyển đổi lên nhà TĐC theo dự án của TP thôi chứ khó mà xây được riêng lẻ.
Tất nhiên đấy là tương lai trung - dài hạn. Còn ngắn hạn là chi phí sẽ tăng lên (tất nhiên cũng ko quá cao), nhưng chắc chắn là chất lượng cuộc sống thấp hơn mà lại đi đánh cược vào sự tăng giá trong trung - dài hạn (có xác suất thấp) thì ko nên.
Cụ cũng chỉ đang nói suông với một căn cứ rất mơ hồ là PCCC. Em cũng đọc quy định này thì chỉ áp dụng cho nhà ở kinh doanh,nhà cao trên 7 tầng. Nếu cụ muốn dùng quy định để tranh luận thì phải cụ thể, không giật title như báo thế ạ 😆.
Còn đối với nhà ở dưới 7 tầng, không cho thuê, cụ tự làm PCCC là đủ. Quy định trong luật lối đi 1m đã tách được sổ, là do nhà nước ra luật cả, cụ nghĩ xem có dám không cho dân xây nhà khi họ làm đúng quy định của nhà nước không,còn quy hoạch lại trăm năm nữa.
Không so sánh với phố cổ được đâu cụ, chỗ đó đặc thù và cũng tùy nhà chứ, họ vẫn xây ầm ầm. Đợt đầu năm em còn định xây nhà đi hỏi tổ trưởng, lúc đó đất nhà em trong ngách bé tí, lắt léo, tổ trưởng bảo giờ đang khuyến khích bỏ nhà cũ nát, xây nhà mới nên xin phép rất dễ. Cụ muốn nói khó thế nào, cụ đi vào quy định cụ thể từng hạng mục cho em 😂

quangzizi

Xe tăng
Cụ nên nói thực tế có căn cứ chứ nói suông gì chẳng được. Thực tế cháy chết người đa số nhà mặt phố hoặc ngõ rộng, có kinh doanh. Lý do: nhiều vật liệu cháy khiến cháy nhanh, quây kín chuồng cọp, người ngoài đập để vào cứu không được, người trong chạy ra không nổi.
Rồi đang nói chuyện mua nhà ở lại nói cho thuê làm gì cụ, kiểu CCMN quá mất an toàn dù là ở mặt phố to.
Tùy cụ thôi, tiền nào của nấy với em là thế. Nhà ngõ xe máy thà ở chung cư, ít nhất còn có người quản lý báo cháy, vòi phun, chứ em chưa đi nhà ngõ nhỏ nào mà nó có được cái báo cháy, chưa nói đến vòi phun.

saphia2008

Xe tải
Em định lấy mà giá đội lên cao quá ,nhà mặt ngõ 3m ,ngõ xe máy, ko được vào oto cách đường 80m ,phân lô 3,5x15m
cách đây 3 năm chỗ này có 110,120 giờ lên 150-160 rồi ghê thiệt

Giac mơ nhà HN chắc phải gác lại
Cụ không cố và quyết tâm mua lần này e rằng sau cụ ko còn cơ hội nữa.

Khongdanhvong

Xe điện
Tùy cụ thôi, tiền nào của nấy với em là thế. Nhà ngõ xe máy thà ở chung cư, ít nhất còn có người quản lý báo cháy, vòi phun, chứ em chưa đi nhà ngõ nhỏ nào mà nó có được cái báo cháy, chưa nói đến vòi phun.
Thì đúng mà,cũng tùy cụ thôi, em chọn nhà ngõ thay vì chung cư đắt quá mức. Quản lý nào cũng có lúc sai sót, dùng chung có nguy cơ của dùng chung. Còn việc nhà ngõ có PCCC không là do ý thức mỗi gia đình mà cụ, đâu phải là không làm được, do lựa chọn làm hay không thôi. Nói tiền nào của nấy thì cc vẫn rẻ hơn nhà đất đấy cụ.

quangzizi

Xe tăng
Thì đúng mà,cũng tùy cụ thôi, em chọn nhà ngõ thay vì chung cư đắt quá mức. Quản lý nào cũng có lúc sai sót, dùng chung có nguy cơ của dùng chung. Còn việc nhà ngõ có PCCC không là do ý thức mỗi gia đình mà cụ, đâu phải là không làm được, do lựa chọn làm hay không thôi. Nói tiền nào của nấy thì cc vẫn rẻ hơn nhà đất đấy cụ.
Ngõ xe máy thì giá cũng như chung cư thôi cụ à, cụ cứ tìm hiểu sẽ thấy giờ chả có gì rẻ cả.

clessking

Xe tăng
Cụ cũng chỉ đang nói suông với một căn cứ rất mơ hồ là PCCC. Em cũng đọc quy định này thì chỉ áp dụng cho nhà ở kinh doanh,nhà cao trên 7 tầng. Nếu cụ muốn dùng quy định để tranh luận thì phải cụ thể, không giật title như báo thế ạ 😆.
Còn đối với nhà ở dưới 7 tầng, không cho thuê, cụ tự làm PCCC là đủ. Quy định trong luật lối đi 1m đã tách được sổ, là do nhà nước ra luật cả, cụ nghĩ xem có dám không cho dân xây nhà khi họ làm đúng quy định của nhà nước không,còn quy hoạch lại trăm năm nữa.
Không so sánh với phố cổ được đâu cụ, chỗ đó đặc thù và cũng tùy nhà chứ, họ vẫn xây ầm ầm. Đợt đầu năm em còn định xây nhà đi hỏi tổ trưởng, lúc đó đất nhà em trong ngách bé tí, lắt léo, tổ trưởng bảo giờ đang khuyến khích bỏ nhà cũ nát, xây nhà mới nên xin phép rất dễ. Cụ muốn nói khó thế nào, cụ đi vào quy định cụ thể từng hạng mục cho em 😂
Cụ hỏi làm sao càng ngày càng dở, thì em chia sẻ với cụ quan điểm của em về nhà ngõ trong trung - dài hạn sẽ thế nào. Chứ e ko bàn về việc xây dựng trong ngắn hạn. Chắc chắn là không thể có chuyện cứ xây bừa phứa như bây giờ mà phải ngày càng quy củ hơn. Ko cho xây nữa thì bốc hết lên TĐC thôi, sớm hay muộn chứ ko thể ko được.
Còn quan điểm của cụ thấy vẫn tốt thì cụ cứ múc thôi đâu có ai cấm cản đâu. Em ko có nhu cầu tranh luận với cụ về quan điểm, vì vấn đề đó đâu có sai đúng mà tranh luận. Cũng giống như chứng khoán, ngày mai xanh hay đỏ ko ai có thể khẳng định được. Ai đúng thì ăn tiền, ai sai thì mất tiền/mất cơ hội, đơn giản là thế.

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ hỏi làm sao càng ngày càng dở, thì em chia sẻ với cụ quan điểm của em về nhà ngõ trong trung - dài hạn sẽ thế nào. Chứ e ko bàn về việc xây dựng trong ngắn hạn. Chắc chắn là không thể có chuyện cứ xây bừa phứa như bây giờ mà phải ngày càng quy củ hơn. Ko cho xây nữa thì bốc hết lên TĐC thôi, sớm hay muộn chứ ko thể ko được.
Còn quan điểm của cụ thấy vẫn tốt thì cụ cứ múc thôi đâu có ai cấm cản đâu. Em ko có nhu cầu tranh luận với cụ về quan điểm, vì vấn đề đó đâu có sai đúng mà tranh luận. Cũng giống như chứng khoán, ngày mai xanh hay đỏ ko ai có thể khẳng định được. Ai đúng thì ăn tiền, ai sai thì mất tiền/mất cơ hội, đơn giản là thế.
Em đang tranh luận thôi, cụ thích nhà cc thì mua em cũng đâu cấm cản. Em chỉ đang muốn nói PCCC nhà đất là do ý thức chứ không phải không làm được. Còn em mua để ở thôi, không đầu cơ nên miễn bàn cái sau.

gatitahappy2005

Đi bộ
Em có cái nhà 150m ở ngõ đấy, đầu ngõ, ngách vào ô tô nhỏ vào tận nhà, giờ rao bao nhiêu được các bác nhỉ

haipvg

Xe tăng
Dạ cơ bản chỗ này em đang bán hàng được ý,thu nhập cũng ổn
Cụ bán hàng gì trong ngõ nhỏ vậy? Bán hàng online à? Vậy thì tiền đầu tư mua mảnh đất ngoại thành còn nhà thì thuê mà bán hàng. Em thấy giá thuê khu này rẻ, em mới cho thuê nhà 2 tầng khoảng 60 m2 sử dụng 2 tầng mà cũng chỉ 7 triệu cho đôi vợ chồng làm bán hàng online.

saphia2008

Xe tải
46m cho 8 tỉ làm em phân vân cụ ạ
Khu nhà bố mẹ em 30m2 tại Bắc Từ Liêm khu phân lô 2 ô tô tránh có nhà giao dịch 7.2 tỷ cụ ah, căn 30m2 hai mặt tiền khu này giao dịch 7.8 tỷ. Em phát biểu dựa trên quan điểm động viên cụ cố gắng dứt điểm vấn đề nhà đất, ko ngày nó càng xa vời đó cụ.

Mountain159

Xe hơi
Nhà xây chắc chắn 5 tầng trở lên, nội thất đầy đủ xịn sò thì em nghĩ là bình thường.

Siêu Rùa

Xe tăng
Nhà cũ 15 năm ,dc cái ngõ rộng 3m cụ à ,nhà phải xây lại
Cụ đông con cái không ạ? 8 tỉ nếu mua cc bây giờ e nghĩ là 3 ngủ 2wc nếu không phải cc của vin. Mà nhà 2vc, 2 con 1 trai 1 gái mà 2wc lắm khi cũng phiền đấy cụ.